รบกวนชาว มาสด้า ดูรถคันนี้ให้หน่อยครับ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รบกวนชาว มาสด้า ดูรถคันนี้ให้หน่อยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanytany อ่านข้อความ
    ได้ๆเลิกงานโทหาครับ
    เรื่องมิตติ้ง อย่าเรียกว่ามิตติ้งเลยครับ เห็นว่ารักน้องหมากันเลยจะชวนกันไปทำบุญให้หมาจรจัด ..ขอเช็คแรงสนับสนุนก่อนครับผม
    ในฐานะที่เป็นพ่อหมาและขอออกหน้าแทนลูกๆที่พูดไทยไม่ ได้....ผมไปครับ แต่มีข้อแม้ว่าแจ้งล่วงหน้าซักเดือนครับหรือนานๆเลยค รับ ผมลาไม่ค่อยได้ครับ แต่ถ้าตรงกับวันหยุดผมไปครับ

หมา แมา ลิง ค่าง เก้ง หวาง ชะนี อีเห็น และนางอาย จะเป็นอะไรผมก็รักหมดครับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สู้ๆ ครับท่านอุ้ย หนทางยังอีกยาวไกล แต่ไม่ต้องกลัวครับ "รักมาสด้า" รับรองท่านจะได้เพื่อนดีๆ เยอะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

tanytany's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในฐานะที่เป็นพ่อหมาและขอออกหน้าแทนลูกๆที่พูดไทยไม่ ได้....ผมไปครับ แต่มีข้อแม้ว่าแจ้งล่วงหน้าซักเดือนครับหรือนานๆเลยค รับ ผมลาไม่ค่อยได้ครับ แต่ถ้าตรงกับวันหยุดผมไปครับ

หมา แมา ลิง ค่าง เก้ง หวาง ชะนี อีเห็น และนางอาย จะเป็นอะไรผมก็รักหมดครับ
    ครับผม เดี๋ยวคืนนี้ผมแจ้งรายละเอียดเรื่องหมาๆให้ฟังครับผม
    ++แม่ค้ามือใหม่ ..ลองขายของเก่าค่ะ++
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=436527

ตาล 08-4082-5742 / วิน 08-6537-3262
    waratree_saithong@hotmail.com

ธนาคารกสิกรไทย สาขาเดอะมอล์บางแค เลขที่บัญชี 751-2-66739-7 (นาวิน)
    โอนเงินเรียบร้อยแล้ว/รับของแล้วช่วยโทรแจ้งด้วยน๊ะจ๊ะ

+++++++++++++++++โปรดทราบ ..สะดวกส่งของทุกวันเสาร์ค่ะ++++++++++++++++

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

วันศุกร์เเอบไปดูรถมางานเข้าเลยครับไม่มีอะไหล์ต้องร ีบไปเชียงใหม่ด้วย
    ซิ่งกระจายไปวรจักรด่วน

ไหนๆไปแล้วไฟท้ายติดมือมาด้วยรีบก็รีบเจ็กก็อธิบายกา รประกอบชุดซ่อมแต่ผมต้องไปวันหน้ามาคุยใหม่ครับ
    รีบกลับมาที่อู่เพราะต้องไปเชียงใหม่

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ A_CM อ่านข้อความ
    อู่อยู่แถวไหนหรอคับ.... เริ่มสนใจ อยากนำเจ้า m1000 ไปเช็คบ้างอะครับ
    อยู่เเถวพระราม 3 ครับ มาไม่ถูก โทรถามได้ครับ 089-128-7796 อุ้ยครับ
    (ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เห็นว่าเขาทำดี เเละก็ละเอียดครับ)

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจออูู่ดีๆ รถก้เสดไว สบายกระเป๋า ด้วยคับ ท่านพี่
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ท่านอุ้ย รถเสร็จยังครับ (แพงหรือเปล่า)
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ท่านนั้น ค่าเสียหาย เปลียนผ้าเบรคซักเท่าไหร่....ราคาโหดรึเปล่า
    ....ท่านอุ้ยเคยลองไปร้านเจ๊กยังครับ...ผมไปซื้อผ้าเ บรคมาอันล่ะ120บาทครับก็ตกล้อล่ะ240บาท.....ไปร้านไห นก็ไม่มันเท่าร้านนี้อ่ะครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 10-11-2010 เมื่อ 01:39

