ชี้แจงนิดหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชี้แจงนิดหน่อยครับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Wink ชี้แจงนิดหน่อยครับ

อาจไม่เกี่ยวข้อมูลรถ แต่อยู่ที่บุคคล....

แว่วๆมาว่า มีเสียงตอบรับจากชาว Scooter มาว่า
    ที่ผมโพสๆตอบๆบ่อยๆมาว่า
    "อวดรู้ อยากดัง และแม่มลาว"

- อวดรู้ไหม...? ก็ไม่นะครับ
    ผมบอกเท่าที่ผมพอจะรู้ สำหรับคนที่ไม่รู้น่ะ
    เพราะชีวิตประจำวันผมอยู่กะรถ กะที่ซ่อม และเจอปัญหาอยู่บ่อยๆ
    (ทุกวันนี้ ผมยังผ่าเครื่องไม่เปน ซ่อมเฉพาะหน้าได้บ้าง....)

- อยากดัง...? ไม่เลยครับ
    ผมพอมีคนรู้จักในวง Scooter อยู่บ้าง ไม่มาก และพอใจจะอยู่แค่นี้

- แม่มลาว...?
    ไม่รู้ซิครับ ผมเกิดที่กรุงเทพ ร.พ.เด็ก (เชื้อชาติไทย สัญชาติไทยครับ)

ได้โปรดเข้าใจอุดมการณ์ด้วยครับ
    ไม่ได้หวังว่าจะดี เพราะผมและแก็งค์ก็ไม่ได้ดี เรื่องชั่วๆก็มีอยู่เยอะ(แต่ไม่เกี่ยวกะ Scooter)
    และ"แก็งค์ผมไม่ใช่แก็งค์ขโมยรถ" หรือถ้าแก็งค์ผมเปนจริง "ผมจะเปนคนแรกที่จะจี้จับมัน"
    หลายครั้งที่ตามรถเจอ....
    เกิดจากความพยายาม ความฟลุค ของเจ้าของรถ และคนในวงการช่วยๆกันดูครับ

T.L.K SC,พี่ชาญ,พี่บอย,หมู่บอย,อ้นและท่านอื่นๆที่ไม่ได้ก ล่าวถึง
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเรื่องต่างๆ

กระทู้นี้ ไม่ได้มีเจตนาเพื่อจะทำให้ขัดแย้งในวงการ
    ถ้าผลออกมาในทางลบ จะลบกระทู้ภายใน 7 วัน

เรื่องเล่าส่วนบุคคลครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ผมเองก้อรู้จัก ตา PORTH มานานแล้ว และก็ tlk. หลายๆ คน ทุกคนนิสัยดี ไม่มีพิษภัย (ยกเว้นกะผู้หญิง... ล้อเล่น) อย่าดูแต่ภายนอกครับ ต้องสัมผัสถึงจะรู้ ...

Senior Member Nornini's Avatar
    ขอบคุณ
    1

Talking อวดรู้ก็ยังดีกว่าอยู่เฉยๆ นะ...

อวดรู้กันมากๆ ก็จะได้ความรู้กันมากๆ ด้วย ถ้ารู้จริงก็อาจจะดังได้ แต่ก็ดังในทางที่ดี... ก็ดีนี่นา...

ผมว่าดีแล้วครับที่คุณ PORTH เข้ามาคอยตอบ แนะนำ ให้คำปรึกษา ผมก็อ่านด้วย ก็ได้ความรู้กันไป ผมเองถ้ารู้อะไรก็อยากจะตอบเค้าไปบ้าง

ดีออกนะ... สังคมสกู๊ดเตอร์เราจะได้เป็นสังคงองค์ความรู้ด้วยเหม ือนกัน...

- K E E P - V E S P A I N G -

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปฟังพี่ พี่ตอบไปเรื่อยๆอ่ะดีแล้วคับเพราะผมคอยอ่านกระทู้พี่ อยู่คับ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Member pound's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมว่าดีออกนะครับ ที่เวลามีคนไม่รู้เกี่ยวกับปัญหาต่างๆของรถตัวเอง แล้วมีคนเข้ามาตอบ อย่างน้อยๆ คนที่รอคำตอบก็ใจชื้นนะครับ เพราะว่าไม่รู้จะทำอย่างไรเกี่ยวกับรถตัวเองและไม่อย ากให้ทางร้านซ่อมรถนั้นตีหัวเอาด้วยซึ่ง หลายๆคนผมคิดว่าคงเป็นนะครับที่รถตัวเอง คาร์บูสกปรก แต่พอเข้าร้าน ทางร้านก็จัดการเปลี่ยนเข็มและนมหนูให้แล้วบอกว่าได้ เวลาเปลี่ยนแล้ว แต่ตามจริงแค่ล้างคาร์บูก็หายแล้ว แล้วอีกอย่างหนึ่งนะครับ สิ่งที่คุณ porth นั้นตอบปัญหาให้นั้นไม่ใช่ว่าคนที่ต้องการคำตอบได้คว ามรู้คนเดียว อย่างน้อยๆ ยังมีอีกหลายคน ที่ชื่นชอบในรถสกู๊ดเตอร์นั้นคอยอ่านเพื่อให้ได้ข้อม ูลเพื่อประดับไว้ในหัวสมอง อย่างผม ก็ชอบเข้ามาอ่านในกระทู้ปัญหานี้บ่อยๆ เพื่อที่จะได้ความรู้เพิ่มเติมบ้าง ถ้ามัวแต่ว่าผู้ที่ให้ความรู้บ่อยๆ แล้วผู้ให้ความรู้น้อยใจแล้วไม่ตอบเลย กระทู้พวกนี้จะมีไว้ทำไมครับ พี่น้อง
    เป็นกำลังใจให้ครับ "อย่างน้อยที่ผมมาพูดนั้น ไม่ใช่ว่ารู้จักกับคุณ porth นะครับ" คือ พูดได้เลยว่าไม่รู้จักแน่นอน เพียงแต่ไม่ต้องการให้คุณ porth นั้นหมดกำลังใจครับ
    ช้านิด....ช้าหน่อย....แต่.......................เร ้าใจ..../\2

JIAJIA's Avatar
    สถานที่
    Maejo ScooterClub
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Jiajia

ได้ความรู้เพิ่มมากขึ้นจากพี่เนี่ยแหละคับผม
    คอยเป็นกำลังใจให้คับผม
    หงส์แดงแรงฤทธิ์

small-room's Avatar
    สถานที่
    C-MU SCOOTER CLUB (Barley Mode@Lism cafe)
    ขอบคุณ
    0

ตามที่ได้ติดตาม คุณ Porth..นั้น เค้าก็ตอบคำถามที่มีคนถามอย่างมีสาระ..อันไหนรู้ก็บอ กว่ารู้..ไม่รู้ก็ไม่ได้ตอบ กระทู้มีไว้สำหรับแสดงความคิดเห็น ถาม-ตอบ ปัญหา หรือ โชว์รูป ฯลฯ ทุกๆคนมีสิทธิ์แสดงความคิดครับ ช่างมันเถอะครับคุณ Porth คุณก็ทำดีแล้ว ทำต่อไปเรื่อยๆ.. ครับ(-เชียงใหม่ Thailand-)
    Fly Away On My Zephyr

smallroom-vp@hotmail.com : smallroom-vp.hi5.com

<marquee direction="up">

</marquee>

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ผมรู้สึกดีกับ คุณ PORTH ใครจะว่าอะไรผมไม่สน......

ผมสนับสนุนให้ คุณบอย โพสสาระและความรู้ต่อไปครับ.....

เพราะคุณบอยให้ความรู้แก่ผมและเพื่อนๆๆ เป็นอย่างมากครับ....

LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

สุ้ๆพี่บอย....พี่บอยทำดีแล้ว.....
    ^: Little RetrO:^

Pang_boku@hotmail.com

{ หื่น@ คลาสสิก} กังหันลมโบราณ's Avatar
    สถานที่
    Mixer Club S.
    ขอบคุณ
    0

ถึงเราไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนน่ะ แต่การตอบกระทู้ของคุณ บอย เป็นประโยชน์ สำหรับกระผม มากเลยทีเดียว
    สู้ๆครับ เป็นกำลังใจอีกแรง/\2 /\2

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผ่านมาอ่าน อยากจาบอกแค่ว่า ใครจาพูดยังไงอย่าไปสนเลยคับ

อย่างน้อย ๆ ความรู้เรื่อง เวสป้าของผม ในระยะเวลา 6 เดือนที่ผ่านมา ก็มาจาก หลาย ๆ ท่าน ในเวปนี้ทั้งนั้น แล้วก็แทบจาล้วน ๆ เลยด้วย ทุก ๆ ท่านที่คอยตอบกระทู้ คอยตั้งกระทู้แนะนำ และที่สำคัญกระทู้ที่เปนประโยชน์แก่ส่วนรวม ก็มีการตอบกลับ และ ให้ความเห็นจาก Porth และก็เพื่อน ๆ หลายคนในเวปนี้ทั้งสิ้น

อย่างน้อย ๆ ก็มีคนหัดเล่นอย่างผมคนนึงอ่ะคับ ที่ยังคอยตามดูดความรู้ จากพวกท่าน ๆ อยู่

ขอบคุณคับ

**** ผมกะ Porth ไม่ได้รู้จักกันเปนการส่วนตัวแต่อย่างใด ****

Get High with my WEED Dude !!

สู้ต่อไป ทาเคชิ !!!~
    l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆไว้เดี๋ยว ผมหาซื้อแลม3ได้แล้วจะไปเข้ากลุ่ม ด้วยเดี๋ยวให้พี่ ปก พาไป
    อยากไปตั้งแต่ปีก่อนนู้นแล้ว ตอนซื้อ62สีแดงมอสจากพี่เบน แต่ไม่ทันใดโดนแม่โยกกลับบ้านอย่างด่วน

Member Mr. inno02's Avatar
    สถานที่
    time machine
    ขอบคุณ
    0

Porth สู้เค้า ผมว่าวงการscooter บ้านเรามันเน่า ต้องเข้าใจ
    มีหลอกขายรถเน่าให้เด็กไม่รู้เรื่อง หลอกขายของปลอมแล้วว่าเป็นของแท้
    น้ำใจคนไทยมันเหลือน้อยลงทุกที ไว้เราคงมีโอกาศเจอกัน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    พี่ๆไว้เดี๋ยว ผมหาซื้อแลม3ได้แล้วจะไปเข้ากลุ่ม ด้วยเดี๋ยวให้พี่ ปก พาไป
    อยากไปตั้งแต่ปีก่อนนู้นแล้ว ตอนซื้อ62สีแดงมอสจากพี่เบน แต่ไม่ทันใดโดนแม่โยกกลับบ้านอย่างด่วน

ใช่ที่ขี่ออกไป 15 นาทีแล้วสแครซใช่ไหม ไว้เสวนากันครับ

ขอบคุณทุกข้อความครับ..... ยังไงผมก็อยู่วงการนี่ไปอีกนาน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks