เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

ช่วงนี้ เจ้าของกระทู้ งานรัดตัว เปรยๆว่าจะไปต่างประเทศ คงห่างหายจากวงการ ซัก 2-3 วัน เงียบเลยนะท่าน

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลับมาแว้ว//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    bsa 26" ช่วยติชม หน่อยครับ

แนบเอกสาร 2371539
    ผมดูแล้วbsaคันนี้สวยเกิน99.99ด้วยนะไม่ใช่แค่อะไหล่ อย่างเดียวว่างๆลงดูชัดๆหน่อยนะครับนานๆจะเห็น26สักท ี พิเศษชอบชุดไฟสวยถูกใจดี

เจอแล้วพี่วิทูร ตอเช้าจะขอควบbsaคันนี้ บุกถึงบ้านพี่ทีนะครับ
    อยู่แค่ๆ แต่ผมหารู้ม้าย เซียนรถอยู่ตรงนี้เอง รถมากจริงๆครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวยคาด(มากๆ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    เจอแล้วพี่วิทูร ตอเช้าจะขอควบbsaคันนี้ บุกถึงบ้านพี่ทีนะครับ
    อยู่แค่ๆ แต่ผมหารู้ม้าย เซียนรถอยู่ตรงนี้เอง รถมากจริงๆครับ
    ยาฉาวไปบัดสี(อาย)เขายังไม่เป็นเซียนรถทีเป็นแต่เซีย นยีห้อหยาเส้นยีห้อหนึ่ง เซียนเขสิงห์ เขสิงห์โตสแตนดาร์ด55 ยินดีต้อนรับเสมอสำหรับอาคันตุกะคนคอเดียวกันจะมาเยี ่ยมถึงบ้าน ว่าแต่bsaคันี้สวยคาดใม่รู้พับได้ม่าย(แหลงๆเล่น)แลกกับที่ดิน100ตารางวาเอามั๊ยนิ ดีที่บอกกอนที่บ้านผมจะไม่ต้องนึกว่าฮ.ลงจอด ผมชอบแหลงเล่นยาถือสาคนบ้ายาว่าคนเมานะพิมพ์ไม่ใช่เป ็นก๊อน ออใช่ที่เขไบค์mountian,ม่ายพ่อผมชอบเขโหยเหมือนแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 28-01-2011 เมื่อ 06:41

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ยาฉาวไปบัดสี(อาย)เขายังไม่เป็นเซียนรถทีเป็นแต่เซีย นยีห้อหยาเส้นยีห้อหนึ่ง เซียนเขสิงห์ เขสิงห์โตสแตนดาร์ด55 ยินดีต้อนรับเสมอสำหรับอาคันตุกะคนคอเดียวกันจะมาเยี ่ยมถึงบ้าน ว่าแต่bsaคันี้สวยคาดใม่รู้พับได้ม่าย(แหลงๆเล่น)แลกกับที่ดิน100ตารางวาเอามั๊ยนิ ดีที่บอกกอนที่บ้านผมจะไม่ต้องนึกว่าฮ.ลงจอด ผมชอบแหลงเล่นยาถือสาคนบ้ายาว่าคนเมานะพิมพ์ไม่ใช่เป ็นก๊อน ออใช่ที่เขไบค์mountian,ม่ายพ่อผมชอบเขโหยเหมือนแหละ
    ใช่คับที่เขmtb เจอกันหน้าร้านจุฬาคับ บ่ายๆถ้าฝนไม่ตก จาขอข้าวไปถ่ายรูปรถที แต่ว่าจะเขรถถีบไปเหวงซื้อของกอน ฝนตกหล่าวเซ็งจัง
    เอารูปมาดอนน่ามาฝากคับ (ว่าแต่งภาพปิดบางส่วนแต่มั่นจะเสียความงามของภาพไป เป็นศิลปะไม่อนาจารคับ)

*เซ็นเซอร์ได้คับ ให้ดูเซ็นกับไม่เซ็นรูปไหน โย่วโม๊กว่า อิอิ (ล้อเล่นคับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 28-01-2011 เมื่อ 10:54
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขอบคุณ
    0

ที่จริงผมก็ชอบศิลปครับแต่คิดว่าว่าต้องเช็นเซ่อร์ดี กว่า เพราะเด็กๆจะแยกไม่ออกว่าศิลปหรืออนาจารครับเดี๋ยวเส ียผู้ใหญ่กันทั้งหมดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 28-01-2011 เมื่อ 09:45

ฝนตกเบื่อจังคับ ไม่รู้อิทำไร
    นั่งไล่อ่านกระทู้พี่ๆ แล้วได้ความรู้ดี รู้สึกถึงมิตรภาพดีๆที่มีต่อกัน ขอเป็นน้่องใหม่ในกระทู้นี้ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 28-01-2011 เมื่อ 11:37

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนาวกว่าฝนตกซะอีก///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ฝนตกเบื่อจังคับ ไม่รู้อิทำไร
    นั่งไล่อ่านกระทู้พี่ๆ แล้วได้ความรู้ดี รู้สึกถึงมิตรภาพดีๆที่มีต่อกัน ขอเป็นน้่องใหม่ในกระทู้นี้ด้วยครับ
    ช่วงนี้ดูเหมือนฝนบ้านเราจะมาแปลกกว่าปกติแต่ก็ดืใจแ ทนคนที่ทำอาชีพเกี่ยวกับนักท่องเที่ยว ปีนี้เห็นนักท่องเที่ยวหนาตาดีที่บ้านเรา ผมก็งานยุ่งไม่ได้ไปขายของถนนคนเดิน3นัดแล้วน้ดหน้าต รุษจีนคิดว่าจะได้ไป ครับก็ดีใจที่มีสมาชิกเข้ามาเพิ่มช่วยๆกันต่อจิกซอว์ ที่ขาดหายให้สมบูรณ์และยาวนานก็เหมือนผมก็มือใหม่เหม ือนกัน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

กระทู้นี้ อ่านแล้วเพลินดีนะครับ มีสมาชิกใหม่เข้ามาคุยเพิ่มอยู่เรื่อยๆ เรื่องรูปลงไปแล้วก็อย่าไปซีเรียสมากเพราะเจตนาเราไม ่มีอะไร ต้องการเสนอภาพคนดังถ่ายกับจักรยานเท่านั้นเอง แต่หากเลือกรูปที่เบี่ยงๆได้ก็ยิ่งดีครับ
    ยังคอยติดตามอ่านและชมกระทู้นี้เรื่อยๆครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

ขอ save รูปไว้ คงไม่ว่ากันนะจ๊ะ
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    กระทู้นี้ อ่านแล้วเพลินดีนะครับ มีสมาชิกใหม่เข้ามาคุยเพิ่มอยู่เรื่อยๆ เรื่องรูปลงไปแล้วก็อย่าไปซีเรียสมากเพราะเจตนาเราไม ่มีอะไร ต้องการเสนอภาพคนดังถ่ายกับจักรยานเท่านั้นเอง แต่หากเลือกรูปที่เบี่ยงๆได้ก็ยิ่งดีครับ
    ยังคอยติดตามอ่านและชมกระทู้นี้เรื่อยๆครับ
    ขอบคุณมากครับที่ติดตามและคอยชี้แนะให้สมาชิกอย่างทั ่วถึงแม้จะมีภารกิจส่วนตัวค่อนข้างเยอะ พร้อมกับนำเสนอได้หลายๆด้านที่สมบูรณ์ พวกผมเป็นลูกเรือก็อยากให้กัปตันนำเรือไปไปได้ไกลที่ สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 29-01-2011 เมื่อ 20:57

ขอบคุณ
    0

ผมก็หวังว่าการที่เรามาแบ่งปันหลายๆสิ่งเพื่อให้ทุกค นเห็นความแปลกๆใหม่ๆ ให้กันเป็นเรื่องที่ดีที่สุดแล้วผมว่าน้องเขาคงดีใจแ ละไม่ปฏิเสธครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมพับไม่ได้//

บังเอิญหยุดงานพอดีมีคนคอเดียวกันมาเยี่ยมถึงบ้าน ตามลายแทงที่พบทางเข้าบ้านขรุขระเล็กน้อยอยู่ริมคลอง ถ้าถึงหน้าบ้านจะมีพรรคพวกทั้ง5มาเห่าต้อนรับ ออกไปดูมาพร้อมกับเจ้าbsaสีดำแต่ไม่ใช่อีเบย์ เลยขอใหสาธิตวิธีพับให้ดูแต่มันพับไม่ได้ครับผิดหวัง เล็กน้อยไม่เป็นไรไถ่ถามความเป็นมาก็ชอบเหมือนๆกัน ถ่ายทอดความคิด เรื่องราว ปีอายุลงมาในวัตถุผ่านร้อนผ่านหนาวมาเป็น100ๆปี เช่นพวกไห นาฬิกา ตะเกียง รถถีบตามด้วยมอไซค์ ครับคอเดียวกัน(ไม่ใช่คอลีโอเหมือนกัน) ลืมถามไปอีกอย่างโบราณที่ไม่ต้องค้นหา...ม.เอีย..เมี ย ตอนนี้มีสหายเป็นช่างtattoo2คนเลย ดีขอบคุณทุกคนที่มีอาชืพประเทศไทยจะไม่มีวันอ่อนแอ แล้วก็ขออนุญาตแจมbsaพับไม่ได้หน่อยครับ..อิ อิ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 30-01-2011 เมื่อ 22:11

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่wasant ที่เข้าใจเจตนาครับ การที่ผมไม่ลบรูป ผมคิดว่าภาพมันไม่หยาบคาย
    ผมมองว่ามันเป็นเรื่องราว เป็นการบันทึกประวัติศาสตร์ ในแง่ของซุปเปอร์สตาร์ ในแง่ของจักรยานรุ่นนั้นๆ มันเป็นลมหายใจของยุคสมัย

เหมือนอะไรหลายๆอย่างที่คนในกระทู้นี้ชอบ ค้นหาและคว้ากันอยู่ ^^

การพูดคุยหยอกล้อ ทีเล่นทีจริง แทรกสาระในเรื่องราวบ้าง แต่ใจลึกๆก็มีสำนึกเคารพผู้ใหญ่ ให้เกียรติกันอยู่เสมอ

ผมว่ามันเป็นเสน่ห์ของการเล่นเว็บบอร์ดดีครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    ขอ save รูปไว้ คงไม่ว่ากันนะจ๊ะ
    ให้เซฟแต่รูปที่เซ็นฯครับ ^^

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks