ถามปัญหา ปั๊ม ac ช้างเหยียบครับ จอดแล้วสตาร์ทไม่ติดครับ ผู้รู้ตอบทีมือใหม่ครับ

ชื่อกระทู้: ถามปัญหา ปั๊ม ac ช้างเหยียบครับ จอดแล้วสตาร์ทไม่ติดครับ ผู้รู้ตอบทีมือใหม่ครับ

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามปัญหา ปั๊ม ac ช้างเหยียบครับ จอดแล้วสตาร์ทไม่ติดครับ ผู้รู้ตอบทีมือใหม่ครับ

ถามปัญหา ช้างเหยียบ เครื่อง j13 ครับ

พอจอดแล้วน้ำมันไหลย้อนกลับถังเห็นๆเลยครับตามสายลงไ ปเลย พอทิ้งไว้พักเดียวก็สตาร์ทไม่ติด

ถ้าจะสตาร์ทติดก็ต้องล้อน้ำมันที่คาบูครับ แต่พอรอบต่ำๆสตาร์ทเดินเบาแป๊บเดียวก็ดัง แต่ถ้าเร่งๆหน่อยหรือขับไปเลยก็ไม่ดังครับ แต่พอจอดถ้าไปเบิ้น แป๊บเดียวดับเลยครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ปั๊ม ac หรือป่าวครับ หรือเป็นที่คาบูครับ มีวิธีแก้ยังไงครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

1.ถ้าซ่อมปั๊ม ac ประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.ถ้าซื้อปั๊ม ac ใหม่เลยประมาณเท่าไหร่ครับ
    3.หรือจะใช่ปั๊มติ๊ก แทนดีครับ

4.ชุดซ่อมคาบู ประมาณเท่าไหร่ครับ
    5.ถ้าคาบูใหญ่เลยลูกประมาณเท่าไหร่ครับ

Member mooree's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arjit อ่านข้อความ
    ถามปัญหา ช้างเหยียบ เครื่อง j13 ครับ

พอจอดแล้วน้ำมันไหลย้อนกลับถังเห็นๆเลยครับตามสายลงไ ปเลย พอทิ้งไว้พักเดียวก็สตาร์ทไม่ติด

ถ้าจะสตาร์ทติดก็ต้องล้อน้ำมันที่คาบูครับ แต่พอรอบต่ำๆสตาร์ทเดินเบาแป๊บเดียวก็ดัง แต่ถ้าเร่งๆหน่อยหรือขับไปเลยก็ไม่ดังครับ แต่พอจอดถ้าไปเบิ้น แป๊บเดียวดับเลยครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ปั๊ม ac หรือป่าวครับ หรือเป็นที่คาบูครับ มีวิธีแก้ยังไงครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

1.ถ้าซ่อมปั๊ม ac ประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.ถ้าซื้อปั๊ม ac ใหม่เลยประมาณเท่าไหร่ครับ
    3.หรือจะใช่ปั๊มติ๊ก แทนดีครับ

4.ชุดซ่อมคาบู ประมาณเท่าไหร่ครับ
    5.ถ้าคาบูใหญ่เลยลูกประมาณเท่าไหร่ครับ
    จับปั้มติ๊กใส่ไปเลยครับหมดปัญหา

Bookmarks