เรียนท่านแม่ทัพทั้งหลายที่ครอบครองอะไหล่ m 800

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรียนท่านแม่ทัพทั้งหลายที่ครอบครองอะไหล่ m 800

Member wattana2010's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Exclamation เรียนท่านแม่ทัพทั้งหลายที่ครอบครองอะไหล่ m 800

c23ปีใหม่นี้แลกของขว้ญกันไหม

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wattana2010 : 31-12-2010 เมื่อ 17:35

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wattana2010 อ่านข้อความ
    อยากรู้่ว่ากระจังหน้ารุ่นนี้เป็นของ M 800 รุ่นไหนกันครับ เป็นแวน หรือเก๋ง กันแน่ครับ มันมีลิ้นแป๊ะด้านล่างด้วยครับ
    ขอบคุณท่านแม่ทัพ ที่แนะนำ ปล.อยากได้อะไหล่ M 800 เพื่อจะทำให้เสร็จก่อนมิตติ้งเดือนธันวาคมนี้ นะครับ ที่แม่ฮ่องสอนนะครับ ท่านใดมีจะกรุณาแบ่งมาบ้างได้ไหมครับ
    1.ฝาครอบไฟหน้ากลม
    2.ชุดไฟท้ายหลัง
    3.ยางกันชนหลัง
    4.เหล็กครอบไฟเลี้ยวหน้า
    นะครับ หรืออยากแลกอะไหล่ตัวไหน ลองเสนอมานะครับหรือโทรมาได้ครับ 089-5525354 จะได้ไปนอนดูดาวด้วยกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ c23
    ..............เป็นของ800แวนที่ท่านแจ๊กกี้กะลังต้อง การเลยครับ..กำลังตามล่าเลยล่ะท่านใงก็ลองติดต่อท่าน แจ๊คกี้นะครับ....ขอให้เสร็จไวๆๆนะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 16-11-2010 เมื่อ 20:17

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

800 แวนครับทั้งชุดบนและชุดล่างครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    800 แวนครับทั้งชุดบนและชุดล่างครับ
    ผมมีกระจังหน้า 800 กระบะ แลกกันได้ป่าว สวยขั้นเทพ เหมือนกัน . . .
    ผมซื้อมาว่าจะใส่แวนเหมือนกันครับ สนใจตรงรุ่นเชิญเลยครับ(ไม่ขายเหมือนกัน)

ส่วนของที่ท่าน แนบตามรายการไม่มีเลยครับ รื้อกองๆที่บ้านมีแค่ ของใหม่
    -มือเปิดกระบะ 1 ข้าง(ซ้าย)
    -กรอบไฟหน้า M 1000(โครเมี่ยม) 1 ข้าง
    -สายดึงฝากระโปรง M 800

เท่านี้แหล่ะครับ สนใจเดี๋ยวถ่ายภาพมาให้ชมครับ . .
    081-9281727 jacky ครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

มาไม่ทันอีกแย้วเรา...เช็งเป็นบ้าเลยเรามีแต่แบบนี้อ ่ะรับได้ปล่าวถ้ารับได้จะส่งไปให้เน้อ

Name:  DSCN0155_resize.JPG
Views: 367
Size:  100.4 KB
    Name:  DSCN1987_resize.JPG
Views: 376
Size:  106.2 KBName:  DSCN0154_resize.JPG
Views: 374
Size:  89.4 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พึ่งยกแว่นสวยๆไปให้สหายนิรนามท่านหนึ่งไปคู่หนึ่งเห มือนกัน ไม่รู้ว่ามันสามารถแลกได้....

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พึ่งยกแว่นสวยๆไปให้สหายนิรนามท่านหนึ่งไปคู่หนึ่งเห มือนกัน ไม่รู้ว่ามันสามารถแลกได้....
    มีคนขายน้ำมาแลกตัดไปก่อนแย้วครับท่านตรงรุ่นแวนของเ ค้าเลยสมใจแย้วสิฮิฮิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    มีคนขายน้ำมาแลกตัดไปก่อนแย้วครับท่านตรงรุ่นแวนของเ ค้าเลยสมใจแย้วสิฮิฮิ
    ทัพหลวงไม่กล้าเอ่ยปากครับว่าขาดแว่นหน้า เพราะว่าในบอร์ดนี้มีสหายของป้าแดงจ้องมองตลอดเวลา คราวที่ผ่านมาก็ห่อมาซะอย่างดี ผมก็เอาซ่อนไว้ในบ้านนั่นแหละ กลัวสหายท่านนี้จะเห็นว่าของขาดเดี๋ยวแอบส่งมาอีก เลยต้องบอกว่ามีครบทุกอย่าง - -"

