ผม มีข้อเสนอ สำหรับ ทริปปีใหม่ ที่เหมาะสำหรับสมาชิกทุกท่าน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผม มีข้อเสนอ สำหรับ ทริปปีใหม่ ที่เหมาะสำหรับสมาชิกทุกท่าน

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผม มีข้อเสนอ สำหรับ ทริปปีใหม่ ที่เหมาะสำหรับสมาชิกทุกท่าน

ผม มีข้อเสนอ สำหรับ ทริปปีใหม่ ที่เหมาะสำหรับสมาชิกทุกท่าน
    เหตุผลเพราะ ท่านที่ทำงาน เวลาหยุดอาจจะไม่พอ ผมอยากให้ไปกัลเยอะๆ 4 วันสำหรับการเดินทาง และ น้องๆสามชิกใหม่ ที่ยังไม่เคยขี่รถไกลเพื่อความปลอดภัย บางคนทริปแรก ในชีวิต ระยะทางที่ผมคำนวน คราวๆไป กลับประมาณ1000 กมนิด ไม่เกินนี้ครับ แล้วเราจะได้ที่เที่ยวที่สวย หนาว ติดอันดับท็อปอิตในเมือง ไทย ที่สำคัญหนาวๆโคตรๆ ทุกที่ เช่น อุทยานแห่งชาติเขาค้อ น้ำหนาว จังหวัด เพชรบูรณ์ และเชียงคาน จ เลย แล้วเราก็ข้ามเรือเที่ยวฝั่งลาว และข้ามกลับมานอนเชียงคาน สวยงามและไม่ไกล แถมไปถึงดั่งฝั่น ส่วนใครว่าไง ก้ลองเสนอมาครับ
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

ThrashERroR thrasherror's Avatar
    สถานที่
    Lamplear
    ขอบคุณ
    0

ดีคับพี่ติ๊ก วันเสาน่าเข้าไปคุยรายละเอียดที่อู่ต่อน่าสนใจคับ

ในเมื่อเราจะออกทริปเราก็ควรมีอุปกรณ์ที่ใช้ในการขับ ขี่ที่ดีนะคับ

ผ้าปิดหน้ากันฝุ่นคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...15#post4721615

หมวกกันน๊อกคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=232178

ผมว่าน่าสนใจดีนะคับ ยังไงถ้าใครสั่งได้สั่งพร้อมๆกัน
    [COLOR="#00FFFF"][CENTER]
    เมื่อฟ้าสีศราม Lambretta จะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
    กำหนดการสามารถเปลี่ยนแปลงได้เสมอ
    เพราะเราคือ แลมเพลีย แลมพัง อยู่อย่างลำพัง
    [/CENTER[/
    COLOR]]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thrasherror อ่านข้อความ
    ดีคับพี่ติ๊ก วันเสาน่าเข้าไปคุยรายละเอียดที่อู่ต่อน่าสนใจคับ

ในเมื่อเราจะออกทริปเราก็ควรมีอุปกรณ์ที่ใช้ในการขับ ขี่ที่ดีนะคับ

ผ้าปิดหน้ากันฝุ่นคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...15#post4721615

หมวกกันน๊อกคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=232178

ผมว่าน่าสนใจดีนะคับ ยังไงถ้าใครสั่งได้สั่งพร้อมๆกัน
    สั่งผ้า บัฟ ลายนี้ให้เพ่หน่อยได้ของแล้วมาเก็บตัง เอาของมาด้วย ลาย k น่ะ

รูป รูป  
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

เสาไฟไรเดอร์'s Avatar
    สถานที่
    TouRisM Kan Scooter Gang มันส์ล่ะกรูงานนี้
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้มาคุยกันดีกว่าเนอะพี่ติ๊ก ให้พี่มาเล่า
    รายละเอียดแบบเน้นๆอีกที
    ผู้หญิงหวังอะไรมากมายจากผู้ชายคนเดียว แต่ผู้ชายหวังเพียงสิ่งเดียวจากผู้หญิงตั้งมากมาย
    Women need many things from one man but man need only one things from many women

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสาไฟไรเดอร์ อ่านข้อความ
    เสาร์นี้มาคุยกันดีกว่าเนอะพี่ติ๊ก ให้พี่มาเล่า
    รายละเอียดแบบเน้นๆอีกที
    ได้เลยงานนี้เพ่ทำการบ้านมาดี เช่นเคย ทั้งระยะทางในแต่ละช่วง และที่พักในแต่ล่ะที่ แต่คราวนี้ผมขอแน้น ว่าไม่สบายเหมือนคราวที่ไปเชียงรายแน่นอน ผมเน้นประหยัด และเน้น นอนป่านอนดอย มีสบายคืนเดียวคือ ที่เชียงคาน (ถ้าจองโรงแรมได้น่ะ ถ้าไม่ได้ล่ะก็ คงต้องอิงธรรมชาติอีกเช่น) รับรอง ว่าถ้าใครไปแล้ว งานนี้ไม่ประทับใจ ก็จะต้องไปอีกแน่นอน 555 เส้นทางคงจะเป็น ประมาณ วิ่ง ขึ้นเนินลงเนิน สวยๆๆ สบายๆรถไม่ช้ำ ปลอดภัย แต่รถเยอะคนเยอะแน่นอนเพราะเป้นช่วงปีใหม่ แต่ทุกทานจะกลับถึงบ้านกันแบบ สบายๆๆ

ไปกิน อาหารยวน รสเลิศ สำหรับนักเดินทาง เช่น กาแฟสไต ยวน ไข่กวน
    ผมขอฟันธงเลย ว่า เราจะออกกัน เย็น วันที่ 30 ธันวาคม เวลา ออกก็ ยังไม่แน่นอน (ไม่เกินเที่ยงคืน) 5555555

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย super ss : 12-11-2010 เมื่อ 14:53

Senior Member O''ไทรโยค's Avatar
    สถานที่
    Tourism Kan Scooter Gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

เจ๋งมากกกก...คับพี่ติ๊ก

ไปใหน ไปกัน คับพี่

ดีจัยได้ออกจากบ้านแล้วววว

เปลี่ยนโปรแกรมนิดพี่ เราไม่นอนน้ำหนาวครับ เพราะมันไม่สวย เอางี้ คืนแรกเราจะนอนภูหินร่องกล้าก่อนเลย (คืน31นะ)เพราะเราออก30จะได้ไม่ต้องดันมาก จากนั้นลงทางภูทับเบิก ไปนอนเชียงคานในคืนที่สอง(1มค) อีกวันกลับมานอนเขาค้อ(2มค) เช้าวันที่3มค ตีกลับบ้านแต่เช้า ถึงเย็น ไม่เหนื่อยมาก สบายๆๆ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย not13 : 12-11-2010 เมื่อ 19:38

ทับเบิก นี่แค่น้ำย่อย (ผมว่าเชียงคานมีทีเด็ด) แล้วผมจะพาไป

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย not13 : 12-11-2010 เมื่อ 19:51

เชียงคานในมุมเล็กๆ มีอีกเยอะ (แล้วจะพาไปให้ถึงลาว)ไ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย not13 : 12-11-2010 เมื่อ 20:22

ยามค่ำเราก็ลุยตลาด ยามเช้าเราก็ไปนั่งปั้นข้าวเหนียวใส่บาตรกัน(โอ้ เชียงคานที่รัก ฉันอยากพบเธอ)

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย not13 : 12-11-2010 เมื่อ 20:36

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แจ่มไหมล่ะเพ่น้อง. ใครจะไปเช็ครถด่วนเลยครับ แล้วเสาร์นี้ประชุมกันสักนิดปีนี้ขี่รถกัลสบายๆไม่มี เหนื่อยรถไม่เปื่อยคนไม่ป่วย. น่ะครับเพ่น้อง เฮียน็อทเสริมได้เยี่ยมมากครับ

policia's Avatar
    สถานที่
    Tourism Kan Scooter Gang...
    ขอบคุณ
    0

oh !......so good...*_______*
    เน้นเที่ยว เกี้ยวหญิง ซิ่งทางโค้ง

Member
    สถานที่
    Muzzle Loading Gun
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ not13 อ่านข้อความ
    ทับเบิก นี่แค่น้ำย่อย (ผมว่าเชียงคานมีทีเด็ด) แล้วผมจะพาไป
    แสดงว่าเฮีย.....มีทีเด็ด
    สงสัยจะต้องไปดูซักที
    ฮ๋า ๆ ๆๆ

Senior Member เด็กพิเศษ-30's Avatar
    สถานที่
    TouRisM กาญจนบุรี<สายเด็ก>
    ขอบคุณ
    0

ไปไหน ไปด้วย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไปๆๆๆ เขา ค้อ ก็ได้ เชียงคาน ก็ดี

ใช้งบ เท่าไร ขอประมาณ การด้วย...แบบสบายๆ ไม่ฟุ่มเฟีอยมากน่ะ เร็วๆๆๆ จะได้รีบเก็บตัง อุ้ย ทันป่าวฟะ

Bookmarks