จักรยานโบราณกับสังขาร - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จักรยานโบราณกับสังขาร

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ซื้อเต็มคันคุ้มและครบกว่า แต่ค่อยๆประกอบอะไหล่ทีละชิ้นก็ตื่นเต้นใช้เวลาอดทน ดีทั้งสองอย่างอร่อยคนละแบบครับ ผมเป็นคนที่ไม่ใส่ใจหรือมีทักษะในทางช่างเลยครับ เทคนิคอะไรก็ไม่รู้ รู้ว่าชอบและถีบไปเรื่อย วันนี้ก็ถีบรถพ่อบ้านไปเรื่อยท้าลมหนาว ซื้อข้าวสารข้าวหอมคอนเฟล็กซ์ยันนำ้ปลา รถมีตะกร้าจิ๋วแจ๋วแบบบ้าหอบฟางเลยครับ งานพาลไม่อยากทำ -ช่วงที่ไม่ถ่ายหนังก็ทำงานที่บ้านครับโชคดีหน่อย เดี๋ยวนี้ใช้ส่งงานทางเมล์ เบื่อๆก็ไปถีบรถแถวบ้านทีนึง มีเพื่อนเสือภูเขาข้างบ้านไปเหมือนเดิม งานโฆษณาตัวที่พี่บอกไม่ได้ทำครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    มีงานให้ทำแหละดีแล้วครับ เวลาไม่มีงานโคตรๆๆๆๆหงุดหงิดจักรยานต้องถีบว่างๆจริ งๆถึงจะสนุก บางทีไปถีบแต่ใจยังหวังเหวิดงานไม่แฮปเลย เห็นในโฆษณาขนมขบเคี้ยวมีรถโบราณเยอะเลยท่านได้ทำหรื อป่าวโบร้านโบราณ หันมาดูบ้านผมช่วงนี้จักรยานทำท่าจะworkขึ้นมาอืกเห็ นตกแต่งร้านใช้ตู้คอนเทนเนอร์ประกอบกันหลายๆตู้ใส่กร ะจกสีเขียวๆเห็นแล้วอยากซื๊ออยากซื้อ พอถามราคาสลบทั้งยืน3หมื่นขึ้นไปถึงแสนกั่วๆ ขี่ม้าน้ำขี่นอร์แมนตามเดิมดีก่าเนาะ เก็บตังค์ไว้ซื้อนม ไว้ส่งลูกเทวดาคนที่2เข้าหมาลัยอืกแล้ว ช่วงนี้งดชื้ออะไหล่ชั่วคราว แต่ๆๆๆๆดันไปซื้อทั้งคันเลย(ไม่แพง) เหอๆ มาใช้แผนใหม่ลูกล่าสุดพร้อมสึนามิ....เอามาซ่อมให้แม ่ได้ขี่งัย555555ขำเหมือนพม่าซ้อนมอไซ8คนเลย(ฝากจากส มุย) ทำไปได้ไงจ่ายืนมองตาปริบๆอิ อิสรรหามานะ ตาเต้(

มาตรฐาน moreๆๆๆๆๆๆและยาวๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ประกอบอะไหล่ทีละชิ้นก็ตื่นเต้นใช้เวลาอดทน ดีทั้งสองอย่างอร่อยคนละแบบครับ ผมเป็นคนที่ไม่ใส่ใจหรือมีทักษะในทางช่างเลยครับ มีเพื่อนเสือภูเขาข้างบ้านไปเหมือนเดิม
    พวกช่างเราๆยังงี้แหละครับ ชอบท้าทายฝีมือตัวเองชอบหาของเก่ามาซ่อมมาดัดแปลงจนบ างครั้งแพงกว่าซื้อใหม่เสียอีกเชื่อไหม คุยต่อถึงทักษะหรือเทคนิคนิดหนึ่งครับ ตัวนี้มันทำให้เราตัดตอนเวลา ของไม่เสียหาย ไม่ออกแรงเยอะ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้เวลาคับขันรู้ไว้เป็นพื้นฐานก็ด ีครับ ส่วนเพื่อนถีบคล้ายกันครับไม่ได้เลือกตีกรอบมากมายไป กันได้ เอื้อๆกัน พอหลวมๆไม่ต้องมากสังคมไหนๆก็เหมือนกันถ้าคลุกคลีกัน ขนาดยกข้าวยกปลาไปกินด้วยกันบ่อยๆรู้ว่าเล่นแชร์กี่ม ือ ไม่นานก็แตกแยกกันไป แต่ที่ผมกลัวมากกว่ากลัวเราไปชอบเสือภูเขา แล้วเขามาชอบรถโบราณ555(เป็นไปได้) ท้ายๆไม่พ้นดอกไม้ใครๆก็งงเพราะเป็นฝีมือของแม่บ้านเ ราอย่าชอบแต่ของเรา ทำให้เขารู้ว่าเราก็ชอบของเขาเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆๆ(สวยงามในความมืด)

