ขออวดผลงานศิลปะหน่อยครับ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขออวดผลงานศิลปะหน่อยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bom_Photobug อ่านข้อความ
    เยี่ยมครับ สวยงามจริงๆ อยากวาดรูปเก่งได้ซักครึ่งหนึ่งของท่านเจี๊ยบจัง เพราะฝีมือวาดรูปของผมห่วยมากครับ 555 จินตนาการของท่านดีจริงๆครับ จากที่ผมเคยสังเกตจากเพื่อนๆ ของผม ส่วนใหย๋ จะเน้นแนว copy ครับ คือขอให้มีแบบ มันวาดออกมาอย่างเหมือนครับ แต่การที่จะจินตนาการแล้ววาดออกมาเอง ทำได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยสวยครับ เยี่ยมครับ
    บ่ต้องอายอ้ายบอม อ้ายวียังเขียนหนังสือยังกะไก่เขี่ยขี้นี่ - -" เก่งอย่างเดียวฮั่นนะ มือซ้ายถือแก้วเบียร์ มือขวาถือไขควง....

Member Bom_Photobug's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    บ่ต้องอายอ้ายบอม อ้ายวียังเขียนหนังสือยังกะไก่เขี่ยขี้นี่ - -" เก่งอย่างเดียวฮั่นนะ มือซ้ายถือแก้วเบียร์ มือขวาถือไขควง....
    นี่ก็ถือเป็นงานศิลปะ อย่างหนึ่งครับที่จะต้องใช้จินตนาการในการสร้างสรรค์ หาคนทำแบบนี้ได้ยากนะครับ มือขวาซ่อมรถ พร้อมกับมือซ้ายถือแก้วเบียร์ 55
    May the Force Be with You!!!

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ผมรอหลายท่านอยู่น่ะครับ(ท่านเจี๊ยบ+ท่านเจตต์)ในกระ ทู้นี้ครับ . . .เจ๋งแบบส่วนรวมครับ
    = = = logo หรือ สัญลักษณ์ของมาสด้าคลับไทยแลนด์ = = =
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=448824

ท่านเจี๊ยบ . . มันคือสไตส์ของท่านจริงๆครับ ยังไงผมก็ยังยืนยันว่าผู้คนส่วนใหญ่ที่หันมาเล่นรถคล าสิคมีความเป็นศิลปินในตัวครับ
    แต่อยู่ที่ใครจะแสดงออกมายังไงครับ ท่านเจี๊ยบมีใจรัก และได้ฝึกฝนจนชำนาญ ทั้งได้ใช้ประโยน์อยู่ตลอดเวลา ฝีมือเยี่ยมยุทธครับ
    ผมเคยคิดว่าพวกนี้ฝึกกันได้ และจริงๆก็ฝึกได้ครับ แต่ใจที่จะรักนี่สิครับ มันฝึกกันยากมาก บางคนทำเพื่อจะเอาชนะคนอื่น สุดท้ายชนะแล้ว
    ไม่ได้อะไรขึ้นมาเลยครับ แค่เวลาช่วงนั้นจริงๆ ส่วน"แจ็คกี้" ได้แค่เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นเอง ที่พูดเช่นนี้เพราะผมก็เคยฝึกมาเหมือนกันเหอๆ
    ความตั้งใจครับ(จิต)จะมีพลังช่วยเราเอาชนะทุกอย่าง ความสุขทั้งหลายอยู่ที่จิตใจอย่างเดียวครับ ทำแล้วมีความสุขจงทำไป ขออย่าอยู่บนความทุกข์ของผู้อื่น
    ลองมาหลายอย่างสุดท้ายเริ่มรู้ว่าพวกวาดรูปด้วยพวกสี น้ำต่างๆ ไม่ค่อยถนัดครับ พอดูได้พวกสีแห้งๆ (สีไม้)เข้าใจไปเองน่ะ แต่พอยุคCom เข้ามา
    ผมก็ลองมาบ้าง(10ปี) สุดท้ายมาขาย "น้ำอัดลมโบราณ" หันหลังให้วงการนี้ไปแล้วครับ แต่พอจะหลงเหลืออยู่บ้างเล็กน้อยครับ ลองดูผลงานผมน่ะครับ

สีไม้ที่ผมคิดว่าพอดูได้ครับ(คิดเอง)

