ไขข้อข้องใจหน่อยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ไขข้อข้องใจหน่อยครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่ท่านตุ๊กพูดก็ถูกเลยครับ ผมจะนั้งสองแถวเข้าเมืองยังเรียกรถมาสด้าเลย

สำหรับคนนครถ้าบอกว่าไปรถมาสด้า ก็หมายถึงไปรถสองแถวครับ เรียกกันทุกคนตั้งแต่เด็กยันคนแก่

คงจังหวัดอื่นมาคง งง นิดหน่อยว่าทำไมต้องขึ้นรถไปกันแต่รถมาสด้าไปรถยี่ห้ ออื่นไม่ได้เหรอ 555+
    ก็เมื่อก่อนเขาเอามาสด้ามาทำสองแถวเลยติดปากมาตั้งแต ่นั้น
    เดี๋ยวนี้มีรถกระบะที่มาทำสองแถวแต่ก็ยังเรียกกันว่า มาสด้า

ว่าแล้วก็โบกมาสด้าเข้าเมืองขึ้นรถไฟไปกรุงเทพดีกว่า อิอิ มาดด้าาาา....จอดๆ....ไปๆๆ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ม๊าดหล้า ชอบหงะ ผมกลับไม่เจอร้านอะไหล่อีกเลยครับตั้งแต่ผมเข้าวงการ นี้ ทุกอย่างที่ไอ้วีทำไว้มันมีเรื่องราวมากกว่านั้นครับ นางจิ้งจกกับอีหนูสกปรกมันมาฟ้องผมครับ ตั้งแต่ไอ้วีปล่อยภาพอะไหล่มาสด้ากับป้าแดงออกสู่กูเ กิ้ล บ้านเรือนก็ถูกเวนคืนและขี้หนูกับขี้จิ้งจกก็โดนกวาด ไปเกลี้ยง + +

ท่านวีนี่แหละครับได้พื่นวงการมาสด้าเล็กอย่างเป็นเร ื่องเป็นราว
    หลายๆคนได้รู้จักมาสด้าก็เพราะรถพี่แหละครับป้าแดงคั นสีแดง
    กับรูปที่ท่านนั่งคุยกับอาเจ็คนี่แหละครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านวีนี่แหละครับได้พื่นวงการมาสด้าเล็กอย่างเป็นเร ื่องเป็นราว
    หลายๆคนได้รู้จักมาสด้าก็เพราะรถพี่แหละครับป้าแดงคั นสีแดง
    กับรูปที่ท่านนั่งคุยกับอาเจ็คนี่แหละครับ
    ผมทำให้ขี้หนูกับขี้จิ้งจกหมดชั้นวางครับ - -

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ม๊าดหล้า ชอบหงะ ผมกลับไม่เจอร้านอะไหล่อีกเลยครับตั้งแต่ผมเข้าวงการ นี้ ทุกอย่างที่ไอ้วีทำไว้มันมีเรื่องราวมากกว่านั้นครับ นางจิ้งจกกับอีหนูสกปรกมันมาฟ้องผมครับ ตั้งแต่ไอ้วีปล่อยภาพอะไหล่มาสด้ากับป้าแดงออกสู่กูเ กิ้ล บ้านเรือนก็ถูกเวนคืนและขี้หนูกับขี้จิ้งจกก็โดนกวาด ไปเกลี้ยง + +

ก็เพราะพี่และท่านแม่ทัพทั้งหลายแหละครับ จึงทำให้ผมและใครอีกหลายๆคน เกิดแรงบรรดาลใจในการทำรถอะคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ เรื่องราวดีๆ และที่สำคัญการปลูกจิตสำนึกสัคมแห่งการแบ่งปันที่พวก พี่มอบให้กับน้องๆ ที่เพิ่งหัดเล่นอย่างพวกผม ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับแค่ข้อความต่างๆ ที่พี่ตอบกลับมามันก็แสดงมิตรภาพที่ดีต่อกันแล้วครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    มัวแต่นั่งอ่านข้อความในกระทู้จนเพลิน จนลืมไปเลย555 ลืมบอกไปว่า" ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกใหม่"อีกท่านนึง อย่าว่ากันเด้อพี่น้อง..!!
    มาใหม่รึ ผมไม่รู้ครับ ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ ผมไม่รู้ใครเป็นใครแล้วเยอะมากครับ พี่น้องเรา.....

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมทำให้ขี้หนูกับขี้จิ้งจกหมดชั้นวางครับ - -
    55 แล้วมันจะไปขี้ที่ไหนกันละท่าน
    Mazda Club Thailand Southern Territory

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    55 แล้วมันจะไปขี้ที่ไหนกันละท่าน
    + + มันก็ตามมาขี้ที่บ้านสหายมาสด้าทุกท่านอย่างสุขใจครั บ ผมยังงงและขำตัวเองเหมือนกันครับ ตอนที่ผมไปขนอะไหล่มาเก็บผมเอาขี้จิ้งจกมาด้วยทำไมว่ ะ 555 สงสัยเอามาแต่งบ้านให้อีจิ้งจกกับนางหนูให้คุ้นเคย.. . - -"

Bookmarks