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 19-03-2011 เมื่อ 22:38

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เรื่องพื้นๆนี่พอได้ครับ แต่ผนังขึ้นไปนี่ไปหาช่างดีกว่า ยังดีที่สมัยเด็กขี่BMXเปลี่ยนยางใส่เบรคเป็น ต้องรื้อฟื้น เพื่อนโบราณแถวบ้านห่างกันเพียงสามโลแต่เป็นร้านเหล้ าครับ เลยไม่ค่อยสะดวกช่วงนี้แฮ่แฮ่ กล้วยไม้บ้านแม่ผมพอไวัดวาได้มั๊ยครับ บ้านตั้งแต่เกิดเดี๋ยวนี้เป็นป่าแล้วครับ เลี้ยงนกเขาแบบเปิดกรง สวยรกอีกแบบ ปลายปีก่อนมีงูหลามซ่อนอยู่ใต้กรง เหนื่อยอาสามาช่วยจับไปขายเหลาhaha
    เคยกินอาหารป่าตอนไปถ่ายหนังแค่ แกงอ่อมบ่าง กับงูสิงห์ผัดเผ็ดครับของหายากชิมน้อยๆ แต่งูหลามยังไม่เคย

รูป รูป    

มาตรฐาน เรื่องสวยๆงามๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    กล้วยไม้บ้านแม่ผมพอไวัดวาได้มั๊ยครับ บ้านตั้งแต่เกิดเดี๋ยวนี้เป็นป่าแล้วครับ เลี้ยงนกเขาแบบเปิดกรง สวยรกอีกแบบ ปลายปีก่อนมีงูหลามซ่อนอยู่ใต้กรง เหนื่อยอาสามาช่วยจับไปขายเหลาhaha
    สวยมากเลยครับแม่บ้านพลอยได้ดูด้วยเรื่องกล้วยไม้ชอบ เชียวล่ะ พันธุ์ฟาแลนยังงี้ยิ่งหนังเรื่องบันไดดอกรักเห็นเยอะ ๆเหวอกินเลย เห็นรูปบ้านคุณไก่นึกว่าร้านขายต้นไม้เนาะเยอะมากๆ ตอนแรกบ้านผมก็ไม่ค่อยมีเพิ่งจะมาปลูกไม่กี่ปีพร้อมก ับเลี้ยงนกบินหลาดงที่ผสมเองร้องเหมือนอยู่ในป่าใหญ่ เลย ส่วนเรื่องอาหารป่ากินบ้างนิดหน่อยแต่หลีกเลี่ยงดีกว ่าเนื้อสัตว์ป่าอันตรายทีหลัง ฝากให้ดูพันธุ์เดียวกันเห็นบอกปลูกมาตั้ง3ปีถึงจะได้ ชมดอก...อนิจจา ทำรถถีบเร็วกว่าตั้งเยอะ555

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

Cool

ตอนผมเรียนป.ห้านกกางเขนดงพ่อซื้อมาจากจตุจักรทีละคู ่ หน้าที่ของผมคือทุกหกโมงเช้าเอาไข่มดแดงที่แช่เย็น และหนอนเปลือกแข็งให้กิน เปลี่ยนนำ้ แต่เสียงมันไม่ค่อยร้องนะครับ ผมกลับชอบเสียงนกกางเขนบ้านมากกว่า
    เมื่อก่อนเลี้ยงนกเยอะมากครับ โพระดก แขกเต้า ขุนทอง เอี้ยง สุดท้ายพ่อป่วยหนักปล่อยหมดครับ ผมมาเพาะปลากัดแทนช้อนลูกนำ้ลูกไรอยู่สามปีตกคลองสอง หนโดนเด็กผลักตกครั้งนึง สนุกดีครับ พ่อเค้าก็ชอบต้นไม้ครับ ไปซื้อที่ตลิ่งชันประจำ กล้วยไม้พวกเอื้องกับหวาย ปลูกตะโกหลายกระถางผมชอบเอาทหารตัวเล็กไปเล่นบนกิ่งต ะโก

