เวปป้าที่เชียงใหม่ราคาสูงแล้วหรอครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เวปป้าที่เชียงใหม่ราคาสูงแล้วหรอครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เวปป้าที่เชียงใหม่ราคาสูงแล้วหรอครับ

คือว่าเพื่อนผมไปชื้อมาปีที่แล้วไม่ถึง 20000 ผมก็เลยจะขึ้นไปตอนปิดเทอม แต่เห็นบอก 64 ราคาสูงถึง 90000 เลยหรอครับ ใครอยู่เชียงใหม่บอกที่นะว่า ไปชื้อจากเจ้าของรถ ที่ไม่ใช่ร้านจะมีโอกาสไหม๊ครับ หรือเพื่อนๆเคยเจอราคาต่ำสุดเท่าไหร

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โอ้ว..........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ asun อ่านข้อความ
    คือว่าเพื่อนผมไปชื้อมาปีที่แล้วไม่ถึง 20000 ผมก็เลยจะขึ้นไปตอนปิดเทอม แต่เห็นบอก 64 ราคาสูงถึง 90000 เลยหรอครับ ใครอยู่เชียงใหม่บอกที่นะว่า ไปชื้อจากเจ้าของรถ ที่ไม่ใช่ร้านจะมีโอกาสไหม๊ครับ หรือเพื่อนๆเคยเจอราคาต่ำสุดเท่าไหร
    เพื่อนคุณคงโชคดีมากเลย เวสป้าเชียงใหม่แพงมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ 2 ปีที่แล้ว ซีร้อยก็หมื่นกว่าๆแล้ว ไปชื้อจากเจ้าของรถ ก็ริบหรี่นะครับ ลูกหลานเขาจองกันเป็นหางว่าว หรือไม่มีลูกหลาน พ่อค้านายหน้า ก็กระแซะทุกวี่วันครับ เพราะคนเล่นไม่ว่าจะเฒ่าแก่ก็ต้องมีร้านซ่อมประจำ ร้านที่ว่านี่คือสื่อกลางและช่องทางค้าขาย ยากที่คุณจะเข้าถึงก่อนพวกนี้ ใครก็อยากได้อยากมี
    ถ้าคุณจะหาแบบว่านี่ คงต้องย้อนกลับไป สัก 12ปี รับรองมีมากมายครับ

รถที่ราคาถูกนะก็มีครับ แต่มันจะผิดปกตินะสิ ทบ.มีปัญหา หรือไม่มีเลย หรือรถไม่แท้ เยอะแยะครับราคาจะถูกผิดปกติ

แต่ผมว่า ที่กทม.นั้นแหละครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    surapan291@hotmail.com
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

จิงครับ รถเชียงใหม่ราคาสูงจนบางทีโอเว่อร์อ่ะ ตอนอยู่เชียงใหม่ไม่มีปันยาซื้อมาขี่เลย
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

ของเค้าดีจริงครับ รถแถวนี้สภาพดีทุกคันครับ

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

พี่สาวผมเพิ่งซื้อ 64 มาได้เดือนที่แล้วฮะ 75000 ครับ ทะเบียน โอน เหอๆมันแพงจัง ผมว่านะ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

มาตรฐาน ผมก็ว่าแพงคับ

ผมว่าแพงจริงคับ

ถ้าไปดูตามร้านที่เค้าทำใหม่มาจบๆแล้วนี่ 6-7 หมื่นอัพเกือบทุกคันครับ

คันที่ฝากขายตามร้านก็แพงเกินสภาพซะส่วนใหญ่ พอเห็น+ถามราคาคร่าวๆแล้วไม่กล้าดูรถให้ละเอียดเลยง่ ะ

หาซื้อจากเจ้าของขายเองโดยตรงจะถูกกว่าเยอะครับ แต่ยากหน่อย อย่างว่าคนจ้องอยู่เยอะน่อ

