มีแหล่งอะไหล่มาสด้ามาบอกอ่ะ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มีแหล่งอะไหล่มาสด้ามาบอกอ่ะ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ถ้าขมก็อย่าอมไว้ครับท่านแจ๊ก โบราณว่า ขมต้องกลืน 55555 ขมเป็นยา
    ทำรถมาสด้า มันต้อง ขม ไว้ครับ ถึงจะมันส์ๆๆๆ....
    ผมรักมาสด้าครับ อณาจักรที่ผมสร้างขึ้นจากความรักล้วนๆ ขอให้การในชั้นสองครับ เอ๊ย ชั้นสามครับ แป่ว ชั้นศาลครับ......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมรักมาสด้าครับ อณาจักรที่ผมสร้างขึ้นจากความรักล้วนๆ ขอให้การในชั้นสองครับ เอ๊ย ชั้นสามครับ แป่ว ชั้นศาลครับ......

ศาล โรงพยาบาล โรงพัก ฟังชื่อแล้วไม่ค่อยอยากจะไปครับ แต่ถ้าหากว่าท่านจะต้องไปให้การที่ชั้นสาม ! ก็ยินดีจะไปเป็นเพื่อนให้กำลังใจครับ......

.......ฝากถึงท่านแจ๊คครับ...
    ความสามารถบางอย่างของมนุษย์บางครั้งก็ต้องวัดจากการ แก้ปัญหานี้แหละครับ อย่าเพิ่งท้อใจ อย่ากลัวไปว่าไม่รอดครับ เราสหายบ้านมาสด้า ผู้มีดีและความสามารถแตกต่างกันไปคนละอย่าง เมื่อถึงเวลาคับขันก็ใช้ตัวช่วยได้ครับ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 13-10-2010 เมื่อ 22:41

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ผมต้องขอโทษท่านแจ๊คด้วยครับที่นำความลับมาเปิดเผย.. .5555ก็ผมอยากเห็นมาสด้า800-1000หรือทุกตัวของมาสด้ามาวิ่งตามท้องถนนเยอะๆๆอ่ะจะ ได้ไม่เหงาอ่ะครับ.555อยากมีเพื่อนเยอะๆๆส่วนท่านพ่อ ค้าผมต้องขอโทดด้วยครับผมอยากให้คนเล่นมาสด้าไม่ท้ออ ่ะครับผมเชื่อว่าคนเล่นมาสด้าไม่ได้รวยเงินทองอ่ะไรม ากมายแต่น้ำใจนี่โคตะระเศรษฐีเลยครับว่ากันไหมครับพี ่น้องๆๆอิอิอิ....ร้านเจ๊กแกหาไม่อยากหรอกครับตรงไปม ุ่งหน้าเข้าคุกเฮ้ยไม่ใช่กำแพงคุกจะเป็นสามแยกครับร้ านแกอยู่ประมาณห้องที่4-5เนี้ยแหละครับคนขานจะมีแค่2คนตายายเท่านั้นครับแกน่ ารักมากอ่ะครับตังค์ไม่พอแกยังให้ผมติดเลยครับสุดยอด น้ำใจแกเยี้ยมครับ...รบกวนนิดนะครับใครไปซื้อแล้วก็บ อดแกด้วยว่าใครแนะนำมาแกจำได้หมดอ่ะและก็อย่าทำเสียเ ครตดิตกันนะครับ...เพราะร้านแบบนี้หาอยากในสังคมสมัย นี้...

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ถ้าขมก็อย่าอมไว้ครับท่านแจ๊ก โบราณว่า ขมต้องกลืน 55555 ขมเป็นยา
    ทำรถมาสด้า มันต้อง ขม ไว้ครับ ถึงจะมันส์ๆๆๆ....
    พี่แจ๊คไเป็นไรอ่ะเป่า พี่ทำรถทีสามคันเลยเหรอพี่ ขมๆหวานๆนะครับพี่แจ๊ค เออผมติดสปอตร์ไรด์แล้วครับ มันสว่างมากครับ แต่มันดูขัดหูขัดตาจังเลยเดี๋ยวเอารูปให้ดูนะพี่
    รักพี่แจ๊ค The Star :)
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครอยู่กรุงเทพได้ยิ้มกันเท่าหน้าแน่เลยครับรถจะได้เ สร็จไวขึ้น หาของได้ครบ สุโค่ยจริงๆครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    พี่แจ๊คไเป็นไรอ่ะเป่า พี่ทำรถทีสามคันเลยเหรอพี่ ขมๆหวานๆนะครับพี่แจ๊ค เออผมติดสปอตร์ไรด์แล้วครับ มันสว่างมากครับ แต่มันดูขัดหูขัดตาจังเลยเดี๋ยวเอารูปให้ดูนะพี่
    รักพี่แจ๊ค The Star :)
    เพิ่มไข่ มั๊ยครับ . . . เอาภาพมาดูหน่อยจิ หมอกกระจายเลยป่ะ 5555

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องครับใครไปที่ร้านช่วยถามให้หน่อยได้มั้ย ว่าคาร์บูของเครื่อง 1400 ยังมีอยู่เหรอป่าวครับ
    เหรอใครมีเบอร์ร้านก็ขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    พี่น้องครับใครไปที่ร้านช่วยถามให้หน่อยได้มั้ย ว่าคาร์บูของเครื่อง 1400 ยังมีอยู่เหรอป่าวครับ
    เหรอใครมีเบอร์ร้านก็ขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    เรียนท่านโดม ผมเคยไปดูมา ไม่มีครับ คาร์บูที่มีเหลือที่ร้านมีลูกเดียวคือ คาร์บูเครื่อง1000 ลิ้นคู่ครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับท่านพี่วี น่าเสียดายจังน่าจะมีเหลืออยู่ซักลูกสองลูก

ไม่รู้ว่าลูกที่เหลืออยู่ราคาเท่าไรได้ครับเผื่อจะได ้แว๊บไปดู อิอิจะได้แอบไปสอยมาดูเล่นก่อน 555+

ขอบคุณท่านตุ๊กโทรมาบอกเรื่องราคาเห็นว่าประมาณ4000+- แต่ยังไม่รู้เลยว่าของจริงเหลือเทียบเท่า
    เดี๋ยวมีตังแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ

ต้องศึกษาเรื่องคาร์บูแท้เทียมให้ดีก่อนแล้วค่อยลุยก ันต่อครับผ้ม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่านพี่วี น่าเสียดายจังน่าจะมีเหลืออยู่ซักลูกสองลูก

ไม่รู้ว่าลูกที่เหลืออยู่ราคาเท่าไรได้ครับเผื่อจะได ้แว๊บไปดู อิอิจะได้แอบไปสอยมาดูเล่นก่อน 555+

ขอบคุณท่านตุ๊กโทรมาบอกเรื่องราคาเห็นว่าประมาณ4000+- แต่ยังไม่รู้เลยว่าของจริงเหลือเทียบเท่า
    เดี๋ยวมีตังแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ

ต้องศึกษาเรื่องคาร์บูแท้เทียมให้ดีก่อนแล้วค่อยลุยก ันต่อครับผ้ม
    ราคาประมาณนั้นแหละครับท่าน +-ไปตามภูมิภาคและความหายาก ร้านใหนเก็บไว้ไม่ใช่แค่ไปขอซื้อเท่านั้น ต้องขอบคุณเขาด้วยที่เก็บไว้ให้ นานปีกว่าจะได้ขาย มาหมดยุคไอ้วีหนวดประกาศความยิ่งใหญ่ของมาสด้านี่แหล ะ จิ้งจกยังไร้ที่พักพิงเลย.... (ตอนผมไปซื้ออะไหล่มาสด้าผมขอบคุณเจ๊กยังกะนางสาวไทย ขอบคุณสื่อมวลชนนั่นแหละครับ - -")

ปล. ของจริงหรือจะสู้ของโมฯ อิอิ

ขอบคุณ
    0

ประมาณนั้นเลยครับผมก็ความรู้สึกเหมือนท่านเลยครับเว ลาเจอร้านที่ยังเก็บอะไหล่ไว้ ดีใจสุดๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ

อยากให้แม่ทัพน้อย-ใหญ่ทั้งหลาย ยิ้มเข้าไว้ครับ . . .
    ส่วนผม ขมก็อมไว้ครับ มีปัญหาแล้วครับ ไม่รู้จะรอดป่าว งานนี้ jacky เอ้ย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    อะไรค๊ะเจ๊....ไม่เป็นแบบผมบ้างให้มันรู้ไป....

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เพิ่มไข่ มั๊ยครับ . . . เอาภาพมาดูหน่อยจิ หมอกกระจายเลยป่ะ 5555
    ถึงปายแล้วพี่แจ๊คสนุกดี ตอนโค้งกับขึ้นเขา โคตรลุ้นเลยพี่แจ๊ค เดี๋ยเอารูปมาให้ดุูจ้า.......สุดๆๆๆๆๆๆๆ
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ใจกว้างสุดๆเลยครับท่าน...ขอให้เจริญยิ่งๆครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks