ขอกราบลาอุปสมบท

ชื่อกระทู้: ขอกราบลาอุปสมบท

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอกราบลาอุปสมบท

ขอกราบลาอุปสมบทพี่น้องชาวPX.clubทุกท่านครับ
    สิ่งใดที่ผมเคยทำไม่ดีทั้งกายและวาจากับใครก็ตาม ขออโหสิกรรมให้ผมด้วยครับ ทั้งกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม
    ขอส่วนบุญส่วนกุศลจงตกอยู่กับท่านผู้นั้นทั้งหลาย
    บวชเช้าวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 2553 เวลา 09:00 น. ที่พัทสีมา วัดป่าเขาใหญ่ (ติดทางขึ้นด่านอุทยานเขาใหญ่ฝั่งปากช่อง)
    กินเลี้ยงเย็นวันเสาร์ที่ 30 ตุลาคม 2553 ครับ ที่บ้านครับ ขอเรียนเชิญพี่น้องชาวPX.clubทุกๆท่านนะครับ ถ้าสะดวกมาก็อยากให้มาครับ มาขี่PX.แห่หน้านาคให้หน่อยครับ ผมจ้างแตรวงชุดใหญ่เอาไว้แล้ว อิๆ...
    เรียนเชิญทุกท่านนะครับ......

น้ำมันไม่หมด ไม่"เข็น" สอดบัตร's Avatar
    สถานที่
    แน่นอน,ใต้ดิน,PXคลับ
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี้ไปลาว ก็สกินเฮด เลย ละสิเจ๊
    สต๊ารท์ตีน - หลูปรวม
    THAILAND
    NEED DEFTONES

http://www.facebook.com/?sk=lf#!/home.php?sk=group_184706091544762&ap=1

กินได้! ....แต่ห้ามเป็นเจ้าของ เข้าใจ นะ ฮ้าฟ...

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สอดบัตร อ่านข้อความ
    อย่างนี้ไปลาว ก็สกินเฮด เลย ละสิเจ๊
    นั่นยังไปแซวเจ๊อีก ฮ่าๆ ทรงกำลังอินเทรนๆที่ลาว
    เดี๋ยวไปแน่นอนครับจะจัดกำลงทัพไปแห่ครับ วันเวลาแน่นอนแล้วใช่ไหมพี่โต่ง
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    อากาศกำลังดีน่าไปด้วยสิ เดี๋ยวจะไปเย็นๆวันเสาร์ครับ
    เดี๋ยวไปแจ้งที่เฟสบุคให้ครับเพือ่นๆพี่ๆจะไดรู้กัน

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

อนุโมธนาด้วยคับเจ้ สาธุๆ

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ขอกราบลาอุปสมบทพี่น้องชาวPX.clubทุกท่านครับ
    สิ่งใดที่ผมเคยทำไม่ดีทั้งกายและวาจากับใครก็ตาม ขออโหสิกรรมให้ผมด้วยครับ ทั้งกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม
    ขอส่วนบุญส่วนกุศลจงตกอยู่กับท่านผู้นั้นทั้งหลาย
    บวชเช้าวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 2553 เวลา 09:00 น. ที่พัทสีมา วัดป่าเขาใหญ่ (ติดทางขึ้นด่านอุทยานเขาใหญ่ฝั่งปากช่อง)
    กินเลี้ยงเย็นวันเสาร์ที่ 30 ตุลาคม 2553 ครับ ที่บ้านครับ ขอเรียนเชิญพี่น้องชาวPX.clubทุกๆท่านนะครับ ถ้าสะดวกมาก็อยากให้มาครับ มาขี่PX.แห่หน้านาคให้หน่อยครับ ผมจ้างแตรวงชุดใหญ่เอาไว้แล้ว อิๆ...
    เรียนเชิญทุกท่านนะครับ......
    จ้างแตรวงหรือตำรวจไว้จับกันแน่พี่

