[ แนะนำ ] ปั๊มติ๊ก กับ ออยคูลเลอร์ มัน ต่างกันยัง ??? ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปั๊มติ๊ก กับ ออยคูลเลอร์ มัน ต่างกันยัง ??? ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Junior Member radubtep's Avatar
    สถานที่
    PIELAN Classic
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Post ปั๊มติ๊ก กับ ออยคูลเลอร์ มัน ต่างกันยัง ??? ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ตามหัวเรื่องเลย ครับ ขอ ผู้รู้มาช่วยตอบที ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

PIELAN CLASSIC

Project GL200cc SUPERMOTO COMING SOON !! By PIELAN CLASSIC

Senior Member pramin's Avatar
    สถานที่
    ตราดคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ radubtep อ่านข้อความ
    ตามหัวเรื่องเลย ครับ ขอ ผู้รู้มาช่วยตอบที ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ ครับ
    ปั้มสติก คือตัวที่ ปัมน้ำขึ้นมาให้เร็วขึ้นช่วยให้ระบายเร็วขึ้นคับ ส่วนมากจะใช้กับพวกหม้อน้ำอ่ะคับ

ส่วน ออย ก็จะเปงเหมือนหม้อน้ำแหละคับ ไม่ใช้ปั้ม มันคนละอย่างกันเลยคับ

ผิด ถูก ยังไงขอโทดด้วยนะคับ....
    บอล ชาวคลาสสิคสองล้อ
    กลุ่ม....ตราดคลาสสิคไบค์
    ( เก็บกระเป๋า สตาร์ทเครื่อง ใส่เกียร์ 1 ออกทริป )
    phone :0877467300
    Email : ball_465@hotmail.com

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

บอกเท่าที่รู้นะ ปั้มติ๊ก คือ ตัวปั้มที่ใช้ปั้มน้ำมันเบ็นซินส่งไปยังหัวฉีด ใช้กับเรือ , รถยนต์ หรือมอเตอร์ไซค์ที่ใช้ระบบหัวฉีด และในรถยนต์ที่มีคาร์บูเรเตอร์อยู่สูงกว่าถังน้ำมัน ส่วนมอเตอร์ไซค์ที่ไม่ต้องใช้ เพราะถังน้ำมันจะอยู่สูงกว่าคาร์บูเรเตอร์ ส่วน ออยคูลเลอร์ คือ ตัวระบายความร้อนน้ำมันที่ใช้กับระบบหล่อรื่นกลไกต่า งๆ ในเครื่องยนต์ เช่น ตัวเฟืองเกียร์ แคมป์ เฟืองต่างๆ ในเครื่องยนต์

Junior Member radubtep's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pramin อ่านข้อความ
    ปั้มสติก คือตัวที่ ปัมน้ำขึ้นมาให้เร็วขึ้นช่วยให้ระบายเร็วขึ้นคับ ส่วนมากจะใช้กับพวกหม้อน้ำอ่ะคับ

ส่วน ออย ก็จะเปงเหมือนหม้อน้ำแหละคับ ไม่ใช้ปั้ม มันคนละอย่างกันเลยคับ

ผิด ถูก ยังไงขอโทดด้วยนะคับ....
    ขอบคุณ ครับ

Project GL200cc SUPERMOTO COMING SOON !! By PIELAN CLASSIC

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ laem-sm อ่านข้อความ
    บอกเท่าที่รู้นะ ปั้มติ๊ก คือ ตัวปั้มที่ใช้ปั้มน้ำมันเบ็นซินส่งไปยังหัวฉีด ใช้กับเรือ , รถยนต์ หรือมอเตอร์ไซค์ที่ใช้ระบบหัวฉีด และในรถยนต์ที่มีคาร์บูเรเตอร์อยู่สูงกว่าถังน้ำมัน ส่วนมอเตอร์ไซค์ที่ไม่ต้องใช้ เพราะถังน้ำมันจะอยู่สูงกว่าคาร์บูเรเตอร์ ส่วน ออยคูลเลอร์ คือ ตัวระบายความร้อนน้ำมันที่ใช้กับระบบหล่อรื่นกลไกต่า งๆ ในเครื่องยนต์ เช่น ตัวเฟืองเกียร์ แคมป์ เฟืองต่างๆ ในเครื่องยนต์
    ขอบคุณครับ ^^"

Bookmarks