c-70 คาร์บู เน่าค่ะ

ชื่อกระทู้: c-70 คาร์บู เน่าค่ะ

Junior Member za-rim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c-70 คาร์บู เน่าค่ะ

คาร์บูลูกลอยไม่ใช่ของมันอ่ะค่ะ แล้วน้ำมันเยิ้ม ถ้าเปลี่ยนเป็นเวฟหรือดรีมต้องใส่กรองเปลือยหรือเปล่ าคะ ตอบที มือใหม่

ลูกลอยเสียก๊ซื้อมาเปลียนครับ..............ใช่คาบูร ์เดิมก็วิงน๊ะ.......อย่าเปียนเลยรถโบราณตะกูลซี.... แถบหาของเดิมไม่ได้แล้ว................ชอบเปลียนคาร ์บูร์.......เครื่องกัน....หมดต่อไปคงหารถเดิมๆอยาก. ....

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chula05 อ่านข้อความ
    ลูกลอยเสียก๊ซื้อมาเปลียนครับ..............ใช่คาบูร ์เดิมก็วิงน๊ะ.......อย่าเปียนเลยรถโบราณตะกูลซี.... แถบหาของเดิมไม่ได้แล้ว................ชอบเปลียนคาร ์บูร์.......เครื่องกัน....หมดต่อไปคงหารถเดิมๆอยาก. ....
    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ
    0

แล้วลูกลอยเดิมๆราคาประมาณเท่าไหร่คะ เคยไปถามแล้ว
    เค้าบอกหายากจัง

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคาร์บูสภาพแย่มากแล้ว เปลียนไปเลยก็ดีนะครับ แท้ญี่ปุ่นราวๆ 2000 ของใต้หวันเกรดa ไม่ถึงพัน ครับ

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

ที่รัชดา ตอนนั้นเคยถาม คาร์บิว 70 เดิมแท้ แต่สภาพไม่ช่ายมือ 1 ราคาปล่อยอยู่ที่ 800 น่ะ
    แต่ตอนนี้ไม่รู้แล้วว่า เค้า ปั่น ราคาไปเท่าไหร่ แล้ว ไม่ได้ไป นาน

ถ้าอยากเอาใว้ใช้งาน ใส่เวฟ ก้อดี
    แต่ถ้าอยากจะเน้น เดิม ก้อ ม่ะต้องเปลืยน ตามการใช้งาน คับ
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

Junior Member 4722001464's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ซ่อมได้ครับ ซื้อลูกลอย กะชุดนมหนูเปลี่ยน
    แปลง ร่าง... em95

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอยากได้เดิมๆแบบตั้งนะเดี๋ยวจัดให้มีอยู่หลายลูก
    แต่ก็แล้วแต่สภาพการใช้งานนะ เพราะว่ารถผมเอาใว้ใช้เดินทาง
    เลยไม่เหมาะกับคาบูแบบดั้งเดิม เอาที่อยู่มาเดี๋ยวส่งให้
    แต่ถ้าไม่ติดรูปแบบเดิมๆผมว่าหาคาบูมือสองประเภทเวฟม าใส่ก็ได้

ลองพิจารณาเองดูนะ
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดิมๆ ดีกว่าครับ

ของผมใช้ของเดิมๆครับผมว่าของเดิมก็เจ๋งแล้วครับ คุณลองไปดูพวกรถซาเล้งดิ ใช้เครื่องc เดิมเดิม โคตะระทนเลย ใช้กันลืมเลย
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

the_aramboy@hotmail.com

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ก็ซื้อมาเปลี่ยนแล้วอ่ะ เปง c 70 แต่ของใต้หวัน ปวดหัวมากๆ จูนยากโคตร เอาไปให้ร้านทำยังสตาร์ทไม่ติดเลย ไม่รู้ร้านมั่วรึเปล่า ก็เปลี่ยนนมหนูด้วย ตอนนี้ขี่ได้อยู่ แต่เร่งแล้วรอบกระตุกไม่ค่อยคงที่ มีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ ตอบที

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

รถของคุณสไตร์ใหน...?แบบพวกอนุรักษ์นิยมของเก่าแท้หร ือเปล่า..ถ้าเป็นพวกนี้ก็หาของเดิมมาใส่ใหม่
    เพราะเห็นบอกว่าลูกลอยแปลงมางั้นส่วนอื่นที่มันเสียด สีกันคงจะสึกหมดแล้วล่ะ ของมันเก่าต้องรวนเป็นธรรมดา แต่ถ้าไม่ใช่อนุรักษ์นิยมแนะนำคาร์บิวเวฟหรือดรีมไปเ ลย..ชัวว์กว่าเยอะครับใส่กับกรองเดิมได้(กระเพาะหมู) แปลงเอาน่ะครับ.....ไม่ต้องซ้ายหันหรือขวาหันหลอกครั บ
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

ขอบคุณ
    0

จริงๆอยากเล่นตัวเดิมนะคะ แต่รถใช้งานด้วย น่าจะได้ขับทางไกลบ่อยๆ เลยไม่กล้าตัดสินใจว่าจะใส่อะไรดี ถ้าใส่เวฟหรือดรีมก็เสียความรู้สึกเรานิดหน่อย แต่ถ้าใส่เดิมเรายังไม่รู้เลยว่าจะวิ่งหรือเปล่า อยากรู้ว่าถ้าเดิมๆจะทนได้มากมั้ย หรือเวลาวิ่งทางไกลมีปัญหามากรึเปล่า

Junior Member navigator's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถผมก็เป็นนะคับ เพิ่งซื้อมาได้3-4วัน จากคุณ hang สภาพเดิมๆทั้งคัน
    >>>เครื่องร่วน เบาไม่ได้เครื่องดับ เร่งไม่สม่ำเสมอ กระตุก สตาร์ทติดยาก กินหัวเทียน
    >>>ไปให้ช่างดูอาการแล้ว ช่างบอก(ตาลุงแก่ๆ แต่เก่งมากคับเรื่องรถโบราณ)ช่างฟันธง
    >>> เปลี่ยนคาบูใหม่ < ตอนแรกกล้าๆกลัวไม่อยากเสียตังอีกพราะเพิ่งซื้อรถมา( 8500ทบ.โอน ขอบคุณคุณ hang มากนะคับที่เอามาส่งให้ด้วย)
    >>>เลยเอาไปล้างค้างบู ลองดู แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย จูนไม่ได้เลย เพราะมันสึกหรอไปหมดแล้ว โซ้ยหัวเทียนไปอีก2ตัว
    >>>เลยตัดใจเพราะกลัวแฟนขี่ไปเรียนใน มหาลัยไม่ได้ (โดนด่าอีก:( ) เปลี่ยนคาบูใหม่
    >>>ลุงเห็นรถครบดี เดิมๆ เลยแนะนำให้ใส่ คาบู C900 เพราะใกล้เคียง งานเก่างานดีของใหม่เทียมอะไหล่ในไทย (ลุงบอกว่าคุณภาพดีกว่าของไต้หวัน จีน เสียอีก ไทยทำระเอียด เหมาะและตรงกับรถบ้านเรา) สามารถใช้กับรถ C 70 ได้ ราคาถูกกว่าของแท้ที่แพงและหายาก แต่คาบู C900 นี้ยังพอหาได้ (เทียม700 แท้ลุงบอกประมาณ2000up)
    >>>พอเปลี่ยนแล้ว ผมยิ้มออกเลยคับดีขึ้นมาก ลุงแก่บอกว่า เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน(มือ )เลยล่ะ
    >>>เครื่องเดินเบาและนิ่งมาก อาการที่ว่ามาหายหมด สุดยอดเลยลุง
    >>>>>> ถ้าของผมพอเป็นแนวทางให้คุณได้ก็ยินดีนะครับ
    1คน1ความคิด1ความรู้สึก
    100คนก็100ความคิด100ความรู้สึกแตกต่างกันไป
    แต่สิ่งนึงที่ทำให้เราเหมือนกันได้ก็คือ"รักในความเป็นClassic Thailand"
    เพราะฉนั้นขายให้ผมถูกๆด้วยเตอะ/\4

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ความรู้สึกใหม่ๆก็ทำใจยากหน่อย แต่วันเวลาผ่านไปนานๆเดี๋ยวก็ลืม..........:o :o :o

เพราะคาร์บูของ ซี900 ดรีม เวฟ100 มันจะทำให้คุณไม่ต้องมาหัวเสียเพราะรถไม่คล่อง
    เดี๋ยวพาลทะเลาะกับแฟนอีก....ลองดูครับแล้วสุขภาพจิต ของเราจะดี(ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ยนะแต่จากประสพการณ์ มันใช่)/\2 /\2 /\2
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ navigator อ่านข้อความ
    รถผมก็เป็นนะคับ เพิ่งซื้อมาได้3-4วัน จากคุณ hang สภาพเดิมๆทั้งคัน
    >>>เครื่องร่วน เบาไม่ได้เครื่องดับ เร่งไม่สม่ำเสมอ กระตุก สตาร์ทติดยาก กินหัวเทียน
    >>>ไปให้ช่างดูอาการแล้ว ช่างบอก(ตาลุงแก่ๆ แต่เก่งมากคับเรื่องรถโบราณ)ช่างฟันธง
    >>> เปลี่ยนคาบูใหม่ < ตอนแรกกล้าๆกลัวไม่อยากเสียตังอีกพราะเพิ่งซื้อรถมา( 8500ทบ.โอน ขอบคุณคุณ hang มากนะคับที่เอามาส่งให้ด้วย)
    >>>เลยเอาไปล้างค้างบู ลองดู แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย จูนไม่ได้เลย เพราะมันสึกหรอไปหมดแล้ว โซ้ยหัวเทียนไปอีก2ตัว
    >>>เลยตัดใจเพราะกลัวแฟนขี่ไปเรียนใน มหาลัยไม่ได้ (โดนด่าอีก:( ) เปลี่ยนคาบูใหม่
    >>>ลุงเห็นรถครบดี เดิมๆ เลยแนะนำให้ใส่ คาบู C900 เพราะใกล้เคียง งานเก่างานดีของใหม่เทียมอะไหล่ในไทย (ลุงบอกว่าคุณภาพดีกว่าของไต้หวัน จีน เสียอีก ไทยทำระเอียด เหมาะและตรงกับรถบ้านเรา) สามารถใช้กับรถ C 70 ได้ ราคาถูกกว่าของแท้ที่แพงและหายาก แต่คาบู C900 นี้ยังพอหาได้ (เทียม700 แท้ลุงบอกประมาณ2000up)
    >>>พอเปลี่ยนแล้ว ผมยิ้มออกเลยคับดีขึ้นมาก ลุงแก่บอกว่า เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน(มือ )เลยล่ะ
    >>>เครื่องเดินเบาและนิ่งมาก อาการที่ว่ามาหายหมด สุดยอดเลยลุง
    >>>>>> ถ้าของผมพอเป็นแนวทางให้คุณได้ก็ยินดีนะครับ
    อยากรู้ว่าตาลุงแก่ๆที่ว่านี้อยู่ไหนอ่ะคะ เผื่อจะได้ไปปรึกษาบ้าง ดีจังนะคะ

Bookmarks