เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    อยู่เมืองโคราช เค้าว่าเมือง Cowboy ช่วงนี้ลมหนาวกลับมาอีกแล้ว ...
    2-3 วันนี้ หยิบเทปแกมาเปิดหลังจากไม่ได้หยิบมานาน...น...น คิดว่าน่่าจะเข้ากับบรรยากาศดี
    ขับรถไปซื้อเบียร์...เจอเพลงบางปู ตบด้วยประกายเดือน...เล่นเอาตาปรือ...เกือบลงข้างทาง
    .....เจอ คอเดียวกัน..สงสัยถ้าผ่านไปโคราชคงได้.ฮํมเพลง ธรรชาติบ้านนา กันมั้งนะคับ..ฮึ้นๆโยว เล..โล ..เลทเลฮี้ๆๆๆ..ยะฮุ้ๆๆ
    แหมๆพวกพี่จะดื่มจะกินอะไรกัน ชวนน้องหน่อยสิ5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โจรปล้นใจ : 25-12-2010 เมื่อ 12:24
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    [email protected] ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามสบาย คนสมุยแท้ๆมีไมตรีทุกคน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    บรรยายแล้วเห็นบรรยากาศอยากไปจังพี่ ในเกาะมีร้านเครื่องหนังร้านใหญ่มีโรบินฮู๊ดติดเครื่ องคันนึงครับe11
    ยินดีต้อนรับทุกคนครับ น้ำตกหน้าเมือง น้ำตกหินลาดน้ำกำลังน่าอาบ ทะเลกำลังงาม กุ้งปูปลา สดๆยกเว้นพวกหอยสดมั่งไม่สดมั่ง แป่ว ส่วนใหญ่สดครับ ธรรมดาจะเอาเรือออกไปหากันเอง6-7คนพี่น้อง ต้มหมึกสดๆหวานมากๆ แค่นี้ก่อนเดี๋ยวน้ำยายไหย คันที่อยู่ในร้านเครื่องหนัง โลโก้โรบินฮูดทำขึ้นใหม่ดูยี่ห้อใกล้ๆเป็น rudge ครับเหมือนจะเดิมๆเขาบอกว่าเพื่อนให้มา ถ้ามีโอกาสน่าจะได้ดูกันเดิมติดรถหรือวางใหม่ ออถ้าถึงสมุยแล้วอย่าลืมแวะชิม ขนมจีนป้าไมตรีพี่สาวผมเองครับ ดาราหนังมาชิมเยอะมาก

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    .....เจอ คอเดียวกัน..สงสัยถ้าผ่านไปโคราชคงได้.ฮํมเพลง ธรรชาติบ้านนา กันมั้งนะคับ..ฮึ้นๆโยว เล..โล ..เลทเลฮี้ๆๆๆ..ยะฮุ้ๆๆ
    แหมๆพวกพี่จะดื่มจะกินอะไรกัน ชวนน้องหน่อยสิ5555
    พี่โจรตามสบายเลยครับ ถือว่ากระทู้ผมเป็นกระท่อมกลางนาให้คนผ่านไปผ่านมา ได้นั่งพักกินน้ำกินท่าคุยกันเรื่องราวเก่าๆเรื่องอน าคตข้างหน้า ออขออย่างเดียวเวลาจะดื่มจะกินอย่าลืมชวนเจ้าของกระท ่อมด้วย555

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามสบาย คนสมุยแท้ๆมีไมตรีทุกคน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    บรรยายแล้วเห็นบรรยากาศอยากไปจังพี่ ในเกาะมีร้านเครื่องหนังร้านใหญ่มีโรบินฮู๊ดติดเครื่ องคันนึงครับe11
    ยินดีต้อนรับทุกคนครับ น้ำตกหน้าเมือง น้ำตกหินลาดน้ำกำลังน่าอาบ ทะเลกำลังงาม กุ้งปูปลา สดๆยกเว้นพวกหอยสดมั่งไม่สดมั่ง แป่ว ส่วนใหญ่สดครับ ธรรมดาจะเอาเรือออกไปหากันเอง6-7คนพี่น้อง ต้มหมึกสดๆหวานมากๆ แค่นี้ก่อนเดี๋ยวน้ำยายไหย คันที่อยู่ในร้านเครื่องหนัง โลโก้โรบินฮูดทำขึ้นใหม่ดูยี่ห้อใกล้ๆเป็น rudge ครับเหมือนจะเดิมๆเขาบอกว่าเพื่อนให้มา ถ้ามีโอกาสน่าจะได้ดูกันเดิมติดรถหรือวางใหม่ ออถ้าถึงสมุยแล้วอย่าลืมแวะชิม ขนมจีนป้าไมตรีพี่สาวผมเองครับ ดาราหนังมาชิมเยอะมาก

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปีใหม่2554 นี้ ขอให้คนบ้ารถถีบสมุยและครอบครัว จงมีแต่ความสุขถ้วนหน้ากันทุกคนครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ปีใหม่2554 นี้ ขอให้คนบ้ารถถีบสมุยและครอบครัว จงมีแต่ความสุขถ้วนหน้ากันทุกคนครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ วสันต์ ตอบช้าไปนีดมัวไปเป็นดีเจให้ลูกๆหลานๆได้สนุกกัน ขอให้ครอบครัวและน้องหายไวๆไปกับพรปีใหม่ด้วยครับ ที่ผ่านมาถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

มีรูป(รถ)เด็กๆมาให้ชม โปรดติดตาม ที่นี่ เร็วๆนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 09-01-2011 เมื่อ 07:52

3ล้อ เหล็กหล่อ ของลูกชายคนเล็ก กับ raleigh 20" ของลูกชายคนโต(แต่ตอนนี้ ลูกชายคนโต เจ้าของรถ ขี่รถ 24" ได้แล้ว รถก็เลยจอดอย่างเดียว)

Name:  IMG_0315.jpg
Views: 186
Size:  55.3 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 09-01-2011 เมื่อ 13:44

raleigh junoir cantiriver 26" ( ต้องบอกก่อนว่า คันนี้ ประกอบจากซาก ไม่รู้ว่า โชคดีหรือโชคร้าย ที่ไปเจอ โครง ตะเกียบ จานปั่น ตามอะไหล่อยู่นาน กว่าจะได้อย่างที่เห็น) คันนี้ขี่ใช้งานบ่อยสุด ความสูงจากกระโหลก ถึง น๊อตยึดหลักอาน สูงเท่ารถ 24" ขี่ได้คล่องตัวดี

Name:  IMG_0319.jpg
Views: 196
Size:  54.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 09-01-2011 เมื่อ 13:35

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำไรผู้ชมครับ//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    3ล้อ เหล็กหล่อ ของลูกชายคนเล็ก กับ raleigh 20" ของลูกชายคนโต(แต่ตอนนี้ ลูกชายคนโต เจ้าของรถ ขี่รถ 24" ได้แล้ว รถก็เลยจอดอย่างเดียว)

Name:  IMG_0315.jpg
Views: 186
    กำลังสงสัยอยู่ไม่ว่ากันนะ(ผมเป็นคนขี้สงสัย)ท่านได้ รถเด็กมาหลายคันมีแรงบันดาลใจเพราะมีลูก2คน หรือเล่นรถเด็กก่อนที่จะมีลูกครับ ข้อ2 3ล้อเหล็กหล่อมีสักกี่คันในประเทศไทย แค่เคยเห็นใน old bike eu นึกว่าบ้านเราไม่มีเสียอีกเก็บแปลกไปอืกแบบสวยหายาก มีโอกาสแวะไปครั้งเดียวบ้านคุณโรจน์คุ้มเลยได้ชมเพลิ น แล้วท่านมีอะไรดีๆแนะนำข้อมูลบ้านนายช่างบ้างนะ ตอนนี้มาดูรถเด็กสลับกันไปบ้างเนาะคุณตรังโอลด์ฯ กำไรคนชมแบบพวกเราครับ แล้วเดี๋ยวขอชมชั้นริงไซค์อีกสักเที่ยวครับ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    กำลังสงสัยอยู่ไม่ว่ากันนะ(ผมเป็นคนขี้สงสัย)ท่านได้ รถเด็กมาหลายคันมีแรงบันดาลใจเพราะมีลูก2คน หรือเล่นรถเด็กก่อนที่จะมีลูกครับ ข้อ2 3ล้อเหล็กหล่อมีสักกี่คันในประเทศไทย แค่เคยเห็นใน old bike eu นึกว่าบ้านเราไม่มีเสียอีกเก็บแปลกไปอืกแบบสวยหายาก มีโอกาสแวะไปครั้งเดียวบ้านคุณโรจน์คุ้มเลยได้ชมเพลิ น แล้วท่านมีอะไรดีๆแนะนำข้อมูลบ้านนายช่างบ้างนะ ตอนนี้มาดูรถเด็กสลับกันไปบ้างเนาะคุณตรังโอลด์ฯ กำไรคนชมแบบพวกเราครับ แล้วเดี๋ยวขอชมชั้นริงไซค์อีกสักเที่ยวครับ
    เหอะๆ ของผมเจอแต่เขาใช้งานอยู่ ราเล่ห์ ชาย 20 เท่าที่ดูคงจะมีของแท้แค่ โคลง ตะเกียบ บันได และจาน(มั้ง) เท่านี้ครับ
    ถ้ามองผ่านๆเหมือน bmx
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

3 ล้อ คันเล็ก รถผมเอง ครับลุง ( คนนี้แหละครับ เจ้าของรถตัวจริง )

Name:  IMG_0289.jpg
Views: 187
Size:  37.5 KB

มีรูปมาให้ดู ให้หายคิดถึง

Name:  IMG_0323.jpg
Views: 178
Size:  39.8 KB

ของสะสม เล็กๆน้อยๆ

Name:  IMG_0330.jpg
Views: 203

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks