[ แนะนำ ] !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!! - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    2 (100%)

มันโดนใจ อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อัพเดทรถน้อง......สงวนนามดีกว่า (CB125+C70)ล่าสุด

รถC70 ชุดบนต้องทำ เสื้อ+ลูก วาล์วเจ๊งยับ(ดูจากสภาพ พี่ท่านล่อแก๊ซ91 มาไม่ต่ำกว่า1ปี) ตามดบาน งานงอก ประเก็นสึก แหวนหลวม หัวเทียนแย่

แต่พรุ่งนี้อ่ะไหล่มา มาที่ร้านได้เลย ขอจัดซัก3-5ชม.ขับกลับได้ชัวร์ บิดให้หมดปลอกเลยไอ้น้องรัก ค่าอ่ะไหล่ ยัดของHondaแท้ให้+ลูก+คว้านเสื้อ+อะไหล่อื่นๆ 1600ครับ จบแน่นอน สภาพ100%ครับ รับประกันคืนเงิน

CB125 ขอเปลี่ยนดีเลย+กล่อง+เดินไฟ ตอนนี้ทำCDI เรียบร้อยแล้วจ้า^^ เหลือทำสตาร์ทมือ ไล่ไฟ เช็ควาล์ว สภาพพอไหว ตอนแรกกะจะเอาคาบิวเดิมออก กลึงต่อN-Proใส่แทน(ร้านผมทำได้จ้า^^) ก้อกลัวโหดไป จ่ายน้ำมันแย่ แต่ขอยกเครื่อง เปลี่ยนประเก็น อื่นๆ แล้วลองเทสดู ถ้าOK วาล์วซ่อมได้ ประหยัดได้อีกเกือบ3000ครับ(ผมจะตะแบงทำของเดิมให้ใช ้ได้ จะอัพเลเวลร้าน^^) ค่าอ่ะไหล่ น่าจะอยู่เรทเดียวกะC70ได้ แต่คันนี้ รับรองจากช่างใหญ่2นายว่า จบที่90-100%ได้ชัวร์(ขึ้นอยู่กะอะไหล่หาได้ไหม+ยัดของแท้หมด ก้อรอไปอีก2-3ปีค่อยซ่อม แต่จ่ายแพงกว่าเดิมนิดหน่อย)

เอาเป็นว่า พรุ่งนี้ถ้ามีเงินซื้ออ่ะไหล่ C70 เย็นๆเอาหมวกมาขับกลับได้เลย

CB125 ทำไม่ดี+ทำไม่จบ ผมไม่ให้ออกจากอู่ชัวร์ครับ(เด๋วอดได้ค่าเหล้า^^) ไม่เกินสิ้นเดือน เอาไปประกวดได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 11-11-2010 เมื่อ 10:16

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกใจมากเลยพี่ คนแบบนี้น่ายกย่องครับ
    นโยบายพี่เป็นนายกคนต่อไปได้เลยนะเนี่ย
    5555

ผมให้ 10 กระโหลกเลย !

Senior Member BeerSr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    รถยนต์ก้อพอได้ครับ ก่อนหน้านี้ บ้านเป็นร้านซ่อมรถใหญ่ รถยนต์โดยเฉพาะ แต่แกใจดีจัด โดนหลอกซื้ออ่ะไหล่+หลอกซ่อม+ลูกน้องโกง จนปิดกิจการ

ตัวผมเองเห็นว่าพอปั้นเด็กๆที่นั่นได้ เอามาฝึก เอามาสอน ให้มันมีวิชา ดีกว่าไปเดินยาแลกเงิน

ที่จริงอู่อ่ะเปิดนานแล้ว เพราะผมเป็นคนขับรถไปตาม ตจว.แล้วหารถมาซ่อมขาย ที่ผ่านมือมาในช่วงเวลา6เดือนก่อนหน้านี้ ทำคลาสสิคไปน่าจะ20คัน+มั้ง? (กดดูกระทู้ที่ผมขายรถดู ประมาณนั้นครับ) ไม่เคยรับงานนอก

แต่ได้ฤกษ์มะคืนวันที่ 8 พย.นี้เอง เพราะหลังจากผมเอาซากRebel(ตอนแรกคิดว่าCB175 - -) มาทำ จนติดขับได้บิด170+ ด้วยเวลา2วัน(ไม่ได้โม้ ช่างแถวนี้มันลงแขกกันใหญ่) แล้วจังหวะน้องโต้ เด็กใต้ในเวป มันโทรมา เพราะเจอช่างจากเวปนี้ที่อยู่แถวนนท์ซอยสามัคคี หลอกยำCB125 โทรมา เรยไปขนมาอีก2คัน คือC70 กะ CB125 ทองขาว มาทำอยู่ เรยเปิดแม่มเลยแล้วกัน

