ถึงคุณ bank99 ครับ

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ bank99 ครับ

มาตรฐาน ถึงคุณ bank99 ครับ

รบกวนสอบถามร้านที่ทำเครื่อง cl 250 หน่อยครับ

Cool

พอดีพี่วินตรัง แกแนะนำมาให้ถามคุณแบงค์ครับ คือผมอยากหาร้านที่รับทำเครื่อง cl 250 น่ะครับไม่ทราบว่าคุณแบงค์พอจะแนะนำได้มั้ย เครื่องรื้อไว้แล้วน่ะครับ

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_c100 อ่านข้อความ
    พอดีพี่วินตรัง แกแนะนำมาให้ถามคุณแบงค์ครับ คือผมอยากหาร้านที่รับทำเครื่อง cl 250 น่ะครับไม่ทราบว่าคุณแบงค์พอจะแนะนำได้มั้ย เครื่องรื้อไว้แล้วน่ะครับ
    แล้วนี่คุณ te_c100 อยู่ที่ไหนครับเนี่ย

ถ้าอยู่ที่ตรัง ทำที่ตรังไม่ดีกว่าหรอครับ จะได้ไม่ต้องยกไปไกล

เพราะที่ตรังผมก็คิดว่าน่าจะมีร้านที่ทำแบบจบๆนะครับ

แต่ถ้ายังไงผมก็จะลองสอบถามดูให้อีกทีนะครับ...
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

ที่ตรังผมถามมาหลายร้านแล้ว ไม่มีใครเคยทำตัวนี้เลยครับ ถ้าร้านรถใหญ่ทำได้แต่ช่างไม่ค่อยมีเวลาว่าง ขอบคุณมากครับ แต่พวกเครื่องรุ่นนี้(ตระกูลcb)จะทำมากก็แถวโคราช หรือไม่ก็พิจิตรโน่นแหละครับ

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_c100 อ่านข้อความ
    ที่ตรังผมถามมาหลายร้านแล้ว ไม่มีใครเคยทำตัวนี้เลยครับ ถ้าร้านรถใหญ่ทำได้แต่ช่างไม่ค่อยมีเวลาว่าง ขอบคุณมากครับ แต่พวกเครื่องรุ่นนี้(ตระกูลcb)จะทำมากก็แถวโคราช หรือไม่ก็พิจิตรโน่นแหละครับ
    แถวนี้ไม่ค่อยเห็นเลยครับ เคยเห็นแต่ที่ กทม.

ซ่อมเฉพาะแนวนี้อย่างเดียวเลย

แต่ไม่ค่อยอยากแนะนำเพราะทำนานมากกกก

ปล.ยังไงก็อยากให้ทำใกล้ๆบ้านครับ เพราะจะได้ไปดูได้ตลอด
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks