4 ธ.ค.53 ขอเชิญร่วมงาน “ร่วมใจสร้างสรรค์ แบ่งปันให้น้อง” โรงเรียนบ้านหนองตะแบก - หน้า 10

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: 4 ธ.ค.53 ขอเชิญร่วมงาน “ร่วมใจสร้างสรรค์ แบ่งปันให้น้อง” โรงเรียนบ้านหนองตะแบก

Junior Member zenjon's Avatar
    สถานที่
    namkam classic
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอเส้นทางหน่อยพี่ .......

Junior Member zenjon's Avatar
    สถานที่
    namkam classic
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอเส้นทางหน่อยดิ

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zenjon อ่านข้อความ
    ขอเส้นทางหน่อยดิ
    แผนที่ รอบที่ 2 ครับ
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้ สายหมอบทั้งหลาย รอด้วยนะขอรับ รถผมเครื่องเดิม 555+
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Senior Member BankCM's Avatar
    สถานที่
    เพื่อนและพี่น้องรถเก่ากบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ farmmerse อ่านข้อความ
    สายหมอบปราจีนขอตามไปบ่ายๆ นะครับ รอเพื่อนสอบกองหนุนเสร็จก่อน

พบกันแน่นอนครับ
    ผมวิ่งด้วยนะพี่
    จะรออยู่ปั้มptt
    ชีวิตที่ดีไม่ต้องมีทุกอย่าง...!
    เพื่อนและพี่น้องรถเก่า กบินทร์บุรี
    โทร 081-0004300 แบงค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จัดมาเลยครับ รถเล็ก รถใหญ่ รถหรู รถแห้ง ไปด้วยกันได้หมดเลยคร๊าบบบบ ไม่แบ่งแยกก ตอนนี้ผมเข้าเวร เซ้งจิงๆ คร๊าบบบบบบ

YaiBai Online kabinburic70's Avatar
    สถานที่
    HuaMuang Smile Club kabinburi
    ขอบคุณ
    0
    1

Wink

Up!!!!

จัดไป..

............................ คำขวัญอำเภอกบินทร์บุรี .....................................
    ผักกะเฉดชะลูดน้ำเลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มี
    ค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกงดงข้าวโพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ
    งามลำหนองปลาแขยง
    ..........YourFriendship**
    **is ourDestination...........
    จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

TEL.086-0660291
    https://www.facebook.com/profile.php...0258447595ToEy Huamuang Smile Club

Senior Member BankCM's Avatar
    สถานที่
    เพื่อนและพี่น้องรถเก่ากบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0

งานสนุกมากคับ
    แต่ไม่น่าเกิดเรื่องเลย
    เพื่อนในกลุ่มผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    โดนขวดเข้าที่หัวซะงั้น
    ชีวิตที่ดีไม่ต้องมีทุกอย่าง...!
    เพื่อนและพี่น้องรถเก่า กบินทร์บุรี
    โทร 081-0004300 แบงค์

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ในที่สุดก็เกิดเรื่องจนได้ ต่อไปนะครับพี่ๆน้องๆถ้างานรถยังมีเรื่องกันเอง(กันเอง)อยู่.. อีกไม่นาน วงการรถ จะไม่มีงานดีๆแบบนี้เกิดขึ้นแน่นอน เมื่อคืนมาถึงงานยังไม่ได้เข้างานเลย เห็นขวดลอยเป็นสายฝนเลยครับ.. ขนาดงานทำบุญเล็กๆ ไม่ได้จัดเป็นทริปใหญ่อะไร ยังเป็นแบบนี้เลย เห็นแก่เจ้าของงานกันหน่อย..
    อันนี้ เป็นความคิดของผมเองไม่เกี่ยวกับใคร คือผมอยากให้งานดีแบบนี้มีให้พวกเราได้ร่วมสร้าง ร่วมสนุก และอยากให้มีความสัมพันธ์กันนานๆครับ นี่แค่ในจังหวัด ถ้าออกต่างจังหวัด แล้วไปมีเรื่อง เสียแน่นอนครับ.. ให้แง่คิดกันหน่อยครับ ถามตัวเองเถอะครับ มาทำไมงานรถ เข้ามาเพื่อ เสียตังค์เข้างานเพียงแค่อยากมาเต้น เมา แล้วก็มีเรื่อง แค่นั้นหรือ บางคนยังไม่รู้เลย ว่าเงินค่าผ่านทางที่เสียเข้ามาในงาน ว่าเขาเอาไปทำอะไร ยังไง..ก็แค่นี้ละครับความคิดที่ออกมาจากความรู้สึก บางกลุ่มมา ก็มีน้องๆเด็กๆ มาด้วยก็พยายามตักเตือนกัน คอยดูแลกัน คอยอธิบาย ให้เขาเข้าใจถึง จุดประสงค์การจัดงาน เพื่อวันข้างหน้า เขาจะได้ทำในสิ่งที่ถูกต้อง แล้วไม่เอาสิ่งที่ผิดๆไปใช้ต่อ ครับขอฝากไว้แค่นี้ครับ ... ขอบคุณน้าหม่องและพี่ๆทีมงานที่จัดงานดีๆแบบนี้ แต่ปีแรก ทั้งสนุกทั้งอบอุ่นกว่านี้เยอะ ผมชอบครับ ปีหน้าหวังว่าจะดีขึ้นไปเรื่อยๆครับ สู้ครับพี่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kilouy club : 05-12-2010 เมื่อ 20:04

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเป็นที่สุดขอรับ แต่ก็อย่างว่าคนมาจากร้อยพ่อพันแม่ ไม่รู้คัยเป็นมายังไง ได้แต่คอยห้ามปรามกันไป
    ขอร้องนะครับเลิกเถอะนิสัยแบบนี้ ถ้ายังอยากจะมีงานของคนคลาสสิคอยู่
    แต่ก็ผิดที่พวกผมด้วยแหละครับ ก่อนจัดงานคิดกันไว้ว่า ให้คอยเก็บขวดเหล้ากับโซดา ตลอดคืน แต่คนมาเยอะเกินกว่าที่จะคอยเก็บขวดได้
    จนทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ครับ
    อีกอย่าง คนอยู่ใกล้รถเกินไป จนทำให้เสียงรถมันดัง เบิ้ลกันอยู่นั้นแหละไม่รู้จะเบิ้ลส่งญาติคัยลงนรก รถแต่ละคันก็ลงเครื่องกันแล้วทั้งนั้น
    ผมก็ไม่รู้ว่าจะวอร์มเครื่องไรกันนักหนา ขนาดผมใช้เวฟทำงาน ขับเช้าๆยังไม่เห็นเบิ้ลให้ใครด่าแม่เลย
    ถ้าสนามกว้างกว่านี้ คงจะแยกคนออกจากรถได้ คนอยู่ส่วนคน รถอยู่ส่วนรถน่าจะดีกว่านี้ครับ

ความผิดพลาดนี้ก็ได้แต่เก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ
    ตอนนี้สังคมเล็กๆในบ้านหนองตะแบกเค้าก็รับรู้ได้แล้ว ครับว่าคนคลาสสิคยุคนี้เป็นกันแบบไหน

Member pon_teee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกกลุ่มทุกชมรมนะครับที่มาร่วมงานในครั้งนี ้ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทางกลุ่มเราขอรับผิดที่ดูแลไม่ท ั่วถึงและปล่อยให้เหตุการณ์เกิดขึ้น ขอเก็บเอาไปแก้ตัวในครั้งหน้า ขอให้ชาวคลาสสิคทุกคนรักกันนะครับ จะเด็กถิ่นหรือเด็กต่างถิ่นไม่พอใจกันเขม่นกันก็ขอให ้เป็นที่นอกงานเถอะครับ จัดงานทุกครั้งเสียตังค์กันมาก็อยากให้ทุกคนมาสนุกกั นเพื่อครั้งต่อ ๆ ไปจะได้มีงานดี ๆ อย่างนี้เกิดขึ้นอีก ขอบุคณครับ
    ล้อมีลม ผมมีตังค์ น้ำมันเต็มถัง ไปไหนไปกัน

Senior Member tob_sr's Avatar
    สถานที่
    ปราจีน
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกๆ กลุ่ม ทุกๆ ชมรม ปราจีนคลาสสิค ขอน้อมรับกับคำติชม กับเหตุหารณ์ที่เกิดขึ้นเราจะถือไว้เป็นบทเรียน และจะนำมาปรับปรุงในครั้งต่อไป เราอาจจะดูแลได้ไม่ทั่วถึง ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    หน้าตี๋ มีรอยสัก รัก Vespa

Member samakaka's Avatar
    สถานที่
    สำพันตาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเป็นอย่างมาก
    เป็นกำลังใจให้คับ

Bookmarks