[ แนะนำ ] !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!! - หน้า 4

ชื่อกระทู้: !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ super_s อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับเด๋วผมไปตามรถพยาบาล ไปหาหมอเองก็ได้ครับ เด๋วจะไปให้ผ่าตัดครับ ผมชอบคนอย่างคุณจริงๆ ผมโดนช่างแต่ละช่างสงสารตัวเองเหลือเกิน แบกไปก็แบกมา เสียตังแล้วเสียตังอีก มันคิดว่ากูรวยนักหรือไงวะคนหาเช้ากินค่ำเหมือนกัน มันได้ตังกินข้าว ทุกวันนี้กุได้ตังมาแทบจะไม่มีตังกินข้าวต้องเอาไปให ้พวกท่าน สงสารกุบ้าง 5555+ขอระบายหน่อยนะครับขอโทดที แล้วผมจะไปลักพาตัวลูกชายผมไปหาคุณให้ไวที่สุด ท้ายที่สุดจริงๆถึงรถผมจะซ่อมไม่ได้หรือราคาผมสู้ไม่ ไหวจริงๆ อย่างน้อยผมก็คงจะได้เพื่อนที่เคยเป็นอย่างผมมาร่วมอ ุดมการอีก1คน ไม่สิผมต้องไปร่วมอุดมการกับคุณเพราะผมมีคนเดียว อย่างน้อยก็สบายใจกว่าน่าจะคุยกันรู้เรื่องกว่าไอพวก ที่จะแดกอย่างเดียวไม่นึกถึงคนอื่นว่าเขาจะเป็นยังไง ยิ่งพิมยิ่งเครียดไว้เด๋วผมโทรไปหาดีกว่า

ไม่แน่ใจใช่พี่ที่โทรมาตอนเย็นไหม?

แต่เท่าที่ฟังๆอาการดูแล้ว ถ้าใช่พี่คนเดียวกันนะ K125 ของพี่ ผมว่าได้ค่ายาบารากู่จากพี่ชัวร์ครับ^^

ส่วนSuzuki250 พี่ ขอดูสังขารมันนิด คันนี้ถ้าเปรียนเป็นคน ออกแนวนั่งดูหนังAVแล้วไฟไหม้บ้านไม่ทันหนี แผลไฟไหม้ ลำไส้เหวอะหวะ ลองเช็คปอด ตับ ไต เดินลำไส้ใหม่ น่าจะไหวอยู่ เพราะคิดง่ายๆ รถออกมาจากโรงงาน โลหะก็โดนเตาหลอมขึ้นมา แค่โดนไฟไหมเครื่องนิดหน่อย ส่วนโลหะน่าจะสมบูรณ์ แค่หาส่วนที่ไม่ใช่โลหะที่ละลาย มาทดใส่ น่าจะไหวอยู่(แต่ไม่เห็นภาพ ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ) ถ้าคันนี้ฟื้นจากโรงบาลมาวิ่งได้นี่ สงสัยได้ยันค่าฺ Blue Lable ^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาตถาม พี่ทำ 2 จังหวะที่ไม่มีสตาร์ทมือ ให้มีสตาร์ทมือ ทำได้เปล่าครับ ขับดีที 125 อยู่ ว่าจะเปลี่ยนเครื่องเป็นสี่จังหวะ นโยบายโดนใจ

หาประกับ ได้สตาร์ท ชุดไฟ สายไฟ แบ็ตแอมป์เยอะๆ ไว้รอน่าจะได้นะครับ ดูๆแล้ว แต่นานนิด 2จังหว่ะมันไม่วุ่นวายเท่าไหร่(ซ่อมเครื่องนะ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chanatpol อ่านข้อความ
    รับ บิ๊ว เก็บงาน ด้วยรึป่าวคับ...

รถอะไรล่ะ- -

เก็บงาน บิ้วงาน ถ้าอะไหล่มาครบ รับซิจ๊ะ ค่ากาแรมชัดๆ!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานแปลง อาจจะรอนิด เด๋วลงอุปกรณ์ครบ รับแน่ๆ

เน้นงานปลุกผี ปลุกคนไข้ ซากศพไม่อยากรับ เช่นพวกโครงมาทาง เครื่องมาทาง ยัดใส่เข่งมางี้ มันไม่มีต้นแบบเทียบ ทำยาก แต่ถ้ามาเป็นชิ้นใหญ่ๆ เช่นโครงเปล่ารอยกเครื่อง เดินไฟ แปลงcdi ฟิตเครื่อง ซ่อมเครื่อง อันนี้น่าจะเอาก่อน

อยากรับงานซ่อมเครื่องให้ขับได้กันก่อน

เพราะคิดกันง่ายๆครับ ปีใหม่คนมีรถก้ออยากขับโชว์ บางคันสภาพ50-80% อยากไปกับเขา แต่เครื่องไม่ไหว อดไปด้วย น่าสงสารกว่าคนที่จะแต่งเพี้ยว ออฟชั่นเต็ม ขับได้แล้วอยากให้เพอร์เฟกแต่งเพิ่ม.....อีกครับ

สงสารคนที่รถขับไม่ได้ก่อน ให้เขาขับไปด้วย รถคุณได้ออกจากบ้านแล้ว รถเขานอนอยู่บ้าน สงสารเพื่อนพวกนี้มากกว่าครับ

รับซ่อมเครื่องก่อนแล้วกัน หลังปีใหม่ค่อยรับแต่งนะครับ^^ ข่วยๆกัน จะได้ออกทริปกันได้ทุกคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รถที่ออกจากร้านไปไม่นาน ซ่อมจบแล้ว

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รอคิวอยู่อีก4

รูป รูป    

Senior Member superza's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits.
    ขอบคุณ
    0

ช่วยอัพ คับผม ผมเด็กคู้ขวา ไว้ ว่างจะเข้าไปนั่งคุยด้วยคับ^^
    คนรัก คลาสสิค ตัวจิง ชื่อมิกนะคับฝากเนื้อฝากตัว ด้วย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    ไม่แน่ใจใช่พี่ที่โทรมาตอนเย็นไหม?

แต่เท่าที่ฟังๆอาการดูแล้ว ถ้าใช่พี่คนเดียวกันนะ K125 ของพี่ ผมว่าได้ค่ายาบารากู่จากพี่ชัวร์ครับ^^

ส่วนSuzuki250 พี่ ขอดูสังขารมันนิด คันนี้ถ้าเปรียนเป็นคน ออกแนวนั่งดูหนังAVแล้วไฟไหม้บ้านไม่ทันหนี แผลไฟไหม้ ลำไส้เหวอะหวะ ลองเช็คปอด ตับ ไต เดินลำไส้ใหม่ น่าจะไหวอยู่ เพราะคิดง่ายๆ รถออกมาจากโรงงาน โลหะก็โดนเตาหลอมขึ้นมา แค่โดนไฟไหมเครื่องนิดหน่อย ส่วนโลหะน่าจะสมบูรณ์ แค่หาส่วนที่ไม่ใช่โลหะที่ละลาย มาทดใส่ น่าจะไหวอยู่(แต่ไม่เห็นภาพ ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ) ถ้าคันนี้ฟื้นจากโรงบาลมาวิ่งได้นี่ สงสัยได้ยันค่าฺ Blue Lable ^^
    ไม่ใช่ครับผมยังไม่ได้โทรหาพี่เลยครับกำลังคิดคำพูดใ ห้โดนใจอยู่ 5555 ส่วนรถผมเป็น yamaha xt250ครับ โครงxs250อะไรไม่รู้มั่วไปหมด อิอิ เด๋วโทรไปบอกอาการครับ

Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    ช่างเล็กไม่น่าไหว ช่างใหญ่น่าจะสบาย(ของพี่เขาcb400 ซื้อซากมา เดินไฟเอง ขับกระจาย)
    ถ้าไหวก็อยากลองทำครับ พอดีอยากซื้อซากรถ 250 cc 4สูบ มาเหมือนกัน ที่อยากได้เพราะมันมีทะเบียน เก่ามากแล้วตั้งแต่ปี 91 แต่รถอุบัติเหตุ โดนไฟไหม้ ลุกท่วมคาร์บูมา เนื่องจากสายน้ำมันมันเก่า น้ำมันเลยรั่วแต่ ไหม้ประมาณไม่เกิน5 นาที ผมกลัวมันจะหาอะไหล่ไม่ได้ เข้าใจว่าต้องเดินระบบไฟใหม่ ทั้งหมด เลยครับเพราะไปหมดแล้ว จะไหวมั้ยครับ
    นี่ละครับ งานปลุกผีของจริง ....เรื่องค่าใช้จ่ายท่าจะหนัก - -* ถ้าไหวเตรียมเจรจาซื้อซากเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_blue_panda : 11-11-2010 เมื่อ 08:37

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The_blue_panda อ่านข้อความ
    ถ้าไหวก็อยากลองทำครับ พอดีอยากซื้อซากรถ 250 cc 4สูบ มาเหมือนกัน ที่อยากได้เพราะมันมีทะเบียน เก่ามากแล้วตั้งแต่ปี 91 แต่รถอุบัติเหตุ โดนไฟไหม้ ลุกท่วมคาร์บูมา เนื่องจากสายน้ำมันมันเก่า น้ำมันเลยรั่วแต่ ไหม้ประมาณไม่เกิน5 นาที ผมกลัวมันจะหาอะไหล่ไม่ได้ เข้าใจว่าต้องเดินระบบไฟใหม่ ทั้งหมด เลยครับเพราะไปหมดแล้ว จะไหวมั้ยครับ
    นี่ละครับ งานปลุกผีของจริง ....เรื่องค่าใช้จ่ายท่าจะหนัก - -* ถ้าไหวเตรียมเจรจาซื้อซากเลยครับ

เอาชัวร์ๆเลยไหมครับ

รบกวนก่อนซ้อมา ถ่ายรูปรถให้ได้มากที่สุด ส่งมาเมลผมหน้าแรก

เด๋วผมดูสภาพ1ชม. ได้คำตอบครับ

กลัวซื้อมา รับมา แล้วงานงอก กดดันช่างหัวหงอกเต็มกบาล- -

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

งานแปลง อาจจะรอนิด เด๋วลงอุปกรณ์ครบ รับแน่ๆ

เน้นงานปลุกผี ปลุกคนไข้ ซากศพไม่อยากรับ เช่นพวกโครงมาทาง เครื่องมาทาง ยัดใส่เข่งมางี้ มันไม่มีต้นแบบเทียบ ทำยาก แต่ถ้ามาเป็นชิ้นใหญ่ๆ เช่นโครงเปล่ารอยกเครื่อง เดินไฟ แปลงcdi ฟิตเครื่อง ซ่อมเครื่อง อันนี้น่าจะเอาก่อน

อยากรับงานซ่อมเครื่องให้ขับได้กันก่อน

เพราะคิดกันง่ายๆครับ ปีใหม่คนมีรถก้ออยากขับโชว์ บางคันสภาพ50-80% อยากไปกับเขา แต่เครื่องไม่ไหว อดไปด้วย น่าสงสารกว่าคนที่จะแต่งเพี้ยว ออฟชั่นเต็ม ขับได้แล้วอยากให้เพอร์เฟกแต่งเพิ่ม.....อีกครับ

สงสารคนที่รถขับไม่ได้ก่อน ให้เขาขับไปด้วย รถคุณได้ออกจากบ้านแล้ว รถเขานอนอยู่บ้าน สงสารเพื่อนพวกนี้มากกว่าครับ

รับซ่อมเครื่องก่อนแล้วกัน หลังปีใหม่ค่อยรับแต่งนะครับ^^ ข่วยๆกัน จะได้ออกทริปกันได้ทุกคน
    ชอบจริงๆเลย ยกนิ้วโป้งให้ครับ นายแน่มาก จากใจ อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขออภัยเจ้าของกิจการบางเจ้า ที่ไม่พอใจกระทู้ผมครับ ผมได้ลบข้อมูลพาดพิงหมดแล้วนะครับ พอดีโดนวีนผ่านสื่อมา เข้าใจครับ ต่างคนต่างเหตุผล ขอโทษด้วย มา ณ ที่นี้

เอาเป็นว่า หลังจากนี้ ผมจะไม่สร้างความร้าวฉานแล้วกันนะครับ

เรามาวัดกันที่ผลงาน คุณภาพกันดีกว่า

ผมเป็นทางเลือกในตลาดที่มีอัตราการแข่งขันน้อย ดีมานด์ ซัพพลาย ไม่สมดุลย์กัน

ถ้าอัตราแข่งขันสูง ช่างดีมาเยอะ แข่งกันทำมีโปรโมชั่นดีๆมาแข่งกัน ผมว่าผลประโยชน์ตกอยู่กับพวกเราทุกคนที่ใจรักรถคลาสส ิคมากกว่านะครับ อย่างน้อยๆ พวกร้านปลิง เหลือบ ไร ที่คอยหลอกกินกะคนไม่รู้เรื่องรถแต่ใจรักรถ พอเจอช่างดีๆ จริงใจ งานดี เงินจ่ายน้อย คุณภาพครบ มันก้ออยู่ไม่ได้เอง จริงไหมครับ?

ปล. ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านที่ไม่พอใจด้วยครับ

"ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน"

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

มีสิ่งดีๆเกิดขึ้น มันก็ยุ่งยาก คนดีเลยไม่อยากออกมา
    คิดดี ทำดี อย่าคิดมาก เดินหน้า ชนไป ผมเอาด้วย อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superza อ่านข้อความ
    ช่วยอัพ คับผม ผมเด็กคู้ขวา ไว้ ว่างจะเข้าไปนั่งคุยด้วยคับ^^
    คนรัก คลาสสิค ตัวจิง ชื่อมิกนะคับฝากเนื้อฝากตัว ด้วย

แวะมาซื้อยาบารากู่มาฝากด้วยเด้อ^^

เด๋วติดเตารอซัก2ใบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JACK6666 อ่านข้อความ
    มีสิ่งดีๆเกิดขึ้น มันก็ยุ่งยาก คนดีเลยไม่อยากออกมา
    คิดดี ทำดี อย่าคิดมาก เดินหน้า ชนไป ผมเอาด้วย อิอิ
    ตำรวจ.......มีไว้พุ่งชน!!!

Bookmarks