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ท่านอุ้ย รถเสร็จยังครับ (แพงหรือเปล่า)
    เสร็จเเล้วครับ พี่โดนไป 1000 ค่ารวมๆนะครับไม่รวมของที่ไปซื้อเองครับพี่ค่อยๆทำ.. .......555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ....ท่านอุ้ยเคยลองไปร้านเจ๊กยังครับ...ผมไปซื้อผ้าเ บรคมาอันล่ะ120บาทครับก็ตกล้อล่ะ240บาท.....ไปร้านไห นก็ไม่มันเท่าร้านนี้อ่ะครับ....
    ไปมาเเล้วครับ ท่านปุ๊ เจ็กเเก ให้ดูบิล ของท่านปุ๊ ด้วยครับ ยาวเป็นหางเลย.......555+
    แกเล่าว่า ใส่สายไมล์ไม่ได้ เพราะลอดผิดรู้มันเลยสั้น...55+
    เจ็กแกใจดีอธิบาย พร้อมภาพประกอบ....ดีจริงๆ
    รถผมเบรคยังดีครับ เปลี่ยนเเค่ชุดซ่อมปั้มเบรค เป็นอันใช่ได้ครับ โดนไป 250 บาท+ไฟท้ายอีก คู่ละ 300
    ค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ
    ส่วนที่อู่ก็คิดไม่เเพง เช็คหลายอย่าง โดนไป 1000 พอดี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ช่างยังหนุ่มอยู่เลยครับใจเย็นมากๆ ค่อยๆดูอาการ

เจอท่านอุ้ยในโอกาสที่เป็นของผม ผมขอ "กอด" สหายแบบนี้บ้างนะครับ เห็นแล้วรู้สึกดีมากมาย จริงๆแล้วตอนนี้ป้าแดงของผมก็น่าจะมีอาการคล้ายๆกับท ่านอุ้ยตรงที่ว่าผมไล่ระบบตั้งแต่เบรกหน้ามาหมดแล้วแ ต่ยังมีอาการเหยียบมิดแล้วเบรกลั่นดัง ตึ้ง! แต่ถ้าเบรกเบาๆย้ำๆไม่เป็นอะไรเลย ซึ่งท่านนันบอกว่าปั้มเบรกบนน่าจะสกปรกหรืออุดตัน ผมก็คิดว่าอย่างนั้นเช่นกัน ก็คงต้องเอามาทำความสะอาดครับ

ว่างๆขอโทรไปเรียนสายบ้างนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เจอท่านอุ้ยในโอกาสที่เป็นของผม ผมขอ "กอด" สหายแบบนี้บ้างนะครับ เห็นแล้วรู้สึกดีมากมาย จริงๆแล้วตอนนี้ป้าแดงของผมก็น่าจะมีอาการคล้ายๆกับท ่านอุ้ยตรงที่ว่าผมไล่ระบบตั้งแต่เบรกหน้ามาหมดแล้วแ ต่ยังมีอาการเหยียบมิดแล้วเบรกลั่นดัง ตึ้ง! แต่ถ้าเบรกเบาๆย้ำๆไม่เป็นอะไรเลย ซึ่งท่านนันบอกว่าปั้มเบรกบนน่าจะสกปรกหรืออุดตัน ผมก็คิดว่าอย่างนั้นเช่นกัน ก็คงต้องเอามาทำความสะอาดครับ

ว่างๆขอโทรไปเรียนสายบ้างนะครับ
    กอดได้แต่ขอเป็นหันหน้ากอดนะครับ ผมไม่ชินกับการโดนจู่โจมด้านหลัง..........555+
    ว่างๆจะเข้าไปให้กอดที่บางเเคครับที่วีหนวด......... 555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

กอดได้แต่ขอเป็นหันหน้ากอดนะครับ ผมไม่ชินกับการโดนจู่โจมด้านหลัง..........555+
    ว่างๆจะเข้าไปให้กอดที่บางเเคครับที่วีหนวด......... 555+
    ได้ครับ แต่ไม่ต้องสบตากันก็ได้ครับเพราะผมก็ไม่ชินครับ 5555 ส่วนข้างหลังผมสงวนให้ลูกและเมียครับ ถ้าหล่อนขี่คอได้หล่อนทำไปแล้วครับ - -" พอดีผมเห็นท่านตามหาโช๊คอยู่ มันมีของใหม่ไม่ได้ใช้ตั้งใจจะเอามาติดตั้งในอีพรหล้ า แต่ปรากฏว่ามันไม่รักดีครับหรือเจ้าของมันไม่รักดีก็ ไม่รู้...โชคหน้าก็ต้องใช้สตรัทแทน ส่วนโชคหลังก็ยังดีัๆอยู่ ว่างๆก็นัดเจอกันซัก5นาทีก็ได้ครับ จะส่งมอบของฟรีให้ครับ

ถือว่าช่วยพ่อหมาให้ลูกๆมีที่วิ่งเล่นก็แล้วกันนะครั บ - -"

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ได้ครับ แต่ไม่ต้องสบตากันก็ได้ครับเพราะผมก็ไม่ชินครับ 5555 ส่วนข้างหลังผมสงวนให้ลูกและเมียครับ ถ้าหล่อนขี่คอได้หล่อนทำไปแล้วครับ - -" พอดีผมเห็นท่านตามหาโช๊คอยู่ มันมีของใหม่ไม่ได้ใช้ตั้งใจจะเอามาติดตั้งในอีพรหล้ า แต่ปรากฏว่ามันไม่รักดีครับหรือเจ้าของมันไม่รักดีก็ ไม่รู้...โชคหน้าก็ต้องใช้สตรัทแทน ส่วนโชคหลังก็ยังดีัๆอยู่ ว่างๆก็นัดเจอกันซัก5นาทีก็ได้ครับ จะส่งมอบของฟรีให้ครับ

ถือว่าช่วยพ่อหมาให้ลูกๆมีที่วิ่งเล่นก็แล้วกันนะครั บ - -"
    55555+ ซึ้งใจจริงๆ ขอกอดนานๆละกันท่านเมื่อกี้กะท่านปุ๊ครับ ไม่น่าเชื่อที่ทำงานผมกะบ้่านท่านปุ๊อยู่ตรงข้ามกัน. .........555+
    ว่าจะเข้าไปหาท่านวีพร้อมๆกัน ท่านวีหนวดรับไหวรึเปล่า 2 ลุม 1 เตรียมตัวเตรียมใจไว้ครับ.......555+
    แล้วพบกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ไปหามาเเล้วครับ น่ารักกันที่คู่เลยครับ ท่านปุ๊+หวานใจ..555+ ชาวมาสด้าอบอุ่นจริงๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

55555+ ซึ้งใจจริงๆ ขอกอดนานๆละกันท่านเมื่อกี้กะท่านปุ๊ครับ ไม่น่าเชื่อที่ทำงานผมกะบ้่านท่านปุ๊อยู่ตรงข้ามกัน. .........555+
    ว่าจะเข้าไปหาท่านวีพร้อมๆกัน ท่านวีหนวดรับไหวรึเปล่า 2 ลุม 1 เตรียมตัวเตรียมใจไว้ครับ.......555+
    แล้วพบกัน
    ยินดีครับ อยากจะลองกอดคนมีหนวดมานานแล้ว ยิ่ง 2 รุม 1 ผมยังไม่เคยซักที ส่วนมากก็ 1 ต่อ 1 แล้วผมต้องทำตัวอย่างไรครับ เม้มปาก หรือเกรงตัว หรือหลับตาปี๋ แบบใหนดีครับที่มันดูแล้วว่าผมไม่มีใจคิดอะไรไปไกลกว ่าเพื่อนกัน 5555 - -"

พวกเราชาวมาสด้าก็ต่างอยู่รอบๆตัวเป็นเครือข่ายใยแมง มุมนี่แหละครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks