-ขอคำชี้แนะหน่อยครับ-

ชื่อกระทู้: -ขอคำชี้แนะหน่อยครับ-

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Red face -ขอคำชี้แนะหน่อยครับ-

พอดีผมขับรถพาแฟนไปเที่ยวหัวหินมา...ระหว่างการเดินท างมันมีกลิ่นเหม็นไหม้มาเป็นระยะๆพอจอดเช็คดูก็ไม่พบ สาเหตุหรือจุดที่เหม็นไหม้เป็นอยู่ประมา3-4ครั้งที่ได้กลิ่นทั้งขาไปและขากลับแต่ถึงที่หมายปลอ ดภัยดีครับมีตอนขาไปพอถึงมหาชัยท่อขาดครับแต่ก็แก้ไข ไปต่อได้ครับ...ผ้าเบรคผมเปลี่ยนมาใหม่หมดทั้ง4ล้อแล ้วนะครับทั้งหม้อ-ปั้มเบรค..รถตั้งแต่ได้มาผมเปลี่ยนครัชใหม่ยกชุดแท้. .ช่วงล่างทั้งชุดแท้..ติดแอร์..จะเหลือก็แค่เครื่อง+ สีและยางขอบขาวรอของ+เงินอยู่อ่ะครับอิอิ..แต่เครื่อ งผมก็ยังใช้ได้อยู่นะครับแต่มีน้ำมันซึมๆตรงแคร๊งล่า งครับต้องคอยเติมน้ำมันเครื่องเรื่อยๆๆครับไม่ให้ขาด ..มีใครพอจะทราบสาเหตุไหมครับ..Name:  PB070501.jpg
Views: 194
Size:  47.5 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    พอดีผมขับรถพาแฟนไปเที่ยวหัวหินมา...ระหว่างการเดินท างมันมีกลิ่นเหม็นไหม้มาเป็นระยะๆพอจอดเช็คดูก็ไม่พบ สาเหตุหรือจุดที่เหม็นไหม้เป็นอยู่ประมา3-4ครั้งที่ได้กลิ่นทั้งขาไปและขากลับแต่ถึงที่หมายปลอ ดภัยดีครับมีตอนขาไปพอถึงมหาชัยท่อขาดครับแต่ก็แก้ไข ไปต่อได้ครับ...ผ้าเบรคผมเปลี่ยนมาใหม่หมดทั้ง4ล้อแล ้วนะครับทั้งหม้อ-ปั้มเบรค..รถตั้งแต่ได้มาผมเปลี่ยนครัชใหม่ยกชุดแท้. .ช่วงล่างทั้งชุดแท้..ติดแอร์..จะเหลือก็แค่เครื่อง+ สีและยางขอบขาวรอของ+เงินอยู่อ่ะครับอิอิ..แต่เครื่อ งผมก็ยังใช้ได้อยู่นะครับแต่มีน้ำมันซึมๆตรงแคร๊งล่า งครับต้องคอยเติมน้ำมันเครื่องเรื่อยๆๆครับไม่ให้ขาด ..มีใครพอจะทราบสาเหตุไหมครับ..Name:  PB070501.jpg
Views: 194
Size:  47.5 KB
    ขอดูรูปห้องเครื่องหน่อยก็แล้วกันนะครับ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเหม็นไหม้รองดูนะคับว่า น้ำมันเครื่องโดนท่อไอเสียหรือเปล่า

หรือไม่ก้ คลัตมันยันคับ เหนพี่บอกว่าพึ่งยกคลัตมาใหม่ถ้าคลัตมันยันมันจะเหมื อนเราเลียคลัตไว้นะคับ

อีกสาเหตุก้ ผ้้าเบรคคับถ้าพึ่งเปลี่ยนมาใหม่อาจจะตั้งผ้าเเบรคฟิ ตกับจานเบรคเกินไปนะคับบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Name:  PB070558.jpg
Views: 185
Size:  42.2 KBName:  PB070575.jpg
Views: 171
Size:  64.2 KBName:  PB070556.jpg
Views: 191
Size:  54.6 KB.......รูปห้องเครื่องครับท่านนาวีและรอยซึมของน้ำมั นเครื่องตรงแคร๊งล่างครับ..และหม้อเบรคที่เปลี่นมาไห ม่ครับ

ขอบคุณ
    245

Name:  PA250186.jpg
Views: 203
Size:  43.3 KBName:  PB070572.jpg
Views: 181
Size:  38.3 KBName:  PB070573.jpg
Views: 193
Size:  43.1 KB..............ท่านแม่ทัพกลิ่นมันมาตอนที่ผมขับปกติค รับไม่ได้เหยีบครัชหรือเบรคเลยครับ..มันมาสักพักก็หา ยไปครับแต่ตอนที่ได้กลิ่นตอนแรกผมรีบจอดเลยครับกลัวไ ฟไหม้อ่ะ....พอลงมาดูก็ไม่มีอ่ะไม่มีควันไม่มีจุดไหน เลยอ่พหาไม่เจอจริงๆๆเลยต้องมาถามผู้รุ้หลายๆๆท่านนี ่แหละครับ...งงงอ่ะ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    Name:  PA250186.jpg
Views: 203
Size:  43.3 KBName:  PB070572.jpg
Views: 181
Size:  38.3 KBName:  PB070573.jpg
Views: 193
Size:  43.1 KB..............ท่านแม่ทัพกลิ่นมันมาตอนที่ผมขับปกติค รับไม่ได้เหยีบครัชหรือเบรคเลยครับ..มันมาสักพักก็หา ยไปครับแต่ตอนที่ได้กลิ่นตอนแรกผมรีบจอดเลยครับกลัวไ ฟไหม้อ่ะ....พอลงมาดูก็ไม่มีอ่ะไม่มีควันไม่มีจุดไหน เลยอ่พหาไม่เจอจริงๆๆเลยต้องมาถามผู้รุ้หลายๆๆท่านนี ่แหละครับ...งงงอ่ะ
    เหนท่านพี่บอกท่อขาด ท่อไอเสียยหรือป่าวคับ กลิ่นอาจจะมาจากตรงนั้นก้เปนได้คับ ถ้าขากลับปกติ

แ้ลวอีกอย่างนะคับ อาการเบรคติด นี่เรไม่เหยียบเบรคมันก้เหม็นไหม้คับ

และเช่นกัน อาการคลัตยัน เราไม่เหยียบคลัต มันก้เเลียคับ เพราะมันเหมอืนเราเหยียบไว้ตลอดเวลา
    Mazda Club Thailand Southern Territory

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

มันเป็นช่วงรันอินผ้าเบรคมั้ง
    ผิดถูกขออภัย
    55+ของผมไฟลุกพรึ่บมาแระเสียวๆๆๆๆติดแก๊สด้วยอ่ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

กางเต็นท์นอนหลังรถเลยเหรอครับ กางในสนามหญ้าก็ได้น่าจะได้นะครับ ที่19ไร่เช้าๆรอพระอาทิตย์ขึ้นได้เลย มางานคลาสสิคหรือมาดูโจอี้บอยครับพี่
    มาอีกเมื่อไหร่ จะแนะที่พักดีๆให้ครับ
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huahin-13 อ่านข้อความ
    กางเต็นท์นอนหลังรถเลยเหรอครับ กางในสนามหญ้าก็ได้น่าจะได้นะครับ ที่19ไร่เช้าๆรอพระอาทิตย์ขึ้นได้เลย มางานคลาสสิคหรือมาดูโจอี้บอยครับพี่
    มาอีกเมื่อไหร่ จะแนะที่พักดีๆให้ครับ
    .....ที่แรกกะจะไปดูโจอี้แหละครับแต่มันไม่เวริค์... พอดีมีเพื่อนมางานแต่งที่นั้นโทรหาเลยพากันไปนั้งดื่ มที่ร้าน"เปรม"ครับ....แต่ไปนอนรอดูพระอาทิตย์ขึ้นที ่นั้นมันไม่เห็นครับเมฆเยอะครับไว้ไปใหม่ครับ..

Bookmarks