รูป รูป    

[QUOTE=gai1977;5734751]ตอนผมเรียนป.ห้านกกางเขนดงพ่อซื้อมาจากจตุจักรทีละคู ่ หน้าที่ของผมคือทุกหกโมงเช้าเอาไข่มดแดงที่แช่เย็น และหนอนเปลือกแข็งให้กิน เปลี่ยนนำ้ แต่เสียงมันไม่ค่อยร้องนะครับ ผมกลับชอบเสียงนกกางเขนบ้านมากกว่า
    เดี๋ยวนี้กางเขนดงเป็นสัตว์สงวนไปแล้วสวนจตุจักรเลยไ ม่มีเยอะเหมือน20ปีก่อน คิดจะเอาไปปล่อยป่าก็ต้องโดนต่อมาอีกก็เลยเลี้ยงไว้ฟ ังเสียงของผมร้องดีทุกตัวร้องไก่ป่า หัวจุก เสียงยาวๆดังมากก็เลยชอบ หันมาเล่นต้นไม้ดืแล้วไม่ได้เบียดเบียนใครดอกไม้มีแต ่ของแม่บ้านผมชอบปลูกพลูกินหมากใช้ทำยาสมุนไพรได้แก้ ไอเจ็บคอมีสเลส ใช้ใบพลูห่อเกลือแกงเคี้ยวๆให้น้ำเข้าคอแล้วคายออก สุดยอดครับสูตรโบราณลองดูได้ครับ แก้ไออย่างดี

รูป รูป    

ขอบคุณพี่วิฑรูที่โทรมาบอกเรื่องอะไหล่จักรยานครับ ขอทำงานเก็บเงินนิดแล้วจะของเข้าทีมด้วยครับ

สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้แม่ยายทำคั่วกลิ้งให้กิน เลยอาสาเอาม้านำ้แดงปั่นไปซื้อใบมะกรูดที่ตลาดบางเขน แทนรถถีบพ่อบ้าน ล็อคซะแน่นหนาครับทั้งกุญแจรหัส โซ่คล้องกับรถทุก อยากได้รถถีบต้องแถมรถทุกhaha

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่วิฑรูที่โทรมาบอกเรื่องอะไหล่จักรยานครับ ขอทำงานเก็บเงินนิดแล้วจะของเข้าทีมด้วยครับ

เหมือนหมูป่าโดนชำแหละวูบเดียวหมดเลยผมรอสั่งยังไม่ท ัน ราเล่ห์26ถ้าไม่แพงขายดีรถตลาดเนาะค่อยหาใหม่ ว่าแต่ไอ้ก้านแดง2ซี่ไปเมืองตรังเลยนะลูกแงลูกติดพ่อ ไปไหนไปด้วย ไม่นานมีน้องชายเป็นโบราณไม่รู้ใครจะได้ไป555+ ออทีมผมไม่จำเป็นต้องโบราณอะไรก็ได้ มีถนนคอนกรีตเส้นใหม่จากแม่น้ำซอย1ตัดไปละไมเลยผ่านท ี่ของผมบนเขา วิวสวยเห็นทะเลด้วยเหมาะสำหรับเสือภูเขารถโบราณคงจูง หน้าตั้งว่างๆเดี๋ยวไปเซอเวย์กันชวนเต้ไปลดความอ้วนด ้วย55+ ว่าแต่วันนี้ฝนตกมากๆถึงมากๆภาคเหนือมีแผ่นดินไหวด้ว ย สงสัยจะได้หยุดงานพอดีกำลังประกอบฟิลลิปส์คานโค้งจะไ ด้ขี่ลองสักที(คันนี้ทำแบบบ้านๆ)รูปอ้ายหลานชายขายัง ไม่ถึงบันไดแต่ก็ชอบถีบเลยยกให้ไปเลย1คัน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 25-03-2011 เมื่อ 09:30

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ

อ้าว ไปแล้วไม่บอกผมเลย ฮิฮิ แหม ว่าอีชวนมาแหลงๆให้มันปากฮิต เเฮะๆๆ

แล้วตรงที่พี่เอาจักรยานพิงเสา อยู่อ่ะ ห่างจาก นอแมนคานแหนบเพียง 1 กิโลเท่านั้นนะ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    อ้าว ไปแล้วไม่บอกผมเลย ฮิฮิ แหม ว่าอีชวนมาแหลงๆให้มันปากฮิต เเฮะๆๆ

แล้วตรงที่พี่เอาจักรยานพิงเสา อยู่อ่ะ ห่างจาก นอแมนคานแหนบเพียง 1 กิโลเท่านั้นนะ
    ไว้วันหลังจะไปเที่ยวอีกคับ รู้แหล่งของเก่าหลายที่แล้ว ไม่ไปอีกไม่ได้แร้วววว

ภาคใต้เรามีวัฒนธรรมเดี่ยวไมโครโฟนมานานนม ก่อนฝรั่งหรือพี่โน๊ตหลายร้อยปีหนัด
    พี่โน๊ตเล่นแค่2-3ชม. บ้านเราเล่นยันรุ่ง หวันขึ้นแหละต่อเลิก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 26-03-2011 เมื่อ 09:19
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

มาตรฐาน ขอลัดคิวนิดหนึ่ง

คุยเรื่องหนังตลุงนิดก่อนครับ..แลหนังลุงหล๊อกคาดยัก หงายผีงเลย ไม่น่าเชื่อนายหนังตาบอดอายุก็ยังน้อยผมเพิ่งเคยแลนี ้แหล๊ เก่งๆ ธรรมดานายหนังพากษ์ได้ทีเดียวถึง7เสียง ลุงผมก็นายหนังเหมือนกัน หนังศรีพัฒน์ เกื้อสกุล ผมเคยแลหนังตั้งแต่เด็กๆเกือบลืมไปแล้วเหมือนกัน แต่ได้ดูทริปนี้จะมีไฟขึ้นมาแลหนังหล๋าว(เชิญชวนพี่น ้องเฮอให้แลหนังกันถึงตาบอดแต่เก่งนะ ชื่อหนังเดื่ยว)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    คุยเรื่องหนังตลุงนิดก่อนครับ..แลหนังลุงหล๊อกคาดยัก หงายผีงเลย ไม่น่าเชื่อนายหนังตาบอดอายุก็ยังน้อยผมเพิ่งเคยแลนี ้แหล๊ เก่งๆ ธรรมดานายหนังพากษ์ได้ทีเดียวถึง7เสียง ลุงผมก็นายหนังเหมือนกัน หนังศรีพัฒน์ เกื้อสกุล ผมเคยแลหนังตั้งแต่เด็กๆเกือบลืมไปแล้วเหมือนกัน แต่ได้ดูทริปนี้จะมีไฟขึ้นมาแลหนังหล๋าว(เชิญชวนพี่น ้องเฮอให้แลหนังกันถึงตาบอดแต่เก่งนะ ชื่อหนังเดื่ยว)
    ธรรมชาติให้ความสมดุลกับทุกชีวิตเสมอ อยู่ที่เราจะมองเห็นและเปลี่ยนปมด้อยให้เป็นปมเด่นได ้หรือไม่..
    แม้ไม่ให้ดวงตาสามารถมองเห็นได้เหมือนคนปกติ แต่ก็ให้โสตประสาทที่เหนือคนทั่วไป อยู่ที่จะเลือกมองและเลือกใช้ครับ
    ร่วมกันอนุรักษ์หนังตะลุงไว้ครับ เราไม่ฟังฝรั่งหรือจีนที่ไหนจะมาฟัง
    ปล.ขอบคุณของขวัญที่มอบให้มากับสายฝนนะครับ ไปบ้านพี่วิฑรูที่ไร มีของติดไม้ติดมือกับมาทุกที
    ครั้งนี้มากหน่อย เต็มหลังรถกระบะเลย ขอบคุณมากๆครับ

วันนี้แม่ยายทำคั่วกลิ้งให้กิน เลยอาสาเอาม้านำ้แดงปั่นไปซื้อใบมะกรูดที่ตลาดบางเขน แทนรถถีบพ่อบ้าน ล็อคซะแน่นหนาครับทั้งกุญแจรหัส โซ่คล้องกับรถทุก อยากได้รถถีบต้องแถมรถทุกhaha
    น่าอิจฉาลูกเขยคนนื้จริงๆมีของเด็ดให้ชิมอยู่เรื่อยเ ลยไม่รักไม่ทำให้หรอก เวลาจอดต้องอย่าประมาทแบบคุณไก่ล๊อคไว้เยอะๆโจรเห็นร ้องไห้เลย55+ แต่กระซิบหน่อยหนึ่งถีบไปก่อนกินคั่วกลิ้งไม่เป็นไรอ ย่ากินแล้วค่อยถีบก็......ชื่อมันบอก กลิ้ง55555(ล้อเล่น) ไอหยา เทวดาทานเบียร์ไปเยอะ ฟ้ารั่วเลย

ขอบคุณ
    0

Cool

ที่เกษตรกรุงเทพเย็นทั้งวันครับ วันนี้ฉากไปลงที่โรงถ่ายสบายเลยฝนทำอะไรไม่ได้เจ้าม้ านำ้แดงได้รับเชิญเข้าฉากหลืบห้องครับ ดูภาพงานเก่าก่อนนะครับ

รูป รูป  

Bookmarks