มาตรฐาน แพงจิงๆ แหล่ะ

เมื่อเดือน พค ปี49ผมไปเที่ยวเชียงใหม่ไปเจอร้านขายเวสป้ากะรถC ไม่รุชื่อร้านอ่ะรัยลืมล่ะ
    เจ้าของร้านบอกว่า
    "64รถแท้อะไหล่แท้มีทะเบียนโอน 110,000บาท"
    "64รถแท้แต่อะไหล่ไม่แท้ มีทะเบียนโอน 100,000บาท"
    "สปิ้น150ทะเบียนโอน 90,000บาท / No-Book 70,000"
    "90มีทะเบียน 65,000บาท No-Book 50,000บาท"
    รถซีก้อมี C70ถังไม่แยกทะเบียนโอน 27,000 บาท"
    ฟังราคาแล้วสะดุ้งเลยคับเหอๆ แพงจิงๆคับ
    little_nuri@hotmail.com
    facebook Te vespa

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แพงจริงๆครับเชียงใหม่ยอมรับ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของคนซื้อคนขายด้วยอะครั บ ถ้าไม่มีคนซื้อในราคานี้ ก็ไม่มีคนขายในราคานี้ ที่เค้าขายแพงก็เป็นเพราะว่ามันมีกลุ่มคนที่มีตังค์ เค้าซื้อได้ เค้ารับราคานี้ได้ จะไปว่าคนขายหน้าเลือดอย่างเดียวก็ไม่ได้หรอกครับ ถ้าเค้าขายถูกก็อยู่ไม่ได้ เพราะอะไหล่ก็ต้องแพงตามมาด้วย แล้วเชียงใหม่ก็น่าจะคิดถึงค่าขนส่งอะไหล่ด้วยอะครับ เพราะมันอยู่ไกล แต่อันนี้ก็อยู่ที่คนขายด้วยอะครับ
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : kaidow_n@hotmail.com
    http://www.facebook.com/mykaidow

Talking

ช่ายคับมันก้อขึ้นอยู่กับความพอใจของคนซื้อและก้อคนข าย จะว่าไปแล้วคนที่มีตังค์และมีลูกบ้ามากพอสม
    ควรถึงจะกล้าซื้อรถราคาขนาดนี้ได้
    little_nuri@hotmail.com
    facebook Te vespa

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .............ans.................

ระวัง......64หัวแขกด้วยละขี่ผ่านร้านใหญ่ๆเห็นหลายค ันแล้ว....น่าสงสาร คนซื้อจูงพ่อ แม่มาซื้อรถ
    แปลงราคาเหยียบแสน...เววกรำ..เชียงใหม่ทำกันเองคับพี ่น้อง

Member thames2527's Avatar
    สถานที่
    ยอด๙พิษณุโลก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_vespa64 อ่านข้อความ
    เมื่อเดือน พค ปี49ผมไปเที่ยวเชียงใหม่ไปเจอร้านขายเวสป้ากะรถC ไม่รุชื่อร้านอ่ะรัยลืมล่ะ
    เจ้าของร้านบอกว่า
    "64รถแท้อะไหล่แท้มีทะเบียนโอน 110,000บาท"
    "64รถแท้แต่อะไหล่ไม่แท้ มีทะเบียนโอน 100,000บาท"
    "สปิ้น150ทะเบียนโอน 90,000บาท / No-Book 70,000"
    "90มีทะเบียน 65,000บาท No-Book 50,000บาท"
    รถซีก้อมี C70ถังไม่แยกทะเบียนโอน 27,000 บาท"
    ฟังราคาแล้วสะดุ้งเลยคับเหอๆ แพงจิงๆคับ
    สงสัยกินกันเปนทอดๆ
    ทุกท่านโปรดจำชื่อนี่ไว้ให้ดี
    ยอด ๙ สกู๊ตเตอร์คลับ By สายแข็งพิษณุโลก

Member thames2527's Avatar
    สถานที่
    ยอด๙พิษณุโลก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redstar อ่านข้อความ
    ระวัง......64หัวแขกด้วยละขี่ผ่านร้านใหญ่ๆเห็นหลายค ันแล้ว....น่าสงสาร คนซื้อจูงพ่อ แม่มาซื้อรถ
    แปลงราคาเหยียบแสน...เววกรำ..เชียงใหม่ทำกันเองคับพี ่น้อง
    จาเหลือเหรอรับ
    ทุกท่านโปรดจำชื่อนี่ไว้ให้ดี
    ยอด ๙ สกู๊ตเตอร์คลับ By สายแข็งพิษณุโลก

Junior Member Raleigh Rimyom's Avatar
    สถานที่
    SRISAT CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

ถ้าราคารถโบราณคลาสสิกเห่านี้ยังสูงลิบลิ่วแบบนี้ ผู้คนรุ่นหลังก็คงจะไม่มีโอกาศที่จะได้เชยชมรถโบราณค ลาสสิกที่ผลิตมาตังแต่เรายังไม่เกิด ไม่มีโอกาศได้สัมพัสกลิ่นอายของความคลาสสิก แบบเติมๆ ราคาแต่งจบแบบหล่อแล้วก็ประมาณ6-8หมื่น ในปัจจุบัน แต่ถ้าพูดยาวไปถึงอานาคตแล้วมันก็ต้องสูงขึ้งตามลำดั บแน่นอน แต่ตอนนี้ ซัก3-4ปีหน้า ก็ควรราคานี้ไว้หรือลดลงมาก็จะเป็นการดีเพราะช่วง เวลาที่ว่า รถและราคาน้ำมัน จะไม่ซัพฟอท กัน อย่างแน่นอน เช่นน้ำมันถูก รถจะขายดี น้ำมันแพง รถก็จะไม่มีไครซื้อไปเล่น
    โดยเฉพราะ ช่วงเวลาที่กล่าวมาข้างต้น มันจะต้องเป็นไปตามกฎแห่งกรรมอย่างแน่นอน คือราคารถต้องแพงแน่ๆๆ แต่ยังไงก็ของบอกกล่าวว่าผู้ที่จัดหาจำหน่ายรถ ก็ควรจะสมราคา ตามเนื้อผ้า บอกข้อดีข้อเสียของรถที่ตนเองจะขายไปเลยว่ามีตรงไหนบ ้างที่เป็นจุดบกเพร่อง เพื่อผู้ที่ซื้อรถไปจะได้นำไปใช้ได้อย่างถูกต้องและอ ายุการใช้งานของรถก็จะยาวนานขึ้นไปอีก

ป.ล.ราคา3-4ปีหน้าควรจะคงที่น๊ะครับ เพราะดูแล้วปัจจุบันแพงจนไม่ค่อยมีคนอยากเล่นแล้ว(มี แต่คนอยากจะขาย)

หวังดีแด่ชาวรถโบราณคลาสสิกทุกท่าน
    YAMAHA Autolube Y 75 ตัวแรง
    แมร่งอยากได้เวสป้าว่ะ

(รอพี่หน่อยน๊ะน้องเวสป้าที่รัก)
    จะขาย Y75 ก็เสียดาย ทำเองกะมือ แต่ลึกๆแมร่งมีน้องเวสป้าอยู่เติมหัวจัยยยยยยยยยยย
    SRISATCHANALAI CLASSIC.
    หมู่เฮา ไทพวน คลาสสิก
    ผู้ใดสนจัยจักยานโบราณ อังกฤษ ติดต่อ khobkhet_A@hotmail.com

Junior Member Mintmickey's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking อืมนะ

รถเชียงใหม่แพงมากครับ แต่รถสภาพพร้องขี่อ่าครับ

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อยู่เชียงใหม่มา 5 ปี เห็นการเปลี่ยนแปลงมาตลอด
    5 ปีก่อน sprint มีทบ. ทำสี+เครื่องใช้ได้ 38000
    5 ปีต่อมา ราคานี้ที่ ชม. ก้อได้แบบ เน่าๆมาคันนึง ก็.....นะ
    ทำใจแล้วครับ

ช่างเถอะครับ จงพอใจ และพอเพียง
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Bookmarks