Jx110 วิ่งไม่ไหลเลื่อน

ชื่อกระทู้: Jx110 วิ่งไม่ไหลเลื่อน

Junior Member
    สถานที่
    ยังบ่มี
    ขอบคุณ
    0

Question Jx110 วิ่งไม่ไหลเลื่อน

เร่งขึ้น 60 แล้วเครื่องมัน อั้นๆ อ่ะครับ
    จะแก้อย่างไรดี ช่วยหน่อยครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

1.เรื่องระบบไฟครับ
    2.เรื่องน้ำมันครับลงน้อยไปหรือคาบูอาจจะสกปรก
    ปล.เด๋วจะมีผู้รู้มาลงรายละเอียดอีกทีน่ะครับ

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

ต้องลองไล่ตั้งแต่ทางเข้ายันทางออกเลยคับ
    ภายนอก
    คาร์บูสกปรกไหม มีน้ำในถว้ยคาร์บุหรอเปล่า อากาสไหลเข้าดีหรอเปล่า มีอะไรขวางกันไหม ถ้าใช่ ลองทำความสะอาดดุ
    ท่อทางเดินน้ำมันว่ามันพับ หรอว่ากรองเชื้อเพลิงตันหรอเปล่า ถ้าใช่ลองเปลี่ยนใหม่ดู
    ระบบไฟ ลองดูที่หัวเทียนว่าสกปรกไหม ดำหรอเปล่า ถ้าใช้ลองเปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้วลองตั้งคาร์บูใหม่อ ีกครั้ง.
    ท่อไอเสีย ลองดูว่าท่อใส่ใช่รุ้นของมันหรอเปล่า หรอว่าท่อเล้กไป ท่อเล้กปลายๆๆอาจจะอันได้คับ แต่ก้อย่าให้ท่อใหญ่เกิน มันจะโล่งไปคับ

ภายในเครื่อง อันนี้ต้องให้ลองแก้ภายนอกก่อนนะคับ ถ้าไม่หายค่อยมาลองดุระบบเครื่อง แต่ต้องให้ช่างผุ้ชำนาญ
    ระบบไฟ ลองเช้ดดูว่าจุดระเบิดดีไหม ตรงจังหวะหรอเปล่า
    วาล์วไอดี-ไอเสีย เปิด ปิดถุกจังหวะไหม ยันหรอเปล่าคับ

ลองๆๆเช็คดูคับ น่าจะพอแก้ไขได้บ้าง ว่าแต่เครื่องพึงทำมาหรอว่านานแล้วคับ ถ้าพึงทำก้รอ มันรันอินหน่อย แล้วค่อยอัด แต่ถ้านานแล้วก็ลองเช้ดดุคับ
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

สถานที่
    ยังบ่มี
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวจะนำแนวทางไปแก้ครับ ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆ ครับ ได้ผลยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Senior Member uriko_sa's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง
    ขอบคุณ
    0

ต้องดูที่คาบู กับระบบไฟนะครับ ส่วนมาที่แปลง cdi มาไม่ดีมันจะวิ่งไม่ออก เนื่องจากการตั้งไฟอ่อนไปแต่ถ้าเราตั้งไฟแก่อีกนิดจะ ทำให้เรถเราวิ่งดีขึ้นนะครับ และการแปลง cdi จะมีสองแบบนะครับ คือการแปลงแบบล็อกลิ้มใส่กล่อง กับการเอาลิ้มออกแล้วขยับแม่เหล็กแทน ส่วนมาที่พวกผมใช้กันอยู่จะเป็นแบบ เอาลิ้มออกแล้วขยับแม่เหล็กแทนนะครับเพราะสามารถปรับ ไปอ่อนไปแก่ได้ง่ายครับ และไม่ยุ่งยากครับ ถ้ามีปัญหาไรสอบถามได้นะครับ 087-0562880 หนุ่มครับ

สถานที่
    ยังบ่มี
    ขอบคุณ
    0

ครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    ยังบ่มี
    ขอบคุณ
    0

พอดีได้คาบู มาใหม่พอใส่เข้าไป หาจากอาการนั้นไปเลย
    วิ่งไหลเลื่อนไปเลย

Bookmarks