60 ปีที่แล้ว ทองมันถูกหรือรถอังกฤษ มันแพงครับ??????

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: 60 ปีที่แล้ว ทองมันถูกหรือรถอังกฤษ มันแพงครับ??????

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 60 ปีที่แล้ว ทองมันถูกหรือรถอังกฤษ มันแพงครับ??????

ลุงบอกว่าทองบาทละ300 รถคันนี้ซื้อมา1500 เท่ากับทอง5บาท ได้มา วานนี้รับกล้วยไม้บานยามเช้า

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 24-10-2010 เมื่อ 23:33

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ที่บ้านผมซื้อรถHUMBERมาประมาณ40กว่าปีเมื่อก่อนราคา รถ1250บาททองคำบาทละ 400 ก็ประมาณ 3 บาทเมื่อสมัยก่อนก็คิดว่าแพงอยู่เหมือนกันครับ

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ปัจจุบันซื้อรถจักรยานอังกฤษบางคันก็ทอง 1 บาท หรือ 2 บาทก็มี คิดว่าปัจจุบันเทียบราคาทองไม่ได้แล้ว ราคาทองไปโลดกว่าเก็บทองดีกว่าแต่เพราะชอบเลยไม่เก็บ ทอง..เพราะเป็นคนบ้ารถถีบ..มันก็แค่นั้น..
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นไปได้ไม๊ครับ//

พี่หรือว่าบ้านผมอยู่ไกล ทำให้รถแพงกว่ามีส่วนด้วยได้มั๊ยครับ

ขับมีน้ำใจ
    ขี่ต้องมีน้ำใจ
    ถีบก็ต้องมีน้ำใจ

คนสมุย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 24-10-2010 เมื่อ 23:26

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงผู้เชี่ยวชาญ///

รถที่นำเข้าจากยุโรปสมัยนั้น ต้องเสียภาษีแพงมั๊ยเมื่อเทียบกับรถญี่ปุ่น เคยฟังเขาเล่ามารถstandard เอาเข้ามาเฉพาะข้อต่อแล้วมาเชื่อมเป็นโครงในไทย จริงเท็จประการใดครับ ช่วยอธิบายให้คอstandard รู้ด้วยครับ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แบบพี่วสันต์

ผมได้เขาดูหลายๆกระทู้และหลายบอร์ด เห็นพวกพี่รุ่นเก่าๆโพสต์เข้ามาช่วยกันตอบมือใหม่ๆแบ บพวกผมกันตลอด ทำให้มีความมั่นใจเกิน100 ว่าวงการ จักรยานโบราณจะเดินไปข้างหน้าอย่างยาวนาน และน่าจะเป็นแบบอย่างที่ดีกับเราที่มาใหม่ ผมคนหนึ่งเรื่มต้นด้วยรถ1 ความรู้0 เดี๋ยวนี้พอปูๆปลาๆขึ้น ได้ถ่ายทอดให้เพื่อนๆในสมุยได้หลายคน ที่เริ่มเล่น ส่วนตัวไม่เคยเจอพี่วสันต์ตัวเป็นๆสักครั้ง พี่เป็นคนหนึ่งที่ทำหน้าที่ได้ดีจริงๆ คนอื่นก็เหมือนกันครับ สมุยฝนยังแรงเหมือนเดิมลาไปหุงข้าวก่อนเดื๋ยวไฟดับ55 55

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังเหมือนเดิม//

ราคาทองวันนี้บาทละ20000 กว่า แต่ก็ยังน้อยกว่า sunbeam 1คันไม่นับคนใส่เสื้อแดง ต้องขายทอง3บาทถึงะได้ เพราะเวลาเราขายเขาๆบอก"ทองมันไม่เต็มไง"ช่างเขาเหอะไปเรื่องที่ทันสมัยกับเขาดีก่า ชอบผู้จัดที่เลือกคนใส่เสื้อแดงได้สุดยอดจริงๆ แต่ถ้าคนปั่นทุกคนใส่เป็นเสื้อสีขาวของชมรม ยิ่งจะเป็นสุดยอดอลังการงานสร้างจริงๆ ไม่ได้ไปแต่ขอชม ติอยู่ห่างๆครับ ใกล้ไม่ได้ เดี๋ยวเพื่อนตื๊บ 555

ขอบคุณ
    0

Lightbulb ก็เรื่องเงินเงินทองทอง//

ผมชอบนั่งอ่านกระทู้ โดยเฉพาะขายอะไหล่พยายามจำตัวไหนอย่างไรราคาเท่าไหร่ เราไหวมั๊ยก็ดีรวมๆแล้วของกลุ่มจักรยานโบเรา ชัดเจนดี1ที่บอกว่าแท้หรือเทียมมือใหม่แบบพวกผมจะได้ เลือกถูกอย่างเต็มใจ 2ราคาโดยรวมก็พอไหวผมว่าคนเล่นหรือรักรถเก่ามีหลากหล าย กลุ่มที่เยอะน่าจะเป็นวัยทำงาน ถ้าราคาอยู่ประมาณนี้ตลอดผมว่าดีครับ ถึงตอนนี้ผมว่ามีมือใหม่เข้ามาเยอะ ฝากให้รุ่นพี่ประคองพวกเราให้ตลอดรอดฝั่ง ทั้งเรื่องอะไหล่และอนุรักษ์ เหมือนรุ่นพี่กำลังบอกเราทางอ้อมเหมือนมีประสบการณ์ ว่า"ค่อยๆเล่นหรือระวังรถเล่นเรา"ขอบคุณรุ่นพี่จริง ๆ ดูสมาชิกรุ่นต่อไปผมครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 20-11-2010 เมื่อ 08:16

ขอบคุณ
    0

อย่าสงสัยไอ้ตัวเล็กมาได้ไง นี่เลยสมาชิกรุ่นล่าสุดจะได้ถีบครบ11คันพอดี แต่ต้องรอหน่อยนะไอ้หลาน หลานเจ็บไม่เป็นไรอย่าให้รถพัง นโยบายของเรา556

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยมากๆ//

มีอยู่เรื่องหนึ่งสงสัยมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับกันเลยละ่แต่จะไม่ตั้งกระทู้ใหม่ ให้มันมากมาย ถามเล๊ยรถล้อโตๆหลังเล็กเวลาจะออกจะมีวิธีขึ้นอย่างไ รหรือต้องขึ้นเทียบมันสงสัยช่วยไม่ได้จริงๆ ถึงชาตินี้จะไม่ได้เป็นเจ้าของขอให้รู้วิธีขึ้นขี่ก็ ยังดี ขอละเอียดนิดหนึ่งครับเผื่อคนที่ไม่รู้ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

Question หาเงินไม่ใช่หาทอง//

ช่วงเบรคโฆษณา คูยเรื่องสัพเพเหระบ้าง วันพฤหัสที่เขาว่าสระผมไม่ดีนั่นแหละออกไปขายถนนคนเด ินเลียนแบบพ่อขุนราม แล้วก็ไม่ลืมลาก3พี่น้องไปด้วย"เสียเงินแล้วพาไปทำมา หากินหน่อย แต่ไม่ได้เอาไปขาย ขายพวก...........

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยเจ้าของทำมาหากิน//

ออกงานถนนคนเดิน นักทอ่งเที่ยวชอบมากฝรั่งผู้หญิงฮูยาวๆเลยนี่ขนาดของ ผมพื้นๆถ้าเจอของพี่ๆเข้าไป คานไขว้คานโค้งแล้วจะ"ขะไหนหนาด ขนาดไหน" ของผมไม่รู้วันไหนทนรบเร้าไม่ได้ต้องขายกันมั่งละ ราเล่ย์ปี 80สภาพไม่เต็มไม่รู้ขายกันเท่าไหร่เนาะ

รูป รูป      

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ผมชอบนั่งอ่านกระทู้ โดยเฉพาะขายอะไหล่พยายามจำตัวไหนอย่างไรราคาเท่าไหร่ เราไหวมั๊ยก็ดีรวมๆแล้วของกลุ่มจักรยานโบเรา ชัดเจนดี1ที่บอกว่าแท้หรือเทียมมือใหม่แบบพวกผมจะได้ เลือกถูกอย่างเต็มใจ 2ราคาโดยรวมก็พอไหวผมว่าคนเล่นหรือรักรถเก่ามีหลากหล าย กลุ่มที่เยอะน่าจะเป็นวัยทำงาน ถ้าราคาอยู่ประมาณนี้ตลอดผมว่าดีครับ ถึงตอนนี้ผมว่ามีมือใหม่เข้ามาเยอะ ฝากให้รุ่นพี่ประคองพวกเราให้ตลอดรอดฝั่ง ทั้งเรื่องอะไหล่และอนุรักษ์ เหมือนรุ่นพี่กำลังบอกเราทางอ้อมเหมือนมีประสบการณ์ ว่า"ค่อยๆเล่นหรือระวังรถเล่นเรา"ขอบคุณรุ่นพี่จริง ๆ ดูสมาชิกรุ่นต่อไปผมครับ
    งี่น้องหาสามล้อเด็กซะคันและพี่ทูร...555+
    กรุ่นเก่า ไอกรุ่น กลิ่นเก่า

วีรวัฒน์ กันคล้อย (เอฟ)
    49/2 หมู่ 3 หมู่บ้านคลองแค ตำบลพงสวาย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี 70000

[CENTER]T.0846685547
    http://www.facebook.com/wannapong.kankloy
    ลองใช้ฃีวิตในสิ่งที่เราอยากจะเป็น
    0570211506 ธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายวีรวัฒน์ กันคล้อย

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ผมได้เขาดูหลายๆกระทู้และหลายบอร์ด เห็นพวกพี่รุ่นเก่าๆโพสต์เข้ามาช่วยกันตอบมือใหม่ๆแบ บพวกผมกันตลอด ทำให้มีความมั่นใจเกิน100 ว่าวงการ จักรยานโบราณจะเดินไปข้างหน้าอย่างยาวนาน และน่าจะเป็นแบบอย่างที่ดีกับเราที่มาใหม่ ผมคนหนึ่งเรื่มต้นด้วยรถ1 ความรู้0 เดี๋ยวนี้พอปูๆปลาๆขึ้น ได้ถ่ายทอดให้เพื่อนๆในสมุยได้หลายคน ที่เริ่มเล่น ส่วนตัวไม่เคยเจอพี่วสันต์ตัวเป็นๆสักครั้ง พี่เป็นคนหนึ่งที่ทำหน้าที่ได้ดีจริงๆ คนอื่นก็เหมือนกันครับ สมุยฝนยังแรงเหมือนเดิมลาไปหุงข้าวก่อนเดื๋ยวไฟดับ55 55
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ งานที่สมุยใกล้เสร็จแล้ว ยังไม่เคยลงไปดูสักครั้ง แต่มีน้องๆลงไปทำงานที่นั่นหลายคน ตอนน้ำท่วมสมุย บ้านพักคนงานที่นั่นก็อ่วมไปเหมือนกัน
    การเข้าไปตอบในกระทู้ ผมว่าเป็นการให้กำลังใจอย่างดีให้กับเจ้าของกระทู้นะ ครับ เป็นการต่อยอดเรื่องราวให้งอกออกไปอย่างไม่รู้จบ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 26-11-2010 เมื่อ 18:05
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มีอยู่เรื่องหนึ่งสงสัยมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับกันเลยละ่แต่จะไม่ตั้งกระทู้ใหม่ ให้มันมากมาย ถามเล๊ยรถล้อโตๆหลังเล็กเวลาจะออกจะมีวิธีขึ้นอย่างไ รหรือต้องขึ้นเทียบมันสงสัยช่วยไม่ได้จริงๆ ถึงชาตินี้จะไม่ได้เป็นเจ้าของขอให้รู้วิธีขึ้นขี่ก็ ยังดี ขอละเอียดนิดหนึ่งครับเผื่อคนที่ไม่รู้ด้วยครับ
    เดี๋ยวว่างๆจะลงรายละเอียดให้ครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Bookmarks