อยากรู้หลักการทำงานระบบเบรกของCosa ครับรบกวนผู้รู้ตอบที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้หลักการทำงานระบบเบรกของCosa ครับรบกวนผู้รู้ตอบที

jobjabb jobjabb's Avatar
    สถานที่
    Ladkrabang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้หลักการทำงานระบบเบรกของCosa ครับรบกวนผู้รู้ตอบที

ดีคับ
    ตอนนี้ผมกำลังสนใจเจ้า Cosa มากครับ
    กำลังหาข้อมูลอยู่
    อยากทราบว่าระบบเบรกน้ำมันของเจ้าคอซ่านี่มันทำงานยั งไง

มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยเเนะนำทีครับ
    คาดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อชาว scooter หลายคนครับ
    ขอบคุณครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

เรื่องของระบบเบรค cosa นะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมว่าเบรคเค้าออกแบบมาดีนะครับ แต่หลายคนเค้าจะมองว่าเบรคมันจุกจิกอะครับ ผมเองก็ใช้ cosa อยู่เหมือนกันครับ จะแนะนำว่าถ้าคุณมีกำลังทุนทรัพย์ที่พอจะซ่อมบำรุงนะ ใช้เบรคเดิมดีที่สุดครับ ส่วนการทำงานจะทำงานโดยเบรคเท้าครั้งเดียวจะทำงานทั้ งล้อหน้าและล้อหลังเลยครับ โดยจะจับที่ล้อหน้ามากกว่านิดหน่อย จะมีผลทำให้หน้าจิกลงพื้นเล็กน้อยซึ่งจะส่งผลทำให้เก ิดประสิทธิภาพในการเบรคดีและจะมีผลทำให้มั่นใจตามมาค รับ และมีระเบรคหน้าแยกต่างหากมาให้อีกหนึ่งวงจรครับ,,
    ข้อเสียของ cosa ก็คือราคาอะไหล่ค่อนข้างแรงพอสมควร
    พูดถึงเรื่องอะไหล่เปลี่ยนที่นึงก็ใช้ยาวเลยนะครับ ทั้งนี้อยู่ที่คนใช้ด้วยครับ ดูแลดีๆรถก็อยู่กับเราไปนานๆครับ
    สรุป coa เป็นรถที่ดีราคาไม่แรง ( แต่ตนนี้รู้สึกราคากำลังมานะครับ ) และเครื่องเทพ ออฟชั่นเต็ม ช่วงล่างดีนุ่มนวล ฟิลลิ่งในการขี่เข้าขั้นดียี่ยมเลยนะถ้าเทียบกับเวสป ้ารุ่นก่อน,,
    ขอให้มีความสุขกับการขี่เวสป้ากันนะครับ n___________________________n

jobjabb jobjabb's Avatar
    สถานที่
    Ladkrabang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napoli อ่านข้อความ
    เรื่องของระบบเบรค cosa นะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมว่าเบรคเค้าออกแบบมาดีนะครับ แต่หลายคนเค้าจะมองว่าเบรคมันจุกจิกอะครับ ผมเองก็ใช้ cosa อยู่เหมือนกันครับ จะแนะนำว่าถ้าคุณมีกำลังทุนทรัพย์ที่พอจะซ่อมบำรุงนะ ใช้เบรคเดิมดีที่สุดครับ ส่วนการทำงานจะทำงานโดยเบรคเท้าครั้งเดียวจะทำงานทั้ งล้อหน้าและล้อหลังเลยครับ โดยจะจับที่ล้อหน้ามากกว่านิดหน่อย จะมีผลทำให้หน้าจิกลงพื้นเล็กน้อยซึ่งจะส่งผลทำให้เก ิดประสิทธิภาพในการเบรคดีและจะมีผลทำให้มั่นใจตามมาค รับ และมีระเบรคหน้าแยกต่างหากมาให้อีกหนึ่งวงจรครับ,,
    ข้อเสียของ cosa ก็คือราคาอะไหล่ค่อนข้างแรงพอสมควร
    พูดถึงเรื่องอะไหล่เปลี่ยนที่นึงก็ใช้ยาวเลยนะครับ ทั้งนี้อยู่ที่คนใช้ด้วยครับ ดูแลดีๆรถก็อยู่กับเราไปนานๆครับ
    สรุป coa เป็นรถที่ดีราคาไม่แรง ( แต่ตนนี้รู้สึกราคากำลังมานะครับ ) และเครื่องเทพ ออฟชั่นเต็ม ช่วงล่างดีนุ่มนวล ฟิลลิ่งในการขี่เข้าขั้นดียี่ยมเลยนะถ้าเทียบกับเวสป ้ารุ่นก่อน,,
    ขอให้มีความสุขกับการขี่เวสป้ากันนะครับ n___________________________n

ขอบคุณคุณ napoli มากครับ นับว่าเป็นประโยชน์ต่อผมมากเลย
    พอดีกำลังมองหา Cosa อยู่คับ

ขอให้มีความสุขกับscooter คู่ใจครับ
    อ้าว เสพมานเข้าไปฮ่าๆ
    ดีคับ

Bookmarks