หวัดดีครับ น้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หวัดดีครับ น้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Smile หวัดดีครับ น้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมเพิ่งได้รถมาเมื่อวาน ผมทำงานรับราชการ ความรู้เครื่องยนต์ก็ไม่มีเลย อาศัยชอบในความคลาสสิก ได้มาก็เพิ่งเคยขับครั้งแรก ยังหัดสตาร์ทอยู่ กลุ่มเพือนสายนี้ก้ไม่มี ไม่รู้ปรึกษาใคร อาศัยหาความรู้ทางเว๊บคนเดียว
    อยากฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มีปัญหาขออนุญาตปรึกษาพี่ๆ ผมอยู่แถวเกษตรฯไม่ทราบว่าสมาชิกsr อยู่แถวนี้บ้างรึป่าวครับ แล้วแถวบางเขนมีร้านซ่อมไหมครับเผื่อรถมีปัญา ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับมิตรภาพนะครับ

(รถผม SR400 มีดิส เดิมๆไม่แต่งเลยครับ ต้องดูแลเรื่องไรเป็นพิเศษรึป่าวครับ)

พี่ครับ รถผมจอดไว้ เช้ามาสตาร์ทติดแต่พอเข้าเกียร์ดับเป็ยเพราะอะไรครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

รถเพิ่งประกอบเสร็จใหม่ๆรึป่าวคับ คลัชมันยังไม่ค่อยเข้าที่ดี ใช้ไปซักหน่อยก็น่าจะหายนะ
    เอสอาร์ที่ดูแลเป็นพิเศษก็คือน้ำมันเครื่องหมั่นเช็ค ดูอย่าให้ขาด และก็น๊อตตามจุดต่างๆที่น่าจะคลายคอยขันให้แน่นจะได้ ไม่หลุด
    เอาเป็นว่า สงสัยอะไรอีกลองโทรมาล่ะกัน 0847732555
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    รถเพิ่งประกอบเสร็จใหม่ๆรึป่าวคับ คลัชมันยังไม่ค่อยเข้าที่ดี ใช้ไปซักหน่อยก็น่าจะหายนะ
    เอสอาร์ที่ดูแลเป็นพิเศษก็คือน้ำมันเครื่องหมั่นเช็ค ดูอย่าให้ขาด และก็น๊อตตามจุดต่างๆที่น่าจะคลายคอยขันให้แน่นจะได้ ไม่หลุด
    เอาเป็นว่า สงสัยอะไรอีกลองโทรมาล่ะกัน 0847732555

ขอบคุณครับพี่ สำหรับมิตรภาพและความมีน้ำใจ....รถผมเพิ่งประกอบใหม่ ครับ ไปเอารถมาจากนครปฐมเมื่อวันเสาร์ โทไปถามช่างเค้าบอกว่าน้ำมันอาจท่วมเนื่องจากสตาร์ทห ลายครั้ง เพราะผมคงสตาร์ทไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ ตอนนี้สตาร์ทไม่ติดเลย ช่างก็ใจดีอธิบายบอกถ้ามีปัญหายกกลับไปให้เค้าดูได้แ ต่มันไม่ใช่ใกล้ๆ และปัญหามันคงไม่ถึงขั้นต้องยกกลับไป แต่ผมว่าถ้าคนที่พอทำเป็นบ้างคงแก้ไม่ยากเพราะตอนแรก มันเหมือนจะติดแต่มันเหมือนเผาไหม้ไม่หมดอะไรประมาณน ี้ (ไม่รู้นะอันนี้พูดตามประสาคนไม่รู้เรื่อง) ไอ้ผมก็ท้อและเซ็งนิดหน่อยครับ พี่คิดดูรถซื้อมาหลายเบี้ย ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยได้ขี่เลย พี่ปันพอจะแนะนำช่างที่อยู่ใกล้แถวเกษตรฯ-บางเขน ที่แก้ปัญหาได้ไหมครับ อยากให้เค้ามาดูให้จะได้เสร็จเรื่องไป เรื่องค่าใช้จ่ายผมยินดีตอบแทน ค่าเสียเวลาตามตกลงเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะพึ่งใคร

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ และมิตรภาพที่มอบให้นะครับ ผมซาบซึ้งจากใจจริง

สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

จบยังงัย ก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับดิว
    PaPaYa

Member rider_shop's Avatar
    สถานที่
    ตากลม แฟมิลี่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เอาใจช่วยคราบผมมมมมม

ว่าแต่แถวหนายของนครทมหรอคับ พอดีผม อยู่ สาย4

ขอบคุณมากครับ

ผมนั่งดูรูปพวกพี่ๆเกือบทุกกระทู้ในบอร์ดแล้วเพลินดี ได้ขี่ sr ไปเที่ยวไปสังสรรค์ ทำกิจกรรมเฮฮากัน ดูแล้วมีความสุขมาก อยากให้ปัญหาต่างๆของผมมันผ่านไปซักที จะได้ขี่ sr กับเขาบ้าง (เซ็งจริงๆ)

สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆคับดิว พวกพี่น้องในกลุ่มหลายๆคนล้วนเจอปัญหาแบบนี้มาแล้วทั ้งนั้น พอผ่านมันไปได้แล้วเราจะรักมันเจ้าเอสอาร์ห้าร้อย ฮ่าๆๆ
    มีอะไรก็โทรมาถามได้นะ
    PaPaYa

ขอบคุณมากครับพี่ปัน ผมคุยกับร้านเค้าอย่างที่พี่แนะนำ เค้าก็ตกลงจะหารถมารับกลับไปดูให้ แต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้ผมทำได้แค่รอครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับพี่ มีโอกาสคงได้ตอบแทนบุญคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 05-10-2010 เมื่อ 20:04

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ตอนผมได้มาใหม่ก็มีปัญหานะครับ ก็ได้คำแนะนำต่างๆจากกลุ่มนี่แหละอ่านกระทู้ถามตอบมั นทุกกระทู้รับรองได้อะไรอีกเยอะครับ อยู่แถวบางเขนไม่ไกลโซนรามอินทราลองดูในรายชื่อสมาชิ กมีหลายคนครับ
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

ขอบคุณมากครับพี่ ผมอ่านหมดเลย ที่เป็นความรู้ผมก็ปริ้นท์มาหมดเลย 555

สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อย่าให้ถึงขนาดบุญคุณเลย มิตรภาพพอแล้ว สนทนากันเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดความรู้ อย่าคิดมากคร้าบ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew_panupat อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพี่ปัน ผมคุยกับร้านเค้าอย่างที่พี่แนะนำ เค้าก็ตกลงจะหารถมารับกลับไปดูให้ แต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้ผมทำได้แค่รอครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับพี่ มีโอกาสคงได้ตอบแทนบุญคุณ
    PaPaYa

ขอบคุณครับพี่

Bookmarks