เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 11

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอนอกเรื่องด้วยคนครับ (คนรักหมา หมารักคน)

เสียใจด้วยครับพี่ ๆ เข้าใจความรู้สึกครับ

ของผมเจ้าตัวนี้ชื่อ เทรลเลอร์ ครับ มีหน้าที่ ในการต้อนวัวเข้าคอก โชคดีหน่อยที่คุณหมอที่มาดูวัว เค้าจัดการฉีดวัคซีนให้สารพัด ก็เลยบึกบึน ดุเอาเรื่องเหมือนกันครับ แต่ก็เฉพาะกับหมาด้วยกันนะครับ อย่าได้ผิดกลิ่นเข้ามาเชียว แต่ถ้าตัวไหนนอนหมอบราบ เหมือนกับยอม ก็จะไม่ทำนะครับ จะดม ๆ แล้วก้เล่นด้วย แต่ถ้าตัวไหนลองขู่ใส่ ละก้อ เฮอะ ๆ กัดไม่ยอมปล่อย (จะปล่อยก้ต่อเมื่อนิ่งสนิทครับ) โหดจริง ๆ แต่กับคน ก็ว่าไม่ได้เหมือนกันถ้ามากลางคืน ๆ ไม่ให้เสียงละก้อ ไม่เว้นเหมือนกันครับ (ภาพสุดท้ายที่เห็นนี่ กำลังตั้งท่า และก็จ้องมอง ถ้าสั่งว่า เทรลเลอร์ ลุย ละก้อวิ่งแนบเข้าใส่เลยครับพี่ )

รูป รูป      
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข็มนี้ให้ใคร//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    อย่าลืม พาหนูๆเค้าไปฉีดยาซักจึ๊ก สองจึ๊กครับ

ฉีดหรือหยอดยา เห็บ หมัด เดือนละครั้ง ป้องกันพยาธิในกระแสเลือด

ยุงเยอะก็ฉีดพยาธิหนอนหัวใจ สองเดือน 1 ครั้ง

วัคซีนรวม พวก ลำใส้ หัด อะไรพวกนั้นหน่ะ ปีละ 1 ครัง (หมาเด็กต้อง 3 เข็มเด้อ ตารางถามคุฯหมอเอา )

แค่นี้ก็อุ่นใจขึ้นเยอะแล้วครับ อยู่ด้วยกันยาวๆ

เอ่อแล้วอย่าลิมพิษสุนัขบ้า ปีละครั้งเด้อ
    ครับทุกคำพูดทุกเรื่องที่เข้ามาผมให้ความสำคัญมากเพร าะมันจะได้กระจายออกไปเหมือนคลื่นในทะเล ใครที่ได้พบได้อ่านจะได้รู้และเข้าใจอย่างของท่านผมเ คยสังเกตุใต้ลายเซ็นต์มีสุนัขที่มีแววตามีชีวิตตลอดเ วลาก็แสดงว่ารักสุนัขมาก ที่บ้านมีหมอมาฉีดประจำแต่ไม่แน่ใจว่ามีตัวไหนบ้างยั งไม่ค่อยฉะฉานเท่าไหร่ ตัวนี้ผมคิดว่าน่าจะลำไส้อักเสบและจะถ่ายทอดที่แนะนำ การฉีดวัคซีนป้องกันมาให้แฟนเข้าใจอีกทีครับ
    ส่วนของผมจักรยานโบราณไม่ต้องฉีดยาอะไรเลยง่ายดี เหลือแต่......ฉีดยากันบ้าเจ้าของ555

หายเศร้ากันหรือยังครับ ผมพาน้องแอนมายืนไว้อาลัยด้วยครับ

(ขอโทษล่วงหน้า หากเล่นไม่ตรงหรือเกินกาลเทศะนะครับ)
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มิตรภาพทางตัวหนังสือ//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เสียใจด้วยคนนะครับ
    ครับผม ขอบคุณครับเหตุการณ์นี้ทำให้เห็นความห่วงใยในกลุ่มเด ียวกันโดยที่ไม่เคยรู้จักตัวตนกันมาก่อนมหัศจรรย์จริ งๆ ส่วนอาการของลูกชายคงดีขึ้นแล้วนะครับ จะได้ลุ้นตั๋วใบสุดท้ายไปงานกรุงเก่าเอาใจช่วยครับท่ านคือสีสรรของทุกงาน และอย่าลืมเซฟความปลอดภัยให้ตัวเองด้วยนะครับe10

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    เสียใจด้วยครับพี่ ๆ เข้าใจความรู้สึกครับ

ของผมเจ้าตัวนี้ชื่อ เทรลเลอร์ ครับ มีหน้าที่ ในการต้อนวัวเข้าคอก โชคดีหน่อยที่คุณหมอที่มาดูวัว เค้าจัดการฉีดวัคซีนให้สารพัด ก็เลยบึกบึน ดุเอาเรื่องเหมือนกันครับ แต่ก็เฉพาะกับหมาด้วยกันนะครับ อย่าได้ผิดกลิ่นเข้ามาเชียว แต่ถ้าตัวไหนนอนหมอบราบ เหมือนกับยอม ก็จะไม่ทำนะครับ จะดม ๆ แล้วก้เล่นด้วย แต่ถ้าตัวไหนลองขู่ใส่ ละก้อ เฮอะ ๆ กัดไม่ยอมปล่อย (จะปล่อยก้ต่อเมื่อนิ่งสนิทครับ) โหดจริง ๆ แต่กับคน ก็ว่าไม่ได้เหมือนกันถ้ามากลางคืน ๆ ไม่ให้เสียงละก้อ ไม่เว้นเหมือนกันครับ (ภาพสุดท้ายที่เห็นนี่ กำลังตั้งท่า และก็จ้องมอง ถ้าสั่งว่า เทรลเลอร์ ลุย ละก้อวิ่งแนบเข้าใส่เลยครับพี่ )
    ขอบคุณครับ โอ้โฮตัวนี้ดูท่าทางเอาเรื่องนะครับโชคดีได้เจอสัตวแ พทย์จริงๆผ่านเลยครับ แต่ที่ชอบเป็นพิเศษคือมีหน้าที่การงานเป็นตัวเป็นตนม ีหลักแหล่งเฝ้าวัว ถ้าทำดีตลอดไม่หลับยามสิ้นปีอย่าลืมโบนัสให้เขาหล่ะ. .kfc..สักมื้อ ชื่อเทรลเลอร์ใช่สิงห์รถบรรทุกหรือเปล่าไม่แน่ใจ ส่วนบรรยากาศในฟาร์มน่าอยู่นะครับแต่ก่อนเข้าอย่าลืม ตะโกนเรียกเจ้าของดังๆฮื้อ..หน้าตา.ไม่น่าไว้วางใจนะ ท่าน ..ประธาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 14-02-2011 เมื่อ 23:15

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่เหมาะ///ยังไงก็ไม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    อ้าว..แย่แล้วลงรูปผิดไป นั้นรถจักรยานใหม่ทั้งหมด ไม่ใช่ๆรูปที่จะถามครับ ขอโทษจริงๆครับ รูปนี้ครับ

ตั้งใจจะลงรูปที่ดีๆไม่ล่อแหลมแล้ว แต่ทำไมรูปในคอมผมมีแต่รูปเก่าๆอย่างนี้ทั้งนั้นนะ

ท่านใดคิดว่าไม่เหมาะสมควร ทักท้วงได้นะครับ
    หรือท่านใดอยากวิเคาระห์จักรยานแล้วอยากเซฟรูปด้วย ก็บอกมาได้นะครับ
    ผมรับไม่ได้เลยจริงๆมันใม่เหมาะสมมากดูยังไงก็ไม่เหม าะ ทำไปได้ไงเห็นเด็กๆไม่มีเสื้อผ้าใส่แทนที่จะจูงพากลั บมาส่งที่บ้านให้มันสมกับอายุปูนนี้แล้วดันจูงรถเข้า ไปในป่า เด็กที่ซ้อนก็เหลือเกินแทนที่จะกระโดดลงก็ไม่เออะไม่ เออ.....มันน่านัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ผมรับไม่ได้เลยจริงๆมันใม่เหมาะสมมากดูยังไงก็ไม่เหม าะ ทำไปได้ไงเห็นเด็กๆไม่มีเสื้อผ้าใส่แทนที่จะจูงพากลั บมาส่งที่บ้านให้มันสมกับอายุปูนนี้แล้วดันจูงรถเข้า ไปในป่า เด็กที่ซ้อนก็เหลือเกินแทนที่จะกระโดดลงก็ไม่เออะไม่ เออ.....มันน่านัก
    แต่งตัวเรียบร้อยอย่างนี้ หวังว่าคงผ่านกบว.นะค่ะ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นานาจิตตัง ไม่ระวังเมียทุบห้วแตก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    แต่งตัวเรียบร้อยอย่างนี้ หวังว่าคงผ่านกบว.นะค่ะ
    จ้า จ่ะ เรียบร้อยดีนี่แหล่ะตะกร้าทรงนี้สวยดีใส่หน้ารถไว้ใส ่ของอีหล๊อกค๊อกแข๊ก ของผมตั้งแต่รุ่นยายใส่ผ้าขึ้นรถไฟไปตามตา เอามาใส่ข้างหลังอยู่คนถามซื้ออยู่เรื่อยเลยบอกไปว่า ขายตะกร้า7000 แถมฮัมเบอร์26คันหนึ่งเพื่อนหัวเราะก๊ากเลย ว่าแต่รูปท่านได้แต่ไดมา รูปสีกาสวยซ่าโซดาอาย พอรุ่นยายบ๊ายบ่ายไม่เหลียวมอง(ศรีปาด)อิ อิ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 18-02-2011 เมื่อ 08:50

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    จ้า จ่ะ เรียบร้อยดีนี่แหล่ะตะกร้าทรงนี้สวยดีใส่หน้ารถไว้ใส ่ของอีหล๊อกค๊อกแข๊ก ของผมตั้งแต่รุ่นยายใส่ผ้าขึ้นรถไฟไปตามตา เอามาใส่ข้างหลังอยู่คนถามซื้ออยู่เรื่อยเลยบอกไปว่า ขายตะกร้า7000 แถมฮัมเบอร์26คันหนึ่งเพื่อนหัวเราะก๊ากเลย ว่าแต่รูปท่านได้แต่ไดมา รูปสีกาสวยซ่าโซดาอาย พอรุ่นยายบ๊ายบ่ายไม่เหลียวมอง(ศรีปาด)อิ อิ
    พักนี้งานยุ่งมากๆ เลยคิดมุขอะไรไม่ออก พอมีเวลาว่างได้เข้ามาอ่าน วันหยุดยาวๆท่านใดที่ต้องเดินทาง ใช้รถใช้ถนน ขอให้เดินทางปลอดภัย ไปเที่ยวที่ใหนเอาภาพมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 18-02-2011 เมื่อ 10:49

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวยมากเลยค้าบ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    พักนี้งานยุ่งมากๆ เลยคิดมุขอะไรไม่ออก พอมีเวลาว่างได้เข้ามาอ่าน วันหยุดยาวๆท่านใดที่ต้องเดินทาง ใช้รถใช้ถนน ขอให้เดินทางปลอดภัย ไปเที่ยวที่ใหนเอาภาพมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ
    ดีแล้วครับที่งานยุ่งแสดงว่าเศรษฐกิจยังดีอยู่ ถ้างานไม่ยุ่งตัวใครตัวมันล่ะ พวกเราก็อาศัยรูปเป็นสื่อกลางกันละครับโอกาสได้เจอน้ อยมาก ของผมช่วงนี้พอจะมีเวลาชงรถปรับรถให้ขี่ได้สบายขึ้นม ีคนช่วยแนะนำกันเข้ามาพอได้ลองวิชา555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้น.มทบ24 อ่านข้อความ
    สวยมากเลยค้าบ
    ขอบคุณครับ เลือกเอาเองนะครับอันไหนความรู้ อันไหนหนุกหนาน แล้วก็อันไหนสีสรร เพราะที่จริงพวกผมมันบ้าหลายอย่าง5555

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่มีใครไกลเท่า////

วันเสาร์มีนัดกับ3สหายไปปั่นเล่นแถวๆบ่อผุดระยะทางไก ลมากๆขอบอก แต่ลองใช้สูตรผสมดูก่อนโบราณ+อนาคต+หญิง+ชาย=ชอบเหมื อนกัน และก็ได้ไปลองรถไปในตัวด้วยหลังจากที่ทำระบบขับเคลื่ อนใหม่ เพราะการตั้งจี้ลูกปืนนิดเดียวก็มีผลได้ ก็ผ่านไปได้ดีรวมถึงสปอนเซ่อร์ระหว่างทางด้วย(ขอบคุณ มาก) แวะไปนั่งคุยเรื่องสัพเพเหระในสมุย+พงัน หากมีเวลาโอกาสหน้าจะเซอเวย์เส้นทางไปอีกเผื่อใคนบ้า รถถีบจะลงมาเที่ยวกันแล้วก็ติดรถมาปั่นด้วย เส้นทางโดยย่อๆน่าจะใกล้เคียงกับเกาะช้างมากมีสูงบ้า งต่ำบ้าง แหมลืมบอกไปว่าไกลเท่าไหร่ทริปวอร์มๆ6000ครับ6000เมต รไปกลับ6กิโล555น้องตรังโอลด์บอก...เด็กๆมากเขาล่อกันเป็น100โล อิ อิ มีภาพมาให้ชมพอสังเขปทริปที่ไกลที่สุดในประเทศ(อายเข าว่ะ)สมุยนอร์ฯต้นเรื่อง เต้tattoo ลำดับภาพและตัดแต่ง เดินเรื่องและสปอนเซอร์โดย ฟีtattoo

รูป รูป      

รูปนี้สวยดี ขอเก็บเอาไว้ดู 1 ภาพ
    แนบเอกสาร 2420829

น้องmix หลานชายหัวแก้วหัวแหวน ของตากับยาย
    แนบเอกสาร 2421068

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks