เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวนี้แต่ละบริษัทก็จะมีจักรยานเก็บไว้ครับ ส่วนใหญ่ก็สแตนดาร์ดกับจักรยานญี่ปุ่นนี่ละครับ ในหนังหรือละครดูไม่ออกครับว่ารถยี่ห้ออะไร แค่ดูผ่านๆในหนัง ผมเคยเอาราเล่ห์ไปถ่ายเรื่องoctober sonata ที่จันทบุรีเป็นคันพระเอกกับสแตนดาร์ดทำสีติดสติกเกอ ร์ราเล่ห์ของนางเอก แต่ไม่เจอคุณเล็กโจรปล้นใจวันถ่าย ไปเจอคุณเล็กอีกวันที่บ้าน ไปค้างที่จันทบุรีสามสัปดาห์ริมทะเลหน้าพายุ เกลือและสนิมเพียบเลยครับhaha
    วันนี้คุณไก่ มาเที่ยวจันบุรีอีก พอมีเวลาก้อแวะมาหากันได้นะครับพูดคุยเรื่องจักรยานโ บราณ ดะพูดไปๆมาๆจะชวนจิบเบียร์นั้นละจิบเบียร์นั่งดูอะไห ล่กะจักรยานโบราณไป ฟังเพลง ศรคีรี ศรีประจวบ หรือเพรช พนมรุ้ง เพลินใจดีฮิๆๆๆๆๆ
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    sutad_sw2521@hotmail.com ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    ...เพรช พนมรุ้ง เพลินใจดีฮิๆๆๆๆๆ
    อยู่เมืองโคราช เค้าว่าเมือง Cowboy ช่วงนี้ลมหนาวกลับมาอีกแล้ว ...
    2-3 วันนี้ หยิบเทปแกมาเปิดหลังจากไม่ได้หยิบมานาน...น...น คิดว่าน่่าจะเข้ากับบรรยากาศดี
    ขับรถไปซื้อเบียร์...เจอเพลงบางปู ตบด้วยประกายเดือน...เล่นเอาตาปรือ...เกือบลงข้างทาง
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ค่อยได้ยิน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    อยู่เมืองโคราช เค้าว่าเมือง Cowboy ช่วงนี้ลมหนาวกลับมาอีกแล้ว ...
    2-3 วันนี้ หยิบเทปแกมาเปิดหลังจากไม่ได้หยิบมานาน...น...น คิดว่าน่่าจะเข้ากับบรรยากาศดี
    ขับรถไปซื้อเบียร์...เจอเพลงบางปู ตบด้วยประกายเดือน...เล่นเอาตาปรือ...เกือบลงข้างทาง
    น้ำท่วมน้องว่าดีกว่าฝนแล้ง พี่ว่าน้ำแห้งปล่อยให้น้ำท่วมเสียยังดีกว่า ศรคีรียังพอได้ยิน แต่เพลงน้ามดผมเกิดทันหรือเป่ลา ยังไงเหลืออีกไม่กี่วันช่วยประคองให้ถึงปีใหม่นะชาวร ถถีบ (เมียขอร้อง)ออน้ำท่วมดีกว่าฝนแล้ง สาธุคนเกาะหมุยไม่เอาแล้วครับช่วงนี้ อ่วมเอ้า อยู่ๆมีตั๊กแตนเหมือนใบไม้มาเยี่ยมเยียนถึงหน้าจอเลย เคยลงหน้า1ด้วนะเจ้าตัวนี้

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 25-12-2010 เมื่อ 08:19

Junior Member noosafe02's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บ้านผม เรียก ต๊กแตนตำข้าว ครับพี่ทูร

