รบกวนพี่ๆๆที่ขับfiat

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆๆที่ขับfiat

Senior Member vansusa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Post รบกวนพี่ๆๆที่ขับfiat

รบกวนนะคับพี่เอกสารการโอนต้องใช้อะไรบ้างคับพี่ผมไม ่รู้

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vansusa อ่านข้อความ
    รบกวนนะคับพี่เอกสารการโอนต้องใช้อะไรบ้างคับพี่ผมไม ่รู้
    ต้องมีชุดโอน ประกอบด้วย

ฝ่ายผู้ขาย
    1) รถ 2) สมุดคู่มือ(เจ้าของต้องลงชื่อในเล่มให้เรียบร้อยด้วย ) 3) ใบมอบอำนาจ 4) ใบโอน 5)สำเนาบัตร(ไม่ขาดอายุ) 6) สำเนาทะเบียนบ้าน (ขนส่งไม่เอาแล้ว แต่ถ้าเอาด้วยก็ได้) ชุดโอนถ้าทำไม่ถูกไปขอความช่วยเหลือจากที่ที่เขารับท ำ ต.ร.อ.หรือ พ.ร.บ.ครับ.....ไปที่นี่แล้วให้เขาช่วยตรวจเอกสารและ ถ้า พ.ร.บ.ขาดก็ทำเสียด้วย

ฝ่ายผู้ซื้อ
    1) สำเนาบัตร 2) สำเนาทะเบียนบ้าน(เดี๋ยวนี้ขนส่งไม่เอาแล้ว แต่เอาไปด้วยก็น่าจะดีกว่า)

ถ้าจังหวัดเดียวกัน น่าจะโอนได้เลย ถ้าทุกอย่างพร้อม(เลขตัวถัง เลขเครื่อง สภาพรถ)
    ถ้าคนละจังหวัก นำชุดโอนไปขอแจ้งยายปลายทางมาก่อน รอประมาณ 2-3 วันจึงไปทำการโอน

ถ้ามั่นใจว่าทุกสิ่งทุกอย่างพร้อม นำรถตรงไปสำนักงานขนส่งเลย "ขนส่งยุคใหม่ ทันใจประชาชน" ครับ

อนึ่ง คำถามนี้เป็นการถามผิดห้อง ซึ่งที่ถูกตามแนวทางของเว็บนี้ ต้องไปถามที่ห้อง"ปัญหาเรื่องทะเบียนรถ"ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loong-sawasdee : 10-10-2010 เมื่อ 07:06

Senior Member vansusa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

ขอบคุณคับพีๆๆที่ให้ความรู้คับ

Bookmarks