ทำไมคุณถึงเลือกมาสด้า - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทำไมคุณถึงเลือกมาสด้า

Junior Member toktoi's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ใช้แล้วคุ้มครับ ใช้กันมาตั้งแต่สมัยคุณแม่เป็นสาว
    ใช้แต่มาสด้าแฟมิเลีย มาตลอดครับ จะเปลี่ยนก็แต่รุ่นตามยุคสมัยครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นรถเล็กที่สมัยก่อนคุณต่อที่เป็นญาติกันเคยขับเลย อยากได้เป็นเข้าของซักคัน
    ขับไปมีแต่คนมอง^_^

เป็นยี่ห้อแรกที่ได้ใช้ และกลับมาพบกันอีกครั้งหนึ่ง

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

เค้าเลือกผมครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

......และไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอ่ะไรที่คุณเลือก....ผมข อให้คุณสนุกกับการแต่งรถหาของที่คุณต้องการ.....และท ี่สำคัญมันนำพาซึ่งมิตรภาพและความผูกพันธ์...ที่จะไม ่มีวันหมดไปจากบ้านหลังนี้จะมีเราและเราตลอดไป.....

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เลือกเพราะ ถูกใจในสิ่งนี้

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขำว่ะ รถกูซื้อสด 555555 ถูกใจผมมากครับ และเหมือนเกลียวเชือกที่แน่นแฟ้น ผมก็ชอบและผมก็เชื่ออย่างนั้นจริงๆ ผมเคยบอกท่านทั้งหลายไปแล้วว่า ผมใช้มาสด้าสื่อถึงมิตรภาพของแต่ละท่าน ต่อให้ทุกวันนี้ผมเล่นตุ๊กตาบาร์บี้ ผมก็ต้องแบ่งปันทุกท่านอยู่ดี ผมถวิลหาอดีต คิดถึงคนสมัยก่อนที่เขาเจ๋งกว่ายุคของพวกเราเยอะ เขาตักน้ำใส่ขันมาต้อนรับคนแปลกหน้า เขาหาข้าวหาปลาให้คนรอนแรม เขาเกื้อกูลกันมาดั่งพี่น้อง...เราคนปัจจุบันมีทุกอย ่างในพริบตาเดียวแต่ขาดทุกอย่างที่เราต่างก็คิดว่า จะไปช่วยมันทำไม เงินหายากนะโว้ย หรือเหตุผลบ้าบอต่างๆนานา ต่อให้มีเงินล้นฟ้า มีปัญญากินอาหารหรูๆ ก็กินได้ทีละคำ เก่งหน่อยก็ยัดเข้าปากทั้งสองมือ แต่ก็เคี้ยวได้ทีละครั้ง ขี้ได้เหมือนคนปกติทั่วๆไป...แล้วมันจะแตกต่างอะไรกั บกู 5555

ผมก็พยายามทำทุกอย่างที่สมัยหนึ่งผมยังเคยเป็นเด็กได ้เห็นภาพดีๆในอดีตที่เขายังแบ่งปันและเกื้อกูลกันและ ไม่มีวันที่จะหวนกลับไปในวันเหล่านั้นได้อีก สิ่งเดียวที่ผมจะทำได้ ก็อยู่ในโลกของjodeciผู้ที่มีสหายมากมายทั่วปฐพี ผมรักท่านทุกๆภาค ทุกๆจังหวัด แม้บางครั้งไม่ได้ทักทายกันในบอร์ดแต่ผมก็อ่านทุกกระ ทู้นะครับ อยากจะบอกว่าท่านอยู่ในสายตาของผม เพียงแต่ว่าผมก็คนธรรมดาๆที่พยายามประคับประคองบอร์ด มาสด้าให้เดินทางไปในทิศทางที่ถูกต้อง เป็นความรับผิดชอบที่ยิ่งใหญ่ครับ เลยอาจจะดูแลท่านทั้งหลายได้ไม่ทั่วถึง...

ผมเลือกมาสด้าเพราะผมรักหมดหัวใจ เหมือนที่ผมรักสหายของผมทุกๆท่านครับ
    นี่แหล่ะครับ idol ของผม .... ทั้งแนวคิดและการกระทำ ....
    เพราะไม่มีใคร เอาอะไร ไปได้ เมื่อต้องจากไป
    อยู่อย่างมีความสุข ด้วยการให้ และ ได้รับ ด้วยใจ ครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Member mazda speed's Avatar
    สถานที่
    mazda alone
    ขอบคุณ
    0

Mazda ทําให้ผมรู้สึกถึงสายลมในฤดูร้อน และ แสงแดดอ่อนในฤดูหนาว วันนี้ วันต่อไปผมรัก mazda คร๊าบ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    นี่แหล่ะครับ idol ของผม .... ทั้งแนวคิดและการกระทำ ....
    เพราะไม่มีใคร เอาอะไร ไปได้ เมื่อต้องจากไป
    อยู่อย่างมีความสุข ด้วยการให้ และ ได้รับ ด้วยใจ ครับ
    เสน่ห์ของท่านอยู่ตรงที่ท่านสามารถบรรยายเรื่องราวผ่ านตัวอักษรได้ดี น่าอ่าน น่าติดตามครับ แล้วยิงพิมพ์ยาว ๆ ผมยิ่งชอบครับ ชอบที่จะอ่านเรื่องราวขอวชาวบ้านชาวช่องเค้าน่ะครับ 5555 สนุกดีครับ เราจะได้รู้จักกันมากขึ้น

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    เสน่ห์ของท่านอยู่ตรงที่ท่านสามารถบรรยายเรื่องราวผ่ านตัวอักษรได้ดี น่าอ่าน น่าติดตามครับ แล้วยิงพิมพ์ยาว ๆ ผมยิ่งชอบครับ ชอบที่จะอ่านเรื่องราวขอวชาวบ้านชาวช่องเค้าน่ะครับ 5555 สนุกดีครับ เราจะได้รู้จักกันมากขึ้น
    ขอบคุณครับ พี่ เจี๊ยบ ผมติดตามอ่าน กระทู้ของพี่มาหลายเดือน
    จากนี้ เราคงมีเรื่องให้ คุย กันบ่อยขึ้นครับพี่
    เป็นความยินดี สำหรับผมมากมายครับ ......
    ผลงานของพี่ สวยมากครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ทำไมเลือกมาสด้า.....อืมมมม...อาจเป็นเพราะสโลแกนของ เจได...ที่ว่า.."ขอให้พลังจงสถิตอยู่กับท่าน"...รถมา สด้า..มีหัวใจของเจได..เชื่อดิ...เอ้า...ไม่เชื่อ..ง ั้นลองพิจารณาดูที่ชื่อ....มาสด้า..จริงๆแล้วมีนามแฝ งเป็นชื่อของผู้ที่สอนอัศวินเจไดในหนังสตาร์ วอร์ ที่ชื่อ โยดา (Yoda)ไง...แล้วทำไมไม่ตั้งตรงๆตัวว่ามาสด้าล่ะ..อาจ มีคนตั้งคำถามประมาณนี้ขึ้นมา..งั้น..ผมตอบตามหลักคว ามจริงของคำพ้องเสียงว่า..ที่ฝรั่งไม่ตั้งชื่อโยดาว่ ามาสด้าก็เพราะ...เวลาเขียนเป็นภาษาอังกฤษ คำว่า มาสมันไปพ้องกับคำว่า แมส Mass แปลออกมาแล้ว มันแปลว่า ดูโหลๆตลาดๆ (เช่น Mass product ซึ่ง ดูกิ๊กก๊อก)..ไม่เหมือนคำว่า โย,โย่ว,โย้ว..Yo..เท่ห์กว่าเยอะ..(กรุณาขยับปากออกเ สียงตามว่า..โย่ววววว)......ง่า...และบ่อยครั้งเวลาด ูหนังฝรั่งเวลาพรรคพวกทักกันใช้คำว่า โย ขึ้นต้นเป็นคำทักทายมากมาย เช่น โย่ววว ว๊อทซับแมน โย่ว แม๊นนนน...ฮิๆๆๆ
    เห็นม่ะๆๆๆ..เพราะฉะนั้น ซอตอพอ. สรุปแว่...สรุปได้ว่ามาสด้าต้องเป็นสุดยอดเจไดด้วยละ ประการฉะนี้...ฮี่ๆๆๆๆฮิๆๆๆๆๆๆ...ใครไม่เชื่อลองเอาห ัวต่างเท้าตีลังกาคิดดูดิ...5555................... .............................................มั่วไ ปเรื่อยยามบ่าย..ตุ้งแช่..หาเบียร์กินดีก่า

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันเลือกผมนะ มันเคยชนหนักมากมาหนึ่งครั้ง เลยต้องเปลี่ยนสีจากขาวมาสีออกดำเทา แล้วพ่อผมหัดขับมันให้ผมตอน ม.1 วันเดียว แล้วหลังจากวันนั้นผมแอบขับมันออกมา ต่อจากนั้นพ่อผมก็ปล่อยให้ผมขับคนเดียวจนทุกวันนี้ผม ใช้มันสอนให้คนอื่นขับรถเป็นมาไม่รู้กี่คนแล้วครับ หลายโอกาสที่มีคนมาขอซื้อแล้วจะขาย มันก็เสียทุกครั้งไป จนเราตัดสินใจจะไม่ขายมัน แล้วมาวันนึง สิ่งที่ผมฝันก็มาถึง ผมชุบชีวิต(ภายนอก)มันขึ้นมาอีกครั้งกับสีส้มๆ มาพร้อมกับการได้รู้จักกับบ้านอันอบอุ่นแห่งนี้....

ปล.พ่อและแม่ผมบอกว่ามันคงน้อยใจเนอะที่เรามาแต่งตัว ให้มันเอาจนแก่ป่านนี้ ผมเลยบอกไปว่าจากนี้ต่อไปจะหาเรื่องแต่งทุกวัน 555+

- nedkennoko's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นมาสด้าโลดแล่นผ่านสายตาในโลกออนไลน์มานาน
    และในตอนนี้ผมได้สัมผัสกับเสน่ห์ เสน่ห์ที่ผมก็บรรยายไม่ถูกยิ่งสัมพัสยิ่งหลง
    เมื่อก่อนชอบโตโยต้า (เซลิก้า)
    แต่พอได้ขับมาสด้าบอกได้เลยว่า นี่ละครับคือผม

....เอาแบบนมขาวๆ ผมยาวๆ
    ...........ไม่ใช่ผมขาวๆ นมยาวๆ
    ...........

Junior Member child31764's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    1

มาสด้าเลือกผมครับ มรดกตกทอด เขาทำให้ผมรักเขาครับ
    I Love Mazda Family
    - รถไม่แรง แต่แพงคุณค่า -

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทำไมคุณถึงเลือกมาสด้า
    ผมชอบมาสด้าครับผม

Bookmarks