เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เล่นได้แค่นี้ ถือว่าเล่นรถโบราณกับเขาเเล้วหรือยัง?????ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    บังเอิญหยุดงานพอดีมีคนคอเดียวกันมาเยี่ยมถึงบ้าน ตามลายแทงที่พบทางเข้าบ้านขรุขระเล็กน้อยอยู่ริมคลอง ถ้าถึงหน้าบ้านจะมีพรรคพวกทั้ง5มาเห่าต้อนรับ ออกไปดูมาพร้อมกับเจ้าbsaสีดำแต่ไม่ใช่อีเบย์ เลยขอใหสาธิตวิธีพับให้ดูแต่มันพับไม่ได้ครับผิดหวัง เล็กน้อยไม่เป็นไรไถ่ถามความเป็นมาก็ชอบเหมือนๆกัน ถ่ายทอดความคิด เรื่องราว ปีอายุลงมาในวัตถุผ่านร้อนผ่านหนาวมาเป็น100ๆปี เช่นพวกไห นาฬิกา ตะเกียง รถถีบตามด้วยมอไซค์ ครับคอเดียวกัน(ไม่ใช่คอลีโอเหมือนกัน) ลืมถามไปอีกอย่างโบราณที่ไม่ต้องค้นหา...ม.เอีย..เมี ย ตอนนี้มีสหายเป็นช่างtattoo2คนเลย ดีขอบคุณทุกคนที่มีอาชืพประเทศไทยจะไม่มีวันอ่อนแอ แล้วก็ขออนุญาตแจมbsaพับไม่ได้หน่อยครับ..อิ อิ
    วันก่อนเอารถมอไซค์ไปลองคาบูฯตัวใหม่(แต่เก่า) เห็นว่ายังไม่เย็นมาก ก็เลยแวะถามทางไปบ้านพี่ทูรจากเพื่อน
    บ้านพี่วิทูรสวยมากครับ เรียบชายคลอง คลาสสิคจริงๆ เจ้าของบ้านอัธยาศัยดีมากครับ อุส่าไปหาน้ำชาเขียว(คุณตันเป็นสเปอร์เซอร์)มาต้อนรั บด้วย ขอบคุณครับ
    สียดายวันนั้นไม่ได้ติดกล้องไปด้วย เห็นรถจอดเรียงรายเป็นแถวแล้วกิเลสเกิดทันที 555

หากไม่เหลือบ่ากว่าแรง ผมชอบวิธีการลงมือปลุกปั้น สิ่งที่เราชอบด้วยตนเอง
    มันมีเรื่องราวรายละเอียดในขณะที่เราลงมือทำกับมันทุ กๆนาที

การใส่ใจ พิจารณาความเป็นมา ค่อยๆย้อนวิธีการในอดีต ค่อยๆเรียนรู้กับมัน มันเกิดความซาบซึ้งผูกพันดีครับ

หลายๆงานอดิเรกที่ผมชอบทำ ผมภูมิใจเสมอที่เห็นมันเสร็จเป็นตัวเป็นตนขึ้นมา ผมรู้สึกเหมือนกับว่าเรากำลังสร้างประติมากรรมชนิดหน ึ่งเลยที่เดียว
    ......นักรบกับนักรบเท่านั้น ที่จะรู้ เข้าใจนักรบด้วยกัน
    (พอก่อน โม้ไปเยอะ แทนที่จะชอบถีบรถถีบ จะหันกันมาถีบผมแทน)^^

เอารูปหน้าทอน สมุย มาฝากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 31-01-2011 เมื่อ 23:24
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่ารับแขกด้วยกล้วยแขก//

ครับ ประเพณีไทยแท้แต่โบราณใครถึงเรือนชานเอาขวานรับ เอ๊ยไม่ใช่ สมัยก่อนเพื่อนมาที่บ้านเรามีความรู้สึกอยากใ้เขาอยู ่กับเรานานๆเลี้ยงเหล้าเลี้ยงเบียร์แปร้ มารู้อีกทีเพื่อนเกิดอุบัติเหตุเจ็บหรือมีปัญหาในครอ บครัว หรือไม่ก็เสียงานเสียโอกาสมากมาย เลยไม่อยากเห็นแก่ตัวตรงจุดนี้ให็เป็นอิสระกันนอกจาก นัดล่วงหน้าใว้ก่อน(มีกรึ๊บ) น้ำเย็นๆเหมือนคนโบราณทำสมัยก่อนไม่ว่ากันนะครับ ออส่วนมากช่างเราจะไม่ซื้อป้ายแดงอยู่แล้วถ้าไม่ได้จ ับเครื่องมือลงมือเองเป็นว่าไม่ปลื้มครับ บ้านผมมาเมื่อไหร่ก็ได้ครับ เรื่องรถเรื่องงานช้อบ..ชอบคุยยาว มีประโยชน์ดีเห็นว่าวาดภาพด้วย เก่งครับ ถ่ายยังไม่เก่งแต่ก็ชอบถ่าย ว่างๆจะไปโขมยวิชาจากคุณไก่ อิ อิ

รูป รูป    

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่เก่งเลยครับ จริงผมใช้ออโต้โฟกัสอย่างเดียว ได้เดินทางเห็นอะไรก็ถ่ายเก็บครับไม่ต้องเปลืองฟิล์ม แล้ว ในภาพเป็นเจ้าหมาที่ลันตาครับ ก่อนเจอซึนามิ1วัน ส่วนอีกภาพที่ชุมพรครับผมชอบทะเลสงบครับตอนนั้นใช้lumix lx2สีสวยสดจริง เฟรมภาพพานอรามา โดนโขมยไปนานแล้ว

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ไม่เก่งเลยครับ จริงผมใช้ออโต้โฟกัสอย่างเดียว ได้เดินทางเห็นอะไรก็ถ่ายเก็บครับไม่ต้องเปลืองฟิล์ม แล้ว ในภาพเป็นเจ้าหมาที่ลันตาครับ ก่อนเจอซึนามิ1วัน ส่วนอีกภาพที่ชุมพรครับผมชอบทะเลสงบครับตอนนั้นใช้lumix lx2สีสวยสดจริง เฟรมภาพพานอรามา โดนโขมยไปนานแล้ว
    ภาพท้องฟ้าสวยมากครับ หาดทรายน่าออกไปกระโดดแล้วตะโกนให้สุดเสียงจริงๆ
    ถ่ายไปเถอะครับ เราสบายใจ ไม่ทำให้ตัวเองหรือใครเดือดร้อน สมควรอย่างยิ่งที่จะทำครับ^^
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขออนุญาตพี่วิทูรและคุณเต้ นำภาพรถที่ฟ้าฝนเป็นใจบังคับให้ถ่าย มาลงนะครับ^^

normanพี่วิทูร herculesของคุณเต้ และbsaพับไม่ได้ของผมครับ
    ยินดีมากครับ ที่2มิตรสหายแม้จะต่างวัย แต่ความนิยมชมชอบคล้ายๆกันมาเยื่อน
    เกียมัว ก็เกียมัว แต่คิดว่าคงอีกไม่นานน่าจะทำงานเก็บเงิน(ห้ามภรรยาที ่เคารพรู้) ไปหาของชอบมาไว้ได้บ้าง >0<

ไฟหน้ามิลเลอร์ที่ดุดำ สวยมากครับ ทำให้ผมอดนึกไม่ได้ถึงสวิสไฟลูกัสที่อยากหามาติดbsaพ ับไม่ได้ของผม

ไฟหน้าลูกัสสวยมากครับ

ภาพรวมๆถ่ายมุมต่ำดูสง่าดีครับ

และขอปิดท้ายด้วยมุมธรรมดาๆแต่ได้ใจในความสามัญ

แอบเสียดายอยู่ไม่ใช่น้อย ที่ไม่ได้ถ่ายรายละเอียดเจาะลึกถึงใส้ใน ชิ้นส่วนหลายๆชิ้น
    ไม่เป็นไร คงมีโอกาสเหมาะอีกสักวันครับ :)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 04-02-2011 เมื่อ 00:31

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ยังมองต่างมุม//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    โทษทีครับช่วงนี้พระอาทิตย์2โดนชักกลับช้างานรีบเยอะ ช่วงเช้าออกสายเพราะตอนแรกเผลอไปลงในโบชัวร์ว่า"รับเ ดินสาย ไฟภายในภายนอก ผมก็เลยออกสายมาตลอดเลยครับ(อายเขาจัง) อยู่แทพต้องตอกบัตรก่อน2โมงเกือบ20ปีก็เลยขออยู่แบบอ ิสระบ้าง เห็นภาพหมาเมื่อวานใจแว๊บขึ้นมาก่อนเลย เจ้า"ตัวแช่น้ำ"คงจะไม่อยู่ริมทะเลวันที่เจอสึนามิ สาธุ ภาพที่2 ฟ้าสวยที่ชุมพร สวยมากๆถือว่าเป็นจังหวะที่ดีเห็นของสวยมีกล้องอยู่ใ นมือหรือว่าไงคุณฟีbsaพับม่ายด้าย แต่ ..จุีๆเห็นผู้หญิงสวยอย่าเผลอถ่ายกลับบ้านเชียว คุณแม่ขอร้องจะโดนทั้งลูกสาวแม่ยายทั้งเมียพ่อตา 555 4แหง๊แก๋ ผมอ่านในโพสต์รูปเขาให้จำนวนนัดมาเหมือนกันเราลงๆกัน มันจะหมดแม๊กหรือเปล่า ถึงตอนนั้นเราค่อยชวนกันไปขออุธรณ์เจ้าชองบอร์ดอิอิ เฮ้ยอุธร อุทร เขียนผิดหรือเปล่าถ้าผิดขออภัย ผมให้แสงสว่างอย่างเดียว(พระอาทิตย์2) เดี๋ยวดูพรรคพวกผมหน่อยฟ้าดินสลายก็คงไม่เจอสึนามิเพ ราะอยู่บนเขา55 เจออย่างเดียว ยา ยา เบื่อ อนิจจา ชาติหน้าเกิดเป็น bsa ดีกว่ามีเจ้าของเอาเสื่อเอาหมอนมานอนเฝ้า555แม่ชื่อน้ำหวานข้างๆลูกสาว"น้ำตาล"ส่วนข้งล่างลูกบ่า วชื่อ"กาลิว"งานหลักของพวกเขาเฝ้าเจ้าของ งานอดิเรกเฝ้ารถถีบโบราณคร้าบ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 03-02-2011 เมื่อ 22:53

ออกมาจากหน้ามอไซค์ยุโรป เห็นทู้ขึ้นพอดี
    ช่วงนี้ ขอซ้อมหนักหาอ่านข้อมูลใหม่ๆที่จะเล่นสักหน่อยก่อน
    ก่อนจะออกหมัดคงต้องถามๆให้พี่ทูรเป็นพี่เลี้ยงแล้ว ^^

การลงรูปในบอร์ดนี้ ถ้าหมดแม็กแล้วจะลงไม่ได้ครับ ต้องตามลบ
    แก้โดยการฝากรูปกับเว็บฝากรูปฟรีๆก็ได้ครับ
    ลองคลิกไปที่รูปที่ผมลงจะเจอเว็บ แล้วเราค่อยก็อปurl มาลง บอร์ดนี้มันรองรับกันครับ
    ยิงรูปได้ไม่มีหมดครับ

ปล.มียามเฝ้าเพียบแล้ว ผมจะไปขนรถดึกๆยังไงครับ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 03-02-2011 เมื่อ 22:57

ขอบคุณ
    0

ดูไปกินเฮเนเก้นเหลือเมื่อคืนไปคนแก่หน้าแตกซื้อเบีย ร์ไปฝากวัยรุ่นแต่เขาเลิกกินกันหมดแล้ว ตามสมัยเขาไม่ทันจริง แล้ววัยรุ่นเดี๋ยวนี้เขากินอะไรกัน แหม๋ แหมๆเราก็นึกตั้งนานเกียร์มัวมันรถรุ๋นไหนวะ ตกมุขเลยพระอาทิตย์2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 03-02-2011 เมื่อ 23:16

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ดูไปกินเฮเนเก้นเหลือเมื่อคืนไปคนแก่หน้าแตกซื้อเบีย ร์ไปฝากวัยรุ่นแต่เขาเลิกกินกันหมดแล้ว ตามสมัยเขาไม่ทันจริง แล้ววัยรุ่นเดี๋ยวนี้เขากินอะไรกัน แหม๋ แหมๆเราก็นึกตั้งนานเกียร์มัวมันรถรุ๋นไหนวะ ตกมุขเลยพระอาทิตย์2
    ขอโทษทีครับพี่ เบียร์ที่ซื้อมาเลี้ยงเมื่อคืน วัยรุ่นสมัยนี้ดื่มนมครับ^^
    เสียดายจังวันนี้พี่วิทูรไม่ได้ไปถนนคนเดิน ว่าจะปั่นจักรยานไปนั่งเล่นด้วยสักหน่อย
    แต่ไม่เป็นไรครับ ไว้อาทิตย์หน้าว่างๆค่อยไปใหม่ก็ได้ครับ
    ว่าแต่พระอาทิตย์2อ่ะ มันคืออะไร ผมไม่ทันมุขจริงๆ

samuinorman หายไปใหน ใครเจอช่วยส่งข่าวด้วยครับ วันก่อน ดูกีฬาชนวัว ในtv. เป็นกีฬาพื้นบ้านแดนใต้ ไม่รู้ว่าทาง samui มีหรือป่าว

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยู่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    samuinorman หายไปใหน ใครเจอช่วยส่งข่าวด้วยครับ วันก่อน ดูกีฬาชนวัว ในtv. เป็นกีฬาพื้นบ้านแดนใต้ ไม่รู้ว่าทาง samui มีหรือป่าว
    อยู่ครับเกือบไม่อยู่เหมือนกันว่าจะขึ้นไปซ่อมปั้มน้ ำให้พวกเทวดาซะทีสงสัยระบบแม๊กเนติคตัดauto เสียฝนตกไม่หยุดเลยงานก็พลอยช้า กีฬาชนวัวเป็นของนครและข้าวล่างลงไปสมุยชนควายอย่างเ ดืยวเดิม1000กันทีครึ่งๆล้านผมเล่นกะเขาไม่เป็นหรอกเ ล่นเป็นแต่ที่บ้านไม่เสียเดิม1000 แค่เงินออกก็ให้เขาหมด(บางครั้งแอบๆไว้ซื้อกระดิ่งบ้ าง55)คนเราอย่าเปิดเผยหมดเนาะ

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ให้เซฟแต่รูปที่เซ็นฯครับ ^^
    มาดอนน่า ใช่หรือไม่ครับ หน้าคล้ายๆ

ผมเซฟอันปุกปุยไปอย่างเดียว คงไม่ว่าักันนะ
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

hahaรูปหมดโควตาเดี๋ยวว่ากัน เจ้า"ตัวแช่น้ำยังอยู่ครับในวันนั้น แต่เจ้าของ ร้านพังเขียนประสบการณ์ลงต่วยตูน ผมยังซื้อเก็บไว้ครับ แกเป็นนักเขียนแล้วก็เป็นผู้จัดการวงทีโบน เจ้าสามตัวนี้น่ารักนะครับ เจ้าดำผมเป็นแคสเปอร์ไปแล้วrip
    โทษทีครับช่วงนี้พระอาทิตย์2โดนชักกลับช้างานรีบเยอะ ช่วงเช้าออกสายเพราะตอนแรกเผลอไปลงในโบชัวร์ว่า"รับเ ดินสาย ไฟภายในภายนอก ผมก็เลยออกสายมาตลอดเลยครับ(อายเขาจัง) อยู่แทพต้องตอกบัตรก่อน2โมงเกือบ20ปีก็เลยขออยู่แบบอ ิสระบ้าง เห็นภาพหมาเมื่อวานใจแว๊บขึ้นมาก่อนเลย เจ้า"ตัวแช่น้ำ"คงจะไม่อยู่ริมทะเลวันที่เจอสึนามิ สาธุ ภาพที่2 ฟ้าสวยที่ชุมพร สวยมากๆถือว่าเป็นจังหวะที่ดีเห็นของสวยมีกล้องอยู่ใ นมือหรือว่าไงคุณฟีbsaพับม่ายด้าย แต่ ..จุีๆเห็นผู้หญิงสวยอย่าเผลอถ่ายกลับบ้านเชียว คุณแม่ขอร้องจะโดนทั้งลูกสาวแม่ยายทั้งเมียพ่อตา 555 4แหง๊แก๋ ผมอ่านในโพสต์รูปเขาให้จำนวนนัดมาเหมือนกันเราลงๆกัน มันจะหมดแม๊กหรือเปล่า ถึงตอนนั้นเราค่อยชวนกันไปขออุธรณ์เจ้าชองบอร์ดอิอิ เฮ้ยอุธร อุทร เขียนผิดหรือเปล่าถ้าผิดขออภัย ผมให้แสงสว่างอย่างเดียว(พระอาทิตย์2) เดี๋ยวดูพรรคพวกผมหน่อยฟ้าดินสลายก็คงไม่เจอสึนามิเพ ราะอยู่บนเขา55 เจออย่างเดียว ยา ยา เบื่อ อนิจจา ชาติหน้าเกิดเป็น bsa ดีกว่ามีเจ้าของเอาเสื่อเอาหมอนมานอนเฝ้า555แม่ชื่อน้ำหวานข้างๆลูกสาว"น้ำตาล"ส่วนข้งล่างลูกบ่า วชื่อ"กาลิว"งานหลักของพวกเขาเฝ้าเจ้าของ งานอดิเรกเฝ้ารถถีบโบราณคร้าบ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ภาพท้องฟ้าสวยมากครับ หาดทรายน่าออกไปกระโดดแล้วตะโกนให้สุดเสียงจริงๆ
    ถ่ายไปเถอะครับ เราสบายใจ ไม่ทำให้ตัวเองหรือใครเดือดร้อน สมควรอย่างยิ่งที่จะทำครับ^^

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องนมๆพระอาทิตย์ไม่เซ่อร์///

ขอโทษทีครับพี่ เบียร์ที่ซื้อมาเลี้ยงเมื่อคืน วัยรุ่นสมัยนี้ดื่มนมครับ^^
    เสียดายจังวันนี้พี่วิทูรไม่ได้ไปถนนคนเดิน ว่าจะปั่นจักรยานไปนั่งเล่นด้วยสักหน่อย
    แต่ไม่เป็นไรครับ ไว้อาทิตย์หน้าว่างๆค่อยไปใหม่ก็ได้ครับ
    ว่าแต่พระอาทิตย์2อ่ะ มันคืออะไร ผมไม่ทันมุขจริงๆ
    ดีแล้วครับที่ดื่มนมกัน วัยรุ่นได้กินนมหวานส่วนรุ่นพี่ๆทนๆกินนมเปรี้ยวดีกว ่านมบูดหน่อยหนึ่ง555 เสียดายตรุษจีนไม่ได้ไปขายถนนคนเดินได้ข่าวคนตึม//
    แล้วก็สาเหตุไม่ได้ขายก็เพราะเป็นพระอาทิตย์2นี่แหล่ ะ ผู้ให้แสงสว่างแก่โลกคือพระอาทิตย์ส่วนผมให้แสงสว่าง แก่มนุษย์(ช่างไฟๆ)พระอาทิตย์2งัย รีบงานอยู่ครับ ว่าแต่รู้แล้วยังคุณt13เขาเซฟรูปมาดอนน่าท่านไปผมไม่ แน่ใจว่าท่านเซ็นเซ่อร์ไม่ทันหรือแกตั้งใจเอารูปไม่เ ซ่อร์ไป555(เข้าใจเลือกเหมือนผม ศิลปะ อิอิ)ข้างหลังเขียวๆเกือบเข้าบอร์ดโบราณได้แล้ว แป่่วอย่าเอามาล้อเล่งของสูงๆ ที่เห็นของเก่าๆอย่าถามซื้อนะโชว์อย่างเดียว (show alone) นั่งขายเล่นๆสนุกๆและได้พูดคุยกับคนชอบของเก่าๆ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 07-02-2011 เมื่อ 08:09

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks