จักรยานโบราณสมุทรปราการ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จักรยานโบราณสมุทรปราการ

Member Slow~Ride-Take~it~easy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อตืนเกือบได้นอน อยู่แพรกษาแล้ว ยางแตกแทบจะร้องไห้ เดินไกลเลย ขอบคุณพี่เจ็ก มากๆครับ พี่เจ็กน่ารักมาก

AOF_BSA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมิตรไมตรีที่ดีจากชาวจักรยานสมุทรปราการ และพี่เจ็กด้วยครับที่
    เลี้ยงดูปูเสื่อพวกเรากันเป็นอย่างดี และที่สำคัญขอบคุณสำหรับหมวกด้วยครับ

Name:  DSC09155.JPG
Views: 239
Size:  141.3 KB

Junior Member pjek99's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

เป็นโรคตาแดงกันหมด

AOF_BSA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวววววววว ชาวแก๊งสมุทรปราการไปไหนกันหมด
    เหงาจังไม่มีใครมาทักทายกันเลย

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AOF_BSA อ่านข้อความ
    ขอบคุณมิตรไมตรีที่ดีจากชาวจักรยานสมุทรปราการ และพี่เจ็กด้วยครับที่
    เลี้ยงดูปูเสื่อพวกเรากันเป็นอย่างดี และที่สำคัญขอบคุณสำหรับหมวกด้วยครับ

Name:  DSC09155.JPG
Views: 239
Size:  141.3 KB
    สวด ยอด โทษที่ต้องกลับต่างจังหวัดด่วน

แต่จักรยานใครสีน้ำเงินครับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamperutopia อ่านข้อความ
    สวด ยอด โทษที่ต้องกลับต่างจังหวัดด่วน

แต่จักรยานใครสีน้ำเงินครับ 555

ครั้งหน้าห้ามพลาด นะครับ ลูกพี่ปล์าม...55555++

หวัดดีครับ!! พี่-น้องชาวสุมทรปราการครับใครว่างบ้างครับ!!
    วันอาทิตย์ เย็นๆไปปั่นจักรยานกันบ้างไหมครับ
    ไปแถวๆบ้านเรานี้ล่ะ ศาลากลาง+กินข้าวโต้รุ่ง+ร้านคิดถึง กันบ้างไหมครับ
    รวมกันก่อนไปทริปอยุธยา ok ป่ะครับ!!

Junior Member pjek99's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาลากเอาจักรยานพี่ไปทำที่คิดถึงด้วย ยังมีเชลยอยู่ 1 ลิตร + โซดา 6e13

Junior Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปเยือน อยุธยา อัพเดทเส้นทาง ให้ปาล์ม กับ โอ๋

ทริปเยือน อยุธยา
    อัพเดทเส้นทาง ให้ปาล์ม กับ โอ๋

หากทุกท่านสตาร์ทที่แยกบางนา จะสามารถนำรถขึ้นรถสองแถวได้ทุกเส้นทาง
    พระประแดง บางปู เทพารักษ์ ปากน้ำ

จุดแรก จากแยกบางนา ไป อ่อนนุช ระยะทาง 4.5 Km. ที่อาจจะต้องปั่น เพราะไม่มีรถแนวสองแถว รึใครหารถขึ้นได้บ้าง?? ใช้เวลา 30 นาที

จุดสอง ชึ้น BTS จากออ่นนุช ลง สถานี สนามกีฬาฯ (ลงที่นี่เพราะใกล้สุดและสถานีนี้ คนจะน้อยกว่าสยาม..มั้ง) ใช้เวลา 20 นาที

จุดสาม ปั่นต่อไปผ่านทางหน้า ม.จุฬา ถึง หัวลำโพง ระยะทาง 3.2 Km. เราก็จะถึง หัวลำโพง... ใช้เวลา 20 นาที

