[ แนะนำ ] !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!! - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    เอาชัวร์ๆเลยไหมครับ

รบกวนก่อนซ้อมา ถ่ายรูปรถให้ได้มากที่สุด ส่งมาเมลผมหน้าแรก

เด๋วผมดูสภาพ1ชม. ได้คำตอบครับ

กลัวซื้อมา รับมา แล้วงานงอก กดดันช่างหัวหงอกเต็มกบาล- -

ขอ อีแมว ด้วยครับ จะส่งรูปไปให้ครับ

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สุดยอดช่างดีๆๆหายาก

arm_normo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ช่างดี มีอุดมการณ์

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    ตำรวจ.......มีไว้พุ่งชน!!!
    55555 เก็บไว้บ้างเฮอะ อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

Senior Member ratthee73's Avatar
    สถานที่
    225 VINTAGE
    ขอบคุณ
    0
    0

เดี๋ยวยก วิบากไปให้บิ๊วน่ะครับ
    เป็นยามาฮ่า 200 ซีซี รุ่นไม่แน่ใจอ่ะครับ
    เครื่องหลวม คาร์บูมีปัญหา นอกนั้นใช้ได้หมด
    ตอนนี้ผมรื้อไว้หมดแล้ว ตอนแรกว่าจะทำเอง แต่ด้วยงานต่างๆทำให้หาโอกาสทำเองได้ยาก
    ยังงัยจะขอฝากไว้ไนอ้อมใจซักคันนึงน่ะ
    รบกวนตอบด้วยน่ะ ขอบคุณครับ

RuGa-99's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองกาญฯ
    ขอบคุณ
    0
    0

ว้าวๆๆ ในที่สุดก็มีช่างที่จริงใจไม่ไก่กาออกมาลุยในโลกแห่ง ความคลาสสิคโดยแท้จริง!!! ไงขอให้ร้านเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปเลยนะครับ หาร้านที่ทุมเทกับรถคลาสสิคจริงๆนั้น

ตอนนี้หายากมาเลยครับ ที่ว่าจะทำที่เดียวให้จบหาได้น้อยมากเลยครับ.แบบว่าก ล้า ท้าและรับประกันแบบนี้น้อยคนจริงๆเลยครับ ขอยอมรับจริงๆ ไว้ถ้ามีโอกาสผ่านไปที่ร้านท่าน

จะแวะเวียนไปเที่ยวหาและนั้งคุยด้วยนะครับ อ๋อๆถ้าพวกท่านผ่านมาเที่ยวที่ กาญ(ท่าม่วง) แวะเวียนมาเที่ยวหากันได้นะครับ มานั้งดิ้งดั้งๆกันมานั้งคุยกันเรื่องรถคลาสสิค..อิอ ิ...

และก็นั้งดูดเนื้อ ดูดบารากูกัน เอาให้เมาไปเลย 555...+++

Sirichaiz's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ดันครับ
    :: ถ้พ่ม่รั ล้พี่ม่ล๊รึ๊..

นาย ศิริชัย แก่นไชย
    ธนาคารกรุงไทย สาขาตากใบ เลขที่บัญชี 922-0-03177-9
    Sirichaiz@hotmail.com
    Tel. 083-8006500

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

zalapao2bai5@hotmail.com

ตามนี้ครับ ขอบคุณทุกกระทู้ที่ให้กำลังใจจ้า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ratthee73 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวยก วิบากไปให้บิ๊วน่ะครับ
    เป็นยามาฮ่า 200 ซีซี รุ่นไม่แน่ใจอ่ะครับ
    เครื่องหลวม คาร์บูมีปัญหา นอกนั้นใช้ได้หมด
    ตอนนี้ผมรื้อไว้หมดแล้ว ตอนแรกว่าจะทำเอง แต่ด้วยงานต่างๆทำให้หาโอกาสทำเองได้ยาก
    ยังงัยจะขอฝากไว้ไนอ้อมใจซักคันนึงน่ะ

น่าจะไหว เครื่องกะคาบิว ผมถนัดนักแล

ขอเป็นGold lable ละกัน^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ratthee73 อ่านข้อความ

ท่าม่วงนี่ ชาลีมีทะเบียนเยอะด้วยซิ^^

ไปซ้อมาขับกวนตีนตำหนวดดีไหม?

มันเรียกจะได้บอกว่า"แหกตาดูซิ รถตูมีทะเบียนนะเว้ย เด๋วปั๊ดเหนี่ยว"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

รอคิวอีก4

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ตอบคุณอภิชา ที่ส่งเมลมา เรื่องรถคาวา250

ขอบคุณครับ^^

ดูๆแล้ว ผมว่าคันนี้ปลุกไหวนะ

แต่เรื่องสายเมนนี่ ต้องให้ช่างใหญ่มาไล่อีกที ซึ่งไม่รู้แกจะพอไหวไหม? อย่างน้อยเหลือขั้วสายให้พอจั๊มได้ แกน่าจะไหวครับ

แต่ที่รับประกันได้แน่ๆคือเรื่องเครื่องครับ ทำให้ติด ฟิตให้ใหม่ไหว (ไม่รู้มีสตาร์ทเท้าไหม?) กะคาบิว

ที่ต้องขอร้องไว้หน่อยคือ

1. คันนี้ มีคู่มือติดมากะรถไหม ขอมาดูด้วยครับ เด๋วงง

2.อะไหล่รุ่นนี้ อาจหาตรงรุ่นไม่ได้ แต่พอเทียบได้อยู่ สมรรถภาพอาจลดทอนลงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ถ้าทำได้นี่ ขับได้ปรกติครับ

3.เรื่องอะไหล่ ถ้าผมไม่สามารถหาเทียบ หรือหาตรงรุ่นได้ ต้องรบกวนช่วยกันหาอีกแรง แล้วผมจะนัดมาดูตอนทำด้วย จะได้เห็นว่าตรงไหนขาด-เหลือ

4.เรื่องสำคัญ ตอนนี้ตอบไม่ได้ แต่ต้องทำใจเรื่องเวลานิดนึง อาจจะช้า(ถ้าข้างในหนัก) อาจจะไว(ถ้าข้างในไม่มีอะไหล่หลักๆเสียหาย) ต้องรอคำตอบตอนล้ม+ดูอะไหล่ด้วยครับ

แต่เท่าที่ดูๆนะ ผมว่าเอาน่ะ... ไหวอยู่ อย่างน้อยมันคงไม่พังกว่าที่เป็นอยู่แน่นอน^^ เผื่อโป๊ะเช๊ะ!! เจือกทำได้ เลเวลร้านจะได้อัพ+ มีเพื่อนเพิ่มอีกคนจ้า^^

ถ้าจะมา รบกวนโทรบอกก่อน ถ้าไม่มีรถขน ผมได้รถพยาบาลแล้ว ค่าใช้จ่ายถูกกว่าพวกรับจ้างแน่นอน(กทม+ปริ 1000-2000จ้า)

แล้วไงเด๋วปลุกให้ ถ้าไม่ตื่นค่อยว่ากันนะจ๊ะ

apitumz's Avatar
    สถานที่
    mousz
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

มาตรฐาน ผมมาออกตัว

รถยนต์ก้อพอได้ครับ ก่อนหน้านี้ บ้านเป็นร้านซ่อมรถใหญ่ รถยนต์โดยเฉพาะ แต่แกใจดีจัด โดนหลอกซื้ออ่ะไหล่+หลอกซ่อม+ลูกน้องโกง จนปิดกิจการ

ตัวผมเองเห็นว่าพอปั้นเด็กๆที่นั่นได้ เอามาฝึก เอามาสอน ให้มันมีวิชา ดีกว่าไปเดินยาแลกเงิน

ที่จริงอู่อ่ะเปิดนานแล้ว เพราะผมเป็นคนขับรถไปตาม ตจว.แล้วหารถมาซ่อมขาย ที่ผ่านมือมาในช่วงเวลา6เดือนก่อนหน้านี้ ทำคลาสสิคไปน่าจะ20คัน+มั้ง? (กดดูกระทู้ที่ผมขายรถดู ประมาณนั้นครับ) ไม่เคยรับงานนอก

แต่ได้ฤกษ์มะคืนวันที่ 8 พย.นี้เอง เพราะหลังจากผมเอาซากRebel(ตอนแรกคิดว่าCB175 - -) มาทำ จนติดขับได้บิด170+ ด้วยเวลา2วัน(ไม่ได้โม้ ช่างแถวนี้มันลงแขกกันใหญ่) แล้วจังหวะน้องโต้ เด็กใต้ในเวป มันโทรมา เพราะเจอช่างจากเวปนี้ที่อยู่แถวนนท์ซอยสามัคคี หลอกยำCB125 โทรมา เรยไปขนมาอีก2คัน คือC70 กะ CB125 ทองขาว มาทำอยู่ เรยเปิดแม่มเลยแล้วกัน

ที่นี่ ขออย่างเดียว ถ้ารถคลาสสิคมาก แปลกมาก หาอะไหล่มาให้ด้วย ไม่มีเวลาหา มาช่วยกันทำด้วยกัน ไม่หวงวิชา

อย่าให้โดนหลอกกัน มันหาแดกกะเรามานานแล้ว ไอ้พวกสนิมติดรถคลาสสิค+ปลวกติดถัง ให้มันเจ๊งๆกันไปให้หมด

เรื่องเงิน มี-ไม่มี คุยกัน ถ้าไม่ต้องซื้ออะไหล่ ไหวแค่ไหน ว่ามาเลย ต่อกันได้ครับ

ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านนะครับ ที่ทำดีอยู่แล้ว ผมไม่ได้มาแย่งท่านทำมาหากิน แต่ผมทนไม่ไหวกะพวกเลวๆครับ เงินน่ะ มีก้อจ่าย ไม่มีซื้อขนมติดไม้ติดมือมาให้ก้อพอครับ

ยกตัวอย่างราคาง่ายๆเลยนะ ผ่าเครื่อง ฟิตเครื่องให้ ไม่รวมอ่ะไหล่ ลองบิดได้ ถูกใจจะค่อยเก็บเงิน 300-500บาท แพงไหม?

เดินสายไฟรถธรรมดา ไม่รวมอ่ะไหล่ หากันมา 200-500 แพงไหม?

ถ่ายของเหลว ไล่ไฟ 300 แพงไหม?

ที่สำคัญ รถมาที่นี่ บริการล้างรถ+ลงแว๊กซ์+ขัดเงาฟรี !!!

นี่หล่ะคนใจ ไม่เอาเปรียบ ไม่หาแดกกะคนไม่รู้ สอนได้สอน ช่วยได้ช่วย วันไหนว่างๆออกทริปด้วยกัน ดูดบารากู่ แดกเบียร์ ดูดเนื้อรอฟรีๆ แพงไหม?

ปล.น้องโต้มันเอาCB125มาเมื่อคืน ก่อนมา มันทำมา3-4ร้าน รวมกันหมด8หมื่น+ พังเหมือนเดิม เด๋วอีกไม่ถึง20วันรู้เรื่อง ว่าจบไหม? รอดูกัน
    พอดีมีลูกค้าที่ร้านผมเข้ามาอ่านเจอ แล้วโทรมาบอกผมให้เข้ามาอ่าน ตกใจหมดเลยครับ
    ร้านที่คุณพูดถึงซอยสามัคคี นนท์ น่ะ ร้านผมเองครับ ช่วยแก้ไขคำพูดด้วยนะว่าเรา ยำ ของลูกค้า คุณได้ถามลูกค้ารึยังว่าอะไหล่มันมาจากที่ไหน มันเป็นของที่เค้าเอามาล้วนๆ เค้าไปทำที่อื่นมา มาให้เราแก้เรายังทำไม่สมบูรณ์ มาอยู่วันนึงลูกค้ามาบอกว่า วันนี้เอารถออกขี่ให้ผมหน่อยได้มั้ย ผมจำเป็นต้องเอารถออกไปเปิดตัวงานรับปริญญาแฟน ใจน่ะไม่อยากให้เอาไปหรอกเค้าก็ยังรั้นจะเอาออกไปให้ ได้ เราก็ทำให้ยัน6โมงเช้าจนขี่กลับได้ ตรงนั้นเค้าได้บอกคุณมั้ย บอกตามตรงเลยว่ารถอยู่กับเรามาระยะนึงแล้ว แต่ที่ออกไปช้าเพราะว่าร้านเราทำตามคิว เงินมาก เงินน้อย ก็ได้รถตามคิว ร้านเราไม่ได้มีรถรอคิวทำอยู่แค่4คันนะครับ เยอะครับจนในร้านไม่มีทางเดินแล้ว จนผมต้องปิดกระทู้รับรถเพื่อไม่ให้งานค้าง แล้วอะไหล่ที่ผมใส่ให้ โต้เอามาให้เราทั้งหมด เราไม่ได้มีสิทธิ์จะเลือกอะไหล่เองเลย อ่ะเราก็ใส่ตามที่ให้มา คุณคิดยังไงอ่ะ
    ตกลง ผมยำรึป่าวครับ?
    เรื่องวิ่งไม่ดีก็บอกเค้าแล้วก่อนที่จะเอากลับโทษเรา ไม่ได้เพราะรั้นจะเอาไปขี่เอง รถยังไม่เสร็จดี้
    ยังไงช่วยถอนคำพูดให้ด้วยเรา บอกตามตรงเลย คุณจะโชว์ พาว มันก็เรื่องของคุณ แต่คุณมาพาดพิงที่ผู้อื่นมันไม่ดีนะครับยังไงไปถามเจ้าของรถเค้าดูให้ดีว่าเรื่องมันเป็นยังไ ง ไม่ใช่จะมาว่าเราแบบนี้ โดยที่คุณยังไม่รู้อะไรจริงๆ ระวังมันจะเข้าตัวคุณเอง ยังไงช่างทุกร้านก็คือช่าง ไม่ใช่ปลิง ปลวก ไร แบบที่คุณจะว่า ช่างทุกคน เค้ามีเกีรติของเค้าครับ

ปล.ยังไงถามลูกค้าคุณให้ดีนะครับว่าเรื่องมันเป็นยัง ไง รถคันนี้ร้านเรารับมาแก้ ไม่ได้ทำตั้งแต่เริ่ม แล้วที่มันออกไปไม่สมบูรณ์เป็นเพราะตัวเจ้าของรถเอง เกิดเป็นโรคอยากโชว์มากไป ยังไงผมฝากด้วยนะครับ เรื่องคำพูดน่ะ ขอบคุณครับ
    Name:  SDC13680.jpg
Views: 136
Size:  54.1 KB

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apitumz : 11-11-2010 เมื่อ 19:22

Senior Member mr.wasp's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รถยนต์ก้อพอได้ครับ ก่อนหน้านี้ บ้านเป็นร้านซ่อมรถใหญ่ รถยนต์โดยเฉพาะ แต่แกใจดีจัด โดนหลอกซื้ออ่ะไหล่+หลอกซ่อม+ลูกน้องโกง จนปิดกิจการ

ตัวผมเองเห็นว่าพอปั้นเด็กๆที่นั่นได้ เอามาฝึก เอามาสอน ให้มันมีวิชา ดีกว่าไปเดินยาแลกเงิน

ที่จริงอู่อ่ะเปิดนานแล้ว เพราะผมเป็นคนขับรถไปตาม ตจว.แล้วหารถมาซ่อมขาย ที่ผ่านมือมาในช่วงเวลา6เดือนก่อนหน้านี้ ทำคลาสสิคไปน่าจะ20คัน+มั้ง? (กดดูกระทู้ที่ผมขายรถดู ประมาณนั้นครับ) ไม่เคยรับงานนอก

แต่ได้ฤกษ์มะคืนวันที่ 8 พย.นี้เอง เพราะหลังจากผมเอาซากRebel(ตอนแรกคิดว่าCB175 - -) มาทำ จนติดขับได้บิด170+ ด้วยเวลา2วัน(ไม่ได้โม้ ช่างแถวนี้มันลงแขกกันใหญ่) แล้วจังหวะน้องโต้ เด็กใต้ในเวป มันโทรมา เพราะเจอช่างจากเวปนี้ที่อยู่แถวนนท์ซอยสามัคคี หลอกยำCB125 โทรมา เรยไปขนมาอีก2คัน คือC70 กะ CB125 ทองขาว มาทำอยู่ เรยเปิดแม่มเลยแล้วกัน

ที่นี่ ขออย่างเดียว ถ้ารถคลาสสิคมาก แปลกมาก หาอะไหล่มาให้ด้วย ไม่มีเวลาหา มาช่วยกันทำด้วยกัน ไม่หวงวิชา

อย่าให้โดนหลอกกัน มันหาแดกกะเรามานานแล้ว ไอ้พวกสนิมติดรถคลาสสิค+ปลวกติดถัง ให้มันเจ๊งๆกันไปให้หมด

เรื่องเงิน มี-ไม่มี คุยกัน ถ้าไม่ต้องซื้ออะไหล่ ไหวแค่ไหน ว่ามาเลย ต่อกันได้ครับ

ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านนะครับ ที่ทำดีอยู่แล้ว ผมไม่ได้มาแย่งท่านทำมาหากิน แต่ผมทนไม่ไหวกะพวกเลวๆครับ เงินน่ะ มีก้อจ่าย ไม่มีซื้อขนมติดไม้ติดมือมาให้ก้อพอครับ

ยกตัวอย่างราคาง่ายๆเลยนะ ผ่าเครื่อง ฟิตเครื่องให้ ไม่รวมอ่ะไหล่ ลองบิดได้ ถูกใจจะค่อยเก็บเงิน 300-500บาท แพงไหม?

เดินสายไฟรถธรรมดา ไม่รวมอ่ะไหล่ หากันมา 200-500 แพงไหม?

ถ่ายของเหลว ไล่ไฟ 300 แพงไหม?

ที่สำคัญ รถมาที่นี่ บริการล้างรถ+ลงแว๊กซ์+ขัดเงาฟรี !!!

นี่หล่ะคนใจ ไม่เอาเปรียบ ไม่หาแดกกะคนไม่รู้ สอนได้สอน ช่วยได้ช่วย วันไหนว่างๆออกทริปด้วยกัน ดูดบารากู่ แดกเบียร์ ดูดเนื้อรอฟรีๆ แพงไหม?

ปล.น้องโต้มันเอาCB125มาเมื่อคืน ก่อนมา มันทำมา3-4ร้าน รวมกันหมด8หมื่น+ พังเหมือนเดิม เด๋วอีกไม่ถึง20วันรู้เรื่อง ว่าจบไหม? รอดูกัน
    สวัสดีครับ ผมเป็นช่างจากร้าน retro classic bike
    cb125 น้องโต้อ่ะ ก่อนน้องเอารถออกไป ผมบอกน้องเค้าแล้วนะครับ จริงๆแล้วเปลี่ยน คาบู2ตัว ก็หายแล้วครับ แล้วคาบูที่คุณบยอกว่าพวกเรา ยำ มันก็เป็นของที่น้องเค้าเอามา ไม่ทราบว่าคุณพี่จะรื้อเครื่องทำไมหรอครับ
    จริงๆแล้วมันนิดเดียวเอง ไม่เห็นต้องทำอะไรขนาดนั้นเลยนะครับ แล้วที่ไม่แปลงCDIให้ เป็นเพราะรถclassicครับ2สูบมันต้องทองขาวอยู่แล้ว อีำกอย่างนึงทองขาวยังไงก็วิ่งดีกว่า ผมกล้าเอาหัวเป็นประกันเลย ไม่งั้นถ้าผมชุ่ยๆ แปลงให้น้องไปแล้วครับ ไม่มานั่งทำทองขาวให้หรอก
    จริงๆแล้วเป็นช่างเหมือนกันไม่น่าออกมาพูดแบบนี้เลย หรือเพราะเป็นงานอดิเรกหรือยังไง? ถึงออกมาว่าคนโน้นคนนี้ได้ ขอต่อว่าหน่อยนะครับ
    ปริญญา3ใบของคุณ ทำให้คุณมีความคิดที่จะว่าคนอื่นได้แค่นี้เองหรอครับ เสียดายความรู้ครับ เหตุผลไม่มีเลย ยังไงช่วยไต่ตรองดูให้ดีนะครับ คุณไม่รู้จริงอย่าเพิ่งว่าเรา

ขอบคุณอย่างสุภาพครับ ผมเป็นคนนับถือคนมีอุดมการ ยินดีที่ได้รู้จัก

RuGa-99's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองกาญฯ
    ขอบคุณ
    0
    0

เหวอ!!! ใจเย็นๆกันนะครับไงขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีนะครับ..เป็ นกำลังใจทั้งสองฝ่ายนะครับผม..ขอให้เคลียกันได้ลงตัว นะครับ..^_^

Bookmarks