ระวัง คนหลอกขายรถ เวสป้า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ระวัง คนหลอกขายรถ เวสป้า

Junior Member tatum47's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ระวัง คนหลอกขายรถ เวสป้า

ระวัง นายวิเชียร เชาวน์ธเนศ 68/2 ต.มุกดาหาร อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร เลขที่ บัตรประชาชน 3 4099 00174 81
    1 เป็นบุคคลอันตราย เพิ่งจะหลอกขายรถ เวสป้า 64 อินเดีย เมื่อวัน ที่ 5 ต.ค.53 หากผู้ใดรู้จัก หรือ พบบุคคลดังกล่าว ประกาศบอกด้วย ว่าโดยหมายจับแล้วแน่นนอน
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amcrow : 10-10-2010 เมื่อ 14:45
    Senior Member monamo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

พวกเลวๆมาอีกละ...
    Member kornloy's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คันไหนเหรอ ระวังกันด้วยนะคับ
    Senior Member thepbangkok's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อืมๆใช่ๆครับ คันไหนเอ่ยสีไร หน้าลิงค์ขอดูหน่อยครับ ทำไมมันมาแบบนี่เยอะจัง โห หลักฐาน ทั้งชื่อ นามสกุล เลขที่บัตร แบบนี่มะรอดครับ ขอประนามพวกที่ไม่หวังดีครับป่ม สู้ๆครับ
    คิลปินข้างถนน's Avatar
    สถานที่
    อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ.....001
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatum47 อ่านข้อความ
    ระวัง นายวิเชียร เชาวน์ธเนศ 86/2 ต.มุกดาหาร อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร เลขที่ บัตรประชาชน 3 4099 00174 81
    1 เป็นบุคคลอันตราย เพิ่งจะหลอกขายรถ เวสป้า 64 อินเดีย เมื่อวัน ที่ 5 ต.ค.53 หากผู้ใดรู้จัก หรือ พบบุคคลดังกล่าว ประกาศบอกด้วย ว่าโดยหมายจับแล้วแน่น
    นอน
    อย่าปลอยให้คนชั่วลอยนวล
    Senior Member ชุมแพ scooter's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatum47 อ่านข้อความ
    ระวัง นายวิเชียร เชาวน์ธเนศ 86/2 ต.มุกดาหาร อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร เลขที่ บัตรประชาชน 3 4099 00174 81
    1 เป็นบุคคลอันตราย เพิ่งจะหลอกขายรถ เวสป้า 64 อินเดีย เมื่อวัน ที่ 5 ต.ค.53 หากผู้ใดรู้จัก หรือ พบบุคคลดังกล่าว ประกาศบอกด้วย ว่าโดยหมายจับแล้วแน่นนอน
    ช่วยเหล่าความเป็นมาของเรื่องนี้ด้วยครับว่าเป็นมายั งไง จะได้ระวัง
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

จับให้ได้นะคับ. . .คนพวกนี้ไม่สนควรมายุ่งกับวงการ คราสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่คับๆขอถามอะไรหน่อยน่ะ รูปพี่ถ่ายที่ไหนอ่ะ
    โคตรเท่เลยคับ อัดกันไปได้ยังไงตั้ง8คน 555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thepbangkok อ่านข้อความ
    อืมๆใช่ๆครับ คันไหนเอ่ยสีไร หน้าลิงค์ขอดูหน่อยครับ ทำไมมันมาแบบนี่เยอะจัง โห หลักฐาน ทั้งชื่อ นามสกุล เลขที่บัตร แบบนี่มะรอดครับ ขอประนามพวกที่ไม่หวังดีครับป่ม สู้ๆครับ
    Senior Member dearly's Avatar
    สถานที่
    เเมงดานา
    ขอบคุณ
    0
    0

สาดๆๆๆๆ
    ช้างไทยอยู่ในจัยชาวscooetr
    Member Descendents's Avatar
    สถานที่
    รัชดา32 อาภา-เสือใหญ๋
    ขอบคุณ
    0
    0

ซื้อขาย กับมือชัวร์ที่สุด โอนไปเป็นหมื่นแบบนี้ระวังครับ
    ผมเคยขายสปริ้นให้คนที่ เชียงใหม่ ผมให้คนที่จะซื้อเค้าโทรมาที่ ไปรษณีย์เขตที่ผมไปส่งรถเลย
    ให้เค้าเช็คว่าผมเอารถไปส่งจริงๆ กำลังจะเขียนโลจิสโพส ถึง ผู้ซื้อ เค้าก็โอนเงินมา ผมก็ออกไปเช็คเงินได้รับ แล้วก็ส่งโลจิสทันที
    ลองดูครับ ปลอดภัยได้ระดับนึง
    Junior Member tatum47's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เรื่องราวเพิ่มครับ เป็นข้อความที่ผมลงแจ้งในเว็บ โบราณดอทคอม

"ผม โดนโกง ... ผมตกลงซื้อรถ vespa 64 ในราคา 33000 จาก คุณ sterman เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 53 โดยชำระเงินก่อน 50% (16500) โดยผู้ขาย Fax สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนมาให้ชื่อ นาย วิเชียร เชาวน์ธเนศ เลขที่บัตร 3409900174811 เกิดวันที่ 16 ตุลาคม 2524 อายุ 28 ปี อยู่บ้านเลขที่ 68/2 ถ.สองนางสถิตย์ ต.มุกดาหาร อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร ผมเชื่อว่าเค้ามีตัวตนจริง โดยจะส่งรถให้ผมผ่านบริษัทขนส่ง ดีดีดี ที่อุบลราชธานี รถออก 3 ทุ่มของวันที่ 5 ตุลาคม จะได้รับรถวันที่ 8 ตุลาคม ก่อนเที่ยง หลังจากผมแจ้งโอนเงินเรียบร้อยแล้ว ผมโทรไปติดต่อขอเลขที่ใบขนส่ง เค้าบอกว่าจะโทรกลับช่วงเย็นวันที่ 6 ตุลา เนื่องจากเค้าอยู่ข้างนอก ใบส่งของอยู่ที่บ้าน ช่วงเย็นไม่ติดต่อกลับ ผมโทรกลับไปติดต่อไม่ได้ตั้งแต่นั้นมา ผมเสียเงิน 16500 บาทให้เค้าไปว่าผมโง่ก็ได้ แต่อยากบอกทุก ๆ คน ไว้ถ้าจะติดต่อซื้อรถกับ login : Sterman หรือ login อื่น ๆ (ผมว่าเค้าต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ) หรือชื่อ นายวิเชียร เชาวน์ธเนศ อย่าโอนเงินไปก่อนเด็ดขาด ขณะ นี้ผมได้แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้เรียบร้อยแล้ว ตำรวจออกหมายเรียกให้มา รายงานตัวที่สถานีตำรวจภูธรเมืองนครราชสีมา ในวันที่ 13 ตุลาคม 53 หากใครรู้จักนายคนนี้บอกเค้าด้วย หากนายวิเชียร เชาวน์ธเนศ ไม่ เกี่ยวข้องก็ขอให้โทรแจ้งผมด้วยว่าไม่รู้เรื่องหรือไ ม่เกี่ยวข้อง จะได้หา ผู้กระทำผิดต่อไป"

ถ้าใครรู้จัก ติดต่อผมด่วน เงินคงชวดแล้วหล่ะครับ

ชื่อที่โบราณดอทคอมใช้ login : Sterman ที่thai2hand ใช้ login : mickey64 ติดต่อชื่อ ทิว เบอร์โทร 0883705543 อีก login : cm-booka (อันนี้ผม search เจอทีหลัง)

วันนี้เข้าไปเช็คที่เว็บปิดการขายไปแล้ว เอารูปออกด้วย ช่วง 3 โมงเช้า - 4 โมงเช้า แต่ผมมีรูปที่ save ไว้อยู่ เด๋วเอาลิงค์ให้ครับ
    www.thaisecondhand.com/_board/ca/data/CA9076281.html
    http://www.thaisecondhand.com/view/p...uct_id=9076281
    http://www.thaisecondhand.com/_board...CA8797956.html

ใครโดนคนนี้หลอก post ชื่อ ไว้เลย ผมจะรวบรวมผู้เสียหาย ลุยจริง
    เลขที่บัญชี ธ.กรุงเทพ 2564448641 ของนายวิเชียร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatum47 : 08-10-2010 เมื่อ 22:51
    ขอบคุณ
    0
    0

คันนี้ครับที่โดนหลอกขายจำไว้นะครับ จะได้ไม่พลาดแบบผม
    Name:  170437bnm9ht7g55xzdn77.jpg
Views: 1019
Size:  61.7 KB
    Name:  170442xitng84qkiknq2fz.jpg
Views: 999
Size:  32.2 KB
    Name:  170439zk08q8qw8wzvh0af.jpg
Views: 1001
Size:  61.9 KB
    ใครเคยเห็นบอกผมด้วยว่ารถอยู่ที่ไหนของใคร แอบเอารูปมาลงรึเปล่า ช่วยทีครับ
    ขอบคุณ
    0
    0

มันเลวสู๊ดๆๆๆติง ไปเลยคับพี่น้อง
    Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เลวจิง
    ขอบคุณ
    0
    0

คับผมเจอกระทู้มันแล้วคับผม
    อยู่ใกล้ๆกระทู้ผมเลยคับในโบราณคลับอ่า แถมยังขาย 59 อินเดียเหมือนผมอีก
    ดีนะที่ไม่ใช้คันเดียวกัน ยังงี้เจอปุ๊ปต้องมีตื๊บ ซักดอก สองดอก
    มันจะรู้ไหมว่า กว่าพวกเราจะมีเวส สะ ป้า ขับอ่ะมันต้องผ่านอุปสรรค์อารายบ้าง
    บางคนก้อโดนแม่ด่า ดูอย่างผมดิแม่ด่าจนเลิกด่าแระ555 บางคนต้องทำงานหนักเก็บเงิน
    กว่าจะได้ เวส สะ ป้า ที่รักเลือดตาแทบกระเด็น ไอ้ห่านี้มันทำนาบนหลังคนนี่หว่า .....เลวสิ้นดี
    พวกเราทุกคนที่มาซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน กันก้อเพราะเรายังไม่เจอ เจ้า เวส สะป้า ที่มีชะตาชีวิตตรงกับเรา
    ใช่ไหมล่ะ(ยังไม่เจอคู่แท้อ่ะ) ผมเชื่อว่าถ้าเราเจอคู่ชีวิตแล้ว รับรองคุณจะไม่มีวันทิ้งมันได้ลงคอแน่นอน
    สุดท้ายนี้ผมขอไว้ล่ะกันว่า อย่าโกงกันเลยคับ คนโกงไม่มีวันเจริญหรอกคับ เราทุกคนเดินทางมาสายนี้ก้อ
    เพราะใจรัก เพราะฉะนั้นคนชั่วๆๆ อย่ามาทำไห้วงการ scooter ปั่นป่วนเลยคับ ถ้าไม่มีตังจิงๆอย่ามาทำวิธีนี้เลย ผมว่า ไปขอทานซ่ะยังดีกว่าคับ

Bookmarks