เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ที่สมุยมีคนถีบจักรยานโบราณหลายคนมั๊ยครับ ที่บริษัทกำลังสร้างโรงแรมที่สมุยอยู่ จวนจะสร้างเสร็จแล้ว แต่ก็ยังไม่เคยไปที่นั่นสักครั้ง มีแต่น้องๆไปอยู่ที่นั่น
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อยากไปสมุยเหมือนกันครับ มีเพื่อนเป็นมือปืนหลายคน ฮิๆๆๆ(มือปืนด้านศิลปะ รับวาดภาพขายตามร้านหนะ เขาเรียกมือปืน)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ผมเคยนั่งเปรียบเทียบคำว่า"เล่นจักรยาน"กับ"รักจักรย าน" ส่วนตัวผมเองที่ได้มาข้องเกี่ยวกับจักรยานก็เพราะมนข ลังของรูปทรงและประวัติของจักรยานครับไม่ได้คิดว่าเร าต้องมีจักรยานเยอะหรือจักรยานเทพๆ ผมศึกษาเรื่องรถถีบมาตั้งแต่ไม่มีรถถีบเลยด้วยซ้ำครั บ ตอนนี้มีคันเดียว แต่ก็ทำให้ผมมีความรู้สึกดีๆทุกทีที่มองมันครับ ผมจึงคิดเองว่าอยู่ในกลุ่มของ"คนรักจักรยานโบราณครับ "

รถถีบฉันยามจอดสวย.............. ดูงาม
    สวยเหลือทุกชั่วยาม............... ปั่นเจ้า
    ไฮโซสาวแอบมองขำ ............เราไม่เห็น
    เช้าเย็นปั่นแสร้งไม่สน ............คนมอง

ผมคนบ้า
    เหอๆๆ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Simple-Morgan อ่านข้อความ
    รถถีบฉันยามจอดสวย.............. ดูงาม
    สวยเหลือทุกชั่วยาม............... ปั่นเจ้า
    ไฮโซสาวแอบมองขำ ............เราไม่เห็น
    เช้าเย็นปั่นแสร้งไม่สน ............คนมอง

ผมคนบ้า
    เหอๆๆ

กลอนนี้ชอบใจอย่างแรง

ตบมือ...
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชอบทุกคันจึงเก็บ ทุกคันมีค่า เหนือกาลเวลา อมตะนิรันกาล

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนทนาต่อ...รวมๆเลยครับ

ในสมุยที่เห็นอยู่5 ไม่ได้เห็นของจริงเกิน10เมื่อก่อนมีรถแทบทุกหลังคาเร ือนแต่ไปอยู่โกดังเศษเหล็กหมดเมื่อ5ปีก่อน คนสมุยยินดีต้อนรับเสมอ มีมือปืนคุ้มครองให้(ล้อเล่นน๊ะ)แล้วก็ไม่ลืมชม ชาวรถโบ!! แต่งกลอนได้ไพเราะมีความหมายไม่แพ้ชาวโบ!!อื่น

อ่อ!!มีข่าวดีมาบอก

ไปขายของถนนคนเดินไม่ถามซื้อของแต่ถามซื้อของที่ไม่ข าย!อย่างเดียวก็คือ จักรยานโบราณ!ต้องยอมรับช่วงนี้กระแสแร๊งสมาก!!ตั้งแ ต่ได้ปั่นได้ไม่นาน ว่างๆมาปั่นที่
    Samui Lsland(สมุย) วิวดีอย่างแรง!ลืมไปเห็นrobinhood,มีเครื่องโชว์ที่ฟาร์มเกือกเฉวงค ันหนึ่ง สุดยอด////
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 26-10-2010 เมื่อ 21:01

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อยากไปนั่นแล.....

แต่ไม่มีเวลาไปหลาว โบ๋เรา

55+
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปั่นลงเฟอรี่ฟรีเลย///

สำหรับรถโบฯคุณtrang oldbike ถ้าปั่นมาสมุยเมื่อไหร่ลงเรือเฟอรี่ บอกชื่อผมไปเลย อาจจะฟรี เขาไม่รู้จักผมหรอกแต่รถคันเล็กเขาจะไม่เก็บก็ได้ 555 มีเวลาปาไหนมาเลยต้อนรับด้วย ดอกไไม้สวยเผื่อคนคนอื่นด้วยคลายเครียด

รูป รูป      

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

นิยามของชมรมรถถีบโบราณจันทบูรครับ...ใครก็ได้ที่รัก ในการปั่นจักรยานมาร่วมปั่นกันได้หมด...ในชมรมฯสมาชิ กหลายคนไม่มี จักรยานโบราณ ไม่คิดจะสะสมด้วย แต่ที่เข้ามาร่วมปั่นด้วยเพราะสเน่ห์ของรถถีบโบราณ ติดใจในความค่อยๆเป็นๆค่อยๆไปด้วยท่วงทีการถีบแบบไม่ เร่งร้อน เหนื่อยก็พัก ทำให้การขี่รถจักรยานรูปแบบนี้ขี่ได้ทุกเพศทุกวัย การที่ช้าบ้างเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัยมารวมกัน เคารพกัน เป็นสิ่งที่ลึกๆและผมภาคภูมิใจมาก รุ่นหลานอายุตั้งแต่ 10กว่าปี กับคนเฒ่าอายุ60กว่าปี หนุมสาววัยทำงาน เหล่าพี่ๆวัยกลางคน มารวมกันยิ้มให้กันเจอกันไหว้ทักทายแบบไทย หัวล้อต่อกระซิกกัน หลานล้อตา ตาเล่าเรื่องวันวาน ไม่มีถือสา อันนี้คือสเน่ห์ที่เกิดจาก การรวมตัวกันของ "ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร" ซึ่งผมอยากเรียกว่า "สังคมรถถีบ" ผลพวงจากสเน่ห์ของรถถีบโบราณ...ส่วนเรื่องเริ่มสะสมเ ริ่มเล่หรือยัง ข้อนี้พี่วสันตร์ พี่ชายของผมและพี่ชายที่แสนดีในวงการรถจักรยานโบราณข องหลายคนได้ตอบอย่างชัดแจ้งแล้วครับ ของทุกอย่างมีหลายมุมมอง อยู่ที่จะเลือกมุมมองไหน วัตถุ หรือจิตใจ ถ้าเราเล่นวัตถุสะสม ค้นหาแล้วมีความสุขทำต่อไปครับ แต่วันใดสะสมแล้วเกิดทุกข์ลองหันมามองอีกมุมหนึ่งก็ด ีนะครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระยอดินนรธา อ่านข้อความ
    นิยามของชมรมรถถีบโบราณจันทบูรครับ...ใครก็ได้ที่รัก ในการปั่นจักรยานมาร่วมปั่นกันได้หมด...ในชมรมฯสมาชิ กหลายคนไม่มี จักรยานโบราณ ไม่คิดจะสะสมด้วย แต่ที่เข้ามาร่วมปั่นด้วยเพราะสเน่ห์ของรถถีบโบราณ ติดใจในความค่อยๆเป็นๆค่อยๆไปด้วยท่วงทีการถีบแบบไม่ เร่งร้อน เหนื่อยก็พัก ทำให้การขี่รถจักรยานรูปแบบนี้ขี่ได้ทุกเพศทุกวัย การที่ช้าบ้างเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคน ทุกเพศ ทุกวัยมารวมกัน เคารพกัน เป็นสิ่งที่ลึกๆและผมภาคภูมิใจมาก รุ่นหลานอายุตั้งแต่ 10กว่าปี กับคนเฒ่าอายุ60กว่าปี หนุมสาววัยทำงาน เหล่าพี่ๆวัยกลางคน มารวมกันยิ้มให้กันเจอกันไหว้ทักทายแบบไทย หัวล้อต่อกระซิกกัน หลานล้อตา ตาเล่าเรื่องวันวาน ไม่มีถือสา อันนี้คือสเน่ห์ที่เกิดจาก การรวมตัวกันของ "ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร" ซึ่งผมอยากเรียกว่า "สังคมรถถีบ" ผลพวงจากสเน่ห์ของรถถีบโบราณ...ส่วนเรื่องเริ่มสะสมเ ริ่มเล่หรือยัง ข้อนี้พี่วสันตร์ พี่ชายของผมและพี่ชายที่แสนดีในวงการรถจักรยานโบราณข องหลายคนได้ตอบอย่างชัดแจ้งแล้วครับ ของทุกอย่างมีหลายมุมมอง อยู่ที่จะเลือกมุมมองไหน วัตถุ หรือจิตใจ ถ้าเราเล่นวัตถุสะสม ค้นหาแล้วมีความสุขทำต่อไปครับ แต่วันใดสะสมแล้วเกิดทุกข์ลองหันมามองอีกมุมหนึ่งก็ด ีนะครับ

ชอบมากครับ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนใจก็ตรงนี้แหละ///

ผมโดนใจมากๆของจักรยานโบเหมือนที่ได้เห็นคลิปของชมรม จันทบูร ก็คือความแตกต่างในอายุ เพศสรุปก็คือครอบคร้วนี่เอง มันหลากหลายอย่างน้อยๆกุล่มเด็กๆก็ช่วยให้พวกเราเกรง ใจ ในการเฮฮาแบบผู้ใหญ่ ผลสุดท้ายก็คือการล่มสลายของการรวมกลุ่ม ไม่เฉพาะกลุ่มของพวกเรา พวกเขามีความหมายกับซมรมจักยานโบราณจริงๆครับ แต่อย่าเครียดครับถ้ากลุ่มของเราแข็งแกร่งพอ ไปๆมาๆผมนอกเรื่องอีกแล้ว แต่ก็ได้ข้อมูลความรู้มากมายจากพี่ๆหลายคนโดยไม่ถือต ัวและหวังกำไรมากมาย และไม่ลืมขอบคุณthaiscooter ครับ วันนี้เล่นซะยาวเพราะลูกๆไม่ต่อคิว555น้ำท่วมรักษาสุ ขภาพด้วย

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนใจก็ตรงนี้แหละ///

ผมโดนใจมากๆของจักรยานโบเหมือนที่ได้เห็นคลิปของชมรม จันทบูร ก็คือความแตกต่างของอายุและเพศ สรุปก็คือครอบครัวนี่เอง มันหลากหลายอย่างน้อยๆกุล่มเด็กๆก็ช่วยให้พวกเราเกรง ใจ ในการเฮฮาแบบผู้ใหญ่ ผลสุดท้ายก็คือการล่มสลายของการรวมกลุ่ม ไม่เฉพาะกลุ่มของพวกเราอย่างเดียว พวกเขามีความหมายกับชมรมจักยานโบราณจริงๆครับ อย่าเครียดครับถ้ากลุ่มของเราแข็งแกร่งพอ ไปๆมาๆผมนอกเรื่องอีกแล้ว แต่ก็ได้ข้อมูลความรู้มากมายจากพี่ๆหลายคนโดยไม่ถือต ัวและหวังกำไรมากมาย และไม่ลืมขอบคุณthaiscooter ครับ วันนี้เล่นซะยาวเพราะลูกๆไม่ต่อคิว555น้ำท่วมรักษาสุ ขภาพด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 28-10-2010 เมื่อ 07:40

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าสิ่งมีค่ามากกว่าจักรยานที่ปั่นกันอยู่คือการที ่เรารักในจักรยานและจักรยานทำให้ทุกคนได้มารู้จักกัน ครับไม่มีวรรณะชนชั้นมีแค่จักรยานและมิตรภาพครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกความหมายก็คือมิตรภาพ ใช่เลย//

"ผมว่าสิ่งมีค่ามากกว่าจักรยานที่ปั่นกันอยู่คือการท ี่เรารักในจักรยานและจักรยานทำให้ทุกคนได้มารู้จักกั นครับไม่มีวรรณะชนชั้นมีแค่จักรยานและมิตรภาพครับ"]ของพี่ก็คือ มิตรภาพ ขอให้เป็นมิตรภาพที่ดีต่อกันทุกชมรม
    ได้ข่าวหลังร.ร.เบญจมมีจักรยานเก็บไว้เยอะหมดแล้วยัง ครับ

ขอบคุณ
    0

นั่งดูภาพงานล้านนา ดูๆๆอยู่หลายรอบมานั่งคิดว่าถึงรถเราจะปีลึกสวยเดิมข นาดไหน เมื่อเข้าไปรวมกันมากๆ เหมือนไม่มีความแตกต่างกันเลยจะคล้ายๆนิยามที่บางท่า นเคยบอกไว้จริงๆ เล่นรถโบราณกับเขาแล้วหรือยัง?

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks