อะไหล่แต่ง คาเฟ่ แทรกเกอร์ โมตาด - หน้า 5

ชื่อกระทู้: อะไหล่แต่ง คาเฟ่ แทรกเกอร์ โมตาด

foei_88's Avatar
    สถานที่
    ....
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watayut_chaising อ่านข้อความ
    รถกำลังปั้นเหลือเก็บรายละเอียดนิดหน่อยฝากติชมครับ
    แนบเอกสาร 2180673
    แนบเอกสาร 2180695
    สอบถามหน่อยจ้า
    ใส่ถังของอะไรหรอ
    ติดต่ิอ๐[email protected]......

....0897611232...
    ...เฟยครับ....

ชื่อ.Kalunyoo ketkaew
    เลขบัญชี137-2-09838-2
    สาขาประชานิเวศน์1
    ธนาคารทหารไทย

[ ขาย ] .แฮนจับโชค.26.27.30.31.33.มิล.กระจกแต่ง.ไมล์.ไฟท้า ย.ไฟเลี้ยว.ฝาถังน้ำมัน..อะไหล่ต่างๆ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...8#post10119835

หาอะไหล่ชิ้นไหนลองโพสถามในกระทู้ได้นะครับ

unnop3777's Avatar
    สถานที่
    Osg Cub
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ ชุดหน้าvrยังมีอยู่มั้ยครับ เอาแบบมีปั้มล่างมาเลยอ่ะครับ เอาใช้งานดีๆๆอ่ะครับ แล้วถังที่พี่ใส่รถอ่ะของรุ่นอะไรหรอครับมีขายป่าว ราคาเท่าไรหรอครับ ขอรูปด้วย เอาพร้อมส่งน่ะครับ ทั้ง2อย่างเลย แต่ราคาแยกน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unnop3777 : 30-11-2010 เมื่อ 21:08

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ขอถามหน่อยนะคับ
    ถ้าเอาชุดหน้าvr มาใส่ cg ต้องแปลงอะรัยป่าวคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foei_88 อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยจ้า
    ใส่ถังของอะไรหรอ
    เป็นของ yamaha rs 100 ครับ หายากมากครับรถมีน้อย หาถัง dt ts ยังง่ายกว่าครับ ถ้ามีแล้วจะรีบบอกให้ทราบครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unnop3777 อ่านข้อความ
    พี่ครับ ชุดหน้าvrยังมีอยู่มั้ยครับ เอาแบบมีปั้มล่างมาเลยอ่ะครับ เอาใช้งานดีๆๆอ่ะครับ แล้วถังที่พี่ใส่รถอ่ะของรุ่นอะไรหรอครับมีขายป่าว ราคาเท่าไรหรอครับ ขอรูปด้วย เอาพร้อมส่งน่ะครับ ทั้ง2อย่างเลย แต่ราคาแยกน่ะครับ
    เป็นของ yamaha rs 100 ครับ หายากมากครับรถมีน้อย หาถัง dt ts ยังง่ายกว่าครับ ถ้ามีแล้วจะรีบบอกให้ทราบครับ ราคาไม่แพงครับ ของผมซื้อมา 400 บาทครับ ชุดหน้าvrยังมีอยู่ครับ รับประกันครับไม่ดีส่งคืน พี่งส่งไปโคราชอาทิตย์ที่แล้วสภาพสวยๆครับแต่ผมไม่ได ้โพสไว้รายงานทางโทรศัพท์เร็วดีทั้งรูปและรายละเอียด ราคาชุดหน้าพร้อมส่ง 1450 บาทครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ n_nomnam อ่านข้อความ
    พี่ขอถามหน่อยนะคับ
    ถ้าเอาชุดหน้าvr มาใส่ cg ต้องแปลงอะรัยป่าวคับ
    แปลงแกนแผงคอครับ มีอยู่ 2 วิธีคือ กลึงเอาแกนเดิมจากแผงคอเดิมcgมาใส่ของ vr หรือกลึงใหม่ทั้งแท่งเหมือนของเดิมcg แล้วมาเชื่อมใส่ของvr

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watayut_chaising อ่านข้อความ
    แปลงแกนแผงคอครับ มีอยู่ 2 วิธีคือ กลึงเอาแกนเดิมจากแผงคอเดิมcgมาใส่ของ vr หรือกลึงใหม่ทั้งแท่งเหมือนของเดิมcg แล้วมาเชื่อมใส่ของvr
    พี่ัคับถ้าแต่งโมตาด
    แล้วใส่ช่วงหน้า vr แล้วสวิงอาร์มเดิม
    ต้องใส่ยางหน้าหลังเท่ารัยจึงจะสวยคับ

ขอบคุณมากคับพี่

สถานที่
    Osg Cub
    ขอบคุณ
    0

เป็นของ yamaha rs 100 ครับ หายากมากครับรถมีน้อย หาถัง dt ts ยังง่ายกว่าครับ ถ้ามีแล้วจะรีบบอกให้ทราบครับ ราคาไม่แพงครับ ของผมซื้อมา 400 บาทครับ ชุดหน้าvrยังมีอยู่ครับ รับประกันครับไม่ดีส่งคืน พี่งส่งไปโคราชอาทิตย์ที่แล้วสภาพสวยๆครับแต่ผมไม่ได ้โพสไว้รายงานทางโทรศัพท์เร็วดีทั้งรูปและรายละเอียด ราคาชุดหน้าพร้อมส่ง 1450 บาทครับ
    ครับผม ชุดหน้าVrที่อยากได้ เอาแค่ แผงคอบน+ล่าง +โช๊คซ้าย+ขาว กะปั้มดิสหน้าตัวล่าง ทั้งหมดนี้เท่าไรครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆ

Senior Member CLASSIC23's Avatar
    สถานที่
    โบราณบ้านทุ่ง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    พี่ครับ จานดิสเบรคหน้า tzm ในรูปมีกี่ใบครับพี่ อยากได้ซัก 2 ใบจะเอามาใส่คู่หน้าครับคือรถผมดิสหน้าคู่น่ะพี่ ถ้ามี 2 ใบราคารวมส่งเท่าไหร่ครับ หรือรุ่นอื่นๆจานใหญ่ๆแท้สวยๆซัก 2 ใบ เสนอมาเลยพี่ ขอรูปด้วยเนาะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนบเอกสาร 2186453
    ถัง dt เท่าไรคับ
    สไปซ์ คับ
    ...........กลุ่มอนุรักษ์รถเก่าทุ่งจังหัน
    โบราณบ้านทุ่ง......อ.หนองกี่.......จ.บุรีรัมย์

สถานที่
    Osg Cub
    ขอบคุณ
    0

ผมคนที่งสั้งอามลีโอ น่ะครับ ส่งที่อยุ๋ไปให้แล้วน่ะครับ ที่ชื่อ สมชาย สุดาสววรค์ อ่ะครับ ไงกลับบ้านแล้วส่งเลขที่บัญชีให้ทีน่ะครับ

สถานที่
    Osg Cub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unnop3777 อ่านข้อความ
    ผมคนที่งสั้งอามลีโอ น่ะครับ ส่งที่อยุ๋ไปให้แล้วน่ะครับ ที่ชื่อ สมชาย สุดาสววรค์ อ่ะครับ ไงกลับบ้านแล้วส่งเลขที่บัญชีให้ทีน่ะครับ
    พี่ครับ พี่บอกได้อามลีโอมาแล้ว ไงลงรูปให้ดูหน่อยน่ะครับ แล้วเลขที่บัญชีผมยังไม่ได้น่ะครับ วานจัดการที่น่ะครับ

พี่ครับ พี่บอกได้อามลีโอมาแล้ว ไงลงรูปให้ดูหน่อยน่ะครับ แล้วเลขที่บัญชีผมยังไม่ได้น่ะครับ วานจัดการที่น่ะครับ
    ได้มาแล้วแต่สภาพไม่ดีเลยไม่อยากส่งให้ครับ รอสักระยะก่อนครับถ้าได้แล้วจะบอกอีกทีครับ ขอโทษด้วยครับ

เรียนลูกค้าทุกท่านครับ ตอนนี้มี ล้ออยู่ 2 คู่ครับ
    คู่ที่ 1 ขนาด 3.00x17 และ 4.50x17 ราคา 4500 บาท รวมส่ง
    คู่ที่ 2 ขนาด 4.00x18 และ 4.00x18 ราคา 4500 บาท รวมส่ง

รถในสังกัดครับ s90 อีกคันใกล้คลอดแล้วครับเหลือรายละเอียดอีกนิดครับวัน จันทร์ลงรูปให้ดูครับ
    gl 100 พึ่งได้มาครับกำลังคิดอยู่ว่าจะขายต่อ หรือปั้นเสร็จเป็นคันแล้วค่อยขาย มีทะเบียนพร้อมโอนครับ

Bookmarks