เจอกันนะพี่โต่ง บวชเพราะ.... 55555 อนุโมธนา สาธุ ด้วยนะคับ

เมืองทองคะนองเดช

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สอดบัตร อ่านข้อความ
    สงสัยคงต้องเป็นแบบนั้นแหละบังเล็ก 555+++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    นั่นยังไปแซวเจ๊อีก ฮ่าๆ ทรงกำลังอินเทรนๆที่ลาว
    เดี๋ยวไปแน่นอนครับจะจัดกำลงทัพไปแห่ครับ วันเวลาแน่นอนแล้วใช่ไหมพี่โต่ง
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    อากาศกำลังดีน่าไปด้วยสิ เดี๋ยวจะไปเย็นๆวันเสาร์ครับ
    เดี๋ยวไปแจ้งที่เฟสบุคให้ครับเพือ่นๆพี่ๆจะไดรู้กัน
    ขอบคุณมากน้องรัก ส่วนกำหนดการณ์แน่นอนครับ ไม่มีเปลี่ยนแปลง เจ้าอาวาสท่านให้ฤกษ์บวชมาแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    อนุโมธนาด้วยคับเจ้ สาธุๆ
    ขอบคุณมากน้องชาย ถ้าว่างก็มาเด้อ ขึ้นไปเที่ยวเขาใหญ่ต่อได้เลย ติดทางขึ้นด่านพอดีเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    จ้างแตรวงหรือตำรวจไว้จับกันแน่พี่
    เจอกันนะพี่โต่ง บวชเพราะ.... 55555 อนุโมธนา สาธุ ด้วยนะคับ
    จ้างทั้งแตรวงแล้วก็ตำรวจด้วยครับ แม่ให้เพื่อนที่เป็นตำรวจเอารถนำขบวน เพราะว่าวิ่งจากบ้านไปวัดระยะทางพอสมควร จึงต้องใช้รถตำรวจนำ เพื่อความปลอดภัยครับ ส่วนการบวช บวชเพื่อทดแทนพระคุณพ่อแม่ครับ ไม่มีสิ่งอื่นใดนอกเหนือจากนั้น อยากทำจิตใจให้สงบจริงๆ เรียนจบพอดีด้วย ก็เลยถือโอกาสบวชเลย

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอให้เจ๊เจอสัจธรรมและความสุขทางใจอย่างแท้จริงครับ
    Tel.087-8164255

ร่วมอนุโมธนาด้วยครับพี่โต่ง ^^

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

@aeys@'s Avatar
    สถานที่
    YoD's 9 ScOoTeR cLuB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สาธุ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    สงสัยคงต้องเป็นแบบนั้นแหละบังเล็ก 555+++

ขอบคุณมากน้องรัก ส่วนกำหนดการณ์แน่นอนครับ ไม่มีเปลี่ยนแปลง เจ้าอาวาสท่านให้ฤกษ์บวชมาแล้ว

ขอบคุณมากน้องชาย ถ้าว่างก็มาเด้อ ขึ้นไปเที่ยวเขาใหญ่ต่อได้เลย ติดทางขึ้นด่านพอดีเลย

จ้างทั้งแตรวงแล้วก็ตำรวจด้วยครับ แม่ให้เพื่อนที่เป็นตำรวจเอารถนำขบวน เพราะว่าวิ่งจากบ้านไปวัดระยะทางพอสมควร จึงต้องใช้รถตำรวจนำ เพื่อความปลอดภัยครับ ส่วนการบวช บวชเพื่อทดแทนพระคุณพ่อแม่ครับ ไม่มีสิ่งอื่นใดนอกเหนือจากนั้น อยากทำจิตใจให้สงบจริงๆ เรียนจบพอดีด้วย ก็เลยถือโอกาสบวชเลย
    แจ๋วเลยลูกเพี๊ยะ ถ้าไปได้เด่วเจอกันคับพี่

เมืองทองคะนองเดช

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

จัคไป

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member Lock target's Avatar
    สถานที่
    Px club / Miszile
    ขอบคุณ
    0

โฮโห้พลาดได้ไงไปด้วยเลย...เจอกัน
    ออพติมัส ไพรม์ ได้กล่าวไว้ว่า
    ถ้าไม่มีการเสียสละ ก็ไม่ได้มาซึ่งชัยชนะ

รับทำทุกอย่าง เท่าที่ผู้ชายคนนึงๆจะทำได้

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอร่วมอนุโมธนา สาธุน่ะคับ. ... งานนี้จะไปอย่าง ไรเดอร์

ฮ่าฮ่าาา. ..

PX PX PX !!!! MOTEC.'s Avatar
    สถานที่
    PX CLUB THAILAND \ MisZile Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Originals อ่านข้อความ
    ขอร่วมอนุโมธนา สาธุน่ะคับ. ... งานนี้จะไปอย่าง ไรเดอร์

ฮ่าฮ่าาา. ..

งี้ ปิงก็ต้องสั่งลูกเผื่อไว้สัก 2 ลูก อะดิคุณปิง อิอิ เล่นวิ่งทริปละลูกเลย 555

อนุโมธนา ด้วยคนครับพี่โต่ง

ขับคะนอง จองโลง

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ไปแน่นอนพี่ ว่าจะไปพุ่งนี้ ดีนะพี่มาโพสบอกก่อน คัยออกวันเสาร์ออกพร้อมกันนะคับ **
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=284

(เดี่ยวลองเอา2คันนี้ขึ้นเขาใหญ่หน่อย ไม่รู้ไหวป้าวแก่แล้วๆๆ)

รูป รูป  
    ทุกอย่างมันต้อง 1 0 0 %

คันนี้มันมีตำนาน

มันมาพร้อมปีที่ผมเกิด **
    คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

Bookmarks