อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

รุ่งเรืองเชียงกง           โรงงานผลิตโฟม eva      ไลน์
ตัน ของเก่า      บอล ปัดฝุ่น          
JS SLIDE SERvice               

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

ตามรูปทีีให้มานะครับ อยากทราบว่าต่อไฟชาร์จ ไฟหน้า จากจานไฟเข้าใหนออกไหน ตามเบอร์และสีนะครับ
    รถ GL100ครับ เป็นชุดแปลงไฟ จากหน้าทองขาวเป็น CDI สายไฟสีดำเข้ากล่องCDIคอล์ย แต่ว่าชุดซีเนอร์ไฟชาร์จในรูป(ตัวอย่าง) ใช้ของโซนิคครับอยากรู้ว่าขั้วใหนเข้าใหนออกใหนครับ (ตอนนี้ขี่กลางคืนไม่ได้ ไม่มีไฟหน้าครับ
    คุณทุกท่านครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mangjons อ่านข้อความ

ตามรูปทีีให้มานะครับ อยากทราบว่าต่อไฟชาร์จ ไฟหน้า จากจานไฟเข้าใหนออกไหน ตามเบอร์และสีนะครับ
    รถ GL100ครับ เป็นชุดแปลงไฟ จากหน้าทองขาวเป็น CDI สายไฟสีดำเข้ากล่องCDIคอล์ย แต่ว่าชุดซีเนอร์ไฟชาร์จในรูป(ตัวอย่าง) ใช้ของโซนิคครับอยากรู้ว่าขั้วใหนเข้าใหนออกใหนครับ (ตอนนี้ขี่กลางคืนไม่ได้ ไม่มีไฟหน้าครับ
    คุณทุกท่านครับ
    สำหรับไฟหนัา gl มันไม่เกี่ยวกับไฟชาร์จครับใช้สายสีเหลืองวิ่งไปสวิท ช์ออกสูงต่ำ เอาสายสีขาวเข้าไปชาร์จ สำหรับต้วชาร์จเป็นไดโอทธรรมดานี่แหละใช้มิเตอร์วัดด ูคู่ไหนที่ขึ้นข้าไม่ขึ้นข้างนั่นแหละชาร์จ ส่วนอีดคู่น่าจะเป็นโอเวอร์โลตเมือนดรีมหรือเปล่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    สำหรับไฟหนัา gl มันไม่เกี่ยวกับไฟชาร์จครับใช้สายสีเหลืองวิ่งไปสวิท ช์ออกสูงต่ำ เอาสายสีขาวเข้าไปชาร์จ สำหรับต้วชาร์จเป็นไดโอทธรรมดานี่แหละใช้มิเตอร์วัดด ูคู่ไหนที่ขึ้นข้าไม่ขึ้นข้างนั่นแหละชาร์จ ส่วนอีดคู่น่าจะเป็นโอเวอร์โลตเมือนดรีมหรือเปล่า
    รบกวนอีกอย่างครับ ตัวแผ่นชาร์จมันมี 4 ขั้วนี่ มันแต่ละขั้วมัีนต่อไปใหนกันบ้าง ใครมีโซนิคอยู่ รบกวนดูให้ทีนะครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเหมือนของดรีม 1สีแดงแบท ออกมาจาก 2สีขาว 3เหลืองผ่านโอเวอร์โลตลง 4 กราวด์ สีเขียว ถ้าเป็น GLก็ใช้แค่ 1กับ2เท่านั้น

Bookmarks