อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีต่อไฟหน้ามอเตอร์ไซค์ครับ

ตามรูปทีีให้มานะครับ อยากทราบว่าต่อไฟชาร์จ ไฟหน้า จากจานไฟเข้าใหนออกไหน ตามเบอร์และสีนะครับ
    รถ GL100ครับ เป็นชุดแปลงไฟ จากหน้าทองขาวเป็น CDI สายไฟสีดำเข้ากล่องCDIคอล์ย แต่ว่าชุดซีเนอร์ไฟชาร์จในรูป(ตัวอย่าง) ใช้ของโซนิคครับอยากรู้ว่าขั้วใหนเข้าใหนออกใหนครับ (ตอนนี้ขี่กลางคืนไม่ได้ ไม่มีไฟหน้าครับ
    คุณทุกท่านครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mangjons อ่านข้อความ

ตามรูปทีีให้มานะครับ อยากทราบว่าต่อไฟชาร์จ ไฟหน้า จากจานไฟเข้าใหนออกไหน ตามเบอร์และสีนะครับ
    รถ GL100ครับ เป็นชุดแปลงไฟ จากหน้าทองขาวเป็น CDI สายไฟสีดำเข้ากล่องCDIคอล์ย แต่ว่าชุดซีเนอร์ไฟชาร์จในรูป(ตัวอย่าง) ใช้ของโซนิคครับอยากรู้ว่าขั้วใหนเข้าใหนออกใหนครับ (ตอนนี้ขี่กลางคืนไม่ได้ ไม่มีไฟหน้าครับ
    คุณทุกท่านครับ
    สำหรับไฟหนัา gl มันไม่เกี่ยวกับไฟชาร์จครับใช้สายสีเหลืองวิ่งไปสวิท ช์ออกสูงต่ำ เอาสายสีขาวเข้าไปชาร์จ สำหรับต้วชาร์จเป็นไดโอทธรรมดานี่แหละใช้มิเตอร์วัดด ูคู่ไหนที่ขึ้นข้าไม่ขึ้นข้างนั่นแหละชาร์จ ส่วนอีดคู่น่าจะเป็นโอเวอร์โลตเมือนดรีมหรือเปล่า

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    สำหรับไฟหนัา gl มันไม่เกี่ยวกับไฟชาร์จครับใช้สายสีเหลืองวิ่งไปสวิท ช์ออกสูงต่ำ เอาสายสีขาวเข้าไปชาร์จ สำหรับต้วชาร์จเป็นไดโอทธรรมดานี่แหละใช้มิเตอร์วัดด ูคู่ไหนที่ขึ้นข้าไม่ขึ้นข้างนั่นแหละชาร์จ ส่วนอีดคู่น่าจะเป็นโอเวอร์โลตเมือนดรีมหรือเปล่า
    รบกวนอีกอย่างครับ ตัวแผ่นชาร์จมันมี 4 ขั้วนี่ มันแต่ละขั้วมัีนต่อไปใหนกันบ้าง ใครมีโซนิคอยู่ รบกวนดูให้ทีนะครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเหมือนของดรีม 1สีแดงแบท ออกมาจาก 2สีขาว 3เหลืองผ่านโอเวอร์โลตลง 4 กราวด์ สีเขียว ถ้าเป็น GLก็ใช้แค่ 1กับ2เท่านั้น

ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าLSเดินยังไงครับ..ชุดสายไฟไม่มีครับคือจะเดิน เองครับไม่มีซื่อมาเจ้าของรถเดินมาแค่สวิต off run ครับ อยากจะเดินเองแค่มีไฟหน้าก่ิน..ลำบากมากครับไปไหนตอน กลางคืนกลัวรถจะเสยเอา...รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ...ขอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณ
    0

อ่อ..ลืมบอกไปครับ..ของผมเป็นตัวกล้องไฟปลั๊กเดียวนะ ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    น่าจะเหมือนของดรีม 1สีแดงแบท ออกมาจาก 2สีขาว 3เหลืองผ่านโอเวอร์โลตลง 4 กราวด์ สีเขียว ถ้าเป็น GLก็ใช้แค่ 1กับ2เท่านั้นhttp://www.weekendhobby.com/motorcyc...0255319230.JPG
    แล้วถ้าLSเดินยังไงครับ..ชุดสายไฟไม่มีครับคือจะเดิน เองครับไม่มีซื่อมาเจ้าของรถเดินมาแค่สวิต off run ครับ อยากจะเดินเองแค่มีไฟหน้าก่ิน..ลำบากมากครับไปไหนตอน กลางคืนกลัวรถจะเสยเอา...รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ...ขอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ มาตรฐาน
    อ่อ..ลืมบอกไปครับ..ของผมเป็นตัวกล้องไฟปลั๊กเดียวนะ ครับ

Bookmarks