อันนี้ยากหน่อยสีน้ำ ผลไม้เกือบเน่าหมด 555+

ขอบคุณ
    9
    1

อันนี้ครับที่ชอบ(สีไม้)ยังเก็บไว้ดูเลยครับ ใช้สมาธิและความใจเย็นมากๆ ครับ

แต่สุดท้ายมันก็ไม่มีอะไรครับ ก็แค่ภาพเหมือนแค่นั้นครับ เก็บรายละเอียดทุกอย่างแค่นั้นจริงๆ
    แต่ผมกลับมาชอบความเป็นตัวตนจริงๆ หรือสไตส์ครับ มันลอกเลียนแบบกันยากมาก พวกเราทำได้น่ะ
    ถ้าเรายังอยากจะเป็นตัวตนจริงๆ หรือเราจะเลือกเป็นเหมือนคนอื่น ลองดูครับ ชอบแบบไหนก็เลือกเอาครับ
    สุดท้ายนี้ผมมีผลงานระดับศิลปินของเมืองไทยครับ แต่ละคนมีสไตส์เป็นของตัวเองมากๆ ดูยากแฮะ
    ขออนุญาติเอ่ยแค่ อ.ปรีชา เถาทอง ครับ ที่วาดภาพ "แจ็คกี้" ครับ ตอนนั้นผมยาวมักกระจุก เหอๆ ทำไปได้เรา
    ขอบคุณอาจารย์มากๆ ครับ ไว้มีโอกาสหา กรอบรูปสวยๆ ใส่ครับอาจารย์

ขอบคุณ
    9
    1

เหล่าสหายครับ ท่านเจี๊ยบ+ท่านเจตต์+ท่านอุ้ย ในกระทู้นี้ครับ . . .เจ๋งแบบส่วนรวมครับ
    = = = logo หรือ สัญลักษณ์ของมาสด้าคลับไทยแลนด์ = = =
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=448824

ฝีมือ สุดยอด มากๆๆๆๆๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เยี่ยมยอดครับท่าน

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

น่าอิจฉาพี่แจ๊คกี้จริง ๆ ครับ วาดได้ทุกแนวเลย แถมยังมีงานเก็บอีก ส่วนของผม อาจารย์เอาไปสุมไฟไล่ยุงหมดแล้วครับ 555

เรื่องสีน้ำเนี่ ผมไม่ถนัดเอาซะเลยครับ ออกแนวห่วยด้วยซ้ำครับ ที่ผมถนัดนักก็เป็น DRAWIMG วาดเส้นครับ

ฝากรูปนี้ไว้ในดวงใจคนไทยทุกดวงครับ วาดไว้สมัยเรียนมหาลัยครับ โดยการลอกงานศิลปิน แล้วใส่ความเป็นตัวเองลงไปด้วยครับ

ติชมได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 23-02-2011 เมื่อ 18:58

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ภาพนี้เป็นสีน้ำมันบนผ้าใบครับ พระราชินี

สีน้ำครับ

ภาพชมพู่ น้องนุ่นเป็นคนวาดครับ

เหมราช สีอะคลีลิคบนกระดาษอัด

Kyoko Fukada วาดเส้นครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 23-02-2011 เมื่อ 19:01

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

โอวววว
    ท่านจินตนาการสุงมากๆๆครับ
    มีฝีมือนะเนี่ย
    ทั้งคู่เลย
    นับถือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คารวะ3จอก
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สวยมากครับท่านเจี๊ยบ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ว่างๆวาดเส้นให้สักภาพซิเจี๊ยบ
    อยากได้มานานแล้ว555

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โอ้ว..!!!พี่น้องแมวด้า วาดรูปเก่งๆทั้งนั้นเลย ผมมีนิดหน่อยครับ เรียนจบมาทางด้านเกษตรครับ แต่ชอบก็เลยแวะที่สารพัดช่างไปหัดเขียนมา2 เดือน ได้มา2ภาพครับ ...
    ...2002....

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ขอขอบคุณทุกคำติชมครับ ขอบคุณพี่ตุ๊ก และพี่แจ๊คกี้ด้วยครับ ที่มาร่วมอวดผลงานด้วย งานของพี่ทั้งสองสวยงามมากครับ มันเป็นสไตล์ใครสไตล์มันครับ ถ้าเราใจรักซะอย่าง อะไรก็สวยขึ้นได้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ว่างๆวาดเส้นให้สักภาพซิเจี๊ยบ
    อยากได้มานานแล้ว555
    ส่งรูปมาเลยครับพี่ต้น...

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks