ขอทบทวน ข้อตกลงการใช้บอร์ด อีกครั้ง เผื่อท่านใดลืม หรือไม่ได้ใส่ใจ แต่เราให้ความสำคัญ

ชื่อกระทู้: ขอทบทวน ข้อตกลงการใช้บอร์ด อีกครั้ง เผื่อท่านใดลืม หรือไม่ได้ใส่ใจ แต่เราให้ความสำคัญ

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

มาตรฐาน ขอทบทวน ข้อตกลงการใช้บอร์ด อีกครั้ง เผื่อท่านใดลืม หรือไม่ได้ใส่ใจ แต่เราให้ความสำคัญ

ขอทบทวน ข้อตกลงการใช้บอร์ด อีกครั้ง เผื่อท่านใดลืม-อ่านไม่ทัน หรือไม่ได้ใส่ใจ แต่เราให้ความสำคัญ

เนื่องจาก ได้มีการละเมิดข้อตกลงการใช้งานเวบบอร์ด กันอย่างแพร่หลาย โดยบางอย่างเราอนุโลมได้ แต่บางอย่างเราไม่สามารถอนุโลมได้ เช่นรูปภาพไม่เหมาะสม, โป้, เปลือย, อนาจาร, หรือการใช้ข้อความไม่สุภาพ โจมตีหรือกล่าวร้ายกัน

ทั้งนี้ หากข้อความที่เกิดขึ้น อยู่ในบอร์ดกลุ่ม จะให้สิทธิ์ ผู้ดูแล เป็นผู้ลบ หรือแก้ไขในเบื้องต้นก่อน หากไม่ได้รับความร่วมมือเท่าที่ควร หรือเพิกเฉย จะทำการลบเอง

ซึ่งข้อตกลง ก่อนที่ทุกท่านยินยอม ก่อนทำการสมัครสมาชิก มีดังนี้

ข้อตกลงในการสมัครสมาชิก

ข้อบังคับ
    1. ห้ามมิให้ Post ข้อความหรือรูปภาพ พาดพิงถึง สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    2. ห้าม Post รูปภาพโป้ หรืออนาจาร ไม่เหมาะสม ***
    3. ห้ามลงโฆษณา ประเภท MLM สร้างรายได้ ,สมัครงาน, ผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพต่างๆ, ระบบการทำงานจากที่บ้าน ยกเว้นผู้ที่ลงโฆษณาไว้กับเวบไซด์
    4. ห้าม Post ข้อความโจมตี ดูหมิ่น หรือกล่าวร้ายผู้หนึ่งผู้ใด ในทางเสียหาย ทางเวบจะไม่พิสูจน์หรือตรวจสอบ ว่าผิดหรือถูก โดยจะลบออกทันที ***
    5. ห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายการหลอกลวง หลงเชื่อ หรือทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์ ตรวจพบ จะถูกระงับการใช้ถาวร
    6. ควรใช้ข้อความที่สุภาพ ไม่หยาบคาย

กรณีการโพสข้อความ
    1. ห้ามลงข้อความซ้ำ ตรวจพบลบออกทันที
    2. การลงขายต้องลงราคาด้วย ตรวจพบลบออกทันที
    3. การลงขาย ควรลงรายละเอียด และเบอร์ติดต่อหรือ อีเมลล์ หากพบข้อความใด ไม่ลงรายละเอียด หรือเบอร์ติดต่อหรือ อีเมลล์ ไว้ ลบออกทันที
    4. สมาชิกต้อง Post ข้อความให้ตรงกับหมวด
    5. ทางเวบไซด์ของสงวนสิทธิ์ที่จะไม่อนุญาตให้ ทำLink หรือ Post ชื่อเวบไซด์ ที่เห็นว่าไม่เหมาะสม
    6. การประกาศข่าวใดๆ ควรแจ้งให้ผมเจ้าของเวบทราบทุกครั้งก่อน และลงชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ ผู้แจ้งด้วย หากไม่ปฏิบัติตาม จะลบออกไปก่อน

ค่าใช้จ่ายในการใช้เวบบอร์ด
    - สมาชิกทั่วไปสามารถใช้ได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
    - สมาชิกที่เข้ามาทำการค้าขายรถหรืออะไหล่ จำนวนมาก ต้องแสดงความจำนงในการเสียค่าสมาชิก 300 บาทตลอดชีพ ยกเว้น sponsor member เดิม (ตรวจพบจะขอลบออกไปก่อน)
    - การเปิดใช้บอร์ดย่อยของกลุ่ม ต้องเสียค่าบอร์ด 100 บาทต่อปี

*** เพิ่มเติม

ข้อมูลในการสมัครสมาชิก (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที หากฝ่าฝืน และจะไม่ทำการเตือน)
    1. ต้องใช้ข้อมูลจริงในการสมัคร เช่น ใช้ email ที่ใช้ได้จริง เพราะจะทำให้มีปัญหากับระบบ ภายหลังหาก email นั้นไม่มีจริง (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที)
    2. ชื่อที่ใช้ต้องที่เหมาะสม ไม่เป็นชื่อหยาบคาย หรือลามก (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที)

ถ้าคุณคลิกสมัครสมาชิกที่ด้านล่างนี้ ถือว่าคุณได้ยอมรับทุกเงื่อนไขที่กล่าวมาแล้ว.

ผู้ดูแล Thaiscooter.com Forums ขอสงวนสิทธิ์ที่จะลบ แก้ไข เคลื่อนย้าย หรือปิดกระทู้ไหนก็ได้ โดยเหตุผลใดๆก็ตาม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 08-08-2008 เมื่อ 08:51

แหม ลายเซนต์ท่านwebmaster ก็เข้าข่าย โป๊ เปลือย อนาจารอยู่นะ
    ....ล้อเล่นครับ ขำขำ อย่าซีเรียสนะครับ อิอิ
    ride LAMBRETTA with BERRETA 9 mm.

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yeZZdo อ่านข้อความ
    แหม ลายเซนต์ท่านwebmaster ก็เข้าข่าย โป๊ เปลือย อนาจารอยู่นะ
    ....ล้อเล่นครับ ขำขำ อย่าซีเรียสนะครับ อิอิ
    รู้ได้ไง เค้าใส่ชุดรัดรูป

dodo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile เรียนท่าน webmaster

ts32
    ผมต้องโอนเงินให้ทางไหนครับ........
    บัญชีอะไรครับ................
    โทษทีนะครับ

beerst's Avatar
    ขอบคุณ
    1

ขอช่องทางในการโอนเงินด้วนคับ

ขอบคุณคับ

beerst's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    สมัครสมาชิกสนับสนุนเวบ 100บาท ครับ
    http://www.thaiscooter.com/adinfo.shtml

ขอบคุณครับ

Member chongrumnoy's Avatar
    สถานที่
    ชนกลุ่มน้อย มหาสารคาม - แวงใหญ่สองล้อคลาสสิค ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

รบกวนหน่อยนะค่ะ

เรื่องการจ่ายค่าบอร์ดนะค่ะ

ต้องจ่ายตอนไหนค่ะ

เดือนไรค่ะ

ชนกลุ่มน้อย มหาสารคาม VS แวงใหญ่สองคลาสสิค ขอนแก่น

www.thaiscooter.com/club/chongrumnoy

Member benz28's Avatar
    สถานที่
    FREE WHEELS CLUB
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับผม

Member armTHAMAIuttaradit's Avatar
    สถานที่
    mc thamai 2007
    ขอบคุณ
    0

ชมรม เรากำลังจะขอเปิดบอร์ด

ขอคำเนะนำหน่อย

และค่าใช้จ่ายในการ สมัคร หมายเลขบัญชี

ขอบคุงล่วงหน้าคับ
    THAPLA CLASSIC CLUP
    MC THAMAI 2007

รถจะพังก็ต้องพังกันไปข้าง

หนทางข้างหน้าจะเป็นไรเราไม่รู้

แต่ที่รู้ๆเราจะไป

em95em90em88

[email protected]

http://armhasabank3.hi5.com

Junior Member cheese28's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wink ขาย Yamaha Concord ด่วน

มีความเห็นยังไงบ้างครับ มีเล่มทะเบียน โครงเครื่งเมือนเดิม อยู่แถวชลบุรี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cheese28 : 17-03-2009 เมื่อ 12:56

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Bookmarks