หนังสือพิมพ์รังสิตโพส์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หนังสือพิมพ์รังสิตโพส์

jfullmoon jjj's Avatar
    สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนังสือพิมพ์รังสิตโพส์

เอามาจากอีเมลลผมเอง.............เขาขอให้พวกเราเขีย นเรื่องรถให้
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับความกรุณาในการเขียนคอลัมน ์ให้กับเราชาวเทศบาลเมืองรังสิต ครับผม ปีใหม่นี้ขอให้ชาวชมรมรถโบราณมีแต่ความสุขกายสุขใจนะ ครับ ผม
    ส่งต้นฉบับทุกวันที่ 20 ของทุกเดือนนะครับ หนังสือพิมพ์เรามียอดอยู่ที่ 25000 พันฉบับ กลุ่มเป้าหมายคนในเขตเมืองรังสิตทั้งหมด เป็นหนังสือพิมพ์รายเดือน ๆ ละ 1 ฉบับ

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้นฉบับหนังสือพิมพ์รังสิตโพส์เดือนมกราคม

เปิดตำนาน ชมรมรถโบราณรังสิต
    RCC
    RangsitClassicclub
    ของโบราณทุกชิ้นล้วนมีความหมาย มีคุณค่าต่อจิตใจ
    เช่นเดียวกับรถมอเตอร์ไซค์โบราณ ซึ่งในอดีตมอเตอร์ไซค์เหล่านี้เป์นยานพาหนะที่ใช้กัน ทั่วไปในชีวิตประจำวัน
    กาลเวลาผ่านไปหลาย 10ปี สภาพเริ่มเก่าผุพังบ้างก็จอดทิ้ง หรือขายต่อ แต่กระนั้น ยังมีกลุ่มคนอีกจำนวนหนึ่ง
    ซึ่งมีความชอบรถมอเตอร์ไซค์โบราณ ได้นำรถกลับมาฟื้นฟู
    ปรับสถาพเครื่องยนต์ ตกแต่งสีให้สวยงามดังเดิม
    ความนิยมนี้ได้เริ่มขยายตัวมากขึ้น ก่อให้เกิด กลุ่มรถโบราณแทบทุกจังหวัด
    เมืองรังสิตก็เช่นเดียวกัน มีการรวมตัวกันอย่างเงียบๆของกลุ่มผู้ที่ชื่นชอบรถมอ เตอร์ไซค์โบราณ
    โดยไม่มีการแบ่งแยกประเภทรถ เพราะต่างคนก็ต่างความชอบ คบกันด้วยใจ
    จาก 1คัน เป็น 2 คัน และเพิ่มจำนวนมากขึ้นๆจากปากต่อปากบอกเล่ากันในกลุ่ม เพื่อน
    และมาถึงวันนี้พวกเขาเหล่านั้นได้รวมตัวกันก่อตั้ง ชมรมรถโบราณรังสิต
    ซึ่งมีชื่อย่อว่า(RCC )Rangsit Classic Club
    ซึ่งปัจจุบันมีสมาชิกมากกว่า 50 คน รถโบราณมากกว่า 35 คัน โดยมีการรวมกลุ่มกันทุกวันเสาร์ เวลา 20.00น-24.00น.
    สถานที่ลานหน้าโลตัส รังสิต โดยมีจุดประสงค์ เพื่ออนุรักษ์รถโบราณในย่านรังสิต และสร้างสรรค์สิ่งที่ดีงามให้กับเมืองรังสิต
    นอกจากนี้ยังมีการออกทริบท่องเที่ยวและบริจาคหนังสือ อุปกรณ์การกีฬาให้แก่โรงเรียนที่ขาดแคลน
    และในวันที่ 9 เมษายนของทุกปีซึ่งเป็นวันครบรอบก่อตั้ง ของชมรม จะมีจัดกิจกรรม และในปีนี้
    ชมรม ได้มีทริบเดินทาง หากผู้ที่สนใจเข้าร่วมกลุ่มหรือต้องการบริจาคสิ่งของ เพื่อการกุศล
    สามารถติดต่อได้ที่ เฉลิมวัฒน์ 05-0561996 jfullmoon@hotmail.com
    หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.RangsitClassicClub.com
    RangsitClassicclub..................เราคือตำนาน

สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้นฉบับบ...........เดือนต่อไป

กุมภา..............................ลงเรื่อ.honda cl90 ท่อยก.............ของโอ๋
    มีนา.................................ลงเรื่องvespa 64 ของโน๊ท
    เมษา.............................ลงเรื่อง honda cd125 ของคิม
    พฤษภา.....................รถ honda c70ของบอล เบาะลายเสือ
    มิถุนา.....................รถsuzuki k 125 ของบอล ตัวเล็ก
    กรกฎา...................รถhonda c95 ฮอนด้าหมู
    สิงหาคม.....................รถvespa..ของออฟ...
    กันยา..........................รถเอกสติกเกอร์..... ......
    ตุลา...............................รถกร
    พฤจิกา............................รถโอมคลอง6
    ธันวา................................รถต้อม...บันเ ทิง

และเดือนต่อไป.ก็จะเอารูปรถสมาชิกไล่ไปเรื่อยๆ

........
    .....................ถ้าไม่มีอะไรเปลื่ยนแปลงต้นฉบั บจะเป็นไปตามนี้
    เตรียมรถให้พร้อมนะครับ..............เตรียมหาข้อมูล ให้ผมด้วย...
    ล้างรถให้เนี๊ยบๆๆนะครับ...จะถ่ายรูปลงนสพ...

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

เจ๋งมากเลยครับ ได้ลงหนังสือพิมพ์ด้วย
    สนใจกลุ่มเกษตรบ้างเปล่าครับ
    แต่คงไม่ได้หรอกครับ รถไม่ค่อยสวยเท่าไหร่..

แล้วหนังสือพิมพ์มีขายที่ไหนบ้างละครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

cl90's Avatar
    สถานที่
    แมวน้อย
    ขอบคุณ
    0

/\2

Member Kim R.C.C.'s Avatar
    สถานที่
    Rangsit Classic Club
    ขอบคุณ
    0

รถผมข้อมูลเพียบครับท่านประธาน หามาตุนๆไว้แล้ว แต่กว่าจะได้ลง เมษาโน่นแน่ะ แต่จะรออย่างตั้งใจนะ
    **เกษตรมาแจมกันได้เลยครับ บ้านใกล้เรือนเคียง ยินดีๆ เราไม่สนใจว่ารถใครสวยแค่ไหน ขอแค่มีใจรักในเรื่องเดียวกัน คือความรักในรถคลาสสิค เท่านั้นก้อเพียงพอแล้วครับท่าน**

ปล.ข้อสอบบัณฑิตวิทยาลัย ม.เกษตร หินโคตรๆ จะติดมั้ยเนี่ยกรู ToT

Senior Member sersta's Avatar
    สถานที่
    คนดีไม่มีที่อยู่
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่ติดหรอก ออกมาเป็นกุ๊ยกันดีกว่า

เหมากะคิมมาก/\3
    ............

Member Kim R.C.C.'s Avatar
    สถานที่
    Rangsit Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sersta
    ไม่ติดหรอก ออกมาเป็นกุ๊ยกันดีกว่า

เหมากะคิมมาก/\3
    เชิญพี่ก่อนเลยครับ กุ๊ยก็ดูดีนะพี่โอ แต่ผมอยากเป็นเกย์มากกว่า ใฝ่ฝันมานานแล้ว มาเป็นด้วยกันมั้ยฮะ/\7 /\7 /\7

Senior Member sersta's Avatar
    สถานที่
    คนดีไม่มีที่อยู่
    ขอบคุณ
    0

โอเชเลย
    ............

Bookmarks