ขายรองเท้า ADIDAS Original, Nike - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ขายรองเท้า ADIDAS Original, Nike

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tspame อ่านข้อความ
    ผมโดนของปลอมแล้วคับพี่น้อง

กล่องจริง+ป้ายจริง+ป้ายปลอม+รองเท้าปลอม

ระวังด้วยนะครับ
    ครับผม
    ขอบคุณมากนะครับคุณ tspame ที่ช่วยเตือน แต่ไม่ทราบว่าโดนของใครหรือซื้อกับใครหรือครับช่วยบอ กได้มั้ย
    จะได้กระจ่างและคนอื่นๆจะได้ไม่เข้าใจผิดนะครับ เพราะของผมแท้ทุกคู่ ไม่ว่าจะที่ขายไปแล้ว หรือที่อยู่ในกระทู้นั้น ซื้อจาก Shopหรือไม่ก็ ตอนที่ Sale บ้างผมเข้าใจเจตนานะครับแต่ไม่ทราบว่าไปซื้อของใครที ่ได้รองเท้าปลอม ช่วยบอกได้มั้ยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    --- Dtac 089 - 478 - 4525 --- มี่ครับ
    + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + +
    สนใจ รองเท้า adidas originals และยี่ห้ออื่นๆที่สะสมไว้ Click !!! ได้เลยครับ
    >>>>> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=164660 <<<<<

มาตรฐาน ถึงบางอ้อครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tspame อ่านข้อความ
    ผมเสียความรู้สึกมากคับ เห็นว่าเป็นนักสะสม adidas ผมไม่อยากพูดพาดพิงคุณหรอกคับ

แต่ในความเป็นจริงแล้วคุณน่าจะรู้ดีกว่าคนอื่นคับ
    ผมทราบแล้วครับ ว่าคือรองเท้ารุ่น JOGGING ที่น้องท่านนี้ที่นัดเจอกันแถวๆที่ทำงานผม (สถานีรถไฟบางซื่อ) และที่ซื้อรองเท้ารุ่น jogging ของผมไปแล้วคิดว่าปลอมเพราะลาย screen ที่พื้นลอกเร็ว และที่บอกว่าเชือกที่ผูกอยู่กับรองเท้าตั้งแต่ที่ผมซ ื้อมาว่ามันสั้นกว่าของจริงบ้าง .....โดยที่ได้อธิบาย ใน PM

ไม่เป็นไรครับ ผมรู้ว่ารองเท้าของผมแท้แน่นอน 100 % อยู่แล้ว เพราะรองเท้าผมทุกคู่ที่ขายไปบ้างแล้ว หรือที่มีอยู่ทุกคู่เป็นของแท้ ย้ำเลยนะครับ ว่าเป็นของแท้แน่นอน 100 %

และถ้าสามารถไปกับผมที่ shop พร้อมกับรองเท้า ได้เผื่อจะพิสูจน์ และได้เอาไปถามและทำความเข้าใจกับเลยว่ามันจริงหรือว ่าปลอมรึป่าว.. (แต่ยังไงผมก็จะคืนเงินให้นะครับไม่ต้องห่วง)

ที่สำคัญคือ เราก็นัดเจอกันแล้ว ได้คุยกัน ให้ดู และ ลองใส่รองเท้าก่อนว่าพอดีมั้ย เพราะผมบริสุทธิ์ใจ ผมก็เสียความรู้สึกมากเหมือนกันที่คุณก็มีเบอร์โทรผม ทำไมถ้าหลังจากที่ซื้อไปแล้วคิดว่าปลอมแล้วไม่โทรมาถ ามอะไรผมก่อนเลย เผื่อจะได้คุยและอธิบาย ทำความเข้าใจอะไรกันบ้าง แต่ดันไปคิดอีกว่าผมไปเอากล่องจริง ป้ายจริง แต่เอารองเท้าปลอมมาใส่ และยัง Post ข้อความที่ทำให้ผมดูเหมือนคนหลอกลวง ตัวสีแดงใหญ่ๆไว้ในกระทู้ผมโดยที่ผมก็ไม่ทราบ ถ้าไม่ได้เข้ามาเช็ค เพราะบางครั้งทำงานวันไหนยุ่งๆ ก็จะไม่ได้เข้ามาเช็คกระทู้ตัวเองทุกวัน... (ซึ่งผมไม่สามารถสั่งซื้อแต่กล่องจริงหรือป้ายจริงมา จากบริษัทได้หรอกครับ)
    >>ลูกค้า หรือเพื่อนๆและน้องๆทุกคนที่เคยซื้อรองเท้าของผมหลาย ๆคนไปเกือบ 10 คู่ เค้าไม่เคยมีแบบนี้และแถมยังชอบกับรองเท้าที่ผมเก็บว ่าสภาพยังดี สำหรับบางคู่ที่ใส่บ้างแล้ว และบางอยู่ที่ซื้อมาแต่ยังไม่เคยใส่ไปไหน เก็บไว้แต่ในตู้รองเท้าอีกหลายคู่ รวมถึง adidas รุ่น JOGGING นี้เป็นต้น

สรุปนะครับ ผมคืนเงินให้คุณเท่าเดิมแน่นอน 1500 .- ใช่มั้ยครับ และผมขอรับรองเท้าของผมคืนถึงคุณจะใส่ไปแล้ว ตามที่คุณส่งภาพมาให้ดูโดยผมจะไม่ว่าอะไร ไม่ต้องห่วงครับ เพราะผมก็แฟร์ และบริสุทธิ์ใจครับ ถึงอยากจะทำความเข้าใจ เผื่อคนอื่นๆจะได้ไม่เข้าใจผิดด้วย เพราะถ้าผมขายหรือซื้อของปลอมแล้วเอามาขายแล้วบอกว่า ของจริง คงมีเพื่อนๆคนอื่นเค้าโทรมาด่าหรือทำแบบคุณนานแล้วคร ับ

ผมไม่ได้โกรธ หรือถือโทษคุณนะครับ แต่แค่อยากให้น้องเข้าใจ และดูเจตนาของผมด้วย ถ้าผมหลวงโลกคงไม่นัดเจอคุณ และให้ดูรองเท้า มาลองใส่รองเท้าผมก่อน และยังบอกก่อนตอนที่โทรคุยว่าเอาที่สะดวก ถ้าลองแล้วใส่ไม่ได้ หรือหลวมไปก็ไม่เป็นไร ไม่ซื้อก็ไม่เป็นไร ถ้าจำได้แต่มาถึงตอนนี้ก็ไม่เป็นไรครับ เข้าใจครับว่าคนเราเข้าใจผิดกันได้
    ขอบคุณครับ

--- Dtac 089 - 478 - 4525 --- มี่ครับ
    + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + +
    สนใจ รองเท้า adidas originals และยี่ห้ออื่นๆที่สะสมไว้ Click !!! ได้เลยครับ
    >>>>> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=164660 <<<<<
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สงสัยคงเข้าใจผิด เพราะผมเคยซื้อกับพี่เค้าก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใจเย็นๆก่อนครับ ของที่ผลิตออกมาไม่จำเป็นต้องเหมือนกันหมด ต้องดูที่ฝีมือการตัดเย็บและหนังหรือผ้าของรองเท้ามา กกว่า
    Junior Member the-scooter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีรุ่นกาน่าไหม

ที่ข้างๆเป็นขีด เขียว แดง เหลือง อ่ะคับ(ธงชาติกาน่า) แต่ก่อนมันประมาณ3พันนิดๆอ่ะ em89
    Go gO GO !!!!
    Vespa`

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the-scooter อ่านข้อความ
    ที่ข้างๆเป็นขีด เขียว แดง เหลือง อ่ะคับ(ธงชาติกาน่า) แต่ก่อนมันประมาณ3พันนิดๆอ่ะ em89
    อ๋อครับ รุ่นนี้ไม่มีครับผม

มาตรฐาน ผลสรุปของความเข้าใจผิดของน้องคนนี้ครับ

>>> สรุปแล้ว หลังจากที่ผมได้ PM ไปเพื่อขอเบอร์ และชี้แจง และแสดงความบริสุทธิ์ใจไปแล้วเค้าก็เงียบไปอีกซักพัก ได้ แล้วเอารองเท้าที่ผมบอกแล้วว่า ถ้าคิดว่ามันปลอมก็เอามาคืนให้ผม และผมจะคืนเงินให้ทั้งหมด และ สามารถนำไปพิสูจน์ที่ shop adidas ก่อนก็ได้ว่าแท้หรือปลอม แต่ก็ไม่เอาไปถาม และยังเอาไปประกาศขายต่อ เพราะอาจจะไม่สะดวกใจแล้วที่จะนำมาคืน เพราะการกระทำที่ทำลงไปก่อนหน้านี้ ทำให้ผมเสียหาย และเกิดความเข้าใจผิดกับคนอื่นๆ ไปแล้ว(รวมถึงคำพูดใน PM)
    แต่ผมไม่อยากที่จะถือสาหาความจริงๆครับ ผมเลยเป็นคนขอนัดวันที่จะเจอเผื่อที่จะรับรองเท้าผมค ืน และก็คืนเงินที่เค้าจ่ายมาเต็มตามจำนวน โดยไม่อยากจะหักเงินอะไรทั้งนั้น แค่คำขอโทษคงบอกไม่ยาก แต่ก็ไม่มีครับ

สุดท้าย มาถึงวันที่นัดเจอผมเลยไม่อยากบอกอะไรมากแค่อยากให้ด ูเจตนา ของผมก่อนตั้งแต่แรก ตอนที่อยากได้โทรหาผมเกือบตีสาม ผมก็ไม่ถือสาอะไร เข้าใจว่าคนอยากได้และอารมณ์วัยรุ่น ผมก็เคยเป็นอารมณืเวลาหาสิ่งที่อยากได้แล้วมันตื่นเต ้น แต่ที่จะคิดว่ามันปลอม โดยได้คิดไปเอง แล้วในเมื่อมีรองเท้าอยู่ทั้งป้ายและกล่องทำไมไม่เอา ไปพิสูจน์ที่ shop เลยและถามพนักงานเลยว่าแท้หรือปลอม แล้วเบอร์โทรผมก็มีทำไมไม่โทรมาคุยกันก่อน ก็ได้ แต่ใช้วิธีแบบ Post ข้อความแบบนี้ แล้วคนที่เสียหายคือใคร และเค้าจะรู้สึกยังไง ในเมื่อผมก็อธิบายให้ฟังไปแล้วหลังจากได้เบอร์มาแล้ว บอกแนะนำไป แต่คำขอโทษยังม่มี เลย ผมเลยไม่พูดอีกดีกว่า แค่อยากให้เค้ารับผิดชอบบ้างในสิ่งที่เค้าทำ..สุดท้า ยผมเลย แนะนำไปไปแค่นี้ครับ

เพราะบอกตรงๆว่าที่เค้า PM มาค่อนข้างแรง ถ้าเป็นคนอื่นอาจจะโดนว่า หรือไม่ก็ไม่คืนเงินให้ ก็ถ้ามันปลอม เค้าก็หลอกขายสำเร็จแล้ว จะคืนให้ทำไม แต่ถ้าคนขายบางคน อาจจะไม่คืนเพราะโกรธ และอาจจะโดนด่าด้วยซ้ำ

สุดท้ายก็ไม่อยากถือสา ครับ เพราะยังไง น้องเค้าก็คงรู้อยู่แก่ใจว่าทำอะไรด้วยใช้อารมณ์แล้ว มันเป็นยังไง

แนะนำวิธีดูรองเท้า adidas ว่าแท้หรือเปล่า เท่าที่ผมพอทราบบ้างนะครับ
    จุดสังเกตุหลักๆนะครับ
    ตัวรองเท้า >>> การตัดเย็บ ฝีเข็ม ด้าย และ น้ำหนักของรองเท้า
    ป้าย size ที่อยู่ใต้ลิ้นรองเท้า >>> ของปลอมงาน screen จะหยาบและ font จะไม่คมชัด แต่จะเป็นการรีดติดกับรองเท้า หรือเย็บขึ้นอยู่กับรุ่นนั้นนะครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆจะเป็นการรีดกาวติดกับตั วรองเท้าด้านใน แต่ก็จะมีบ้างบางรุ่น ที่จะใช้การเย็บ หรือไม่ก็รุ่นที่ทำย้อนยุคครับ
    สี >>> ในรุ่นนั้นๆ มีสีอะไรบ้างแล้วสีที่เราไปเจอดูตรงกับในรุ่นนั้น
    ป้ายราคา = ของปลอมงานก็จะหยาบ ตัวพิมพ์ก็ดูไม่ค่อยสวย และกระดาษก็ไม่เหมือนกับของแท้

ครับทั้งหมดนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับที่สะสมรอง เท้ามา ซักพักหนึ่งได้ อาจจะไม่ใช่กูรู อะไรครับ ผิดพลาดยังก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ทั้งหมดนี้ถ้าได้เห็นหรือซื้อของแท้บ่อยๆ มันจะค่อยๆ สังเกตุได้ครับ ถ้าเราเห็นของปลอม แล้วมันจะต่างกันเลยครับ
    ยกตัวอย่าง superstar รุ่น clear ผมไปเห็นที่ตลาดรัชดา ไนท์ มาเมื่อเดือนก่อน ลองจับดู และดูฝีเข็ม และงานสกรีน บนรองเท้า จะหยาบมาก ๆ และน้ำหนักรองเท้า จะเบากว่าของผม พอสมควรเลย เพราะพื้น ทำจากวัสดุ คนละเกรดเลยครับ ( เป็นแค่การยกตัวอย่างจากที่ผมไปเจอมาจริงๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะอวดรู้ หรือขายของตัวเอง นะครับ)

ขอบคุณมากครับ สำหรับลูกค้า คนอื่นๆ หลายคนที่เป็นเหมือนเพื่อนกัน ที่โทรมาคุยกัน และเข้าใจในเรื่องนี้ และท่านอื่นๆที่ต้องมาอ่านกับเรื่องแบบนี้ต้องขอโทษไ ว้ด้วยนะครับ
    ยังไงลองไปดูในนี้ได้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370612
    และน้องท่านนั้นจะเข้าใจ
    ขอบคุณมาก มากครับ
    Junior Member NoLeE_Alon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามมาจาก ที่นี่ > >http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370612 เผอิญเข้าไปสอบถามไม่ได้ ฮ่า ๆ มาตลาดนี้ คู่ที่ถูกใจก็ไม่เคยทัน จะรอตัวใหม่ ๆ คับ อัพ ๆ ๆem97
    Junior Member treesoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนครับ ช่วยหารองเท้ารุ่นนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ/\4 ตามนูปน่ะครับ

รูป รูป  

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NoLeE_Alon อ่านข้อความ
    ตามมาจาก ที่นี่ > >http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370612 เผอิญเข้าไปสอบถามไม่ได้ ฮ่า ๆ มาตลาดนี้ คู่ที่ถูกใจก็ไม่เคยทัน จะรอตัวใหม่ ๆ คับ อัพ ๆ ๆem97
    ขอบคุณมากครับ ยังไงรอดูคู่ใหม่ต่อไปนะครับ กะลังจะทยอยออกมา อีกซักล็อต ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ treesoon อ่านข้อความ
    รบกวนครับ ช่วยหารองเท้ารุ่นนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ/\4 ตามนูปน่ะครับ
    ได้ครับ ยังไงจะหาให้ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะให้ดู size เท่าไหร่ครับผม ยังไงPM หรือโทรมาคุยกันก็ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ em97

มาตรฐาน adidas SAMBA JP SNAKE

adidas SAMBA JP SNAKE (ลายหนังงู) สวยคลาสสิคดีครับ size 8.5 UK / 9 US โดยประมาณ 42.5 ครับ
    สภาพก็ใหม่แกะกล่องครับ ราคาเต็มก็ 3,590.-

ขายแล้ว ขอบคุณมากครับ

..>>> ราคาคุยกันได้ครับหรือถ้ามีรองเท้า ยี่ห้ออะไรจะแลกกันใส่ก็เสนอมาได้นะครับ<<< ..

มาตรฐาน adidas originals รุ่น L.2.G

adidas originals รุ่น L.2.G หนังสีดำปั้มลายเดินเส้นโค้งตัดกันตาม shape ของรองเท้าสวยดีครับ คาดสีขาวครีบเทาครับ ส่วนพื้นผมว่าทำสวยดีครับ จะทำคล้ายๆ กับรุ่น Good Year แต่เล่นสลับสีขาวคาดมาจนถึงส้นเท้า และช่วงข้างๆ เลยกลางอุ้งเท้าเกือบถึงนิ้วก้อย..^_^สวยดีครับ คู่นี้ก็ใหม่ยังไม่ได้ใส่ และรับประกันแท้ 100 % ครับ
    size 10 US / 9.5 UK ประมาณ 44 ใหญ่หน่อยนะครับ

ราคาเต็มๆก็ 2,990.-

>>>> ขายแล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ <<<

..>>> ราคาคุยกันได้ทุกคู่ครับหรือถ้ามีรองเท้า ยี่ห้ออะไรจะแลกกันใส่ก็เสนอมาได้นะครับ <<< ..
    Junior Member treesoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mimee19 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ ยังไงรอดูคู่ใหม่ต่อไปนะครับ กะลังจะทยอยออกมา อีกซักล็อต ครับ

ได้ครับ ยังไงจะหาให้ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะให้ดู size เท่าไหร่ครับผม ยังไงPM หรือโทรมาคุยกันก็ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ em97

size 6 UK ครับท่าน รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

มาตรฐาน ADIDAS originals SUPERSTAR

ADIDAS originals SUPERSTAR คู่นี้ใส่แล้วนะครับ สภาพตีไป 95 % ครับ กล่องหาไม่เจอแล้วครับ แต่สวยอยู่ครับ ไม่ค่อยได้ใส่แล้ว ตามรูปเลยครับ
    หนังสีดำคาดลาย 3 มิติ รวมทั้งที่ส้นรองเท้าด้วยครับ จะเป็น Logo adidas (เรียกว่า Trefoil logo) ซึ่งเป็นรูปใบไม้สามใบ หมายถึง Olympic spirit และความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของทั้ง 3 ทวีป ครับผมครับ size 9 UK / 9.5 US ครับผมโดยประมาณก็ 43 นะครับ
    เอาแบบสภาพมือ 2 ที่ใส่ไปแล้ว มาขายบ้าง ราคาเบาๆครับ อิ อิ

>>>> ขายแล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ <<<

มาตรฐาน adidas original LEADER

adidas original LEADER หนังสีขาวคาดสีเขียว สวยมาก มากครับ แถมช่วงปลายเท้าด้านข้างปั้ม ลายคำว่า adidas อีกสวยเข้าไปใหญ่ ใครชอบแบบ classic vintage คงเข้าใจว่ามันสวยจริงๆ อิ อิ
    (ใหม่แกะกล่อง ยังไม่ได้ใส่ไปไหนเลย) บรรยายจากรูปจริงดีกว่าครับ
    size 8 UK / 8.5 US โดยประมาณ 42 ครับ

รูป รูป    

มาตรฐาน adidas MICROBOUNCE+FH LEA

adidas MICROBOUNCE+FH LEA คนที่ชอบออกกำลังกาย เล่นกีฬา น่าจะรู้จักเจ้า MICROBOUNCE บ้างเนอะ แถมยังใส่เป็นรองเท้าลำลองหรือใส่เที่ยวเล่น ก็สวยดีครับ
    คู่นี้ผมใส่แล้ว 2 ครั้งครับ size ผมเหมือนเดิม size 9 UK/ 8.5 US ประมาณ 43 ครับ แต่สภาพก็เหมือนใหม่แกะกล่องอะครับ หนังเป็น special material สีบรอนซ์เงินสวยมากครับ (ถ่ายอาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ)
    >>
    ส่วนข้อมูลของเจ้าคู่นี้ ก็คือนวัตกรรมของ MICROBOUNCE สามารถรองรับแรงกระแทก ช่วยลดอาการบาดเจ็บได้แก่ อาการปวดเข่า อาการบาดเจ็บที่ข้อเข่า ข้อเท้า และช่วยส่งตัวทำให้การวิ่งมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้นด ้วยครับ ....^_^
    ส่วนพื้นรองเท้าของ Bounce นั้นทำด้วยยางทีพียูชนิดพิเศษเต็มพื้นรองเท้า รองรับแรงกระแทกได้อย่างสมบูรณ์แบบ พร้อมส่งแรงเพื่อการก้าวไปข้างหน้าอย่างมีประสิทธิภา พ
    คุณสมบัติพิเศษของยางทีพียู คือ ความทนทานที่มากกว่าพื้นรองเท้ากีฬาทั่วไป ทำให้อายุการใช้งานยาวนาน
    มีการออกแบบด้วยหลักชีวกลศาสตร์ เพื่อให้แต่ละส่วนทำหน้าที่รองรับแรงกระแทกและส่งแรง ได้อย่างเหมาะสม
    โดยที่สามารถช่วยในการทรงตัวได้ดี ไม่ทำให้ข้อเท้าบิดเข้าด้านในมากเกินไป พร้อมให้ความนุ่มสบายสูงสุด
    ยางทีพียูมีการแปรสภาพตามอุณหภูมิได้น้อยกว่ารองเท้า กีฬาทั่วไป ไม่นิ่มจนเกินไปเมื่อเจออากาศร้อน
    และไม่แข็งกระด้างจนเกินไปเมื่อเจออากาศหนาวเย็น ( serch ข้อมูลมาจากเน็ตให้ครับ ยาวไปหน่อยนะครับ อิ อิ)

ราคาเต็มๆก็ 5,590.- หักค่าที่ใส่ไป 2 ครั้งครับ อิ อิ

>>> ขายแล้วครับ ขอบคุณมากครับ <<<

>>> ราคาคุยกันได้นะครับหรือมีอะไรแลกก็เสนอมาได้นะครับผ ม ทุกคู่เลยคับ <<<

รูป รูป