เลือก vespa รุ่นไหน ดี สำหรับคนเล่นใหม่ ๆ !

ชื่อกระทู้: เลือก vespa รุ่นไหน ดี สำหรับคนเล่นใหม่ ๆ !

Junior Member
    สถานที่
    Tha Muang, Kanchanaburi, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

Cool เลือก vespa รุ่นไหน ดี สำหรับคนเล่นใหม่ ๆ !

เลือกอะไรดี ระหว่าง vespa 64 , sprint หัวเหลื่ยม , หัวกลมเเละ vespa px

Junior Member lasaloon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile

ผมเองขับ 64 ครับ ถ้าแนะนำ ส่วนตัวผมชอบ สปิน หัวเหลียมครับ เครื่องทนดี ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ยังไงมันก็ vespa เหมือนกันขับ รุ่นไหนก็ดูดีไปหมดแหละ ครับ 55++

ก็ต้องถามใจตัวเองด้วยอ่ะน่ะครับว่าชอบแนวไหน แบบไหน
    59,GS,62,64 : คลาสสิคสุด ๆ
    Sprint กลม,เหลี่ยม,GL: คลาสสิคก็ได้ แต่งแรงก็ดี
    PX150,200 : สายแรง ทันสมัย
    อีกพวกก็ 50,90,SUPER : อันนี้ก็ออกแนว Racer ซิ่ง ๆ หรือจะ Classic ก็ได้เหมือน ๆ กัน

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ตัวเจ้าของกระทู้แล้วล่ะครั บ ศึกษาหาข้อมูลเยอะ ๆ สุดท้ายแล้วจะได้รถที่ถูกใจ
    และถูกกับเงินในกระเป๋าเราน่ะครับ

ปล.ตัวผมเองขัับสปริ้นหัวเหลี่ยมอยู่ ดูแลง่าย ทนทาน ซ่อมไม่แพง ขับสนุกครับ
    ขอให้โชคดีครับ
    Long Road . . . Life Goes

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Alone_In_Civilize อ่านข้อความ
    ก็ต้องถามใจตัวเองด้วยอ่ะน่ะครับว่าชอบแนวไหน แบบไหน
    59,GS,62,64 : คลาสสิคสุด ๆ
    Sprint กลม,เหลี่ยม,GL: คลาสสิคก็ได้ แต่งแรงก็ดี
    PX150,200 : สายแรง ทันสมัย
    อีกพวกก็ 50,90,SUPER : อันนี้ก็ออกแนว Racer ซิ่ง ๆ หรือจะ Classic ก็ได้เหมือน ๆ กัน

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ตัวเจ้าของกระทู้แล้วล่ะครั บ ศึกษาหาข้อมูลเยอะ ๆ สุดท้ายแล้วจะได้รถที่ถูกใจ
    และถูกกับเงินในกระเป๋าเราน่ะครับ

ปล.ตัวผมเองขัับสปริ้นหัวเหลี่ยมอยู่ ดูแลง่าย ทนทาน ซ่อมไม่แพง ขับสนุกครับ
    ขอให้โชคดีครับ

ลองดูทุกรุ้นฮะ ว่ามันเป็นไง รูป ทรง ชอบใจไหม เลือกให้ เหมาะะกับการใช้งานด้วย ครับ
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มาเชียร์Superครับ เล็กกว่าสปริ้น แรงกว่า64(นิดนึง) กระโปรงข้างเหลี่ยมคม ไม่นมเหมือน64 หัวกลมน่ารัก....

ปล.ใช้รถรถ่นไหนก็เหมือนๆกันแหล่ะ ได้มาแล้วก็รักมันเอง แล้วจะหมดอีกแยะ...

ไม่ได้เข้ามาป่วนว่าLx150แล้วนะ คือเห็นว่ามันมือ1ผ่อนได้ด้วย แต่ผมคนนึงล่ะไม่ซื้อ เอาเงิน9หมื่น9ซื้อเวสป้าซัก4หมื่น เหลืออีก5หมื่นซื้อเวฟ110ไอ กะเติมน้ำมัน เวสป้าขี่หล่อ เวฟเอาไว้ขี่ซื้อของ+ทำงาน

My Bike running on LPG

Member งงไม่งง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ผมแนะนำ super ครับ...
    ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

เซ็งลี้ฮ้อ's Avatar
    สถานที่
    生意好
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

แนะนำทุกรุ่นครับที่เป็นเวสป้า ถ้ารักถ้าชอบถ้าหลงเวสป้าแล้ว ซื้อมาขี่ไปซ่อมไป มีเสน่ห์ดี สวยคลาสสิคด้วย ขออวยพรให้ได้ครอบครองเวสป้าสวยๆนะครับ...
    ไม่รับจองสินค้าปากเปล่าครับ ไม่มีคิวครับ โทรนัดจะมาดู ต้องมีเวลาที่แน่นอนนะครับ ถ่วงๆช้าๆ ไม่รอนะ ใครมาซื้อก็ขาย ขายให้ผู้ที่พร้อมโอนครับ.... สินค้าบางอย่างเป็นของเก่า ของมือสองใช้แล้ว ขายตามสภาพ โทรสอบถาม สภาพสินค้าก่อนตกลง ก่อนตัดสินใจ สนใจโทรต่อรองราคาที่. 082 442 3999

Bookmarks