ช่วยหน่อยครับ...ขี่เกิน 50 แล้วเครื่องจะมีเสียง แกร๊กๆ

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยครับ...ขี่เกิน 50 แล้วเครื่องจะมีเสียง แกร๊กๆ

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับ...ขี่เกิน 50 แล้วเครื่องจะมีเสียง แกร๊กๆ

สวัสดีครับพี่ๆ ผมพึ่งซื้อ หมูดำ ของผมมาได้ไม่นาน ตอนซื้อมาก็มีอาการแบบนี้
    ช่วยหน่อยครับ...ขี่เกิน 50 แล้วเครื่องจะมีเสียง แกร๊กๆๆๆผมเองก็ไม่รู้ว่ามาจากกอะไรแน่
    ผมเป็นห่วงหมดำของผมครับ...ปกติผมเองก็ไม่ได้ขี่รถเร ็วอยู่แล้ว...แต่เวลาเราจะแซงหรือข้ามถนนนี่หล่ะครับ มันจะมีเสียงตอนเราอัดคันเร่งหนักๆ
    พี่ท่านใดรู้ช่วยวิเคราห์หน่อยนะครับ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

ก็ต้องดูครับว่าดังมาจากส่วนไหน บอกไม่ได้ครับ ต้องระบุ ส่วนเครื่องหมูผมคิดวาต้องมีดังกันบ้างนะครับ รถมันเก่า นอกเสียจากเปลี่ยนข้างในให้หมดอ่ะ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็ดังครับแถมนำ้มันเครื่องหยด
    ด้วยเปลี่ยนซีลแล้วก็ดีอยู่อาทิตย์ ๒ อาทิตย์ก็เป็นอีก
    เพราะเพลาต่างมันคลอดอะครับก็เลยอาสัยดูน้ำเครื่องก่ อนจะใช้
    รถเอาครับเรื่องเสียงดังไร่ดูหมดแล้ว มันแก้ไม่หาย
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

จากที่ลองฟังดูแล้วนะครับ...แต่ไม่แน่ใจว่าตรงไหน
    ถ้าไม่ตรงวาวล์ก็เป็น ตรงใน ก้านนู้นหล่ะครับ......
    สงใสแต่ยังไม่มีเวลาเอาไปให้ช่างดู..
    เมื่อวานพึ่งได้เครื่องมือ ขัดเงามา...
    ขัดได้ครึ่งๆกลางๆก็ดึกแล้วเลยหยุดเอาไว้เย็นนี้ค่อย ไปขัดต่อ

เอ้อพี่ๆครับ...ตรงเสื้อสูปและเสื้อวาวล์นี่เขาเอาอะ ไรปัดกันครับ...ทำไมมันเข้าไปได้ลึกจัง
    ถ้าผมเดาไม่ผิดใช้ลวดทองเหลืองใช่ไหมครับ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ
    จากที่ลองฟังดูแล้วนะครับ...แต่ไม่แน่ใจว่าตรงไหน
    ถ้าไม่ตรงวาวล์ก็เป็น ตรงใน ก้านนู้นหล่ะครับ......
    สงใสแต่ยังไม่มีเวลาเอาไปให้ช่างดู..
    เมื่อวานพึ่งได้เครื่องมือ ขัดเงามา...
    ขัดได้ครึ่งๆกลางๆก็ดึกแล้วเลยหยุดเอาไว้เย็นนี้ค่อย ไปขัดต่อ

เอ้อพี่ๆครับ...ตรงเสื้อสูปและเสื้อวาวล์นี่เขาเอาอะ ไรปัดกันครับ...ทำไมมันเข้าไปได้ลึกจัง
    ถ้าผมเดาไม่ผิดใช้ลวดทองเหลืองใช่ไหมครับ
    ครับ บางคนก็ยิงทรายระเอียด ส่วนเสื่อสูปพ่นสีดำ
    ถ้าดังก้านดังวาว เตรียมหางบเลยครับ อิๆๆ หลายยอุ่ แต่ทำแล้วอยู่ได้นานครับ ของผมสามปีแล้ว ออกทรีปก็บ่อย
    แต่ตอนนี้จะเอาgb250 ออกมากกว่า เพราะรู้สึกว่าจะไม่ค่อยดีแล้ว เดียวไม่มีเงินทำ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าดังแก๊กๆ น่าจะดังโซ่ลาวลิ้น ถ้าก้านหลวมมันจะดังก๊อกๆ นะ แต่ถ้าก้านดังพอเร่งเครื่องแล้วมันจะเบาลง แต่อย่างนี้น่าจะดังโซ่นะครับลองต่งโซ่ลาวลิ้นดุนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOPCLASSIC : 18-10-2010 เมื่อ 19:19
    0881527600 ทอ๊ป ณัฐพล โพธิ์หอม เลขบัญชี 4521335942 กรุงศรี อยุธยา โทรมาแล้วไม่ได้รับ ฝากข้อความหรือโพสไว้นะครับแล้วผมจะโทรกลับ

[SIZE=5]ชีวิตไม่สิ้นก็ต่องดิ้นกันไปครับ
    ขอบคุณ thaiscooter มากๆนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ทั้งหมด....
    อาการมันดังแบบ เหล็กกระแทกกันหน่ะครับผมเองก็ไม่สันทัดเรื่องเอาเสี ยงลงเวปด้วย...

คือพอดีผมไปได้ก้านราคาไม่ถึงพันมาหน่ะครับ...
    เขาบอกเป็นของค้างสต๊อกเจ้าของร้านเขาไปค้นมาให้ได้ 1 คู่...
    ถ้าสมมุติก้านมัมเสียแล้วผมจะเปลี่ยนผมต้องมี อะไหล่ตัวไหนให้ช่างบ้างครับ
    ถ้าผมจะซื้อของไปแล้วให้ช่างคิดค่ามืออย่างเดียว
    ขอบคุณครับ

Name:  DSC03717 (Small).JPG
Views: 136
Size:  60.5 KB
    มาอวดโฉมกันหน่อยครับ...
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนนะครับ...
    ผมชื้อน้ำพุครับ...รถชื่อ หมูดำ ครับ...อยู่ลำพูน

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมช่วงเดินเบารู้สึกก้านก็ดัง กึกๆน่ะ

ไม่รู้เป้นไรมากป่ะครับ แต่ช่วงนี้ก็ขี่ปกติดี

Bookmarks