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

................ชอบนะท่านแม่ทัพนาวี...ไม่ขายหาของม าแลกกัน.."น่ารักอ่ะ"(ยืมคำที่โก๊ะตี๋ชอบใช้)....เหม ือนสมัยโบราณเลยครับ.......ผมเอาด้วยบุกจวนท่านคราวห น้าผมจะขนของไปแลกกับท่านเยอะๆๆเลยอิอิอิ....

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wattana2010 อ่านข้อความ
    อยากรู้่ว่ากระจังหน้ารุ่นนี้เป็นของ M 800 รุ่นไหนกันครับ เป็นแวน หรือเก๋ง กันแน่ครับ มันมีลิ้นแป๊ะด้านล่างด้วยครับ
    ขอบคุณท่านแม่ทัพ ที่แนะนำ ปล.อยากได้อะไหล่ M 800 เพื่อจะทำให้เสร็จก่อนมิตติ้งเดือนธันวาคมนี้ นะครับ ที่แม่ฮ่องสอนนะครับ ท่านใดมีจะกรุณาแบ่งมาบ้างได้ไหมครับ
    1.ฝาครอบไฟหน้ากลม
    2.ชุดไฟท้ายหลัง
    3.ยางกันชนหลัง
    4.เหล็กครอบไฟเลี้ยวหน้า
    นะครับ หรืออยากแลกอะไหล่ตัวไหน ลองเสนอมานะครับหรือโทรมาได้ครับ 089-5525354 จะได้ไปนอนดูดาวด้วยกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ c23
    หวัดดีครับ ท่านไก่ . . หลังจากได้พูดคุยแล้ว สรุปได้ว่าท่านเห็นสมควรอย่างไร ก็ว่ามาครับ
    กระจังผมไปเอามาแล้วครับ ส่วนโลโก้ ถูกกว่ากระจังแค่ 200 ครับ . . . เลยไม่ได้เอามาครับ(แพง)
    ดังนั้นของที่ผมมีตามนี้น่ะครับ ถ้าให้ไปจับหรือขอจากท่านอื่นมาให้อีก ขอผ่านครับ(ไม่ใช่แนวทาง)
    และเนื่องจากผมทำ800แวน เลยไม่ได้เก็บของกระบะไว้ครับ แต่บางส่วนมันก็ใช้ร่วมกันได้บ้าง
    ส่วนไฟท้ายที่ท่านบอกตาม Catalog มันรวมมาครับ ไม่เหมือนกันครับ ของผมมันจะกลมๆครับ
    โลโก้ . . ท่านถอดเก็บไว้ได้เลยครับ เพราะของผมติดรถมาก็ดีอยู่แล้วครับ . . ตามนี้น่ะครับ

-มือดึงประตู 1 คู่(ผมสร้างขึ้นมาใหม่ครับ ขอยืมแบบจากพี่ตุ๊ก และท่านต้นนำมาแลกแตรเลยมีของแท้แค่ 1 ชิ้น)
    -ตัวล็อคฝากระโปรงแท้แน่นอน 1 คู่(ทัพหลวงมีเป็นเข่ง)
    -เสาวิทยุคลาสิค
    -ลายเซ็นต์สีทองติดท้ายกระบะ(ผมไม่ได้ใช้ ได้ฟรีจากพี่วุฒิ ส่วนสีเงินซื้อมา 1750 จากท่านวัชระ ขอเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ)
    -สายดึงฝากระโปรง M800
    -มือเปิดท้ายกระบะ เอาไว้เป็นอะไหล่สำรองได้ครับ
    -กระจังสวยไม่มีฉีก ไม่แหว่ง สวยงาม สมตามราคา(พอสมควร) ของเดิมรถผมสภาพแหว่งไป 3จุด เลยซื้อมาสำรอง

ถ้าตกลงยินยอมก็จะได้แพ็คส่งไปให้เลยน่ะครับ
    ปล. เมื่อคืน(19)มีคนเข้ามาหาผมว่ามีกระจัง800 บ้างป่าว . . . มาจากเมืองกาญจฯ

ขอบคุณ
    9
    1

โลโก้ . . ท่านถอดเก็บไว้ได้เลยครับ เพราะของผมติดรถมาก็ดีอยู่แล้วครับ . .
    ตอนนี้ก็ถอดเก็บไว้ครับ รอทำสีพื้นให้เป็นสีเดียวกับตัวรถแค่นั้นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ................ชอบนะท่านแม่ทัพนาวี...ไม่ขายหาของม าแลกกัน.."น่ารักอ่ะ"(ยืมคำที่โก๊ะตี๋ชอบใช้)....เหม ือนสมัยโบราณเลยครับ.......ผมเอาด้วยบุกจวนท่านคราวห น้าผมจะขนของไปแลกกับท่านเยอะๆๆเลยอิอิอิ....
    สมัยโบราณเขาเอาอาหารมาปันกัน ตักน้ำใส่คนโฑรอนักเดินทางรอนแรมมาดื่มกิน แบ่งปันข้าวของ เอาของป่ามาแลกอาหารที่บ้านของผม เอากล้วยเอาน้ำผึ้งมาแลกข้าว สิ่งเหล่านี้ผมยังทันเห็นก่อนที่มันจะเลือนหายไปในกา ลปัจจุบันแล้วหลงเหลือแค่ความทรงจำสีจางในกาลอดีต...

..ผมเสพสิ่งเหล่านี้อยู่ เพียงแปลผันเป็นรูปแบบอื่น ใครเท่าทันคนนั้นคือสหายเรา...

Member wattana2010's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

เพิ่มเติมให้ท่ายแจ็กกี้ครับ คิ้วส่วนแวนได้มาแล้วครับ ผมเพิ่มให้อีกครับเพราะไม่ได้ใช้ครับ เรียนท่านแม่ทัพหลวงเจ้าแห่งคุณป้าแดงครับ มีเรื่องอยากจะรบกวนเป็นการใหญ่หลวง ข้าน้อยทหารแ่ห่งแคว้นเมืองเจียงใหม่ ต้องการกองหนุนเป็น ชุดไฟท้ายของ 800 ท่านแม่ทัพช่วยชี้แจ้งด้วย หรือแม่ทัพแคว้นใดมีได้โปรดชี้แจงข้าน้อยด้วยเถิน ปล.ทหารName:  รูปภาพ24.jpg
Views: 346
Size:  38.3 KBName:  รูปภาพ25.jpg
Views: 345
Size:  49.3 KBกล้า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านไก่มีความประสงค์อย่างแรงกล้าที่จะติดต่อผู้น้อย อย่างผม ส่วนผู้น้อยอย่างผมก็หาได้มีในสิ่งที่ท่านไก่ต้องการ ไม่ ในปฐพีนี้สิ่งที่ท่านต้องการนั้นมันหาไม่ยากหรอก มันอาจจะไม่ได้อยู่ในมือของพ่อค้าแต่อาจจะอยู่ในมือข องสหาย แต่ถ้าท่านไปถามซื้อจากสหาย เขาไม่ขายให้ท่านดอก ถ้าเขาขายรับรองได้ว่าแพงที่สุดในปฐพี แต่ถ้าท่านเข้าสู่วิถีของสหาย มันก็จะกลายเป็นเรื่องง่ายดายที่จะได้ครอบครองมันมา. ..

สหายมาสด้าไม่เหมือนที่อื่น เรามีอะไหล่ตุนไว้ในทัพของตัวเอง ทัพหลวงไม่ได้มีทุกอย่าง แต่มีบางอย่างที่น่าสนใจว่าเหตุใดทัพหลวงถึงมีกองทัพ ตามแคว้นต่างๆสนับสนุนอะไหล่มิขาดสาย...

ท่านลองศึกษานิสัยใจคอแม่ทัพ8แรงแต่ละท่านดู เมื่อได้ใจเขา ท่านได้ใจเรา...

ปล. ผมยังไม่เคยเห็นรถของท่านเลย.........

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

แบ่งปัน x น้ำใจ (ยกกำลัง 2 ) + ขอบคุณ = MAZDA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 22-11-2010 เมื่อ 02:11

Bookmarks