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนาวแล้วเนาะ//

มันเป็นตั๊กแตนที่เหมือนใบไม้เปี๊ยบ แบบตำข้าวมีเยอะ แถวโคราช สระบุรีน่าจะหนาวแล้วตอนอยู่บางกอกเคยไปทำอู่รถปะผุแ ถวๆซับสนุ่นหนาวเอาเรื่องเหมือนกัน แล้วไปทอดกฐินกับลูกน้องหลายที่ น่าจะเรียกบัวใหญ่ แล้วก็ หินกองบ้านลูกพี่ที่สูดยอดอัจฉริยะ ขามทะเลสอ ชัยภูมิ พิษณุโลก บุรีรัมย์(สตึก) แต่ก็ยังไม่หนาวเท่าที่กาฬสินธ์ แถวเลยเขื่อนลำปาวหนาวน้ำค้างหยด หนาวมากๆได้กินข้าวเหนียว ลาบดิบๆ แต่ก็ได้บุญได้สร้างวัดชาติหน้าได้ไปเกิดใกล้ๆคุณโรจ น์สระบุรี (แอบกระซิบมีแฟน2คนพร้อมกันที่กาฬสินธ์) ขี้โม้......

รูป รูป  

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    มันเป็นตั๊กแตนที่เหมือนใบไม้เปี๊ยบ แบบตำข้าวมีเยอะ แถวโคราช สระบุรีน่าจะหนาวแล้วตอนอยู่บางกอกเคยไปทำอู่รถปะผุแ ถวๆซับสนุ่นหนาวเอาเรื่องเหมือนกัน แล้วไปทอดกฐินกับลูกน้องหลายที่ น่าจะเรียกบัวใหญ่ แล้วก็ หินกองบ้านลูกพี่ที่สูดยอดอัจฉริยะ ขามทะเลสอ ชัยภูมิ พิษณุโลก บุรีรัมย์(สตึก) แต่ก็ยังไม่หนาวเท่าที่กาฬสินธ์ แถวเลยเขื่อนลำปาวหนาวน้ำค้างหยด หนาวมากๆได้กินข้าวเหนียว ลาบดิบๆ แต่ก็ได้บุญได้สร้างวัดชาติหน้าได้ไปเกิดใกล้ๆคุณโรจ น์สระบุรี (แอบกระซิบมีแฟน2คนพร้อมกันที่กาฬสินธ์) ขี้โม้......
    *(แอบกระซิบมีแฟน2คนพร้อมกันที่กาฬสินธ์)

....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชื่อเรียงเสียงได///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    *(แอบกระซิบมีแฟน2คนพร้อมกันที่กาฬสินธ์)
    ไม่รู้จักชื่อสักทีแหลงกันตั้งนานเข้าทักกันเรื่อย ถึงของผมจะไร้สาระและนอกเรื่องไปมั่งแต่อยากจะให้เพื ่อนๆได้ผ่อนคลายได้กลับมาย้อนหลังเรื่องราวหนุกๆ สมัยวัยรุ่นเป็น1000พรือมั่ง ช่วงผมวัยรุ่น อิสระเที่ยวไปในหลายๆจังหวัดสวนใหญ่ไปกับผ้าป่างานบุ ญได้ไปแลความเป็นโหยของคนภาคอืน นุ่งยีนส์ลีวายส์เสื้อยืดพายเป้าแม้วตีกลองกินสาโท ร้องเพลงท้ายรถบัส ดายของ(เสียดาย) ไม่มีโอกาสกลับไปโหย1000นั้นแล้ว สาวๆเป็นเรื่องที่สวยงามแลกเปลี่ยนจดหมายกันเป็นกองๆ ไม่มีไหรกัน ช่วงท่านเป็นวัยรุ่นไม่รู้หนุกหนาดไหนน่า ออถ้ามีไหรโทรปรึกษาได้ทุกเรื่องแถวเกาะหมุยดีเจรู้จ ักผมในนาม ช่างไฟเทวดา เพราะไม่แน่ สักพักจะหยุดเข้ากระทู้แล้วงานแขบ(รีบ)มากมีไหรโทรที ่0840762150 ช่างทูรนิสัยส่วนตัวชอบแกล้งโง่แล้วได้อะไรดีๆเยอะ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 20-12-2010 เมื่อ 23:44

บ้านผมอยู่ทางเข้า พระพุทธฉาย แยกจากพหลโยธิน ประมาณ 1กิโล ห่างจาก หินกองประมาณ 5-6 กิโล ถ้ามีโอกาส ผ่านมาแถวนี้ แวะมาเที่ยวนะครับ

ขอบคุณ
    0

ถ้ามีโอกาสผ่านไปแถวนั้น จะแวะไปยกซดสาโทสักเอื๊อกหนึ่งครับ เพื่อมิตรภาพไร้รุ่น ไร้พรมแดน ลูกน้องกับลูกพี่อยู่ทางนั้นเยอะ ได้ไปชมรถเพื่อนมั่งนั่งโม้แต่ของตัวเอง วันนี้ฝนไม่ตกได้1รอบหมู่บ้าน หรือน่าจะเรียกว่า 1 น่องนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 25-12-2010 เมื่อ 08:05

ชุดไฟ สวยดีครับ สภาพเข้ากับรถดี

Member jirawat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหม.....แอบดูอยู่นาน ไม่ได้คุยก็ยังไงอยู่ ชมรูปล่าสุดแล้วก็ยังรู้สึกขัดๆ เขินๆอยู่ซักนิดนะครับ ตรงสีตะเกียบ-บังโคลน กับสีตัวรถน่ะครับยังดูไม่กลืนกันนัก จะทำสีใหม่ก็คงไม่เข้ากับความเก่าของตัวรถ เคยเห็นพี่บางคนที่เป็นช่างซ่อมเขาเอาน้ำยาสีดำๆมาทา ครับเอาเก่าดี แนะนำไว้ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jirawat อ่านข้อความ
    แหม.....แอบดูอยู่นาน ไม่ได้คุยก็ยังไงอยู่ ชมรูปล่าสุดแล้วก็ยังรู้สึกขัดๆ เขินๆอยู่ซักนิดนะครับ ตรงสีตะเกียบ-บังโคลน กับสีตัวรถน่ะครับยังดูไม่กลืนกันนัก จะทำสีใหม่ก็คงไม่เข้ากับความเก่าของตัวรถ เคยเห็นพี่บางคนที่เป็นช่างซ่อมเขาเอาน้ำยาสีดำๆมาทา ครับเอาเก่าดี แนะนำไว้ครับ
    ขอบคุณครับพี่ที่ช่วยติชม ตอนนี้กำลังลำเลียงอุปกรณ์น่าจะอยู่ระหว่างทาง บังโคลนหน้าหลัง กระดิ่ง แล้วจะปรับสภาพใหม่ครับหลังจากเอาไปให้เจ้าของเดิมดู ก่อน ตอนขี่มองไม่ค่อยออก แต่พอตอนถ่ายภาพตอนกลางคืนชัดมากๆ ขอบคุณพี่jirawat อีกครั้งที่ช่วยติชมมือใหม่ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ชุดไฟ สวยดีครับ สภาพเข้ากับรถดี
    ขอบคุณครับ ไอ้ยักษ์ไปไกลแล้ว(หลายบาท) มาสมุยเมื่อไหร่บอกผมครับ กุ้ง หอย ปู ปลาสายลม ชายหาด นางแบบบนชายหาด ผ่อนคลาย ตกปลา มีเรือเล็กเอง สนุกครับ แต่อย่าลืมเอารถถีบสวยๆมาด้วย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

บรรยายแล้วเห็นบรรยากาศอยากไปจังพี่ ในเกาะมีร้านเครื่องหนังร้านใหญ่มีโรบินฮู๊ดติดเครื่ องคันนึงครับe11
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ไอ้ยักษ์ไปไกลแล้ว(หลายบาท) มาสมุยเมื่อไหร่บอกผมครับ กุ้ง หอย ปู ปลาสายลม ชายหาด นางแบบบนชายหาด ผ่อนคลาย ตกปลา มีเรือเล็กเอง สนุกครับ แต่อย่าลืมเอารถถีบสวยๆมาด้วย

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks