แจ้งข่าวสมาชิก MAZDA เชียงใหม่ได้จากกันไปอย่างไม่ทันได้ลาจาก ท่านภศุ kiamaster - หน้า 3

ชื่อกระทู้: แจ้งข่าวสมาชิก MAZDA เชียงใหม่ได้จากกันไปอย่างไม่ทันได้ลาจาก ท่านภศุ kiamaster

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ขอแสดงความเสียใจของครอบครัวของคุณภศุด้วยครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Junior Member mp33_hunter's Avatar
    สถานที่
    mazda club thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เเสดงความเสียใจด้วยครับ
    ชับรถด้วยความไม่ประมาทนะครับ

buffalo_bar's Avatar
    สถานที่
    Old Club ใครไม่ขับ กู! ขับ
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาที่ดีเยี่ยม..แต่เพื่อเจอช่ว งเวลาที่ดีเยี่ยม

"ต้นน้ำน่านคือบ้านกู"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    หลังจากที่ได้รับข่าวสารเมื่อคืนนี้จากท่านต้อง สันป่าตอง ว่าข่าววงในขณะนี้ได้กระจายออกมาแล้ว
    เรื่องการเสียชีวิตของท่านภศุ Kiamaster จากอุบัติเหตุทางจราจร ในเขตอำเภอหางดง
    ซึ่งกระผมได้โทรเช็คผู้คุ้นเคยหลายต่อหลายท่าน จนได้ข้อมูลที่จริงแท้จากเพื่อนของท่านภศุ

ท่านภศุ เป็นคนอารมณ์ดี อัธยาศัยดี มีความจริงใจ ถึงแม้จะได้พบกันแค่ไม่นาน แต่มิตรภาพของพวกเราที่มีต่อท่านนั้นยิ่งใหญ่นัก ท่านจากไปด้วยไม่ลา แต่ขอให้ท่านได้พบกับชีวิตใหม่ที่ดีกว่านี้ในภพหน้า

ขออโหสิกรรม

เพื่อน ๆ สมาชิกมาสด้าทุก ๆ คน

สอบถามเพิ่มเติม
    Mr.DAN 081-3669653
    ก็ขอบคุณท่านแดน ที่กระจายข่าวการจากไปของ ท่าน ภศุ คือ วัน เสาร์ ที่ 23 ธันวาคม ผมไปเดินหาซื้อกางเกง ที่กาดรินคำ แล้วพอดีเจอรุ่นพี่ ที่รู้จักกัน แล้วแกก็ถามว่า รู้จักคนชื่อ ศุ นั่นไหม ที่ขับมาสด้า อ่อ ผมก็บอกว่ารู้จัก แล้วทีนี้แกบอกว่า ท่าน ศุ ได้เสียชีวิตแล้ว จากสาเหตุ อุบัติเหตุทางจราจร ผมก็พยายามจะสืบข้อมูลให้มากที่สุด ก็เลยถามแกไปอีกว่า เหตุเกิดที่ไหน วันไหน แล้วตอนนี้ ศพท่าน ภศุ อยู่ตรงไหน แต่กลับได้ตำตอบว่า เหตุเกิดเมื่อคืนวันที่ 22 ธันวาคม แค่นี้คับ นอกจากนี้ไม่รู้แล้ว ผมก็เลยไม่รู้จะว่ายังไง ก็เลยว่า Ok ขอบคุณคับที่บอก ผมขอตัวไปหาซื้อกางเกงก่อนนะ ทันทีทันใดนั้น คิดออกปับ ว่า เอ่อ ลองถามท่านแดนดุสิว่า ท่านแดนพอรู้เรื่องราวไหม ก็เลยกดโทรสัพหาท่านแดน แล้วก็คุยกัน กลับกายว่าท่านแดนไม่ทราบข่าว ท่านแดนก็ให้ผมลองสืบถามๆดู ก็เลยพยายามสืบเพื่อหาความจริง แต่ในคืนวันที่ 23 ธันวา ยังหาความจริงจาก การเสียชีวิตของ ท่าน ภศุ ยังไม่ได้ พอตอนดึกมาท่านแดนกลับโทรมาหาผมอีก แล้วถามว่า เป็นยังไง ได้ความคืบหน้าไปถึงไหน ผมก็เลยบอกท่านแดนว่า ไม่ได้เลยคับ ท่านแดนก็บอกว่าไม่เป็นไร ก็เลยถามถึงร้านเพื่อนของ ท่าน ภศุ ผมเองก็เลยบอกสถานที่ให้ท่านแดนทราบ จากนั้นรุ่งเช้าท่านแดนคงเดินทางไปที่ร้านเพื่อนของ ท่าน ภศุ เพื่อไปสืบหาความจริง จากการเสียชวิตของ ท่าน ภศุ เลยได้ความจริง มา กระจายให้ สมาชิก MAZDA CLUB THAILAND รับทราบกันทุกคน

ก็ขอขอบคุณท่านแดนอย่างมากคับ ขอบคุณคับ

TONG..CM

Junior Member dekferfar's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับสำหรับการสูญเสียคนดีๆไปอ ีกคน..."โอ้ตายคือไม่ตาย ที่ทิ้งไปคือร่างกาย ส่วนความดีไซร์ยังอยู่เอย"...

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TONG..CM อ่านข้อความ
    ก็ขอบคุณท่านแดน ที่กระจายข่าวการจากไปของ ท่าน ภศุ คือ วัน เสาร์ ที่ 23 ธันวาคม ผมไปเดินหาซื้อกางเกง ที่กาดรินคำ แล้วพอดีเจอรุ่นพี่ ที่รู้จักกัน แล้วแกก็ถามว่า รู้จักคนชื่อ ศุ นั่นไหม ที่ขับมาสด้า อ่อ ผมก็บอกว่ารู้จัก แล้วทีนี้แกบอกว่า ท่าน ศุ ได้เสียชีวิตแล้ว จากสาเหตุ อุบัติเหตุทางจราจร ผมก็พยายามจะสืบข้อมูลให้มากที่สุด ก็เลยถามแกไปอีกว่า เหตุเกิดที่ไหน วันไหน แล้วตอนนี้ ศพท่าน ภศุ อยู่ตรงไหน แต่กลับได้ตำตอบว่า เหตุเกิดเมื่อคืนวันที่ 22 ธันวาคม แค่นี้คับ นอกจากนี้ไม่รู้แล้ว ผมก็เลยไม่รู้จะว่ายังไง ก็เลยว่า Ok ขอบคุณคับที่บอก ผมขอตัวไปหาซื้อกางเกงก่อนนะ ทันทีทันใดนั้น คิดออกปับ ว่า เอ่อ ลองถามท่านแดนดุสิว่า ท่านแดนพอรู้เรื่องราวไหม ก็เลยกดโทรสัพหาท่านแดน แล้วก็คุยกัน กลับกายว่าท่านแดนไม่ทราบข่าว ท่านแดนก็ให้ผมลองสืบถามๆดู ก็เลยพยายามสืบเพื่อหาความจริง แต่ในคืนวันที่ 23 ธันวา ยังหาความจริงจาก การเสียชีวิตของ ท่าน ภศุ ยังไม่ได้ พอตอนดึกมาท่านแดนกลับโทรมาหาผมอีก แล้วถามว่า เป็นยังไง ได้ความคืบหน้าไปถึงไหน ผมก็เลยบอกท่านแดนว่า ไม่ได้เลยคับ ท่านแดนก็บอกว่าไม่เป็นไร ก็เลยถามถึงร้านเพื่อนของ ท่าน ภศุ ผมเองก็เลยบอกสถานที่ให้ท่านแดนทราบ จากนั้นรุ่งเช้าท่านแดนคงเดินทางไปที่ร้านเพื่อนของ ท่าน ภศุ เพื่อไปสืบหาความจริง จากการเสียชวิตของ ท่าน ภศุ เลยได้ความจริง มา กระจายให้ สมาชิก MAZDA CLUB THAILAND รับทราบกันทุกคน

ก็ขอขอบคุณท่านแดนอย่างมากคับ ขอบคุณคับ

TONG..CM
    ไม่ต้องขอบคุณครับท่านต้อง มันเป็นวิถีชีวิต อีกหน่อยผมตายไป แต่มาสด้าของผมก็ยังอยู่ครับ

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

.

จงไปสู่สุขคติ ณ สัมปรายภพ
    .
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

Junior Member fahud thaianun's Avatar
    สถานที่
    Mini Truck Club #027
    ขอบคุณ
    0

Rip.ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    Oilsalone'
    ออยซาลอน
    ยืดผมถาวร ทำสีผม ต่อผมยาว
    บริการแต่งหน้า-ทำผมรับปริญญา
    บริการแต่งหน้า-ทำผมเจ้าบ่าวเจ้าสาว
    บริการเช่าชุดวิวาห์ไทยและสากล
    053-311656
    089-756-9111

บ้ารถทุกชนิด ThoShiRo's Avatar
    สถานที่
    ผมไร้สังกัดครับ
    ขอบคุณ
    0

คนทั่วๆไปชอบรถ คนแบบผมเขาเรียกบ้ารถ

Junior Member IMY939's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แสดงความเสียใจด้วยครับ....
    Mazda 1000 '1974 {BPB-55 Standard}

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับครับครับท่านภศุด้วยครับ
    ท่านเป็นคนอารมณ์ดีใจดีขายของไม่แพง
    ผมยังเคยช่วยซื้ออะไหล่ xL125 ตอนกาดโอ๊ะ
    เราต้องเสียสมาชิกชาวคลาสสิคไปอีกหนึ่งคน
    เปรียบเหมือนสายน้ำเมื่อไหลผ่านไปก็ไม่สามารถไหลย้อน กลับมาได้
    จะไม่สามารถแก้ไขอะไรได้อีก
    ได้ข่าวมาท่านภศุเป้นคน จ.ตราด ไม่ใช่ จ.ตาก

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขับรถระวังๆกันด้วยนะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks