หวัดดีครับ น้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หวัดดีครับ น้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอยู่แถวนี้จะขี่รถไปดูให้แล้ว แต่เราอยู่ไกลกันเหลือเกิน แล้วตอนเข้าเกียร์ดับ ลองเช็คดูว่าเอาขาตั้งขึ้นหรือป่าว เพราะมันเป็นระบบเซ็นเซอร์ อย่าเพิ่งซีเรียสครับ ลองแก้ไขเบื้องต้นดูก่อน หรือไม่ก้อหาช่างมอไซค์แถวบ้านมาลองถอดคาร์บูไปล้างด ู

ขอเสริมนิดนึงครับ อาการนี้ผมเคยเป็น
    ติดเครื่องเสร็จ เข้าเกียร์หนึ่ง เครื่องดับ ผมเคยเป็นที่สายครัท
    ลองตั้งสายครัทดูครับ มันอาจจะหย่อนไป ลองตั้งให้ตึงขึ้นหน่อย เผื่อช่วยได้ครับผม ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    ถ้าอยู่แถวนี้จะขี่รถไปดูให้แล้ว แต่เราอยู่ไกลกันเหลือเกิน แล้วตอนเข้าเกียร์ดับ ลองเช็คดูว่าเอาขาตั้งขึ้นหรือป่าว เพราะมันเป็นระบบเซ็นเซอร์ อย่าเพิ่งซีเรียสครับ ลองแก้ไขเบื้องต้นดูก่อน หรือไม่ก้อหาช่างมอไซค์แถวบ้านมาลองถอดคาร์บูไปล้างด ู
    ขอบคุณมากครับพี่มอส ไม่รู้ว่าพี่จะจำผมได้รึป่าวครับที่เคยโทไปขอคำแนะนำ เรื่องรถที่จะซื้อ เมื่ออาทิตย์ก่อนนู้นอ่ะครับ พอดีผมใจร้อน ไปเอามาแล้วครับ ผมว่าก้อโอเคนะครับ
    แต่ตอนนี้ปัญหาคือมันสตาร์ทไม่ติดเลยครับ แต่ไม่เป็นไรลองโทไปคุยกับร้านตามคำแนะนำของพี่ปันแล ้ว ร้านเค้าก็ดีครับ โดยเค้าจะหารถมารับกลับไปดูให้เลย เพราะตอนไปรับ ผมก็ไปขนเอง ส่วนเรื่องปัญหาเขาจะดูแลแก้ปัญหาให้ทุกอย่างครับ ก็ต้องรอดูกัน ว่าจะยังไง แต่ก็ขอขอบคุณพี่ๆมากครับสำหรับมิตรภาพ ถ้าไม่ได้แนะนำจากพวกพี่ๆ ผมคงเครียดเลย ฮ่าๆๆ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 06-10-2010 เมื่อ 15:56

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ขอเสริมนิดนึงครับ อาการนี้ผมเคยเป็น
    ติดเครื่องเสร็จ เข้าเกียร์หนึ่ง เครื่องดับ ผมเคยเป็นที่สายครัท
    ลองตั้งสายครัทดูครับ มันอาจจะหย่อนไป ลองตั้งให้ตึงขึ้นหน่อย เผื่อช่วยได้ครับผม ^^
    ขอบคุณมากครับ

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ก็ยังสตาร์ทไม่ติดเหรอครับ เท่าที่อ่านมา อาการที่เป็นผมก็เคยเป็นมาหมดแล้วอ่ะ ใจร่มๆครับ อยู่แถวเกษตรช่วงไหนครับ ผมอยู่่ลาดปลาเค้า เผื่อจะช่วยไรได้มั่ง

ผมอยู่ตรงโรงบาลวิภาครับ ขอบคุณสำหรับมิตรภาพและความมีน้ำใจมากครับ ตอนนี้ รอดูร้านว่าจะยังไงแค่ไหน อยากขับได้ซักทีครับคิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร ให้ร้านมารับไปซ่อม ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนนะครับ ขอบคุณพี่ปัน ขอบคุณพี่มอสมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 07-10-2010 เมื่อ 06:40

ช่วงนี้ทำไมบอร์ดเงียบๆจังครับ...

วันนี้ ร้านที่นครปฐม มารับรถไปดูให้แล้วครับ ค่อยโล่งใจหน่อยครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เจ้าของร้านขับรถมาขนด้วยตัวเอง ดูเค้าจริงใจและรักษาคำพูดดีครับ ยังรับปากว่าจะจัดการดูแลให้ทุกอย่าง เมื่อเรียบร้อยแล้วก็จะมาส่งให้ด้วย

อยากให้เรียบร้อยเร็วๆครับจะได้ขับเจ้า sr ให้สมใจอยาก

ปล.รบกวนถามพี่ๆ เรื่องทำสรรพสามิต ตอนนี้สรรพสามมิตราคาประมาณ 7,000 -8,000 ใช่ไหมครับ เคยคุยกับเจ้าของร้านเค้าบอกว่า ทำไม่ยากแต่อาจมีค่าปรับประมาณ 3,000 บาท ผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรเพิ่มเติม แต่ก็อดสงสัยว่าค่าตรงนี้ คือค่าอะไรครับ เท่าที่ศึกษาข้อมูลมาด้วยตัวเองในบอร์ด ไม่มีรายละเอียดเรื่องค่าปรับตรงนี้ หรือเค้าจะมีระเบียบออกมาใหม่เพิ่มเติมในเรื่องนี้รึ ปลาวครับ ซึ่งหากมี รวมแล้วการทำสรรพสามมิตจะตกประมาณเท่าไหร่กันแน่ครับ รบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ที่เพิ่งทำสรรพสามมิต ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ

(ผมตั้งใจจะทำที่ กรมการขนส่ง กทม.ตามระเบียบขั้นตอนของมันเลย ไม่รู้ว่าจะทำยากไหมครับหรือแตกต่างกับการทำต่างจังห วัดอย่างไรไหมครับ หรือมีวิธีการทำแบบไหนที่ดีกว่า อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ ขอบคุณมากครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 10-10-2010 เมื่อ 19:58

เสียสรรพสามิตร ขี่บนถนน โดนโบก มันก็จับข้อหาNo-Bookอยู่ดี ปรับแพง ดีไม่ดี โดนยึด

แนะนำว่า ลองปรึกษาพี่มอสเรื่องทะเบียนดูดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียย่อยเสียยับ ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    เสียสรรพสามิตร ขี่บนถนน โดนโบก มันก็จับข้อหาNo-Bookอยู่ดี ปรับแพง ดีไม่ดี โดนยึด

แนะนำว่า ลองปรึกษาพี่มอสเรื่องทะเบียนดูดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียย่อยเสียยับ ^^
    ขอบคุณครับ ตอนแรก ที่คิดไว้ ว่าถ้าโดนโบกโดนเรียก งานที่ทำคงพอที่จะคุยเจรจากับคุณตำรวจได้บ้าง หรืออาจจะปรับก็คงจะไม่แพงจนเกินไป แต่ก้ไม่รู้ข้อเท็จจริงว่าเป็นยังไงครับ ไม่รู้ว่าช่วยได้มากน้อยแค่ไหน
    แต่ถ้ามีทางทำทะเบียนที่ไม่แพงจนเกินไป ก็อยากทำครับสบายใจกว่า ยังไงถ้าได้รถมาแล้วจะลองโทไปปรึกษาพี่มอสอีกทีครับ ขอบคุณมากครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 10-10-2010 เมื่อ 21:33

Member rider_shop's Avatar
    สถานที่
    ตากลม แฟมิลี่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ร้านช่วงไหนของนครทมหรอคราบๆ เผื่อผมแว๊ปๆๆ เข้าไปดูให้พี่ ๕๕๕

SR BIGSINGLE
    ใช้ชีวิตไปกับ อิระ แระ เสรี
    089-0114948 (พล)

เมื่อกี้ร้านมาส่งรถคืนให้เรียบร้อยแล้วครับ พร้อมทั้งแก้ปัญหาให้เรียบร้อยดีครับ สตาร์ทง่ายขึ้นมาก ทีเดียวติด ช่างบอกว่าที่สตาร์ทไม่ติดเพราะวาล์วรั่ว ร้านเค้าบริการดีครับมารับส่งถึงที่
    ขอบคุณพี่ปันและพี่ๆทุกคนมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆและมิตรภาพที่มอบให้ มีปัญหาอะไรขออนุญาตขอคำแนะนำจากพี่ๆอีกนะครับ

Name:  DSC00949.jpg
Views: 87
Size:  28.2 KB

Name:  DSC00950.jpg
Views: 92
Size:  33.8 KB

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับ อยู่กับมันไห้มากแล้วคุณจะรักมัน
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

ขอบคุณครับ ตอนนี้รักมาก ขับมันส์ ชอบมากครับ จอดเฉยๆนั่งกินเบียร์ดู ก็มีความสุขครับ คลาสสิกจริงๆ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew_panupat : 16-10-2010 เมื่อ 23:51

แถวเกษตร-บางเขน ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านที่เช็ค-ซ่อม sr ได้บ้างไหมครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เผื่ออยากเอารถไปเช็คดู ก่อนขับไปเที่ยวต่างจังหวัดอ่ะครับ -_-"

Junior Member โก๋ ไบเล่'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมกลุ่มด้วยได้ไหมคับ ผมอยู่แถวมีนบุรีอะคับ แถวมีน-รามอินทราพอมีร้านพอแนะนนำไหมคับพี่
    ปัจจัยมีทำรถ ปัจจัยหมดทำใจ
    2 ล้อชานเมือง Minburi Cafe"

Bookmarks