ขอคำแนะนำผู้มีประสบการกับ ดัทสัน510 คับบบบ

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำผู้มีประสบการกับ ดัทสัน510 คับบบบ

tuspol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ขอคำแนะนำผู้มีประสบการกับ ดัทสัน510 คับบบบ

อยากเหนแนวการแต่ง ดัทสัน 510คับบบบ

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีพึ่งได้ดัทสัน510มาเป็นเครื่อง 4 เค 4เกีย สภาพ พอวิ่งได้ และคิดว่าช่วงล่างน่าจะต้องทำเยอะมาก เพราะมันแข็งกะด้างมากดังกุกกัก อยากทราบว่า ทำช่วงล่างพอให้วิ่งได้ดีขึ้น จุดสำคัญๆที่ต้องทำมีอะไรบ้างคับ ผมพึ่งได้รถมายังไม่มีข้อมูลเลยคับ และควรทำอะไรก่อนหลัง งบปะมานเท่าไหร่คับ เครื่องทำเป็น5เกียร์ได้มั๊ยหรือควรทำอย่างไรบ้างให้ สามารถขับได้ดีๆมันๆหน่อยคับ และรุ่นนี้วางเครื่องอะไรเหมาะสมคับบ ขอโทดที่ ถามเยอะหน่อยน่ะคับ ผมไม่รู้จะปรึกษาไคดีคับ ไคมีปะสบการแนะนำหน่อยน่ะคับบผมขอบคุนนนล่วงน่าคับบ
    แอดเมลมาแนะนำก็ได้น่ะคับบบ [email protected] อยากรู้รายละเอียดอีกมากมายเลยจิงๆคับบบยังไงแอดมาแน ะนำผมน่ะคับถ้าไคมีปะสบการกับรุ่นนี๊คับ

ขอบคุณ
    0

ช่วยแนะนำหน่อยยยคับบบบบบไคพอรู้

ขอบคุณ
    0

.....

Member ibanny's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ผมแนะนำว่า อย่าทำครับ ปล่อยไว้อย่างนั้น
    เพราะอะไรน่ะหรือ ก็เพราะขนาดผมเป็นช่าง ยังเหนื่อยที่จะทำ ถ้าไม่ได้เป็นช่าง ขอบอกว่าเหนื่อยมาก หากคุณต้องไปอาศัยให้ช่างปลุกผีรถคันนี้ขึ้นมา คุณต้องหมดเป็นแสนบาท ถามว่าคุ้มไหมกับการได้รถโบราณอายุ 40ปีมาขับสักคัน
    อะไหล่รถรุ่นนี้เริ่มหมดไปจากตลาดแล้ว ยกตัวอย่างง่าย เลนส์ไฟท้ายขายกันดวงละ 6-800บาทในตลาดมืด ทั้งๆที่ราคาเบิกศูนย์ไม่ถึง 100 นี่แค่อะไหล่ชิ้นที่ไม่ควรแพง แต่โก่งราคาขายกันจนเว่อร์
    ผมเห็นวัยรุ่น(อายุราวๆ 25 มีตังค์มั๊ง แต่ไม่มีความรู้) เดินไปซื้ออะไหล่ หาอะไหล่กันเยอะมากในตลาดมืด เห็นแล้วอดขำในใจไม่ได้ว่า คงจะมีอีกหลายคนที่โดนหลอกอย่างนี้
    ผมจึงฟันธงว่า อย่าทำ เพราะได้ไม่คุ้มเสีย
    สู้เอาเงินไปซื้อรถรุ่นอื่นที่มีอายุงานไม่มากมาใช้ด ีกว่า เพราะรถรุ่นนี้มีไว้สำหรับคนที่ทำโชว์เท่านั้น ไม่เหมาะที่จะนำมาใช้งานด้วยประการทั้งปวง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanny อ่านข้อความ
    ถ้าไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ผมแนะนำว่า อย่าทำครับ ปล่อยไว้อย่างนั้น
    เพราะอะไรน่ะหรือ ก็เพราะขนาดผมเป็นช่าง ยังเหนื่อยที่จะทำ ถ้าไม่ได้เป็นช่าง ขอบอกว่าเหนื่อยมาก หากคุณต้องไปอาศัยให้ช่างปลุกผีรถคันนี้ขึ้นมา คุณต้องหมดเป็นแสนบาท ถามว่าคุ้มไหมกับการได้รถโบราณอายุ 40ปีมาขับสักคัน
    อะไหล่รถรุ่นนี้เริ่มหมดไปจากตลาดแล้ว ยกตัวอย่างง่าย เลนส์ไฟท้ายขายกันดวงละ 6-800บาทในตลาดมืด ทั้งๆที่ราคาเบิกศูนย์ไม่ถึง 100 นี่แค่อะไหล่ชิ้นที่ไม่ควรแพง แต่โก่งราคาขายกันจนเว่อร์
    ผมเห็นวัยรุ่น(อายุราวๆ 25 มีตังค์มั๊ง แต่ไม่มีความรู้) เดินไปซื้ออะไหล่ หาอะไหล่กันเยอะมากในตลาดมืด เห็นแล้วอดขำในใจไม่ได้ว่า คงจะมีอีกหลายคนที่โดนหลอกอย่างนี้
    ผมจึงฟันธงว่า อย่าทำ เพราะได้ไม่คุ้มเสีย
    สู้เอาเงินไปซื้อรถรุ่นอื่นที่มีอายุงานไม่มากมาใช้ด ีกว่า เพราะรถรุ่นนี้มีไว้สำหรับคนที่ทำโชว์เท่านั้น ไม่เหมาะที่จะนำมาใช้งานด้วยประการทั้งปวง
    เห็นด้วยกะพี่คนนี้ครับ ผมเคยมีซื้อมาแบบทำมาแล้ว แต่ต้องทำอีกนิดหน่อย ขนาดทำนิดหน่อย อะไรหาอยากและแพงเกินไปครับ ผมว่าอย่าทำดีกว่าครับ จุกจิก ลองดูพวก dx ดีกว่าไหมครับอะไหล่หาไม่ยาก ไพงครับ ตามต่างจังหวัดยังมีคับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากกคับบบบที่ช่วยแนะนำ คงลองใช้แบบนี้ไปก่อน ถ้าไม่ไหวจิงๆคงหาใหม่แบบพี่ว่าคับ พอดีงบน้อยยด้วย ยังไงขอบคุนน่ะคับบบที่แนะนำ

ขอบคุณ
    0

รบกวนหน่อยน่ะคับพี่พวกคอนโซลหน้าคอนโซลเกียร์ พี่มีที่แนะนำมั๊ยคั๊บและราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่คับบ และะตอนนี๊หม้อลมเบรกรั่วครับพี่ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคั บ ว่ามีหม้อลมรุ่นไหนที่ใส่แทนได้และดีกว่าหรือควรทำไง คับบ ผมซื้อรถมาแล้วคับและก็ต้องซ่อมไปใช้ไปคับจะเปลี่ยนก ็ต้องใช้เวลาคับงบน้อย แต่ชอบรุ่นนี๊มากเลย รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ น้องใหม่ด้วยน่ะคับบบบบบ

ขอบคุณ
    0

แนะนำหน่อยยยยคั๊บบบบบบพี่ๆ

Bookmarks