เห็นว่าจะออกกันเช้าวันที่ 13 ผมว่าไม่มันส์...
    เบื้อนต้นคุยกับปาล์ม หากเราออกเดินทางช่วงเย็นของวันที่ 12
    ปาล์มกลัวว่ารถจะติด ผมคิดว่าช่วงเย็น บรรยากาศดี ขี่ชิวได้ เส้นทางจากบางนา-อ่อนนุช รถติดแน่นอน
    แต่บนฟุตบาทสามารถปั่นขึ้นได้เป็นช่วงๆตลอด ประกอบกับบรรยากาศยามเย็น จะเป็นอาหารตาเราได้เป็นอย่างดี
    ทำความเร็วที่ 10 กม./ชม. ลองคิดเวลาค่ราวๆละกาน
    ทางผ่านเส้นทางดังกล่าวคงแวะพักที่ สถานีสยาม หากลงที่นี่ เสพอาหารตาซะ รึใครมีร้านไรอร่อยๆ แนะนำมา
    ส่วนที่หัวลำโพง มีร้านพวกไก่ย่าง เนื้อย่างข้างทาง เพียบ อยากกินหลากหลายแวะไปแย่งเด็กจุฬา กินที่ 3ย่าน...
    เรื่องของกินก่อนขึ้นเครื่อง ผมคอมเฟิรมว่า เพียบ... เพราะแถวนั้นของกินเยอะยูนะ

เพิ่มเติมเด๋วค่อยคุยกันอีกที...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jatsadapaun : 27-01-2011 เมื่อ 18:30

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jatsadapaun อ่านข้อความ
    ทริปเยือน อยุธยา
    อัพเดทเส้นทาง ให้ปาล์ม กับ โอ๋

หากทุกท่านสตาร์ทที่แยกบางนา จะสามารถนำรถขึ้นรถสองแถวได้ทุกเส้นทาง
    พระประแดง บางปู เทพารักษ์ ปากน้ำ

จุดแรก จากแยกบางนา ไป อ่อนนุช ระยะทาง 4.5 Km. ที่อาจจะต้องปั่น เพราะไม่มีรถแนวสองแถว รึใครหารถขึ้นได้บ้าง?? ใช้เวลา 30 นาที

จุดสอง ชึ้น BTS จากออ่นนุช ลง สถานี สนามกีฬาฯ (ลงที่นี่เพราะใกล้สุดและสถานีนี้ คนจะน้อยกว่าสยาม..มั้ง) ใช้เวลา 20 นาที

จุดสาม ปั่นต่อไปผ่านทางหน้า ม.จุฬา ถึง หัวลำโพง ระยะทาง 3.2 Km. เราก็จะถึง หัวลำโพง... ใช้เวลา 20 นาที

เห็นว่าจะออกกันเช้าวันที่ 13 ผมว่าไม่มันส์...
    เบื้อนต้นคุยกับปาล์ม หากเราออกเดินทางช่วงเย็นของวันที่ 12
    ปาล์มกลัวว่ารถจะติด ผมคิดว่าช่วงเย็น บรรยากาศดี ขี่ชิวได้ เส้นทางจากบางนา-อ่อนนุช รถติดแน่นอน
    แต่บนฟุตบาทสามารถปั่นขึ้นได้เป็นช่วงๆตลอด ประกอบกับบรรยากาศยามเย็น จะเป็นอาหารตาเราได้เป็นอย่างดี
    ทำความเร็วที่ 10 กม./ชม. ลองคิดเวลาค่ราวๆละกาน
    ทางผ่านเส้นทางดังกล่าวคงแวะพักที่ สถานีสยาม หากลงที่นี่ เสพอาหารตาซะ รึใครมีร้านไรอร่อยๆ แนะนำมา
    ส่วนที่หัวลำโพง มีร้านพวกไก่ย่าง เนื้อย่างข้างทาง เพียบ อยากกินหลากหลายแวะไปแย่งเด็กจุฬา กินที่ 3ย่าน...
    เรื่องของกินก่อนขึ้นเครื่อง ผมคอมเฟิรมว่า เพียบ... เพราะแถวนั้นของกินเยอะยูนะ

เพิ่มเติมเด๋วค่อยคุยกันอีกที...

ok..ครับ...นั้นผมขอนัดปั้นจักรยาน-พูดคุยกันนิดหน่อยตกลง เรื่องจำนวนคน เสื้อ และเส้นทางให้การไป อยุธยานะครับ
    วันอาทิตย์ 30 ม.ค 2554 เวลา 16.30-17.00 น.
    ที่ศาลากลาง!!ขอเชิญพี่-น้อง..ชาวสุมทรปราการนะครับ
    ไปกันเยอะๆๆนะครับสนุกดี 555++
    ไปปั่นจักรยานเล่นกัน+รับประทานอาหาร+ร้านคิดถึง(ซ่อ มเตรียมพร้อมการไปอยุธยา)+แล้วปั่นจักรยานไปนั่งพักท ี่โลตัล!!

ok...ตามนี้นะครับ!!...พี่-น้อง!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ราเลห์ อ่านข้อความ
    ok..ครับ...นั้นผมขอนัดปั้นจักรยาน-พูดคุยกันนิดหน่อยตกลง เรื่องจำนวนคน เสื้อ และเส้นทางให้การไป อยุธยานะครับ
    วันอาทิตย์ 30 ม.ค 2554 เวลา 16.30-17.00 น.
    ที่ศาลากลาง!!ขอเชิญพี่-น้อง..ชาวสุมทรปราการนะครับ
    ไปกันเยอะๆๆนะครับสนุกดี 555++
    ไปปั่นจักรยานเล่นกัน+รับประทานอาหาร+ร้านคิดถึง(ซ่อ มเตรียมพร้อมการไปอยุธยา)+แล้วปั่นจักรยานไปนั่งพักท ี่โลตัล!!

ok...ตามนี้นะครับ!!...พี่-น้อง!!
    ยินดีต้อนรับครับ หากมีข้อสงสัยประการใดโทรสอบถามได้นะครับ 086-5526144 ทุกวัน ตั้งแต่ เจ็ดโมงเช้าถึงสี่ทุ่มทุกวัน ส่วนวันที่สิบสองและสิบสามเปิดเครื่องตลอดยี่สิบสี่ช ั่วโมงครับ

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ หากมีข้อสงสัยประการใดโทรสอบถามได้นะครับ 086-5526144 ทุกวัน ตั้งแต่ เจ็ดโมงเช้าถึงสี่ทุ่มทุกวัน ส่วนวันที่สิบสองและสิบสามเปิดเครื่องตลอดยี่สิบสี่ช ั่วโมงครับ
    ขอเชิญชวนพี่น้องชาวสมุทรปราการที่ชื่นชอบจักรยานโบร าณ ร่วมปั่นด้วยกันกับกลุ่มจักรยานโบราณสมุทรปราการ วันที่ อ. 30 มค. นี้ เวลา 16.30 น.

เราจะไปจากแพรกษาไปยังศาลากลาง สมุทรปราการ ขอใช้เวลาให้น้อยลงกว่าครั้งที่แล้วหน่อย เพราะค่อนข้างช้ามา

1 ชม. ต้อง ถึง OK

ผมขอเชิญชวนทริแรกประชุมที่บ้านผมสำหรับ คนที่ว่างพรุ่งนี้แล้วปั่นไปศาลากลางพรอมกัน

เนื่องจากมีงานย้ายบ้านครั้งใหญ่ มาช่วยผมจัดข้าวของหน่อย ต้องหลีภัยการเมือง

ไม่งั้นผมจะไม่สามารถไปปั่นได้ครับ

และก็ฝากโอ๋ เอาไอ้หมูสองท่อไปจัดการให้หน่อย ให้ขี่ 1 สัปดาห์

555++

พรุ่งนี้เจอกันนะครับ

อ้าว!!..วันนี้นะครับ 30/01/54
    เวลา 16.30-17.00 ที่ศาลากลางจังหวัดสุมทรปราการ
    นะครับ พี่-น้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวาน Meeting เรื่องทริปไปอยุธยา เด๋วให้โอ๋สรุป ละกัน ...
    ดูรูปกันพลางๆ ก่อนName:  DSC00519.jpg
Views: 162
Size:  27.6 KBName:  DSC00521.jpg
Views: 156
Size:  41.8 KB

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSC00525.jpg
Views: 162
Size:  51.9 KBName:  DSC00528.jpg
Views: 156
Size:  32.4 KBName:  DSC00531.jpg
Views: 159
Size:  34.3 KB

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks