คาร์บู rn 25 ตัวเครื่อง 12 R ซ่อมได้หรือป่าวครับ รุ่นตามรูป

ชื่อกระทู้: คาร์บู rn 25 ตัวเครื่อง 12 R ซ่อมได้หรือป่าวครับ รุ่นตามรูป

Member tonRayong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คาร์บู rn 25 ตัวเครื่อง 12 R ซ่อมได้หรือป่าวครับ รุ่นตามรูป

คาร์บู rn 25 ตัวเครื่อง 12 R ซ่อมได้หรือป่าวครับ รุ่นตามรูป
    สั่งได้ที่ใคร่ครับ แนะนำกันหน่อย
    คือเร่งไม่ขึ้น น่ะครับ
    พอดี อุ่ที่เอาไปทำ เค้าหาไม่ได้ หรือไม่หาก็ไม่รู้
    ถ้าเปลี่ยนทั้งลุกหาได้ที่ไหน รึเราแค่ใช้ชุดซ่อมดีครับ
    Name:  DSC03380 (Medium).jpg
Views: 6285
Size:  53.0 KBName:  DSC03381 (Medium).jpg
Views: 3974
Size:  52.3 KBName:  DSC03382 (Medium).jpg
Views: 4805
Size:  49.9 KB

DEVILMAN's Avatar
    สถานที่
    KE Racin***
    ขอบคุณ
    0

ยังมีชุดซ่อมขายครับสำหรับเครื่อง 12r
    12r จะมี 2 แบบคือ
    - รุ่นฐานคาร์บูสั้น และ
    - รุ่นฐานคาร์บูยาว

ขายราคาเท่ากันครับ อยู่ชุดละ 700.- รวมค่าส่งแล้วครับ
    สนใจโทร 086-022-9959 โจครับ ยินดีรับใช้และให้คำปรึกษา

ขาย จัดหาอะไหล่ Corolla KE/TE Japan Retro ราคาไม่แรง

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=173417

ขายลิ้นหน้า+โป่งเย็บไฟเบอร์แนว Retro สำหรับรถเก่าแนว Retro ทุกรุ่น เรือไฟเบอร์ 4 ที่นั่งราคาพิเศษครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=157219

ขาย - จัดหาอะไหล่ Toyota RN/LN กระบะ+รถตู้ แนวคลาสสิคและเรโทรทุกรุ่น

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=399297

เลขที่บัญชีออมทรัพย์ 046-0-04235-1 ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยเซ็นทรัลบางนา
    เลขที่บัญชีออมทรัพย์ 175-2-12542-9 ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาหนึ่งพัน
    เลขที่บัญชีออมทรัพย์ 604-2-31347-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลบางนา
    ชื่อบัญชีนายนนท์ปวิธ บัวหนู

ติดตามความเคลื่อนไหวได้ใน Facebook อะไหล่แบ่งเป็นหมวดหมู่ชัดเจนดูง่ายกว่าเดิมครับ
    http://www.facebook.com/pages/Joeyma...465752?sk=wall

ลองล้างดูหรือยังครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องเสียเงิน

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

เป็นอะไรเสียครับ ลูกยางหรือครับไม่น่าจะเกี่ยวครับ ชุดซ่อมจะมีแต่ลูกยางครับ มีอาการอะไรครับเร่งไม่ขึ้นอย่างเดี่ยวเหรอครับ เพื่อแนะนำได้ ชุดซ่อมบ้างที่ซ่อมไม่หายเสียเงินเปล่าครับ ลูกใหม่หาไม่ยากครับ เติมแก็สโซฮอร์เหลือเปล่าครับ ใช้ไม่ได้นะครับกับ 12r ครับ กัดพวกยางครับ เติมเบนซิลแท้ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamcollect : 13-11-2010 เมื่อ 10:56
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Member tonRayong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamcollect อ่านข้อความ
    เป็นอะไรเสียครับ ลูกยางหรือครับไม่น่าจะเกี่ยวครับ ชุดซ่อมจะมีแต่ลูกยางครับ มีอาการอะไรครับเร่งไม่ขึ้นอย่างเดี่ยวเหรอครับ เพื่อแนะนำได้ ชุดซ่อมบ้างที่ซ่อมไม่หายเสียเงินเปล่าครับ ลูกไหมหาไม่ยากครับ เติมแก็สโซฮอร์เหลือเปล่าครับ ใช้ไม่ได้นะครับกับ 12r ครับ กัดพวกยางครับ เติมเบนซิลแท้ดีกว่าครับ
    ช่างล้างไปแล้ว ทองขาวเปลี่ยนแล้วครับ หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว
    valve ตั้งแล้ว เปิดฝาบดเจียร์บ่าวาลว์แล้ว
    เครื่องติด เร่งไม่ขึ้นครับสดุดๆ วูบๆ น้ำมันเติ่มโซฮอล์มาครับ หลายถังก่อนเป็น เด่วพรุ่งนี้ผมโทหาครับ คุณMr.Jasada

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonRayong : 06-11-2010 เมื่อ 23:13

Junior Member thaitoms's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เติมโชฮอ95 มา 2-3 ปีแล้วอะครับยัไม่อาการผิดอะไรเลยครับ เดิมๆเลยครับ

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thaitoms อ่านข้อความ
    ผมก็เติมโชฮอ95 มา 2-3 ปีแล้วอะครับยัไม่อาการผิดอะไรเลยครับ เดิมๆเลยครับ
    สวัสดีครับ ตอนนี้ยังไม่เห็นครับ เติมแล้วใช้ได้ครับรถวิ่งได้ปกติครับ แต่ต่อไปปัญหาตามมาแน่นนอนครับ น้ำมันผสมแก็สประประเภทนี้จะกัดพวกยางต่างๆๆ ครับที่คาร์บูและส่วนอื่นๆ ถ้าท่านใช้ได้ก็ดีครับ แต่ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ใช้กับรถเก่าครับเพราะสเปกเคร ื่องเขาไม่ได้รองรับสำหรับน้ำมันประเภทนี้ และถ้ารถทุกคันใช้ได้ทำไหมเข้ายังมีเบนซิลธรรมดาขายอ ยู่ครับตอบผมด้วยนะครับ สงสัยเหมือนกัน หมดข้อความครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamcollect : 13-11-2010 เมื่อ 11:03
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Bookmarks