ถ้าโดนโกง /ไปเจอมาที่ cbr club/

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถ้าโดนโกง /ไปเจอมาที่ cbr club/

ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ถ้าโดนโกง /ไปเจอมาที่ cbr club/

*** ถ้าโดนโกง ให้ทำตามนี้ครับ ***
    « เมื่อ: 08 กรกฎาคม , 2009, 04:59:58 PM »

ถ้าโดนโกง เช่น ซื้อของแล้วไม่ได้ตามสเปค โอนเงินแล้วไม่ส่งของมา ฯลฯ เมื่อตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกงแน่ๆ
    จะทำอย่างไรดี วันนี้ประเทศไทยเรามี พรบ. คุ้มครองผู้บริโภคบนอินเตอร์เนทออกมาแล้ว เพื่อคุ้มครองพวกเราจากมิจฉาชีพออนไลน์

::: วิธีปฏิบัติมีดังนี้ :::
    ตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกง แจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนครับ แล้วแจ้งให้ Admin ล็อกกระทู้ซื้อขายไว้ก่อน

ขั้นตอนที่ 1 ให้ Print หน้ากระทู้ / PM(ถ้ามี) / ข้อความในอีเมล์ และรวบรวมหลักฐาน เช่น Slip การโอนเงิน / เลขที่บัญชีธนาคาร
    ขั้นตอนที่ 2 แล้วไปแจ้งความ ให้ยื่นเรื่องต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเขียนใบแจ้งความมา
    ขั้นตอนที่ 3 สแกนใบแจ้งความ ส่งมาที่ Admin เพื่อขอเลข IP ของสมาชิกที่โกงเรา
    ขั้นตอนที่ 4 นำเลขที่ IP พร้อมทั้งใบแจ้งความ ยื่นให้กับทาง ISP ที่สมาชิกท่านนั้นใช้อยู่ (สามารถหาได้จากเวป checkip ทั่วไป)
    ขั้นตอนที่ 5 ได้ที่อยู่มาแล้ว ให้ส่งกลับไปที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อนำหมายจับ และพาไปจับกุมตัว
    ขั้นตอนที่ 6 จับกุมตัว ถ้าผู้ต้องหา ยื่นอุททรณ์ ก็ไปขึ้นศาลกัน ......

:::ข้อควรจำ:::
    - เอกสารทุกอย่างสำคัญมาก ก่อนซื้อและหลังซื้อควรรวบรวมเก็บไว้ก่อน
    - หน้า web ที่มีการประกาศขาย *หมายถึง (เพื่อจะเข้าข่ายฉ้อโกงประชาชน)
    - หลักฐานในการโอนเงิน, เลขที่บัญชีธนาคาร *หมายถึง (เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าคนร้ายได้ไปซึ่งทรัพย์สิน)
    - ข้อความใน email ที่คุณติดต่อคนคนร้าย, เบอร์โทรศัพท์ที่คนร้ายใช้ *หมายถึง (เพื่อเป็นหลักฐานประกอบสำนวนถึง)
    - ที่สำคัญควรแจ้งตร.ไปด้วยว่า "ขอให้เจ้าหน้าที่ดำเนินคดีจนกว่าคดีจะถึงที่สุด" อย่าแจ้งความไว้เฉยๆเพราะแจ้งความไว้เฉยๆแปลว่าคุณจะ ดำเนินการทางศาลด้วยตัวเอง
    - 500 ขึ้นไป ถึงจะสามารถเป็นคดีความได้ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member GooOea's Avatar
    สถานที่
    อ่างทอง Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    7 (100%)

up

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อัพเยี่ยมเลยครับ สาระดีมีประโยชน์ลดการคดโกง ประชาชน และเอาเปรียบผู้บริโภค

sup3rvisor's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M_54p อ่านข้อความ
    *** ถ้าโดนโกง ให้ทำตามนี้ครับ ***
    « เมื่อ: 08 กรกฎาคม , 2009, 04:59:58 PM »

ถ้าโดนโกง เช่น ซื้อของแล้วไม่ได้ตามสเปค โอนเงินแล้วไม่ส่งของมา ฯลฯ เมื่อตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกงแน่ๆ
    จะทำอย่างไรดี วันนี้ประเทศไทยเรามี พรบ. คุ้มครองผู้บริโภคบนอินเตอร์เนทออกมาแล้ว เพื่อคุ้มครองพวกเราจากมิจฉาชีพออนไลน์

::: วิธีปฏิบัติมีดังนี้ :::
    ตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกง แจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนครับ แล้วแจ้งให้ Admin ล็อกกระทู้ซื้อขายไว้ก่อน

ขั้นตอนที่ 1 ให้ Print หน้ากระทู้ / PM(ถ้ามี) / ข้อความในอีเมล์ และรวบรวมหลักฐาน เช่น Slip การโอนเงิน / เลขที่บัญชีธนาคาร
    ขั้นตอนที่ 2 แล้วไปแจ้งความ ให้ยื่นเรื่องต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเขียนใบแจ้งความมา
    ขั้นตอนที่ 3 สแกนใบแจ้งความ ส่งมาที่ Admin เพื่อขอเลข IP ของสมาชิกที่โกงเรา
    ขั้นตอนที่ 4 นำเลขที่ IP พร้อมทั้งใบแจ้งความ ยื่นให้กับทาง ISP ที่สมาชิกท่านนั้นใช้อยู่ (สามารถหาได้จากเวป checkip ทั่วไป)
    ขั้นตอนที่ 5 ได้ที่อยู่มาแล้ว ให้ส่งกลับไปที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อนำหมายจับ และพาไปจับกุมตัว
    ขั้นตอนที่ 6 จับกุมตัว ถ้าผู้ต้องหา ยื่นอุททรณ์ ก็ไปขึ้นศาลกัน ......

:::ข้อควรจำ:::
    - เอกสารทุกอย่างสำคัญมาก ก่อนซื้อและหลังซื้อควรรวบรวมเก็บไว้ก่อน
    - หน้า web ที่มีการประกาศขาย *หมายถึง (เพื่อจะเข้าข่ายฉ้อโกงประชาชน)
    - หลักฐานในการโอนเงิน, เลขที่บัญชีธนาคาร *หมายถึง (เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าคนร้ายได้ไปซึ่งทรัพย์สิน)
    - ข้อความใน email ที่คุณติดต่อคนคนร้าย, เบอร์โทรศัพท์ที่คนร้ายใช้ *หมายถึง (เพื่อเป็นหลักฐานประกอบสำนวนถึง)
    - ที่สำคัญควรแจ้งตร.ไปด้วยว่า "ขอให้เจ้าหน้าที่ดำเนินคดีจนกว่าคดีจะถึงที่สุด" อย่าแจ้งความไว้เฉยๆเพราะแจ้งความไว้เฉยๆแปลว่าคุณจะ ดำเนินการทางศาลด้วยตัวเอง
    - 500 ขึ้นไป ถึงจะสามารถเป็นคดีความได้ครับ
    อัพ ๆ

Address 31 หมู่ 4 ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170
    ชื่อบัญชี นาย อัครภูมิ สอนจิตร
    ธ.กรุงไทย 954-0-11267-2

Telephone 0853144357 Dtac

facebook http://www.facebook.com/kamibpoom

E-Mail/Msn kmz_poom@hotmail.com

สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ข้อมูลนี้ดีมากครับ อัพๆๆๆๆ
    Cha-tree Rung-aroon ( เอ )
    ธนาคารกรุงเทพ 5 0 4 0 5 6 5 3 2 6
    โทรศัพท์ 0 8 8 4 3 4 4 7 0 4
    agikug@hotmail.com+MSN
    Chiangmai

http://www.facebook.com/agikug

Senior Member auttapon_p's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สุดยอดคับ

สำหรับข้อมูล

ดันๆๆๆๆ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0
    9 (100%)

ผมทำแบบเนี่ยแต่ตำรวจแถวบ้านผมว่าผมโง่อีก ********ช่วยไรไม่ด้เลย เลยปล่อยไปเฉยๆๆ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

NAKED_MAN's Avatar
    สถานที่
    โจ๋...แรนเจอร์
    ขอบคุณ
    0
    17 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    ผมทำแบบเนี่ยแต่ตำรวจแถวบ้านผมว่าผมโง่อีก ********ช่วยไรไม่ด้เลย เลยปล่อยไปเฉยๆๆ
    อยู่ที่พี่ท่าน...ว่าทานไรเข้าไป...ว่าพี่ท่านใช้ไรค ิดพี่...พี่ท่านบางคน..เนตยังไม่รู้จักเลยพี่...ไม่อ ยากใส่ตรงๆๆๆ...คนดีๆๆ...กินข้าว...เค้าจะสะเทือน
    ป.ล.เพื่อความเข้าใจรงกัน...พี่ท่าน...คือ..ลูกเสือท ี่พกปืนครับ

อัพครับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3
    104 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NAKED_MAN อ่านข้อความ
    อยู่ที่พี่ท่าน...ว่าทานไรเข้าไป...ว่าพี่ท่านใช้ไรค ิดพี่...พี่ท่านบางคน..เนตยังไม่รู้จักเลยพี่...ไม่อ ยากใส่ตรงๆๆๆ...คนดีๆๆ...กินข้าว...เค้าจะสะเทือน
    ป.ล.เพื่อความเข้าใจรงกัน...พี่ท่าน...คือ..ลูกเสือท ี่พกปืนครับ
    โหมาแต่ละเรื่องอ่ะคุณแมน แหมๆๆหมิ่นเหม่เหลือเกิ๊น ไหนจะเรื่องพาสอะไหล่ตัวใหม่อะไรๆ 16 เนี่ยจำชื่อไม่ได้ แต่ก็จริงอ่ะนะ ผมจอดหมูคุยกะเพื่อนริมทางนอกเขตถนน นอกพื้นถนนจริงๆ แต่เจ้าของบ้านเค้าลาดยางมะตอยแบบเดียวกะถนน กว้าง 2คูณ2เมตรได้มั๊ง ผมโดนตั้งข้อหาจอดรถกีดขว้างทางจราจร พอให้เหตุผลไปก็หาว่าหัวหมอ ขัดขืนการปฏิบติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ ลูกเสือที่พกปืน ผมก็เลยจอดรถไว้ตรงนั้นให้ชาวบ้านดูกันแล้วโดนเชิญไป ที่ทำงานของลูกเสือที่พกปืน ดีที่รุ่นพี่ที่เป็นตำรวจช่วยเคลียร์ให้ไม่งั้นโดนตามข้อกล่าวหา เสียคนละ 500 กะเพื่อนแน่ๆ โนคอมเม้นท์ครับงานนี้ เลี่ยงการใช้คำแล้วจะโดนไปกะคุณแมนไม๊เนี่ย คุกๆๆๆๆๆ (ไอบ่อยๆ สุขภาพไม่ค่อยดี )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjii : 05-10-2010 เมื่อ 11:01
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Senior Member nongc100's Avatar
    สถานที่
    hankha classic club
    ขอบคุณ
    0
    2
    7 (89%)

อัฟ ครับ ข้อมูลดีๆ
    แรงด้วยตัง พังด้วยมือ

ส่งของมาที่ นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    32 ม.5 ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคา จ.ชัยนาท 17130
    โทรมาที่ 0801157146 กรุณาอย่าเรียกพี่ เรียกคุณโหน่งเฉยๆพอครับ

เลขบัญชี 9802-758-752
    ชื่อ บัญชี นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    ธ.กรุงไทย สาขามหาวิทยาลัยราชภัฎนครสวรรค์

โอนแล้วจะโทรบอก

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0
    9 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    โหมาแต่ละเรื่องอ่ะคุณแมน แหมๆๆหมิ่เหม่เหลือเกิ๊น ไหนจะเรื่องพาสอะไหล่ตัวใหม่อะไรๆ 16 เนี่ยจำชื่อไม่ได้ แต่ก็จริงอ่ะนะ ผมจอดหมูคุยกะเพื่อนริมทางนอกเขตถนน นอกพื้นถนนจริงๆ แต่เจ้าของบ้านเค้าลาดยางมะตอยแบบเดียวกะถนน กว้าง 2คูณ2เมตรได้มั๊ง ผมโดนตั้งข้อหาจอดรถกีดขว้างทางจราจร พอให้เหตุผลไปก็หาว่าหัวหมอ ขัดขืนการปฏิบติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ ลูกเสือที่พกปืน ผมก็เลยจอดรถไว้ตรงนั้นให้ชาวบ้านดูกันแล้วโดนเชิญไป ที่ทำงานของลูกเสือที่พกปืน ดีที่รุ่นพี่ที่เป็นตำรวจช่วยเคลียร์ให้ไม่งั้นโดนตามข้อกล่าวหา เสียคนละ 500 กะเพื่อนแน่ๆ โนคอมเม้นท์ครับงานนี้ เลี่ยงการใช้คำแล้วจะโดนไปกะคุณแมนไม๊เนี่ย คุกๆๆๆๆๆ (ไอบ่อยๆ สุขภาพไม่ค่อยดี )
    อีกอย่างนะพี่เวลามันจับ มันชอบดึงกุญแจรถ แจ้งควมคืนได้นะครับ เค้าไม่มีสิทธิ์ดึง

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

babyboy3210's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2
    24 (100%)

เรื่องดีๆๆอัฟกันไปครับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3
    104 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    อีกอย่างนะพี่เวลามันจับ มันชอบดึงกุญแจรถ แจ้งควมคืนได้นะครับ เค้าไม่มีสิทธิ์ดึง
    โดนครับ! แมร่งเป็นธรรมชาติครับ โบกปุ๊บจอดเมื่อไหร่ดึงลูกกุญแจปั๊บ ผมไม่เอาเลยลูกกุญแจ ดีนะที่วันนั้นใช้ดอกที่ก๊อปปี้ไว้ ไม่งั้นเสียดายแย่เหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากทุกท่านครับ ไม่มีใครรอบรู้ไปซะทุกเรื่อง ผมจึงเป็นน้ำครึ่งแก้วเสมอครับ ^_^
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

up

Bookmarks