60 ปีที่แล้ว ทองมันถูกหรือรถอังกฤษ มันแพงครับ?????? - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 60 ปีที่แล้ว ทองมันถูกหรือรถอังกฤษ มันแพงครับ??????

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ธรรมชาติสอน////

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ งานที่สมุยใกล้เสร็จแล้ว ยังไม่เคยลงไปดูสักครั้ง แต่มีน้องๆลงไปทำงานที่นั่นหลายคน ตอนน้ำท่วมสมุย บ้านพักคนงานที่นั่นก็อ่วมไปเหมือนกัน
    การเข้าไปตอบในกระทู้ ผมว่าเป็นการให้กำลังใจอย่างดีให้กับเจ้าของกระทู้นะ ครับ เป็นการต่อยอดเรื่องราวให้งอกออกไปอย่างไม่รู้จบ
    พี่โชคดีแล้วที่เจอน้ำท่วม ไม่งั้นปีหน้าพี่จะต้องซื้อน้ำอาบกัน6000ลิตร 500บาท คาดว่าหลังจากนี้เราจะมีน้ำใช้ไปถึง3-4ปีทีเดียว แต่ความคิดผมธรรมชาติทำแรงๆให้มนุษย์แข็ง.แกร่งทดสอบ ความอดทนว่าคุณจะอยู่ในสมุยได้มั๊ย"พูดเหมือนจบสูง จบแค่ม.3"ผมเป็นช่างไฟทั่วๆไปตระเวณไปหลายที่ในสมุยน ั่งดูภาพนึกไม่ออก ว่าอยู่แถวไหนเหมือนจะใกล้ๆบ่อผุดถึงว่าสิเห็นลูกน้อ งปั่นรถถีบกันเป็นแถว ครับมีพี่มีคนต่อยอดได้เรื่องราวไปหลากหลาย ไม่เฉพาะรถถีบความเป็นอยู่ทั่วไปผมว่าดีมากๆครับบอร์ ดรถโบฯเรา บางครั้งก็มีมุขมีฮาบ้างอย่าถือสาได้คลายเครียดจากงา นมาทั้งวัน ออบ้านผมก็โดนท่วมเหมือนกัน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 27-11-2010 เมื่อ 20:34

Name:  IMG_2525[1].jpg
Views: 202
Size:  104.8 KB
    ผมชอบบรรยากาศจังเลย
    ดูแล้วได้ ความรู้สึก อิอิ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลัวว่า//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า อ่านข้อความ
    งี่น้องหาสามล้อเด็กซะคันและพี่ทูร...555+
    ถูกต้อง// แต่ไอ๊สามล้อเด็กม้นแพงกว่าสามล้อผู้ใหญ่นะสิ เทียบเท่าทอง2บาทตอนนี้ได้มั๊ย หรื๊อต้องถามท่านโรจน์สระรีแชมป์ว่างั้น

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แต่ว่า///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    เพราะบรรยากาศอย่างนี้แหละพี่บ้านผมซีดกันเป็นแถวตกท ั้งวันไม่ได้ทำะไรกินๆแล้วก็อย่างว่า กินๆแล้วก็อย่างว่า ไม่ซีดได้งัย แป่ว "คนโสดช่วยไม่ได้เพราะไม่รีบหา" มันจะเกี่ยวกับรถมั๊ยเนี๋ย

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แถมแบบชักชวน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    แถมบรรยากาศเกาะหมุยไม่แพ้ที่อื่นครับให้อีกนิด ผ่อนคลายอารมณ์

รูป รูป      

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ดูท่า เกาะสมุยฝนจะตกหนักนะเนี่ย

เอาใจช่วยครับ จากคนตรัง........
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    ดูท่า เกาะสมุยฝนจะตกหนักนะเนี่ย

เอาใจช่วยครับ จากคนตรัง........
    ตกไม่หม้าแล้ว ช่วงนี้พออ้อทำงานได้แล้ว ไม่ได้ทำงานเครียดหยางแรง ต้องลงแดงตาย เสียคนแล้วผม เป็นคนติดงานไปแล้ว ที่ตรัง1000พรือมั่ง

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ก็ช่วงนี้ฝนไม่ค่อยตกแล้ว

ตกบ้าง บางวัน นิ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    ก็ช่วงนี้ฝนไม่ค่อยตกแล้ว

ตกบ้าง บางวัน นิ
    อย่าลืมเอาใจช่วยน้าชวนกันแกเป็นคนดี แต่สุราษฎร์ฯ-เกาะหมุย ปาเขา เขาเอาหมดแล้วสมน้ำหน้าชอบขายกันนักโคลนหินลงมาทับให ้ตายพั้วโหมเรา

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราเล่ห์

ผมเห็นราเล่ห์ที่ลงขายอยู่คันหนึ่ง น่าจะใกล้เคียงของผมสงสัยตามประสามือใหม่ รุ่นนี้ทำไมเป็นเบรคก้ามปูทั้งหน้าหลัง หรือว่าเป็นอย่างนี้กูรูทางรถราเล่ห์พอจะบอกได้มั๊ยค รับน่าจะปี70-80ประมาณนั้น ของผมหน้าเป็นก้ามปูอยู่เหมือนกันก็เลยงงๆอยู่e13 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ผมเห็นราเล่ห์ที่ลงขายอยู่คันหนึ่ง น่าจะใกล้เคียงของผมสงสัยตามประสามือใหม่ รุ่นนี้ทำไมเป็นเบรคก้ามปูทั้งหน้าหลัง หรือว่าเป็นอย่างนี้กูรูทางรถราเล่ห์พอจะบอกได้มั๊ยค รับน่าจะปี70-80ประมาณนั้น ของผมหน้าเป็นก้ามปูอยู่เหมือนกันก็เลยงงๆอยู่e13 ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    มิได้เป็นกูรู หรือกูรู้อะครับ..เดาจากจากที่เคยเห็นในแคตตาล็อค คิดว่าคล้าย ๆ เป็น Option คล้าย ๆ รถยนต์ที่ออกมารุ่นนึงก็มีให้เลือกหลายแบบ
    ก็แล้วแต่ว่าเอเย่นจะสั่งให้ประกอบรถแบบไหนเพื่อมาขา ย ใส่อะไหล่อะไรบ้าง
    Raleigh 26 เบรคก้ามปู ตามตำราในช่วงปี '50s เค้าเรียกรุ่น Sports Light Roadster Model No....(จำไม่ได้ Raleigh Humber Rudge ใช้เลขคนละชุดกัน) ต่อท้ายด้วย Gent's หรือ L Lady...ครับ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เขาเดิมเราอาจไม่เดิม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    มิได้เป็นกูรู หรือกูรู้อะครับ..เดาจากจากที่เคยเห็นในแคตตาล็อค คิดว่าคล้าย ๆ เป็น Option คล้าย ๆ รถยนต์ที่ออกมารุ่นนึงก็มีให้เลือกหลายแบบ
    ก็แล้วแต่ว่าเอเย่นจะสั่งให้ประกอบรถแบบไหนเพื่อมาขา ย ใส่อะไหล่อะไรบ้าง
    Raleigh 26 เบรคก้ามปู ตามตำราในช่วงปี '50s เค้าเรียกรุ่น Sports Light Roadster Model No....(จำไม่ได้ Raleigh Humber Rudge ใช้เลขคนละชุดกัน) ต่อท้ายด้วย Gent's หรือ L Lady...ครับ
    คันที่ลงขายแสดงว่าเดิมดูสภาพสวยกริ๊บทั้งคัน ส่วนของผมน่าจะแปลงมาพอดีมีคนถามซื้อเราได้บอกความเป ็นจริงให้เขาไปจะได้สบายใจตลอดชาติ พี่ว่ามั๊ยขอบคุณน้ามดอีกที ไหนๆก็อย่าให้เสียกระทู้เปล่าแถมความรู้โบราณสักนิด บ้านผมเรียกชุมเห็ดให้สังเกตุถ้ายังออกดอกแสดงว่าฝนย ังไม่หยุดตก คนแก่บอก(พ่อ) แกจะดีใจเมื่อเราได้ถามเรื่องราวผมโหวตให้พ่อผมเป็นพ ่อดีเด่นตลอดชาติ ถึงนายกจะไม่เลือก 1ม.ค-31ธ.ค ก็วันพ่อครับ แล้วพวกท่านคิดอย่างไรกับคุณพ่อครับเล่าสู่กันฟังบ้า ง

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 02-12-2010 เมื่อ 08:13

ขอบคุณ
    0

ราคาทองวันนี้ 20100กว่าๆ ขึ้นเอ๊าขึ้นเอาช่วงนี้น่าขายมั๊ยครับพี่น้องครับ แต่ก็ยังสู้ราคาราเล่ห์ของพี่อสูรกายหรือพี่สุระใช่ม ั๊ย 38000กับ43000ราคาแรงจริงๆจักรยานโบช่วงนี้ แต่ต้องสวยกริ๊บแบบของพี่เขาจริงๆขอบอก

Junior Member noosafe02's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดี//

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักคุณnoosafe02 ครับ

Bookmarks