[ แนะนำ ] !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

มาตรฐาน !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

เหตุผลที่ตั้งร้านขึ้นมา เพราะผมเกลียดร้านซ่อมรถคลาสสิคที่"ดีแต่คำพูดชวนเชื่อ" ซ่อมไม่ได้ ทำไม่จบ หลอกแดกเงินคนรักรถคลาสสิคหาแดกไปวันๆ ซึ่งมีอยู่เยอะ ทั้งในเวปและนอกเวป

จะดีไหม? ที่มีร้านซ่อมรถ ที่เปิดให้ต่อรองราคาค่าซ่อมให้เต็มที่!!

จะดีไหม? ที่เราสามารถมาดูรถ นั่งคุย นั่งเมา เล่นเกมส์+นั่งดูดบารากู่ รอซ่อมได้ โดยที่ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม!!

จะดีไหม? ที่มีร้านๆนึง เน้นทำรถโบราณ-คลาสสิค ทีซ่อมไม่ได้ ไม่รับค่าแรง!!

จะดีไหม? ที่เจอร้านราคาถูกกว่าท้องตลาดทั่วไป30-50%!!

จะดีไหม? ที่เราทำงานให้เกือบ24 ชม. และกำหนดวันรับรถได้ +หรือ-ไม่เกิน5วัน!!

จะดีไหม? ที่มีช่าง จบปริญญา สาขาเครื่องกล มาคอยเขียนแบบ AutoCat Illustrator PhotoShop Pagemaker Indesign ในการออกแบบชิ้นงานโลหะ และรับงานเลเซอร์เอง โดยได้ราคาถูกกว่าร้านอากง อาแปะ!!

จะดีไหม? ถ้าทำรถเสร็จแล้ว เรากล้ารับประกันเครื่อง1เดือน ซ่อมฟรี!! ทำไม่ได้ยินดีคืนเงิน!!!

จะดีไหม?รถหน้าทองขาวมีสตาร์ทมือ จะแปลงCDIก้อกลัวสตาร์ทมือหาย มาที่นี่ ทำCDI สตาร์ทมือได้ ราคา2000

จะดีไหม? ที่ราคาค่าอ่ะไหล่ทุกชิ้น!! เรามีใบเสร็จจากร้านที่ไปซื้อมา ในการยืนยันราคาว่า เราไม่ได้+เพิ่ม เพื่อกันการมองว่าจะถูกทางเราเอาเปรียบ และแฟร์ๆกันไปเลย ตรวจสอบได้หมด(ยกเว้นน๊อต1-2ตัว ร้านมันคงไม่ออกใบเสร็จให้)

ผมโคตรเกลียดพวกทำมาหาแดกกะคนแบบเราๆ ช่างเลี้ยงไข้ ช่างหวงวิชา ช่างราคาแพง เปิด********เองเลยดีกว่า

ถ้าเอาชัวร์ๆเลยนะ ไปถามราคาร้านอื่นมาก่อนได้เลย แล้วเทียบราคาหน้างานเอา ว่าดีกว่าไหม?

ทีมผมเกิดจากการรวมตัวของคนรักรถใหญ่ คลาสสิค โบราณ ที่เบื่อคนโกง เปิดบ้านทำกันเอง

มีทีมงาน8-10คน ช่างใหญ่ ด้านระบบเครื่อง(อดีตช่างสนามรถแข่งเก่า) ด้านระบบไฟ(วิศวะไฟฟ้า) ด้านเครื่องกล(วิศวะเครื่องกล) ด้านออกแบบ(ปริญญาด้านออกแบบผลิตภัณฑ์)

รับประกันทุกงาน ทำได้-ไม่ได้ บอกทันที ไม่ต้งขนรถมาให้เสียเวลา(ถ้ารถมันดี มันคงจะไม่มาซ่อมจริงไหม? เราไม่อยากให้เสียค่ารถขนมาแล้วบอกทำไม่ได้ ให้เสียเงิน)

"มอไซด์มันก็คือเหล็กที่ขึ้นรูป+เครื่อง+ชุดไฟ ญี่ปุ่น+อเมกามันเอาจักรยานมาติดเครื่องขับได้ แล้วทำไมเราคนไทยจะทำมันเองไม่ได้ล่ะ?" คำนี้ พ่อเพื่อนผม(ช่างซ่อมรถเก่า) สอนไว้

พวกผมทำเป็นงานอดิเรก ไม่ได้หวังกำไรอะไรอยู่แล้ว เพราะเงินเดินพวกผม5คนรวมกัน ก้อเดือนละเกือบ120000แล้ว แต่********หมั่นไส้บางคน ที่หลอกคนจนๆที่ฝันอยากมีรถคลาสสิคขับ จนหมดตัว

มาเถอะเพื่อน อย่าให้พวกกาฝากคลาสสิคหลอกเราอีกเลย ทำไม่ดี ทำไม่ได้ ไม่คิดเงิน มารวมตัวกัน ช่วยกันทำ ช่วยกันขับออกทริปดีกว่าครับ

0860007153 ริค 0838509819 ซีด

อย่าเรียกว่าอู่เลย เรียกว่า"บ้านของคนรักรถ"ดีกว่า

สุวินทวงศ์28 หมู่บ้านประภาวรรณ วิ่งทางเส้นสุวินทวงศ์-ฉะเชิงเทรา (ใกล้ๆการไฟฟ้ามีนบุรี)ซอยตรงU-Turn ขวามือ มาไม่ถูกโทรถามทางครับ หรือมีงบก้อติดเนวิเกเตอร์กะมอไซด์ขับมาเลย^^

ก่อนมา เป็นไปได้ รบกวนถ่ายรูปรถหลายๆมุม+อาการรถ+จุดที่คาดว่าจะเป็นต ้นตอของปัญหารถท่าน+ข้อมูลเบื้องต้น แล้วส่งเมลมาที่ Zalapao2bai5@hotmail.com ครับ

ปล.มิตรภาพจะเกิดขึ้นได้ ก็ต่อเมื่อเราไม่เอาเปรียบผู้อื่น และมีน้ำใจต่อกัน
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 11-11-2010 เมื่อ 11:18
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Member psukezero's Avatar
    สถานที่
    TAKLOM
    ขอบคุณ
    0
    0

ดีนะครับเป็นอีกทางเลือก
    ชำระบาปด้วยวัฒนธรรม

Senior Member pingpanter@'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

ดันครับชอบ

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกต้องมากคับ

โดนใจเลย

Senior Member Alti-Baro's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ชอบๆช่วยอัพครับ ..นโยบายโดนดีครับ .....
    เปิดเป็นทางการเมื่อไรครับ..

Senior Member nhukaew's Avatar
    สถานที่
    RATCHASIMA MC CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0
    0

ดันครับ ถูกใจมากเลยๆๆๆ ผมก็กำลังเรียนเครื่องกลเหมือนกันครับ สู้ๆนะครับพี่ๆ <<<<<<<<< ชอบนโยบายมาก +100 เลยๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nhukaew : 09-11-2010 เมื่อ 13:07

Senior Member dynamokris's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อีกหนึ่งทางเลือกครับ
    ว่าแต่... สะใจ!!!ดีครับ

Fuck You! I won't do what you tell me!

Senior Member arm_akanichi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รถ ยนต์ ด้วย ป่าว คั๊บ

Senior Member
    สถานที่
    Dream Catcher Paknam
    ขอบคุณ
    0
    0

ตรงไป ตรงมาดี ครับ ชอบๆ

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกใจ !!
    Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

Junior Member Mr cafe's Avatar
    สถานที่
    TT shop bike
    ขอบคุณ
    0
    0

จ๊าบ บ ^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

รถยนต์ก้อพอได้ครับ ก่อนหน้านี้ บ้านเป็นร้านซ่อมรถใหญ่ รถยนต์โดยเฉพาะ แต่แกใจดีจัด โดนหลอกซื้ออ่ะไหล่+หลอกซ่อม+ลูกน้องโกง จนปิดกิจการ

ตัวผมเองเห็นว่าพอปั้นเด็กๆที่นั่นได้ เอามาฝึก เอามาสอน ให้มันมีวิชา ดีกว่าไปเดินยาแลกเงิน

ที่จริงอู่อ่ะเปิดนานแล้ว เพราะผมเป็นคนขับรถไปตาม ตจว.แล้วหารถมาซ่อมขาย ที่ผ่านมือมาในช่วงเวลา6เดือนก่อนหน้านี้ ทำคลาสสิคไปน่าจะ20คัน+มั้ง? (กดดูกระทู้ที่ผมขายรถดู ประมาณนั้นครับ) ไม่เคยรับงานนอก

ที่นี่ ขออย่างเดียว ถ้ารถคลาสสิคมาก แปลกมาก หาอะไหล่มาให้ด้วย ไม่มีเวลาหา มาช่วยกันทำด้วยกัน ไม่หวงวิชา

อย่าให้โดนหลอกกัน มันหาแดกกะเรามานานแล้ว ไอ้พวกสนิมติดรถคลาสสิค+ปลวกติดถัง ให้มันเจ๊งๆกันไปให้หมด

เรื่องเงิน มี-ไม่มี คุยกัน ถ้าไม่ต้องซื้ออะไหล่ ไหวแค่ไหน ว่ามาเลย ต่อกันได้ครับ

ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านนะครับ ที่ทำดีอยู่แล้ว ผมไม่ได้มาแย่งท่านทำมาหากิน แต่ผมทนไม่ไหวกะพวกเลวๆครับ เงินน่ะ มีก้อจ่าย ไม่มีซื้อขนมติดไม้ติดมือมาให้ก้อพอครับ

ยกตัวอย่างราคาง่ายๆเลยนะ ผ่าเครื่อง ฟิตเครื่องให้ ไม่รวมอ่ะไหล่ ลองบิดได้ ถูกใจจะค่อยเก็บเงิน 300-500บาท แพงไหม?

เดินสายไฟรถธรรมดา ไม่รวมอ่ะไหล่ หากันมา 200-500 แพงไหม?

ถ่ายของเหลว ไล่ไฟ 300 แพงไหม?

ที่สำคัญ รถมาที่นี่ บริการล้างรถ+ลงแว๊กซ์+ขัดเงาฟรี !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 11-11-2010 เมื่อ 23:34
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ถ้ามีความรู้ ขนาดนี้ แสดงว่า มีงานประจำอยุ่แล้วรึเปล่าครับ ??
    เห็น สโลแกน แบบนี้แล้วก็ดีใจอยู่ครับ หมูบ้าน ประภาวรรณ ไม่ไกลครับ เคยผ่านอยู่บ่อยๆ
    แล้วถ้าเป็น รถสี่สูบละครับ พอจะบิ้ว ใหม่หมดไหวมั้ยครับ สายไฟคงต้องเดินใหม่หมดทั้งเส้น เพราะไฟช๊อตรถโดนไฟลุกมา
    เดี๋ยวมีเงินพอจะทำผมอาจจะได้เริ่มครับ มีความรู้ มาแบ่งปันกัน ขอขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

สุดท้ายของวันนี้ เช็ครถน้องเรียบร้อย2คัน ทำจบชัวร์!! วาร์วรั่ว จานไฟเป็นตามด สตาร์ทมือเสีย เด๋วหาของใกล้เคียงราคาถูกแปลงให้ จบแน่นอน

C70หนักหน่อย สายไฟเสีย ลูกหลวม ประเก็นเสื่อม คันเร่งรอบค้าง แต่ไม่น่าจะเท่าไหร่ เอาให้เครื่องเดิมแซงFino เลยดีไหม? แปลงเสื้อ ยัดลูกCBR150 ยัดคาบิวN-Pro ให้วิ่งกันล้อหลุดไปข้าง

ปล.ถ้าจะให้แปลงCDI เคยเจอแปลงCDIแล้วสตาร์ทมือใช้ได้ไหม? ที่นี่ทำได้จ้า กล่องไฟหามาเอง คิดค่าแรง1000-2000ครับ!!!(ราคานี้ รถ50-175cc.นะจ๊ะ)ไม่มีสตาร์ทมือมาจากโรงงาน อยากมีบอกได้ จัดให้จ้า!!! งานไม่ดีไม่รับเงิน เหมือนเดิม

รถญี่ปุ่น เอามาเหอะ ขำๆหนูทำได้หมด ยุโรปต้องลอง กะลังอยากอัพเลเวลด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 09-11-2010 เมื่อ 15:51

Senior Member นายสมชาย's Avatar
    สถานที่
    เล่นดนตีอย่างเดียวไม่ค่อยได้ขี่เร้ย
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

นั่นดิครับ เอาไป5กะโหลกเลยครับ

Bookmarks