ที่นี่ ขออย่างเดียว ถ้ารถคลาสสิคมาก แปลกมาก หาอะไหล่มาให้ด้วย ไม่มีเวลาหา มาช่วยกันทำด้วยกัน ไม่หวงวิชา

อย่าให้โดนหลอกกัน มันหาแดกกะเรามานานแล้ว ไอ้พวกสนิมติดรถคลาสสิค+ปลวกติดถัง ให้มันเจ๊งๆกันไปให้หมด

เรื่องเงิน มี-ไม่มี คุยกัน ถ้าไม่ต้องซื้ออะไหล่ ไหวแค่ไหน ว่ามาเลย ต่อกันได้ครับ

ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านนะครับ ที่ทำดีอยู่แล้ว ผมไม่ได้มาแย่งท่านทำมาหากิน แต่ผมทนไม่ไหวกะพวกเลวๆครับ เงินน่ะ มีก้อจ่าย ไม่มีซื้อขนมติดไม้ติดมือมาให้ก้อพอครับ

ยกตัวอย่างราคาง่ายๆเลยนะ ผ่าเครื่อง ฟิตเครื่องให้ ไม่รวมอ่ะไหล่ ลองบิดได้ ถูกใจจะค่อยเก็บเงิน 300-500บาท แพงไหม?

เดินสายไฟรถธรรมดา ไม่รวมอ่ะไหล่ หากันมา 200-500 แพงไหม?

ถ่ายของเหลว ไล่ไฟ 300 แพงไหม?

ที่สำคัญ รถมาที่นี่ บริการล้างรถ+ลงแว๊กซ์+ขัดเงาฟรี !!!

นี่หล่ะคนใจ ไม่เอาเปรียบ ไม่หาแดกกะคนไม่รู้ สอนได้สอน ช่วยได้ช่วย วันไหนว่างๆออกทริปด้วยกัน ดูดบารากู่ แดกเบียร์ ดูดเนื้อรอฟรีๆ แพงไหม?

ปล.น้องโต้มันเอาCB125มาเมื่อคืน ก่อนมา มันทำมา3-4ร้าน รวมกันหมด8หมื่น+ พังเหมือนเดิม เด๋วอีกไม่ถึง20วันรู้เรื่อง ว่าจบไหม? รอดูกัน
    อ่าวพี่ เด็กเทคเทพเหมือนกัน up ไปปครับๆๆๆ
    นาย สญชัย เกียรติกังวาฬไกล
    เลขที่บัญชี 002-2-70716-7
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา ตลาดพูล
    Tel 086-405-8223 (เบียร์)
    (ให้โอกาศท่านที่โอนเงินมาก่อนนะครับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ตย.รถRebel และภาพประกอบการซ่อมง่ายๆครับ(รูปแรก ดูเครื่อง+ชุดไฟเอา จับมาแบบนี้ - -)ใช้เวลา2วันเสร็จ ช่างใหญ่มาช่วยยำ(ตะแบงทำกันไปได้) จากสตาร์ทมือไม่ติด(ไม่มีสตาร์ทตีน) เครื่องหลวม เสื้อไหม้ ไฟไม่มา(สายเกือบ10เส้น ต้นแดง ปลายดำ ต้นขาว ปลายฟ้า - -) นับ1ใหม่ โดนค่าทำค่าปลุกชีพไปหนึ่งพันห้าร้อยบาท(รวมค่าแบตแห ้ง12v26Ah)ตอนนี้ เครื่องฟิต 150+สบายๆ เด๋ววันศุกร์นี้ ไปส่งเองที่หาดใหญ่(กลัวโดนเชิด- - รถไฟ17ชม. เวงกำ)

รูป รูป      

Senior Member SeRaPhEn_Vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

!! เยี่ยม ^ ^ ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

สุวินทวงศ์ 28 มีนบุรีครับ เลยแยกการไฟฟ้ามีนมานิดเดียว
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เยี่ยมปายเลยครับ

ballkop's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สาขา ต่อไปมาเปิดอุบลนะครับ

ชอบๆ
    ไม่ว่าเพื่อนจะอยู่ที่ไหน มิตรภาพยังคงเดิม เพื่อน

ชื่อบัญชี นายทวีศักดิ์ กินรา
    ธนาคารกรุงไทยสาขาตลาดบิ๊กซี ออมทรัพย์ อุบลราชธานี
    เลขที่บัญชี 773-0-11940-4

ball.98zadd@hotmail.com 083-7322154 บอล

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BeerSr400 อ่านข้อความ
    อ่าวพี่ เด็กเทคเทพเหมือนกัน up ไปปครับๆๆๆ
    ช่ายแร้วครับ

เด็กเทคเทพ ใจใหญ่ทุกตัว(แต่ตัวเล็ก เจือกแดรกไอโอดีนน้อย) น้ำใจกว้างอย่างกับมหาสมุทร

สอบถามคิวร้านได้ครับ ตอนนี้น่าจะหลักๆ2คัน รองๆ2คัน(มันเอาคันตูไว้รองตลอด- -) มาก่อนซ่อมก่อน ตามคิวคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    คนใกล้ตาย ก้อพามาหาหมอสิ เผื่อเปลี่ยนหัวใจต่อบายพาสได้

โรงพยาบาลที่คุณไปมา มันไม่ใช่หมอจริงๆหรอก มัน"หมองอย" มากกว่า ก้านตาย ก้อกลึงก้านใหม่ เอาไซด์เดิมเทียบได้นี่หว่า? ทำไมช่างที่อเมกา ญี่ปุ่น มาเอาซากรถมาทำให้วิ่งได้หล่ะ? รถทุกคัน ซ่อมได้หมดหล่ะครับ เพียงแค่ว่า จะยาก จะง่าย จะทำได้ไหมเท่านั้น มันขี้เกียจซ่อมมากกว่า หรือไม่ก้อซ่อมไม่เป็น

นี่ถ้าผมมีรถกระบะ ผมทำเป็นรถพยาบาลไปรับแล้ว เสียดาย มะมี - -
    ขอบคุณครับเด๋วผมไปตามรถพยาบาล ไปหาหมอเองก็ได้ครับ เด๋วจะไปให้ผ่าตัดครับ ผมชอบคนอย่างคุณจริงๆ ผมโดนช่างแต่ละช่างสงสารตัวเองเหลือเกิน แบกไปก็แบกมา เสียตังแล้วเสียตังอีก มันคิดว่ากูรวยนักหรือไงวะคนหาเช้ากินค่ำเหมือนกัน มันได้ตังกินข้าว ทุกวันนี้กุได้ตังมาแทบจะไม่มีตังกินข้าวต้องเอาไปให ้พวกท่าน สงสารกุบ้าง 5555+ขอระบายหน่อยนะครับขอโทดที แล้วผมจะไปลักพาตัวลูกชายผมไปหาคุณให้ไวที่สุด ท้ายที่สุดจริงๆถึงรถผมจะซ่อมไม่ได้หรือราคาผมสู้ไม่ ไหวจริงๆ อย่างน้อยผมก็คงจะได้เพื่อนที่เคยเป็นอย่างผมมาร่วมอ ุดมการอีก1คน ไม่สิผมต้องไปร่วมอุดมการกับคุณเพราะผมมีคนเดียว อย่างน้อยก็สบายใจกว่าน่าจะคุยกันรู้เรื่องกว่าไอพวก ที่จะแดกอย่างเดียวไม่นึกถึงคนอื่นว่าเขาจะเป็นยังไง ยิ่งพิมยิ่งเครียดไว้เด๋วผมโทรไปหาดีกว่า

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0
    0

ขออนุญาตถาม พี่ทำ 2 จังหวะที่ไม่มีสตาร์ทมือ ให้มีสตาร์ทมือ ทำได้เปล่าครับ ขับดีที 125 อยู่ ว่าจะเปลี่ยนเครื่องเป็นสี่จังหวะ นโยบายโดนใจ
    ธนาคารกสิกรไทย 005-288-2974
    นายสุเชาวน์ ชมภูพงษ์

......KU.Mods......

เมื่อไหร่จะมี คลื่นวิทยุ เพลง สกา ลายเค ซักทีน่ะ

one last breath is vespa

Senior Member chanatpol's Avatar
    สถานที่
    ME RIT
    ขอบคุณ
    0
    0

รับ บิ๊ว เก็บงาน ด้วยรึป่าวคับ...

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    0

เด็กช่างจริงใจ ขอให้ประกอบอาชีพรุ่งเรืองนะครับ
    vespa_rally@hotmail.com

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

garmin's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

นโยบายมัน และชัดเจนดีครับ แต่ช่างดีๆมีความสามารถก็ยังมีอยู่นะครับเผื่อที่เล็ กๆให้ช่างเหล่านี้บ้างนะครับ เชียรๆครับขอให้กิจการรุ่งเรื่องครับ

viroj_tribute@hotmail.com

สอบถามTel. 081-8163446 ช่างโรจน์คร๊าบ.....
    ธ.ธนชาติ สาขาย่อยวัดเทียนดัด
    A/C no.
    297-2-06392-4

ธ.กสิกรไทย สาขาโลตัสสามพราน

A/C no.795-2-10590-0
    (วิโรจน์ เณรตาก้อง)
    แจ้ง-สอบถามอินวอยเบอร์นี้เท่านั้นค่ะ 081-8183446อ้อมค่ะ.....
    ติดตามผลงานรถร้านช่างโรจน์ คลิก.... http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100001957500497

ร้านอยู่สามพราน นครปฐมค่ะ

Bookmarks