คือพี่พี่ครับผมมีเรื่องจะปรึกษา

ชื่อกระทู้: คือพี่พี่ครับผมมีเรื่องจะปรึกษา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คือพี่พี่ครับผมมีเรื่องจะปรึกษา

ผมซื้อเวสป้า1959มา59000บาทครับเป็นรถอิตลี่ทะเบียนโ อนได้ทุกอย่างถูกกดหมายหมดสีก็สวยทุกอย่างผมก็ว่าสวย แต่ผมเห็นบางคนเขาโพสว่าขับ1959ขับ64ดีกว่าอ่ะไรพวกน ี่ทำไห้ผมไม่ค่อยมีมันใจกำลังใจเลยครับพี่ใครรู้จริง ช่วยชี้แนะน่อยนะครับ จากเด็กมือใหม่
    พี่ครับคือว่า1964ดีกว้1959ทุกอย่างจริงเหรอครับชี้แ นะด้วยนะครับ

รถเรา เราขี่ ขี่แล้วพอใจ เราเห็นค่าของเค้า พอแล้ว ใครว่าช่างแมร่ง ปวดหัวเปล่าๆๆ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาครับผม

ขอบคุณนะครับพี่ที่ไห้คำปรึกษาและกำลังใจเวสป้า1959จ งเจริญ

Senior Member อัศวินม้าขาว's Avatar
    สถานที่
    วังสะพุง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่านะครับ59ดีกว่าทุกอย่างนะครับแต่59มี 3 เกรียแค่นั้นเองราคา59ก็แพงก่วาอยู่แล้วครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาครับผม

ขอคุณมากนะครับพี่พี่ที่ไห้คำปรึกษาและกำลังใจผมขอใจ นะครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาครับ

ไช่ครับรถเชียงใหม่ครับผม
    สีชมพูบานเย็นนะครับพี่ว่าดีไหม 1959

มาตรฐาน 5555

64 มี 4 เกียร์ 59-3เกียร์
    64-ขาเบรคคู่ 59-ขาเบรคเดี่ยว
    รูปทรงก็เหมือนกันขับ64ดีกว่า5555

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุหุ

ผมว่า 59 ขับแบบปรู๊ดปร๊าดดีก่า 64 นะ

เวลาขึ้นเขาไรแบบเนี๊ยะ แต่ 64 ขับทางไกลดีก่านะ

59 แต่ก่อนถูกกว่า64 อีกอ่ะ

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

Senior Member PirenZe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันจะแตกแยกกันเปล่าๆนะ
    59เจ๋งกว่า 62ดีเลิศ 64ดีกว่า ในที่สุดคนตัดสินก็คือตัวคนที่พูด อยู่ที่คุณจะศรัทธาในคันที่คุณคร่อมอยู่ไหมก็เท่านั้ น... ส่วนเรื่องราคาผมว่ามันอยู่ที่คนขายนะ
    จะอะไรก็ช่าง รักๆกันไว้ ก็มีกันอยู่แค่นี้แหล่ะ
    ..ความเหน็บหนาวในยามราตรีเปรียบดั่งแมลงสาปแบบมีปีก ที่บินสูงรอวันโรยรา

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

จากที่เคยถาม ช่างหลายๆคนนะคับ
    59 กับ 64
    ไม่มีความแตกต่างเท่าไร ในด้านเครื่องยนต์นะคับ

เมื่อก่อนผมก็ขี่ 59 ก็ขี่สบายไล่สปิ้น 64 ตลอด ไม่หนีกันเท่าไรคับ สำหรับเครื่องยนต์
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ความคิดส่วนบุคคล..
    เลนส์ - 59 Sime กลาง กับ 64 Sime ล่าง อันไหนแพงกว่ากัน?
    หัว - ที่มีจุด ทั้ง 59 ไมล์เหลี่ยม และ ไมล์ธรรมดา กับ หัว64 อันไหนแพงกว่ากัน
    ไฟท้าย - ไฟท้าย59 และ ไฟท้าย 64 อันไหนแพงและหายากกว่ากัน
    ฝากระโปรง - ของปี 59 มีก๊อบ หรือ เปล่า? แต่ของ 64 มีของ(อินเดีย) และข้อแตกต่างของ ฝากระโปรงก็แตกต่างกัน คุณรู้กันบ้างไหม และฝาไหน โหนกสวยกว่ากัน
    ข้อดี
    ของ 64 ระบบเบรคพัฒนาแล้ว และมี 4 เกียร์ 150 และ64 ถูกกว่า 59
    ของ 59 หายาก ราคา59แพง แพงกว่า 64
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัย ความคิดเห็นส่วนบุคคล***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 26-11-2006 เมื่อ 20:16
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy59 อ่านข้อความ
    **555**
    **บางที4เกียร์ก้อไม่เห็นไฟท้าย3เกียร์ออกบ่อย**

//***แล้วแต่ชอบครับของแบบนี้***//
    ถ้าไฟท้ายมันขาดก็ไปเปลี่ยนซะไป55555

ขับรุ่นไหนก็ขับไปเถอะ..ถ้ามีใจรักจริง ไม่ต้องสอบถามใครเพราะคุณเป็นคนขี่ และต่อไปผมคิดว่าถ้าเป็นได้ก็ไม่น่าที่จะตั้งกระทู้ข ้อเปรียบเทียบกันอีก.....นะครับ

รักกันไว้เถิด!!!!!ไหนก็เกิดแล้วคลานตามตูดกันออกมาย ังไงก็สายเลือดเดียวกัน มันคงตัดกันไม่ได้หรอก มันก็เหมือนกับญาติตระกลูของพวกคุณนั่นแหละ
    "Freedom is nothing else but a chance to do better."

Lightbulb

จะขี่รุ่นไหนมันก้อvespaเหมือนกันนั้นแหล่ะ
    ขีด้วยจัยรัก ไม่ใช่ที่วัตถุและค่านิยม
    ไปไหนไปกัน รถพังยังรอกันเลย

Bookmarks