ข่าวดีสำหรับรถอินวอย ! ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยังน่ะครับ

ชื่อกระทู้: ข่าวดีสำหรับรถอินวอย ! ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยังน่ะครับ

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข่าวดีสำหรับรถอินวอย ! ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยังน่ะครับ

ข่าวดีสำหรับรถอินวอย ! ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยังน่ะครับ พอดีไปอ่านเจอใน www.stormclub.com

http://www.stormclub.com/webboard/topic.php?id=00012774

ข่าวดีสำหรับรถอินวอย ! จากที่ เวป TRC
    ข่าวดี..ข่าวด่วน! สำหรับพี่น้องชาวไบเกอร์ทุกท่าน..

เนื่องด้วยเป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่าในขณะนี้ภาระก ิจหน้าที่ของ สมาคมรถจักรยานยนต์สยาม คือการดำเนินการติดต่อประสานทำความเข้าใจ
    กับหน่วยงานต่างๆทางภาครัฐ ในการขออนุญาติ "จดทะเบียนรถจักรยานยนต์ (ขนาดใหญ่) อย่างถูกต้องตามกฎหมาย" และบริสุทธิ์ยุติธรรมกับ
    ทั้ง สองฝ่าย (รัฐ + ผู้ใช้รถ) อันเป็นพันธกิจต่อเนื่องมาจากครั้งที่แล้วในการขอ ชำระภาษีสรรพสามิต ให้กับรถจักรยานยนต์นำเข้าจากต่างประเทศเป็นผลสำเร็จ มาแล้วในเบื้องต้น

ขณะนี้ คุณประสาน นิกาจิ๊ (บังจูมิน ) นายกสมาคมรถจักรยานยนต์สยาม กำลังดำเนินการในขั้นตอนของการ ขอจดทะเบียนรถจักรยานยนต์
    (ขนาดใหญ่) อย่างถูกต้อง และมี "ข่าวดี" จะแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบว่า ทางหน่วยงานภาครัฐได้เกิดความสนใจในการปฏิบัติและแสด งตนเป็น
    แบบอย่างของพลเมืองที่ดี และ เป็น การเพิ่มรายได้ให้กับรัฐได้อีกแนวทางหนึ่ง (ในการจดแจ้ง/ชำระค่าธรรมเนียมการจดทะเบียน)
    จึงฝากให้เป็นหน้าที่ของทางสมาคมฯ ให้ทำการ "รวบรวมสถิติหรือจำนวนของผู้ที่ต้องการแจ้งจดทะเบียน รถจักรยานยนต์ขนาดใหญ่"
    ที่มีไว้ในการครอบครองในปัจจุบัน ว่ามีจำนวนมากน้อยเพียงใด เพื่อเป็น

การ ยืนยันและแสดงปริมาณความต้องการของผู้ใช้รถดังกล่าวว ่า "มิได้เป็นเพียงแค่ความต้องการของคนหรือกลุ่มบุคคลใด บุคคลหนึ่งเพียงกลุ่ม เดียว"
    หากแต่เป็นความต้องการและเป็นความเดือดร้อนของคนใช้ร ถประเภทนี้โดยส่วนรวมอย่างแท้จริง..

ดัง นั้นทางสมาคมฯจึงใคร่ขอความร่วมมือจากพี่น้องชาวบิ๊ก ไบค์ทั่วทั้งประเทศไทย (ทั้งที่เป็นสมาชิกของทางสมาคมฯและมิได้เป็นสมาชิก) ช่วยกันส่ง
    ข้อมูลด้านความต้องการในการขอจดทะเบียนของทุกๆท่าน โดยระบุรายละเอียดของทุกๆท่านตามหัวข้อต่อไปนี้

1. ผู้ขับขี่ที่มีลักษณะเป็น กลุ่ม / ชมรม / TEAM

- ชื่อกลุ่ม / ชมรม / TEAM (ที่ท่านเป็นสมาชิกอยู่)

- ที่ตั้งของกลุ่ม / ชมรม / TEAM (ระบุจังหวัด)

- จำนวนผู้ที่ต้องการจดทะเบียนในกลุ่มของท่าน (เช่น ต้องการจดทะเบียนรถจักรยานยนต์ (ขนาดใหญ่) จำนวน 5 คัน)

2. ผู้ขับขี่ที่ไม่สังกัด กลุ่ม / ชมรม / TEAM (ผู้ขับขี่อิสระ)

- ชื่อ - นามสกุล - อายุ

- ที่อยู่ (ระบุจังหวัด)

- จำนวนรถในครอบครองของท่านที่ต้องการ จดทะเบียนรถจักรยานยนต์ (ขนาดใหญ่)

โดยขอความร่วมมือทุกท่านช่วยส่งข้อมูลดังกล่าวข้างต้ น มาที่ เว็บไซต์ของ สมาคมรถจักรยานยนต์สยาม www.smca.ob.tc หรือ

Fax : 02-7488187 (แม่ติ๋ม ฟรีแลนด์)

*** สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คุณประสาน นิกาจิ๊ (บังจูมิน) นายกสมาคมฯ 081-0001498 และ แม่ติ๋ม ฟรีแลนด์ 081-9169650

ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป***

ป. ล. ขอความกรุณาทุกท่านช่วยกันเร่งส่งข้อมูลมา ด่วน! เพื่อที่ทางสมาคมฯจะได้รีบดำเนินการในขั้นตอนต่อไป ทั้งนี้ก็เพื่อสิทธิและผลประโยชน์ของพวกเรา

ทุกๆคน....

Senior Member jib_arse's Avatar
    สถานที่
    TakLom FaMiLy
    ขอบคุณ
    0

ว้าวววววววววววววววววววว......

กล้องอะไร ฟิล์มธรรมดา's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang,Cosa club Thailand
    ขอบคุณ
    0

+++

รถใหญ่เท่านั้น ?
    .....อะไรบางอย่าง ที่ทำให้รู้สึก คล้ายเจอคนพิเศษที่หายไป.....

Million people million problems . . . . . . . . . .

Million people million problems . . . . . . . . . .

[email protected]
    ....ไม่ต้องโลโม่ ก็โก๋ได้

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

อนาคตเริ่มสดใสแล้ว ครับพี่น้องbiker
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ให้ความร่วมมือเต็มที่ครับผม . ...
    Pae. (เป้)
    Email. [email protected]
    Tel. 087-607-1827

Member rider_shop's Avatar
    สถานที่
    ตากลม แฟมิลี่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวดยอด เลยลวกเพ่

SR BIGSINGLE
    ใช้ชีวิตไปกับ อิระ แระ เสรี
    089-0114948 (พล)

Senior Member joeydekza's Avatar
    สถานที่
    De_Ashi_Sr_CluB
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับผม
    085-66-999-51 หมิง
    ---------------------------------------------------------------------
    นายอธิพงษ์ คีรีทศ
    443-133-68-59
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    สาขา นิคมอุตสาหกรรมอีทเทรินซีบอร์ท

--------------------------------------------------------

มีความเป็นไปได้ มากน้อยแค่ไหนครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew_panupat อ่านข้อความ
    มีความเป็นไปได้ มากน้อยแค่ไหนครับ
    ทางรัฐ บอกว่า เช็คจำนวนรถในประเทศไทยทั้งหมด ขณะนี้การลงทะเบียนยังไม่ทราบจำนวนที่จะจัดทำ
    สมมติว สูตรมีว่า รถ 100000* ทะเบียน 30000 = 300,0000,000
    แต่ยอดรถ ทางชมรมไม่รู้ยอดแน่ชัด เพราะรายชื่อบางกลุ่มก็ไม่ได้ส่งให้ชมรม

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crazyjoe อ่านข้อความ
    ทางรัฐ บอกว่า เช็คจำนวนรถในประเทศไทยทั้งหมด ขณะนี้การลงทะเบียนยังไม่ทราบจำนวนที่จะจัดทำ
    สมมติว สูตรมีว่า รถ 100000* ทะเบียน 30000 = 300,0000,000
    แต่ยอดรถ ทางชมรมไม่รู้ยอดแน่ชัด เพราะรายชื่อบางกลุ่มก็ไม่ได้ส่งให้ชมรม
    ต้องมีการประชาสัมพันธ์ข่าวสารที่ดีกว่านี้ครับ
    ผมเชื่อว่า สมาชิก ให้ความร่วมมือเต็มที่แน่นอน
    Pae. (เป้)
    Email. [email protected]
    Tel. 087-607-1827

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดีครับดี.........

....................ร่วมด้วยช่วยกันครับ ชาวอินวอยทุกคนต้องช่วยกันน่ะครับ

Junior Member AssHoliE's Avatar
    สถานที่
    Korat
    ขอบคุณ
    0

ดีค๊าฟ
    ให้ความร่วมมือเต็มที่ อยู่เเล้วครับ

อย่างงี้ เวลาผมขี่รถเข้าด่าน ผมจะได้ยิ้มให้ คุณตำรวจ (อย่าง เต็ม ใจ )

อิอิ

Bookmarks